ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#121 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Exclusive Member

• Exclusive Programmer
  • 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:00:55 PM

ดูดโคลน, ดูดหญ้า, ตีแร่ แล้วเอามาสร้างเฟอร์นิเจอร์ครับ หุหุ เก็บเวลค่อยเอาไว้เก็บตอน Open
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#122 ซุนฮก

ซุนฮก

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:02:31 PM

หลังจากอ่านไปอ่านมา
นี่มันช่วง CB แต่เกม WL มีการแบนเกิดขึ้นแล้วหรือนี่ แล้วมีมาตรฐานการแบนมั้ยครับ กฏระเบียบข้อบังคับอะครับ พอดีผมอาจจะดูในเว็บ WL ไม่ละเอียดพอ ให้เจอรบกวนแนะนำให้ผมด้วยนะครับ
จากที่เห็นมาหลายเกม หลายค่ายผมเพิ่งเคยเห็น อย่างนี้วงการเกมเราจะมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว ดีจัง

#123 ซุนฮก

ซุนฮก

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:03:18 PM

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 9 2008, 10:00 PM) ดูโพสต์

ดูดโคลน, ดูดหญ้า, ตีแร่ แล้วเอามาสร้างเฟอร์นิเจอร์ครับ หุหุ เก็บเวลค่อยเอาไว้เก็บตอน Open

เค้ารีเซ็ทนี่ครับ เก็บเอาไว้ก็ไม่มีประโยชน์อ่าครับ onion34.gif

#124 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:32:25 PM

QUOTE(ซุนฮก @ Jan 9 2008, 10:02 PM) ดูโพสต์

หลังจากอ่านไปอ่านมา
นี่มันช่วง CB แต่เกม WL มีการแบนเกิดขึ้นแล้วหรือนี่ แล้วมีมาตรฐานการแบนมั้ยครับ กฏระเบียบข้อบังคับอะครับ พอดีผมอาจจะดูในเว็บ WL ไม่ละเอียดพอ ให้เจอรบกวนแนะนำให้ผมด้วยนะครับ
จากที่เห็นมาหลายเกม หลายค่ายผมเพิ่งเคยเห็น อย่างนี้วงการเกมเราจะมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว ดีจัง

ผมไม่แน่ใจนะ ... ว่าประวัติศาสตร์วงการเกม ในประเทศไทย ที่ผ่านมาช่วงโคลสเบต้า มีการแบน ID หรือไม่
หรือ ผมจะเป็นคนแรก ที่ถูกแบน ไอดี ช่วงโคลสเบต้า
เล่นใหม่ก็ได้ แต่ ไอดี ที่ GM ให้มา ไม่ใช้แล้ว กลัวใจ ...

เกี่ยวกับกฏระเบียบ และ บทลงโทษ ของเกม WL ไม่มีประกาศไว้
อ้างอิง ::
http://www.wl.in.th/...php?topic=580.0

มีแต่จุดประสงค์การเปิดโคลสเบต้า และ หน้าที่ของ GM
-----------------------------------------------------------------------------
? ? ? ? ? นโยบายของทางเหล่าจีเอ็ม
? ? ช่วยเหลือและให้บริการผู้เล่นอย่างเป็นกันเอง ด้วยความจริงใจและเต็มใจปราบปรามผู้ใช้โปรแกรมโกงและโปรแกรมช่วยเล่นที่ผิดกฏหมายอย่างจริงจังด้วยความซื่อสัตย์ ยุติธรรม สร้างสรรค์และดูแลสังคมภายในเกมให้น่าเล่นน่าอยู่

? ? ? ? ? จุดมุ่งหมายของ Close Beta
? ? ?ทดสอบเซิร์ฟเวอร์และระบบต่างๆภายในเกม ค้นหาบั๊กและจุดบกพร่องต่างๆ ของตัวเกมส์ สำรวจการตอบรับของผู้เล่นที่มีต่อการบริการ เพื่อนำไปแก้ไขและปรับปรุงระบบการดูแลลูกค้าให้ดีขึ้น ซึ่งเมื่อถึงระยะเวลาครบกำหนดปิดช่วงทดสอบ Close Beta แล้วทางทีมงานจะทำการรีเซ็ทตัวละครทั้งหมดคร้าบ

? ? ? ? ? สำหรับกำหนดการเปิดเซิร์ฟเวอร์เกมส์
? ? ?สำหรับในช่วงที่เปิดให้ผู้เล่นได้เข้ามาร่วมทดสอบ Close Beta นั้น ทางบริษัทฯ จะทำการมองเห็นเซิร์ฟเวอร์ที่ให้บริการในการ login เพียงแค่เซิร์ฟเวอร์เดียวเท่านั้น ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อทดสอบว่า ความสามารถของเซิร์ฟเวอร์หนึ่งนั้นสามารถรองรับจำนวนผู้เล่นได้มากน้อยเพียงใด หลักจากเซิร์ฟเวอร์ล่มลงแล้ว เมื่อทำการ login อีกครั้ง ทุกคนจะสามารถมองเห็นเซิร์ฟเวอร์ จำนวน 3 เซิร์ฟเวอร์ ซึ่งจะเพียงพอสำหรับการทดสอบ ว่าง่ายๆ ว่าถึงจะเข้ามาเล่นกันเยอะมากเพียงใด ในที่สุดแล้วก็จะได้เล่นกันอย่างสะดวกสบายขึ้นคร้าบ

? ? ? ? ? วิธีการเข้าเล่นเกม
1. กดปุ่มเข้าเกมส์ เพื่อเข้าสู่การอัพเดทแพท
2. ในหน้าต่าง "กรุณาดาวน์โหลด Patch ใหม่" ให้เลือก "Pheonix1(Thailand)" กดยืนยัน เพื่อไปสู่หน้าต่อไป
3. กดปุ่ม "เริ่มอัพเดต" ซึ่งอยู่ซ้ายมือสุด เพื่อทำการอัพเดตไฟล์ ไฟล์ที่ยังไม่ได้ทำการโหลดจะอยู่ทางซ้ายมือ เมื่อดาวน์โหลดเสร็จสิ้นแล้วจะ อยู่ทางขวามือ
4. เมื่ออัพเดต เสร็จสิ้น กดปุ่ม เริ่มเกมส์
5. เข้าสู่หน้าสัญญาและข้อตกลงการใช้บริการเกมส์ Wonderland Online กดยืนยัน (อ่านสักหน่อยก็ดีนะครับ เพื่อประโยชน์ของทุกคนน๊า)
6. เข้าสู่หน้าประกาศ? กด ขั้นต่อไป
7. เข้าสู่การเลือกเซิฟเวอร์หลัก และ เซิฟเวอร์ย่อยและกดปุ่มขั้นต่อไป เพื่อเข้าสู่การยืนยันid และpassword

? ? ? ? ? เวอร์ชั่นเกม
? ? ?เนื่องจากทาง wonderland thai ใช้ เวอร์ชั่น เดียวกันกับทางเซิร์ฟเวอร์ญี่ปุ่นทุกประการ ซึ่งหมายความว่าระบบรีโมทและสิ่งของในไอเทมมอลทั้งหมดจะเหมือนกันกับทางเซิร์ฟเวอร์ญี่ปุ่นแต่ราคาของเราโดยส่วนใหญ่จะถูกกว่าทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2008, 17:21:50 โดย [GM]รักใคร »

#125 Guest_ผู้บริหาร WL_*

Guest_ผู้บริหาร WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 01:51:24 AM

ตอบคุณ CodeGeaR ครับ วันนี้ผมได้อบรมจีเอ็มทั้งหมดแล้วว่า เรายังไม่ได้ประกาศนโยบายอย่างเป็นทางการ ดังนั้นไปแบนเค้าไม่ได้
ถ้าจะแบนหรือกระทำการอื่นใดที่มากกว่านี้ เราต้องแจ้งผู้เล่นก่อน ในเรื่องนี้ผมขอโทษแทนจีเอ็มของผมด้วยละกัน
แต่ตอนนี้ ผมขออนุญาตให้ทุกคนอย่าเพิ่งเข้ามาบอทในเกมส์ (อันนี้ผมถือว่าขอความร่วมมือละกัน)
ขอให้รอฟังนโยบายและแนวทางของทางบริษัทอ่อนนุช20 ก่อนครับ ว่าเราจะแก้ปัญหานี้อย่างไร
ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้กลุ่มคนทั้งหมดที่อยู่ในเว็บบอร์ดนี้ จัดคนที่เป็นตัวแทนเพื่อเข้าไปคุยกับผมที่บริษัท เพื่อแก้ปัญหานี้ครับ
พฤหัสหรือศุกร์ก็ได้ ผมอยู่ตั้งแต่ บ่ายถึงดึก โทรมานัดได้ที่ call center ครับ รออยู่ครับ

#126 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 03:44:03 AM

ขอบคุณท่านผู้บริหารมากๆครับ ที่รับฟังความคิดเห็นของพวกเรา

ผมคิดว่าคนที่เหมาะจะไปคุยเรื่องนี้น่าจะเป็น ท่านจูน กับท่านอาจารย์ ครับ

เพราะท่านพูดเก่ง พูดดี มีเหตุผล และมีความเข้าใจด้านนี้อย่างลึกซึ่ง

สุดท้ายผมก็พูดเหมือนเดิมครับว่า ท่านให้โอกาสพวกเรา พวกเราก็พร้อมที่จะให้โอกาสท่านเสมอ ขอบคุณครับ monkey-15.gif

#127 KoRnRoom99

KoRnRoom99

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 08:54:59 AM

QUOTE(ผู้บริหาร WL @ Jan 10 2008, 01:51 AM) ดูโพสต์

ตอบคุณ CodeGeaR ครับ วันนี้ผมได้อบรมจีเอ็มทั้งหมดแล้วว่า เรายังไม่ได้ประกาศนโยบายอย่างเป็นทางการ ดังนั้นไปแบนเค้าไม่ได้
ถ้าจะแบนหรือกระทำการอื่นใดที่มากกว่านี้ เราต้องแจ้งผู้เล่นก่อน ในเรื่องนี้ผมขอโทษแทนจีเอ็มของผมด้วยละกัน
แต่ตอนนี้ ผมขออนุญาตให้ทุกคนอย่าเพิ่งเข้ามาบอทในเกมส์ (อันนี้ผมถือว่าขอความร่วมมือละกัน)
ขอให้รอฟังนโยบายและแนวทางของทางบริษัทอ่อนนุช20 ก่อนครับ ว่าเราจะแก้ปัญหานี้อย่างไร
ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้กลุ่มคนทั้งหมดที่อยู่ในเว็บบอร์ดนี้ จัดคนที่เป็นตัวแทนเพื่อเข้าไปคุยกับผมที่บริษัท เพื่อแก้ปัญหานี้ครับ
พฤหัสหรือศุกร์ก็ได้ ผมอยู่ตั้งแต่ บ่ายถึงดึก โทรมานัดได้ที่ call center ครับ รออยู่ครับ

ผมเข้าใจว่าตอนนี้น่าจะยังไม่มีใครทำบอทออกมานะครับ (หรือมีใครลองทำแล้ว)
ส่วนตัว ผมก็รอฟังนโยบายอยู่เหมือนกันครับ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#128 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 08:58:40 AM

เหอๆ จูนไปมาแล้วมะวานนี่ ส่วนวิธีแก้ปัญหานี่ เรียกแต่ทางผู้ทำและใช้บอทอย่างเดียวก็ไม่ดีนะครับ น่าจะนัดกลุ่มผู่เล่นที่ใช้ และกลุ่มผู้เล่นที่ต่อต้านบอทมาปรึกษาหารือกัน

#129 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 08:59:53 AM

ส่วนเรื่องบอทขณะนี้คงจะยังไม่มีบอทของไทยมั้งครับ แต่ถ้าของเดิมๆมาแก้ก็อาจมีคนใช้อยู่

#130 MoonLight

MoonLight

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 09:41:58 AM

จริงๆก็ไม่ได้แอนตี้บอทอะนะถ้าสุดท้ายมันจะมีก็ต้องมี
แต่ลองคิดเล่นๆแล้วกันถ้าสมมุติมีบอทแบบTSอะไรจะเกิดขึ้น
จำนวนID ต่อคน จะเพิ่มขึ้นอย่างมากเนื่องจากเกมนี้เป็นเกมฟรี
และข้อจำกัดในการเปิดหลายไอดีพร้อมกันในคอมเครื่องเดียวเพิ่มขึ้นจาก1-2 ตัวเป็นไม่รู้กี่ตัว
แล้วทีนี้ก็จะได้เห็นแน่ๆคือแต่ละคนจะเป็นเศรษฐีน้อยกันเป็นแถบๆ
เพราะ แค่เปิด 1 ตัวยืนคอยขายขยะ อีกตัวหาของกินคอยส่งตัวขุดแร่
ที่เหลือเครื่องยังเปิดบอทได้กี่ตัวก็บอทขุดแร่ให้หมด
เจอแค่นี้อาทิตย์เดียวก็ไม่รู้อู้ฟู่ขนาดไหนแล้ว แค่นี้ระบบเงินก็เจ๊งไปเรื่องนึงแล้ว
ละถ้าเป็นคนที่ไม่สนใจเงินแต่ชอบสร้างของล่ะ
ทีนี้ยิ่งหนักเลยเปิดบอทได้กี่ตัวก็เอาไปรับเครื่องดูดฝุ่นกะทักษะซะให้เรียบร้อย
แล้วเวลาจะดูดหาไรก็ยกมันไปดูดหาของหมดเท่าที่จะเปิดบอทได้
จะได้มีวัตถุดิบมาสร้างของเร็วๆ พอสร้างได้ครบหมดเกลี้ยงแล้วหล่ะ
ทีนี้ระบบสร้างของสร้างเฟอร์นิเจอร์ก็จะเจ๊งกะบ้งตามไปอีกอย่าง
แล้วทีนี้เกมนี้มันจะเหลืออะไรให้เล่นอีกหล่ะคร้าบ
เจอเข้าไปแค่ 2 เรื่องนี้ผมว่า เผลอๆคนเลิกเล่น เกมเจ๊งก่อนทีเอสอีกตะหาก

#131 KoRnRoom99

KoRnRoom99

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 09:52:31 AM

ฟังๆดูจากที่ผ่านๆมา พอจะเข้าใจประเด็นที่ไม่อยากให้มีบอทแล้วหล่ะครับ
จริงๆไม่มีก็ดีเหมือนกันนะ ทำให้อะไรหลายๆอย่างไม่เฟ้อ
(เนื่องจากข้อจำกัดทางทรัพยากรของแต่ละเครื่องของผู้เล่น)
ค่อยๆเล่นกันไป เกมจะได้โตช้า และก็ตายช้าด้วย สังคมจะได้ค่อยๆขยาย

เปลี่ยนข้างเป็นข้าง Anti-Bot อีกคน อุอุ

ปล.รอทางบริษัททำ Data ต่างๆออกมาเยอะๆอยู่ เล่นๆแล้วไม่รู้จะไปถามใคร
มีแต่เวปจีนอ่านไม่ออก *-*
IPB Image
IPB Image

#132 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 10:46:13 AM

มีบอท ทำให้เกมส์เจ้ง ถูกแค่ครึ่งเดียวครับ
ที่บอททำให้เกมส์เจ้ง เป็นเพราะ เกมส์นั้นๆ ไม่มีกิจกรรมใดๆ ทีบอททำไม่ได้ ยกตัวอย่างที่เกมส์ที่มีแต่ bot แต่ก็ยังอยู่ได้และ คนเล่นเยอะมากซะด้วยคือ RO Free Life ผมลองเข้าไปเล่น มีแต่ bot 90% แล้วทำไมไม่เจ้งหว่า เป็นเพราะว่า bot ยังตีกิลไม่ได้ ถามว่าแล้วมันเกี่ยวยังไง เกี่ยวแน่นอน เพราะ ของที่เปิดได้จากกิล ไม่มีตกข้างนอก ผู้ยึดกิลได้ ลอง ดันได้ คนข้างนอกเข้าไม่ได้ ถึงจะ บอท แต่ก็ยากหน่อย ของที่ได้ หาในเกมส์ทั่วไปไม่ได้ดังนั้น ถึงมี bot ก็ยังไม่เจ้ง เพราะ มันมีของที่ bot ทำไม่ได้อยู่เยอะครับ
ส่วนเกมส์ที่ ถ้ามี bot แล้วเจ้งแน่ๆคือ ของทุกอย่างหาได้ในเกมส์ และ บอทก็หาได้ ไม่จำกัดว่าต้องอย่างนั้นถึงจะได้ ต้องอย่างนี้ถึงจะได้

เรื่องเงินเฟ้อเป็นของธรรมดา ต่อให้ไม่มีบอท ราคาของก็แพงตามกาลเวลา เพียงแต่จะช้าหน่อย อันนี้เถียงไม่ออกครับมันแพงขี้นจริงๆถ้ามี bot แล้วเงินละ ไปไหนหมด ของแพง คนหาเงินได้เยอะ ของก็ยิ่งแพง แล้วค่าของเงินก็น้อยลง ถามว่า ไม่มีอะไรที่ซื้อไม่ได้หรือ ตอบมีครับ ถ้าคุณยังหาเงินได้ไม่เท่ากับที่เขาตั้งขาย ยกตัวอย่าง เกมส์ Seal ตอนเล่นแรกๆ ของตี + ราคาหลักแสน ก็หาเงินยากมากมายแล้วกว่าจะซื้อได้ มีbot หรือหาเงินได้ง่ายแล้วกะจะซื้อซะหน่อยราคาถีบไปเป็นหลัก ล้าน กรรมละ หากันต่อไป พอได้หลักล้านก็เพิ่มเป็นร้อย ตอนนี้เป็น พันล้าน เงินหาง่าย แต่ก็ซื้อไม่ได้อยู่ดี เกมส์ไม่ตันง่ายๆหลอกครับ แต่ถ้าระบบเกมส์ไม่มีการปรับของชิ้นไหนได้มาแล้วอยู่ถาวรตลอดชีพ ก็อาจจะไม่มีคนซื้อ ขายไม่ออกอย่างที่ว่า แต่ก็ยังมีผู้เล่นจำนวนมาก ที่เพิ่งจะเล่น อยากได้ แต่ราคาสูง ก็ต้องเล่นจนกว่าจะซื้อได้เป็นเจ้าของได้ละครับ คนที่คิดว่าตันแล้วอาจจะเบื่อแล้วเลิกไป คนใหม่ก็มาแทนที่

ดังนั้น bot ทำให้เกมส์เจ้งถูกแค่ครึ่งเดียวครับ ตัวอย่างอีกเกมส์ที่ต่อให้มี bot ก็คงเจ้งยาก คือ หวงอี้ เพราะระบบเกมส์ทำมาได้ดีพอควร เอาเงินออกจากระบบได้เป็นรายวัน ถึงขนาด GM ต้องจัดกิจกรรมแจกของให้เอามาขายหาเงินกันเลย เหตุผลเพราะว่า อาวุธ และ ชุดต่างๆในเกมส์มีค่าความทนทาน เสียได้ (เร็วซะด้วย) อยากใส่ของเทพ ก็ต้อง + พอ + แล้วก็เสียดายเวลามันพัง ซ่อมความทนทานสูงสุดก็ลดสุดท้าย ไม่ซื้อ item mall ก็ต้องตีกันใหม่ ใบ + มีขายในร้านราคาโหดสุดๆ เล่นมานาน คนรวยที่สุด มีไม่ถึง 20M

เอาละจบแค่นี้ก่อนดีกว่า onion46.gif

#133 CodeGeaR

CodeGeaR

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 11:10:38 AM

QUOTE(ผู้บริหาร WL @ Jan 10 2008, 01:51 AM) ดูโพสต์

ขอขอบคุณ ผู้บริหารครับ

#134 CodeGeaR

CodeGeaR

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 11:37:20 AM

เห็นอาจารย์ Solars บ่นเกี่ยวกับ เกม และ บอท
ปัจจัยที่มีส่วน สำคัญอีกเรื่อง ที่เกี่ยวข้องคือ "ทีมงาน" ผมก็เห็นด้วยครับ
-- จัดกิจจกรรม ไม่เป็น !!
-- ไม่เอาใจใส่ ลูกค้า
-- ข้อมูลหน้าเวบ ไม่ปรับปรุง คนที่เคยเล่นมาก่อน ก็เก่งมากๆ เลย เวลไปไว หลอมเก่ง ประลองเก่ง แต่ตอบไม่เก่ง ดังนั้นอย่าไปถาม ....
-- ระบบมาเฟีย ทีมงานเล่นเอง+พ้องเพื่อน เอื้อประโยชน์ ซึ่งกันและกันในกลุ่ม
-- และ ไม่มีวาทะศิลป์ ....

ปัจจัยพวกนี้ก็มีส่วน นะครับ ท่านผู้บริหาร ...
--- GM WL ขาย M ได้ไหม !!
--- GM WL แจกของ M ได้ไหม !!
--- GM WL จัดกิจกรรมเฉพาะ คนบางกลุ่มได้ไหม และจัดซ้ำๆ จนกว่า เงินหรือ ไม่มีที่เก็บ = =*

เกมนี้ มีรีโมท แล้วมันคือ บอท หรือ ปล่าว = =*
อย่าไปสร้างกระแสเกลียดบอท เด่วจะเปลี่ยนชื่อ บอท ไปเป็น "รีโมทคลองถม" บ้างดีไหม
เกลียดบอทแล้วใช้ รีโมท = =*

ผมก็รอ ... ไม้เด็ด นโยบาย หลังโอเพ่น ของเกม WL
ไอเท็มที่ผู้ใช้งาน ต้องใช้ทุกวัน ถ้า ดั้มราคา ลงมาให้ถูก ... กิจกรรมดีๆ การประลอง ของรางวัลเจ๋งๆ
ผมว่ามันจะไปได้สวย .. นะ

ขอความร่วมมือมา ก็จัดให้ กันไป
อย่าตบหัวลูบหลัง หรือ ตบหลังลูบหัว สับสน...

#135 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 12:13:54 PM

แล้วถ้าปล่อยบอร์ดโดยจำกัดไอดีตามแบบที่คุณน้ำฝนเสนอไป มันก็ไม่ต่างอ่ะไรกับการเปิดรีโมทหรอกครับ แต่มันดีกว่าตรงที่สามารถใช้สรรพยากรได้อย่างคุ้มค่า เอาคอมไปทำอย่างอื่นได้ คนที่ทำงานก็สามารถปล่อยไปด้วยทำงานไปด้วยได้ โดยที่ไม่ได้ทำให้เงินเฟ้อแม้แต่น้อย เพราะมันทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากเก็บเลเวลในแบบฉบับรีโมท เปิดได้ก็น้อยไอดี ถ้ามันสามารถเป็นไปได้ตามนี้จริง ผมยังมองไม่เห็นเลยว่าเงินมันจะเฟ้อได้อย่างไร

ปล. ผมเล่น maple มา เกมนี้ไม่มี bot นะครับ แต่ทำไมอาวุธระดับสูง ราคาแพงตั้ง 200-300 m ละครับ ของทุกอย่างก็แพงไปหมด มันไม่ได้เป็นกับบอทหรอกครับ มันเป็นกับผู้เล่นเองนี้แหละที่ปั้นราคากัน และก็เป็นเพราะบริษัทจัดกิจกรรมที่หลอกกินตังอย่างเดียว และก็เป็นเพราะมีตู้ไข่อยู่ในเกม ใครอยากได้อะไรก็ไปเต็มตังแล้วไปกดเอาๆ ถามหน่อยครับทั้งหมดนี้เป็นเพราะบอทไหมครับ เปล่าเลยมันเป็นเพราะสัญดานของคนนี้แหละครับที่ไม่รู้จักแก้เสียที ชีวิตจริงเป็นยังไงพอมาเล่นเกมก็เอามาใช้ในเกม เกมไหนๆถ้าเจอแบบนี้ก็เน่าทั้งนั้นแหละครับ เพราะฉนั้นมีบอทมันไม่ได้ทำให้เกมเน่าเสมอไปหรอกครับ ถ้าเรารู้จักควบคุมและจัดการที่ดีพอ (ไม่ได้หมายถึงบอทอย่างเดียวนะครับ แต่หมายถึงหลายๆสิ่งหลายๆอย่างที่เกี่ยวโยงกัน)

#136 kwanjai

kwanjai

ชิวลี่จวี

• 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 02:44:18 PM

QUOTE(MoonLight @ Jan 10 2008, 09:41 AM) ดูโพสต์

จริงๆก็ไม่ได้แอนตี้บอทอะนะถ้าสุดท้ายมันจะมีก็ต้องมี
แต่ลองคิดเล่นๆแล้วกันถ้าสมมุติมีบอทแบบTSอะไรจะเกิดขึ้น
จำนวนID ต่อคน จะเพิ่มขึ้นอย่างมากเนื่องจากเกมนี้เป็นเกมฟรี
และข้อจำกัดในการเปิดหลายไอดีพร้อมกันในคอมเครื่องเดียวเพิ่มขึ้นจาก1-2 ตัวเป็นไม่รู้กี่ตัว
แล้วทีนี้ก็จะได้เห็นแน่ๆคือแต่ละคนจะเป็นเศรษฐีน้อยกันเป็นแถบๆ
เพราะ แค่เปิด 1 ตัวยืนคอยขายขยะ อีกตัวหาของกินคอยส่งตัวขุดแร่
ที่เหลือเครื่องยังเปิดบอทได้กี่ตัวก็บอทขุดแร่ให้หมด
เจอแค่นี้อาทิตย์เดียวก็ไม่รู้อู้ฟู่ขนาดไหนแล้ว แค่นี้ระบบเงินก็เจ๊งไปเรื่องนึงแล้ว
ละถ้าเป็นคนที่ไม่สนใจเงินแต่ชอบสร้างของล่ะ
ทีนี้ยิ่งหนักเลยเปิดบอทได้กี่ตัวก็เอาไปรับเครื่องดูดฝุ่นกะทักษะซะให้เรียบร้อย
แล้วเวลาจะดูดหาไรก็ยกมันไปดูดหาของหมดเท่าที่จะเปิดบอทได้
จะได้มีวัตถุดิบมาสร้างของเร็วๆ พอสร้างได้ครบหมดเกลี้ยงแล้วหล่ะ
ทีนี้ระบบสร้างของสร้างเฟอร์นิเจอร์ก็จะเจ๊งกะบ้งตามไปอีกอย่าง
แล้วทีนี้เกมนี้มันจะเหลืออะไรให้เล่นอีกหล่ะคร้าบ
เจอเข้าไปแค่ 2 เรื่องนี้ผมว่า เผลอๆคนเลิกเล่น เกมเจ๊งก่อนทีเอสอีกตะหาก

เอางี้ไหม๊ครับ จำกัดการสมัคร ไอพีละหนึ่งไอดี หรือ เลขบัตรประชาชนเอิ๊กๆตลกมาก รับสร้อยลิโป้จ้าลม3

#137 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 05:17:20 PM

ตอนนี้ผมก็คง รอฟัง นโยบาย หลังโอเพ่น อย่างที่ทั้นCGพูดละงับ

เพราะงัยผมคงไม่เปิด 2-4จอ ทิ่งไว้ ได้ตลอดปีตลอดชาติได้ อยู่แล้วละงับ
อย่างมากคงทนเล่นได้ซักเดือน ก็แล้วแต่ส่วนบุลคลไปน่ะงับตรงนี้

ปล. มีบอท อย่างน้อยก็เปิดจอทิ่งไว้ซัก1ตัว ที่เหลือจะไปทำเควสอะไรพอลากๆไปได้

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#138 Ohmdevilz@WARZiER

Ohmdevilz@WARZiER

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 10:18:42 PM

ก้ออย่างที่ผมเคยพูดถ้ามีบอทแต่บอทต้องทำอะไรเองไม่เป็น คือให้บอทไปดึงฟังกํชันการทำงานมาจากรีโมท แค่นั้น แล้วก้อเพิ่มให้ reconnect ได้ ก้อโอเคละนี่

รอฟังนโยบายผู้บริหารด้วยคนล่ะครับ

#139 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2008 - 04:40:59 AM

ผู้ในเชิงโปรแกรมเมอร์นะ remote มันคือ item 1ชิ้นที่เมื่อกดแล้ว น่าจะแค่ ส่งข้อมูลไป sv
ว่าเรากดใช้ item ชนิดนี้ และ ก็จะมี Form(หน้าจอ) การตั้งค่าบอทขึ้นมาให้ set เมื่อตกลง
ตัว Client (จอเกมส์ aLogin) ก็จะทำงานแทนผู้เล่น ในลักษณะเดียวกับ ลูกชิ้นโจมตีเอง ของ ts
ซึ่งของ ts นั้น จะบอกจำนวนที่เรากินไว้ที่ sv แต่ฟังก์ชั่นการทำงานจะอยู่ที่ aLogin อยู่ดี
สังเกตได้จากการที่เรากินลูกชิ้นไว้ แต่สั่งบอทโจมตีตัวอื่นนอกเหนือจาก ลักษณะของลูกชิ้น
หรือ ถ้าไม่สั่งโจมตี ตัวเราก็จะไม่โจมตีนั่นเอง

ถ้าพูดถึง remote ของ WL ตัวเกมส์แค่ส่งไปบอก sv ว่าได้กดใช้ remote แล้วนะ
แต่ในการคิด และทำงานทั้งหมด aLogin จะเป็นตัวกำหนดเอง

ดังนั้นถ้าเราสร้างบอกตัวนึงขึ้นมา ให้บอทส่งข้อมูลว่ากดใช้ remote แล้ว ไปบอก sv
เหมือนตัวเกมส์ แต่ไม่ได้ตั้งคำสั่งในการสู้ บอทก็ยังคงไม่สู้อยู่ดี จำเป็นต้องเขียน คำสั่ง
ในการต่อสู้ให้กับตัวบอทด้วย บอทถึงจะเริ่มทำงานเหมือน remote ได้

จึงเป็นไปไม่ได้แบบที่โอมบอก ว่าให้บอทไปดึงฟังก์ชั่นของ remote มาใช้แค่นั้น
ส่วนนั้นเป็นหน้าที่ของคนทำบอท ว่าต้องเขียนโปรแกรมขึ้นมาให้ทำงานเหมือน remote มากกว่า

ตอนนี้ไม่ได้ anti-bot แต่ก็ไม่ได้สนับสนุน bot ที่มีความสามารถเกินปกติ (Cheating Bot)

#140 Ohmdevilz@WARZiER

Ohmdevilz@WARZiER

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2008 - 05:17:04 AM

QUOTE(X CroSs @ Jan 11 2008, 04:40 AM) View Post

จึงเป็นไปไม่ได้แบบที่โอมบอก ว่าให้บอทไปดึงฟังก์ชั่นของ remote มาใช้แค่นั้น
ส่วนนั้นเป็นหน้าที่ของคนทำบอท ว่าต้องเขียนโปรแกรมขึ้นมาให้ทำงานเหมือน remote มากกว่า

ประมาณนั้นแหละ รีโมทที่ไมได้เปิดจอ monkey-6.gif

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว