ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#101 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:58:19 PM

ก็ยืนเก็บมะพร้าวนี้แหละครับ คงเห็นว่าเก็บตรงเวลาเป๊ะๆเลยมั้งครับ ก็เลยนึกว่าใช้โปรแกรม

ถ้าผมเป็น gm นะครับ ผมจะย้ายตัวไปที่อื่น ถ้าเค้าใช้จริงก็จะเกิดการคลิก และตัวละครก็จะเดิน แต่ถ้าไม่ได้ใช้อะไร ก็จะอยู่เฉยๆไม่ทำอะไร

แต่ gm ทำแบบนี้สิ จ้างมาได้ไง แค่ตัวเองคิดว่าใช่ ก็จับแบนแล้ว ไม่น่าจ้างมาเลยจริงๆ เสียบริษัทเปล่าๆ -*-

#102 ซุนฮก

ซุนฮก

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 02:08:02 PM

IPB Image

จากการรับสมัครคนเข้าทำงานด้านการบริการ และหลังจากนั้นผ่านไป ปัญหาต่าง ๆ กลับวุ่นวายมากขึ้น
ประเด็นแรกคือการเตรียมทีมนั้นมีเวลาที่น้อยมาก การทำความเข้าใจกันนั้นอาจทำให้ความคิดไม่ตรงกัน ทำให้เกิดความผิดพลาดได้มากขึ้น
ประเด็นที่สอง คือ การเป็นมือใหม่ การปรับอารมณ์ การควบคุมอารมณ์ การมาเป็นผู้ให้บริการแล้ว จากเดิมเคยเป็นผู้ใช้บริการ นั้นยังทำได้ไม่ดีพอ
ประเด็นที่สาม คือการที่คิดว่าฉันแน่ ฉันเก่ง ทุกคนต้องฟังฉัน
และอีกหลาย ๆ ประเด็น ซึ่งหากมีการประชุม ปรึกษา ทำความเข้าใจกันให้ดีพอ ก็จะเกิดมาตรฐานในการให้บริการที่ดีได้ครับ

#103 ซุนฮก

ซุนฮก

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 02:10:29 PM

หากเป็นแบบนี้อีกต่อไป คงจะเป็นเหมือน บริษัทหนึ่งที่มีตาอ้วนเกรียน แน่เลย

เนื่องจากมีผู้เล่นโวยวายมากมาย ทางเราจึง งอน และจะปิดเกม เพื่อให้ทุกคนพอใจ

ปัจจุบัน มันก็ยังเปิดอยู่นะ monkey-1.gif

#104 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 02:20:54 PM

QUOTE(ซุนฮก @ Jan 9 2008, 02:10 PM) ดูโพสต์

หากเป็นแบบนี้อีกต่อไป คงจะเป็นเหมือน บริษัทหนึ่งที่มีตาอ้วนเกรียน แน่เลย

เนื่องจากมีผู้เล่นโวยวายมากมาย ทางเราจึง งอน และจะปิดเกม เพื่อให้ทุกคนพอใจ

ปัจจุบัน มันก็ยังเปิดอยู่นะ monkey-1.gif

บริษัท i...3 ช่ายไหมครับ มีแจกรางวัลให้ไอดีผีด้วย หุหุ

#105 Guest_ผู้บริหาร WL_*

Guest_ผู้บริหาร WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:06:33 PM

เรื่องของคุณ CodeGeaR เดี๋ยวผมจะเข้าไปดูให้ครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น
ถ้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ พอดีกว่าจะได้มาตอบในบอร์ดนี้เสร็จก็เกือบเช้ากว่าจะได้นอน ก็เลยเพิ่งทราบเรื่องครับ

#106 Isumi

Isumi

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:24:22 PM

ในฐานะที่ผมเป็นเกมเมอ สายสร้างนะคับ

แค่ตัวสร้างผมตัวเดียว วันๆก็ไม่ได้ไปไหนทำอะไรแล้วอะคับ นั่งในเต๊นทำของไปเรื่อยๆ

ถ้าเล่นตัวเดียว หาของไป สร้างของไป เวลไป มันก็ลำบากอยู่ เพราะเวลาไม่พอ

ผมก็เล่นไปซะ 3 ไอดี หาของ 2 สร้างของ 1 เวลาสร้างของบางอย่างที่ต้องใช้ของจำนวนมากและหายากก็ลำบากอยู่

แต่จะเปิดไอดีมากกว่านี้เครื่องก็จะรับไม่ไหว

ผมจึงมีความเห็นว่าน่าจะทำให้ตัวเกมกินทรัพยากรน้อยลง หรือไม่งั้น ก็ทำให้ ไอดีนั้นๆ ดูดของหรือรีโมทไว้แล้วออฟไลน์ได้ก็จะดี

หรือจะทำแบบที่พวกเค้าเสนอมา ที่ว่า ทำบอทเพื่อควบคุมรีโมท หรือปล่อยดูดได้เท่านั้น ก็ดีคับ

แต่อย่าให้มีบอทมานั่งสร้างของ เลย ถ้ามีบอทมานั่งสร้างของมะไหร่เกมนี้หมดสนุกแน่นอน

แล้วก็อีกเรื่อง การสร้างของ จำพวกยานพาหนะ จำเป็นต้องมีแปลนสร้าง ถ้าเล่นตัวสร้างของ เวลาจะไปทำเควสหรือเก็บเวล

ถือว่าลำบากมาก เพราะเราต้องหยุดสร้างของเพื่อไปหาแปลนสร้าง แต่อันนี้ก็พอจะรับได้นะคับ (แต่ถ้าปรับให้เดลแปลนสร้างยานพาหนะได้ก็ดีนะคับ)

แต่ถ้าบอกว่าเล่นเกมมีเพื่อน ผมก็เห็นหลายเกมคิดแบบนี้ แต่ผมว่านะคับ การเล่นเกมมีเพื่อนไว้คุยกันก็จิง แต่จะมีสักกี่คนที่ออนเวลาได้พร้อมกัน

ไปไหนไปกันได้ตลอด หรือจะมีใครที่ยอมเปิดตัวดูดหาแร่ หรือตีมอนหาไม้ ให้กับเราได้สักกี่คนกันคับ

ยิ่งผมที่มาเล่นเกมนี้คนเดียว ยิ่งไม่ต้องพูดถึง จะหาเพื่อนใหม่ในเกมให้ช่วยหาของ ให้เราก็ลำบากใจ

ผมคนนึงจัดว่ามีเวลาเล่นเกมเยอะ อย่างน้อยๆวันนึงก็ 10 ชั่วโมง จะนั่งอยู่หน้าจอบ้างไม่ก็แวบไปทำงาน ส่วนใหญ่อยู่กับตัวสร้าง คุยกับคนในเกม ไปเรื่อย

เพราะผมมีเวลามานั่งคุยได้ ถ้าให้ผมเล่นไอดีเดียว ผมสร้างของผมก็คุยได้ แต่พอให้ผมไปดูดหาของ ผมไม่สามารถตะโกนคุยได้

เพราะระบบเกมสร้างมาแบบนั้น จะบอกว่าเน้น commu ก็คงจะลำบากนะคับแบบนั้น นั่งมอง ตัวละครดูดหาแร่ คนถามไรมา คุยไรมาเราอยากตอบก็ทำมะได้ เพราะตะโกนมะได้ดูดแร่อยู่

หรือให้ผมเก็บเวลอยู่ผมก็ไม่คุยอยู่ดี มันกิน sp ตั้ง 15 เอาไว้ใช้สกิลฆ่ามอนยังดีกว่า แล้วยังงี้ใครเค้าจะมานั่งคุยสร้างสังคมกันละคับ

ส่วนเรื่องเงินเฟ้อนั้นผมว่ามันไม่ใช่ปัญหาหรอก ให้ผมรีโมท เหมืองชั้น 1 วันๆนึงผมก็หาเงินได้เป็นพันเปงหมื่น

ปล.ผมอาจจะเรียบเรียง หรือ พิมไม่ค่อยถูกหรือ อ่านยากๆหน่อยนะคับ เพราะปกติจะเล่นเกมเรื่อยๆไม่ค่อยออกความเห็นในบอร์ด เพราะส่วนใหญ่พอบอกไปก็เฉยๆไม่มีไรเกิดขึ้น แต่พอดีเกมนี้ผมเล่นแล้วรู้สึกสนุกกับมัน แล้วมีไรให้ทำเยอะดีก็เลยอยากให้มีไรพัฒนาบ้างปรับบ้าง แค่นั้นหละคับ

#107 Solars

Solars

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:39:31 PM

QUOTE(Isumi @ Jan 9 2008, 03:24 PM) ดูโพสต์

เพราะผมมีเวลามานั่งคุยได้ ถ้าให้ผมเล่นไอดีเดียว ผมสร้างของผมก็คุยได้ แต่พอให้ผมไปดูดหาของ ผมไม่สามารถตะโกนคุยได้

จริงดิ ตอนหาของคุยไม่ได้เหรอ แล้วทำไงละถ้าเกิดเพื่อนเรียก ก็ต้องออกมาก่อนค่อยคุย หรือคุยช่องอื่นได้ครับ

เพราะระบบเกมสร้างมาแบบนั้น จะบอกว่าเน้น commu ก็คงจะลำบากนะคับแบบนั้น นั่งมอง ตัวละครดูดหาแร่ คนถามไรมา คุยไรมาเราอยากตอบก็ทำมะได้ เพราะตะโกนมะได้ดูดแร่อยู่

หรือให้ผมเก็บเวลอยู่ผมก็ไม่คุยอยู่ดี มันกิน sp ตั้ง 15 เอาไว้ใช้สกิลฆ่ามอนยังดีกว่า แล้วยังงี้ใครเค้าจะมานั่งคุยสร้างสังคมกันละคับ

เวลาสู้กัน จะคุยก็เสีย sp ด้วยเหรอ ระบบแปลกดีนะ แล้วจะเล่นปาร์ตี้กันยังไงหว่า ถ้าคุยแล้วเสีย sp คงไม่มี sp ใช้ท่าแน่เพราะบางที่ต้องพิมพ์เยอะกว่าจะเข้าใจกัน ตายกันพอดี

ระบบเกมส์แปลกดี สนับสนุนการสร้างสังคมได้ดีจัง จะคุยต้องรอให้ว่างก่อนถึงคุยได้
แล้วเห็นมีคนบอกว่า mon 1 จุด เก็บได้คนเดียวพอเข้าหาใครแล้วก็หายไปเลย ใน 1 map มี mon เหมือนกันกี่ตัวครับ หรือมี server ย่อยๆ เยอะไหมครับ (ยังไม่ได้เล่น หุหุ ถามทางไว้ก่อน onion52.gif ขี้เกียจ load client จังเลย)

#108 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:47:59 PM

QUOTE(Solars @ Jan 9 2008, 03:39 PM) ดูโพสต์

ระบบเกมส์แปลกดี สนับสนุนการสร้างสังคมได้ดีจัง จะคุยต้องรอให้ว่างก่อนถึงคุยได้
แล้วเห็นมีคนบอกว่า mon 1 จุด เก็บได้คนเดียวพอเข้าหาใครแล้วก็หายไปเลย ใน 1 map มี mon เหมือนกันกี่ตัวครับ หรือมี server ย่อยๆ เยอะไหมครับ (ยังไม่ได้เล่น หุหุ ถามทางไว้ก่อน onion52.gif ขี้เกียจ load client จังเลย)

เท่าที่เล่นมา มอส ธาตุนี้ เวลนี้ ในแมปวาปเล็กๆจะมีไม่เยอะคับ เพราะในแมป ถ้ามีคนนั่งตัวนี้อยู่แล้ว
แล้วเราจะไปนั่ง จะเอาเลวลไก้ลๆกัน ธาตุนั้นๆ ก็ไม่ได้อีก เพราะจุดถัดไป มอสจะออกไม่เหมือนกัน
แล้ว เวลก็ต่างกันไปอีก แต่อีกวิธี1 ต้องเดินไก้ลตรงที่นั่งตรงนั้นเท่านั้นถึงจะเจอมอสเวลพอๆกัน
แต่อย่างว่า เล่นแรกๆ ของกินมันไม่พอใช้ต้องอาศัยนั่งเอาด้วย ไม่งั้นอยู่ไม่ได้นานคับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#109 Isumi

Isumi

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:51:35 PM

QUOTE(Solars @ Jan 9 2008, 03:39 PM) ดูโพสต์

QUOTE(Isumi @ Jan 9 2008, 03:24 PM) ดูโพสต์

จริงดิ ตอนหาของคุยไม่ได้เหรอ แล้วทำไงละถ้าเกิดเพื่อนเรียก ก็ต้องออกมาก่อนค่อยคุย หรือคุยช่องอื่นได้ครับ

เวลาสู้กัน จะคุยก็เสีย sp ด้วยเหรอ ระบบแปลกดีนะ แล้วจะเล่นปาร์ตี้กันยังไงหว่า ถ้าคุยแล้วเสีย sp คงไม่มี sp ใช้ท่าแน่เพราะบางที่ต้องพิมพ์เยอะกว่าจะเข้าใจกัน ตายกันพอดี

คุยช่องอื่นได้คับ แต่จะคุยช่องตะโกนซึ่งเป็นช่องคุยสำหรับทั้งเซิฟไม่ได้

แล้วเวลาตะโกนเค้าจะมีวิทยุสื่อสารเป็นไอเท็มที่ต้องใส่ก่อนถึงจะคุยช่องตะโกนได้ แล้วพอจะไปดูดของซึ่งใช้เครื่องดูดฝุ่นก็จะไปใส่แทนที่วิทยุจึงทำให้คุยช่องตะโกนไม่ได้

โดยช่องตะโกน มีข้อแม้ว่า 1 ข้อความจะเสีย sp 15

เรื่องเซิฟย่อยตอนนี้มีแค่ 2 เอง คนเลยแย่งกัน ที่น้อยคนแทบจะตีกันตาย หุหุ

#110 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:52:43 PM

ตอบคุณโซล่านะครับ ถ้าพูดธรรมดาผมก็ไม่แน่ใจ แต่ท่าตะโกน (ก็คือพูดแล้วเห็นกันหมด) จะเสีย sp 15 ครับ

ส่วนเวลาดูดของ ผมไม่แน่ใจครับ ตอนนี้ผมก็ไม่ได้อยู่บ้านด้วยสิ เอาไว้ผมกลับบ้านก่อนเดียวจะทดสอบให้ครับ

ส่วนมอนชนแล้วหายครับ เพราะฉนั้นคนอื่นๆก็คลิกสู้ต่อไม่ได้ และจุดเกิดก็น้อยครับ แถมเกิดช้าด้วย

แต่เกมนี้ถ้าเดินนะครับ มอนจะเกิดเร็วมากๆ เร็วจนของไม่พอกินเลยละครับ

ส่วนตอนนี้มี 2 ย่อยครับ แค่นี้ก็แลค และไม่มีที่จะให้เก็บแล้วครับ (หมายถึงนั่งเก็บนะ)

#111 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 03:54:36 PM

QUOTE(ผู้บริหาร WL @ Jan 9 2008, 03:06 PM) ดูโพสต์

เรื่องของคุณ CodeGeaR เดี๋ยวผมจะเข้าไปดูให้ครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น
ถ้ายังไงจะมาแจ้งให้ทราบครับ พอดีกว่าจะได้มาตอบในบอร์ดนี้เสร็จก็เกือบเช้ากว่าจะได้นอน ก็เลยเพิ่งทราบเรื่องครับ

ขอบคุณท่านผู้บริหาร WL ที่ลงมาตอบด้วยตนเอง
ทีมงานใหม่ ก็ไม่ว่ากัน แต่ขั้นตอนและบรรทัดฐาน การตรวจสอบ ขอให้เป็นขั้นตอนที่อ่อนนุ่มกว่านี้

คนเล่นใช้โปรแกรมช่วยเล่น แบน ID ไปแล้วเรื่องก็จบ จริงๆ หรือปล่าว
และถ้าเขาไม่ได้ใช้ละ ก็เปิดโอกาส ให้เขาแก้ต่างบ้างก็ดีนะครับ
และฟังเขาพูด ซักนิด ไม่ใช่ว่า ติดสินไปแล้วอ่ะ มาบ่นให้ฟังทำไม เตะออกจากเกมไปเลย สะใจ GM

เด่วพอช่วงโอเพ่น จะมีกรณีคล้ายๆ แบบนี้ มาอีกเยอะครับ
แต่สิ่งที่มองข้ามไปไม่ได้คือ เกมนี้ บอทเสรี (จะใช้บอทตัวไหนก็ตาม)
โปรแกรมช่วยเล่น นอกจากบอท แล้ว ยังจะมีโปรแกรมแบบอื่น เข้ามาช่วยได้อีกเหรอ = = เกมนี้สุดยอด !!

ขอแสดงความนับถือ

CodeGear [นามแฝง]

ปล :: เกมนี้ แบนแบบแรคไม่ได้ เพราะมีรีโมทอยู่ในเกม ผู้เล่นไม่จำเป็นต้องอยู่ที่น่าจอ หรือ ย่อลงไปอยู่ที่เทรย์ก็ได้
ใครมาคุยด้วยคงไม่เห็นอ่ะ ถ้าจะมาแบน ละก้อ มีเฮ แน่ๆ ...

#112 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 04:11:47 PM

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ พอเข้าใจระบบแล้วถ้า เป็นที่ช่องตะโกนอย่างเดียวไม่ใช่ปัญหาครับ จริงๆแล้ว ช่องตะโกนนี่แหละที่ทำ server lag เพราะข้อความของเราจะถูกส่งไปให้กับทุกคนที่ on อยู่ใน server ครับคำนวนง่ายๆนะ

จาก หัวคำสั่ง ถึง คำสั่ง มี 5 byte แล้วข้อความ อีกกี่ตัว ก็นับไป เช่น สวัสดีครับ ก็ 10 byte รวมแล้ว 15 byte
ที่นี้มาดูกัน เกมส์แรกๆที่เปิด ส่วนใหญ่ จะมีผู้เล่น 1-2000 คน (ถ้า server รับได้) ของ TS ตอนเปิด server ใหม่ จะเห็น 1000-1500 คน คิดไปว่า 1000 คน
รวมแล้ว จะส่ง 15000 byte หรือราวๆ 13-14 Mb ต่อหนึ่งคำว่าสวัสดีถ้า คนเขียนโปรแกรมเก่งๆ เข้าใจการทำงานของเครื่อง อาจจะเขียนให้ใช้เวลาแค่ 1-2 วิ แต่ช่องทางส่งออกจะมากน้อยแค่ไหน ก็อยู่ที่ ช่องทางสือสารของ server ถ้ากินเวลาเยอะ ก็จะทำให้ข้อมูลค้างใน server จำนวนมาก กว่าจะประมวลผลแล้วส่งให้กับทุกคนที่ต้องการอีกทีจึงไม่ทัน เพราะติดขั้นตอนการส่ง คำว่า สวัสดีครับ อยู่
ดังนั้น ถ้ามีข้อจำกัดการใช้ ช่องสือสารรวมผมว่าดีแล้ว แต่ถ้า จำกัดทุกช่องแย่แน่ๆ แต่ถ้าหากว่า ใน server เหลือผู้เล่นไม่ถึง 500 คน ปัญหานี้ก็จะเกิดได้น้อยหรือแทบไม่เกิดเลยเพราะช่วงเวลาในการประมวลผลและการทำงานจะเร็วมากๆ อาจจะไม่เห็นว่ากระตุก

ดังนั้นเกมส์ที่มีการสือสารรวมต้องขอให้ทุกคนร่วมมือกัน ใช้ช่องสือสารรวมให้น้อย จะได้ไม่ lag กันมาก

อ่าย้ายประเด็นไปเรื่อยสิน่าเรา onion37.gif

#113 Isumi

Isumi

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 05:07:13 PM

อ่าเพิ่งเข้าใจยังงี้ ต่อไปต้องพยายาม ใช้ช่องสื่อสารรวมให้น้อยที่สุด

แล้วงี้เด็กใหม่ก็แย่หน่อย

#114 OnTheRocK

OnTheRocK

• TS ParadizeX Staff
  • 10259 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 06:11:01 PM

พึ่งว่างเข้ามาอ่าน อ่านไล่ตั้งแต่ในเวปหลัก จนมาถึงที่นี่ เหนื่อยแท้

รอ open ค่อยว่ากันอีกที ตอนนี้ หาของสร้างบ้านเวลไม่เก็บ
เพราะหาที่เก็บไม่ได้คนจองหมดแล้ว เพราะไม่ได้เปิดตัว 24 555+

อีกนิดๆ เกมส์นี้มันกินทรัพยากรเครื่องโคตรๆ
TS เล่น 4 จอขึ้นหอแบบกดมือสบาย(เล่นมาแล้ว) แต่นี่แค่ 2 จอ เดินยังกระตุกๆ - -"

#115 NAMFON

NAMFON

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 06:33:05 PM

QUOTE(OnTheRocK @ Jan 9 2008, 06:11 PM) ดูโพสต์

พึ่งว่างเข้ามาอ่าน อ่านไล่ตั้งแต่ในเวปหลัก จนมาถึงที่นี่ เหนื่อยแท้

รอ open ค่อยว่ากันอีกที ตอนนี้ หาของสร้างบ้านเวลไม่เก็บ
เพราะหาที่เก็บไม่ได้คนจองหมดแล้ว เพราะไม่ได้เปิดตัว 24 555+

อีกนิดๆ เกมส์นี้มันกินทรัพยากรเครื่องโคตรๆ
TS เล่น 4 จอขึ้นหอแบบกดมือสบาย(เล่นมาแล้ว) แต่นี่แค่ 2 จอ เดินยังกระตุกๆ - -"

เค้าตั่งค่ากันยังงันอ่ะ เล่น4จอกดมือไม่กระตุกเลยอ่ะ นี่สามจอมันก้อเลทจนแย่แล้ว 20วิกดไม่ทัน

ป.ล.สเป็คเครื่องไม่ได้เบานะ

#116 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 06:45:08 PM

ของผม 2 จอ ก็กดแทบไม่ทันแล้วครับ onion12.gif

#117 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 06:58:16 PM

พาตัวไปเก็บ เวล นึกถึง ตอนเล่น TS ใหม่ๆ
โดนด่า มานั่งทับเขาทำไม !! ไปนั่งที่อื่น 555+
มอนเกิดน้อย คนนั่งดัก นอนดัก เพียบเลย
รีโมท เดินก็โดนด่า ว่าจะเดินทำไม อีก = =*

แล้วจะให้ทำอะไรดี ... onion21.gif

#118 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 07:05:46 PM

แสดงว่าคุณ CodeGeaR ไปเดินทับที่ตรงที่เค้านั่งครับ เค้าก็เลยว่าเอา

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ด่ากลับไปเลยครับ เพราะเราไม่ได้ไปกวนมันนิ -*-

#119 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 07:08:16 PM

รอเปิด sv ย่อยใหม่คับ เร็วๆนี้ ^^

#120 OnTheRocK

OnTheRocK

• TS ParadizeX Staff
  • 10259 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 08:14:17 PM

QUOTE(NAMFON @ Jan 9 2008, 06:33 PM) ดูโพสต์

QUOTE(OnTheRocK @ Jan 9 2008, 06:11 PM) ดูโพสต์

เค้าตั่งค่ากันยังงันอ่ะ เล่น4จอกดมือไม่กระตุกเลยอ่ะ นี่สามจอมันก้อเลทจนแย่แล้ว 20วิกดไม่ทัน

ป.ล.สเป็คเครื่องไม่ได้เบานะ

ปิดหมดเลยอ่ะเจ๊ เปิดแค่ TS 4 จอ เพลงในเกมส์ กระซิบไรปิดหมด เหลือแค่ในตี้ 555+(เล่นมา 3 รอบ)
แต่ถ้า 3 (ส่วนใหญ่)ตรีเปิดหมดพวกกระซิบ เปิดเพลงฟังด้วย

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว