ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#61 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 05:57:10 PM

QUOTE(SweetHeart01 @ Jan 8 2008, 05:48 PM) ดูโพสต์

สังคมดีขึ้นเพราะเก็บเงินเราหรอ เก็บแพงไหม ราคาคนไทยป่าว

แว่วๆ มาว่า ราคา คนไทยยิ้มได้อ่ะนะ

เรื่องอื่นมะตอบละกัน ละไว้ในฐานที่รู้กัน onion13.gif

#62 NAMFON

NAMFON

Exclusive Member

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 06:55:58 PM

ช่วงนี้บอร์ดฮอท อิอิ

#63 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 09:39:59 PM

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 8 2008, 08:49 AM) ดูโพสต์

ทำบอทไปเปิด Remote, ตกปลา, ขุดแร่, ดูดดิน, ตัดไม้ ดีกว่ามะครับ หุหุ วินวิน

ดีเลยครับ ทำเลย แบบนี้ได้ประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่าย ทำแค่นี้ก็พอครับ ดีออกไม่กินเครื่อง และทำให้มันรีคอนเน็ตด้วยอีกอันก็พอครับ

ระหว่าง win-win , win-loss , loss-win คุณจะเลือกแบบไหนคิดดูเอาก็แล้วกัน

QUOTE(SweetHeart01 @ Jan 8 2008, 05:48 PM) ดูโพสต์

เอากฎหมายมาขู่คุณก็รู้ว่าช่องโหว่งมันเยอะ อย่าเลย สันติ สันติดีกว่าเนอะ ..อุอุ onion52.gif

เค้าคิดว่าคนทำบอท กับผู้ใช้ โง่ไงครับ ไม่รู้กฏหมาย ก็เลยเอากฏหมายมาขู่ onion43.gif

#64 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• Exclusive Programmer
  • 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2008 - 09:43:44 PM

QUOTE(NAMFON @ Jan 8 2008, 06:55 PM) ดูโพสต์

ช่วงนี้บอร์ดฮอท อิอิ

นั่นสิ หลังจากเงียบมานาน หุหุ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#65 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:23:40 AM

QUOTE(หวัดดีชาวโลก @ Jan 8 2008, 09:39 PM) ดูโพสต์

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 8 2008, 08:49 AM) ดูโพสต์

ทำบอทไปเปิด Remote, ตกปลา, ขุดแร่, ดูดดิน, ตัดไม้ ดีกว่ามะครับ หุหุ วินวิน

ดีเลยครับ ทำเลย แบบนี้ได้ประโยชน์ทั้ง 2 ฝ่าย ทำแค่นี้ก็พอครับ ดีออกไม่กินเครื่อง และทำให้มันรีคอนเน็ตด้วยอีกอันก็พอครับ

ระหว่าง win-win , win-loss , loss-win คุณจะเลือกแบบไหนคิดดูเอาก็แล้วกัน

เอากฎหมายมาขู่คุณก็รู้ว่าช่องโหว่งมันเยอะ อย่าเลย สันติ สันติดีกว่าเนอะ ..อุอุ onion52.gif

เค้าคิดว่าคนทำบอท กับผู้ใช้ โง่ไงครับ ไม่รู้กฏหมาย ก็เลยเอากฏหมายมาขู่ onion43.gif

ขอโทษจากใจจริงค่ะ ไม่ได้อยากสร้างโจทย์ นะคะ ฝนโพสไปแล้วว่ากฏหมายเมืองไทยแพ้เงิน ก้ออย่างที่คุณบอกนั่นแล่ะค่ะมันมีช่องโหว่ ผูเล่นจะรวยเท่า เจ้าของบริษํทได้เหรอ ผู้เล่นจะสูอำนาจเงินบริษัทได้หรือ ฝนว่าอย่าไปท้าทายเค้าดีกว่านะคะ

ชนะแล้วได้อะไรคะ ได้บอทสบายๆๆๆ
ถ้าแพ้ล่ะ ฝนว่ามันไม่คุ้มนะคะ

#66 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:28:12 AM

QUOTE(NAMFON @ Jan 9 2008, 01:23 AM) ดูโพสต์

ขอโทษจากใจจริงค่ะ ไม่ได้อยากสร้างโจทย์ นะคะ ฝนโพสไปแล้วว่ากฏหมายเมืองไทยแพ้เงิน ก้ออย่างที่คุณบอกนั่นแล่ะค่ะมันมีช่องโหว่ ผูเล่นจะรวยเท่า เจ้าของบริษํทได้เหรอ ผู้เล่นจะสูอำนาจเงินบริษัทได้หรือ ฝนว่าอย่าไปท้าทายเค้าดีกว่านะคะ

ชนะแล้วได้อะไรคะ ได้บอทสบายๆๆๆ
ถ้าแพ้ล่ะ ฝนว่ามันไม่คุ้มนะคะ

ถ้ามองแบบคนทั่วๆไป ถึงเค้าจะไม่รู้กฎหมาย แต่คนรู้จักเค้า ญาติเค้า เพื่อนพี่น้องเค้า ก็มีโอกาสจะรู้ดี
หรืออาจจะมีเส้นสายใหญ่ๆในทางกฎหมายด้วยซ้ำไป ก็อย่างที่เจ๊ฝนบอกแหล่ะครับ มันไม่คุ้มที่จะทำหรอก

#67 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 04:16:31 AM

คุณฝนดูถูกกฏหมายไทย ดูถูกศาลไทยไปหน่อยไหมครับ ถึงได้บอกว่าแพ้เงิน

ผมมีกรณีตัวอย่างมาให้ดู เกิดขึ้นใกล้ๆตัวผม และคนที่อยู่ในวงการอีกหลายท่าน

เรื่องของเรื่องก็คือ มีลิขสิทธิ์ มาจับที่ร้าน สุดท้ายขึ้นศาล ผลปรากฏว่าลิขสิทธิ์แพ้

ถามหน่อยครับ ลิขสิทธิ์ มีอำนาจ มีเงินไหมครับ มันก็มี ผลสุดท้ายเป็นไงครับ...

เงินอาจจะซื้อทนายได้ครับ แต่ซื้อศาลไม่ได้หรอกครับ หึหึหึ.... onion52.gif

ปล. ที่ถามว่าชนะแล้วได้อะไร บอกเลยครับว่าได้บรรทัดฐาน คนเรียนกฏหมายจะรู้ดีครับว่าคืออะไร

#68 Ohmdevilz@WARZiER

Ohmdevilz@WARZiER

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 04:18:57 AM

เครื่องซื้อมาราวๆ ปีครึ่ง

AMD Athlon 64 3200+
1024 MB DDR RAM
nVidia GeForce 6600
OS Windows XP SP2

เปิด Wonderland 2 จอ ผลที่ได้...

IPB Image

ผมอาจจะไม่เก่งคอมมากนัก และเครื่องนี้ก้อ format ครั้งสุดท้ายเมื่อครึ่งปีก่อน แต่เปิด Wonderland 2 จอมันก้อใช้ CPU อยู่ 90+% ตลอด ผมคงไม่บ้าที่จะเปิดจอนั่งรีโมทตลอดเวลาหรอก เพราะผมไม่ได้ซื้อคอมมาเพื่อเล่น Wonderland เป็นหลัก แต่ Wonderland เป็นเกมที่ผมชอบและผมก้ออยากเล่น

โดยส่วนตัวแล้ว เกมนี้ผมอยากสนับสนุนมากๆ และอยากให้เกมนี้อยู่ไปนานๆ ถึงผมจะไม่ได้เล่นแล้วแต่ก้ออยากจะผลักดันเกมนี้และอยากเห็นเกมนี้ขึ้นมาประสบความสำเร็จแซงหน้า TS ด้วยซ้ำไป

แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาที่จะไมได้เล่นเกมนี้น่ะสิ ไม่ใช่ว่าไม่มีเวลา เวลาอ่ะมี แต่ผมต้องใช้คอมทำงานอื่นด้วยน่ะสิ ผมคงไม่บ้าซื้อคอมอีกเครื่องเพื่อจะเล่น Wonderland แล้วใช้อีกเครื่องทำงาน เพราะฉะนั้นทางเลือกของผมตอนนี้คือ ใช้คอมทำงาน และไม่เล่น Wonderland

คนเล่น Wonderland เก็บเลเวล ผมว่าร้อยทั้งร้อย เปิดรีโมท ส่วนคนที่เปิดรีโมท ผมว่า 70-80% ทิ้งจอ ไปเรียน ไปทำงาน ส่วนที่เหลือก้อคือนั่ง chat เฝ้าจอ แล้วการใช้รีโมท ถ้าจะมองแล้วมันก้อคือบอท แต่มันเป็นบอทที่ตัวเกมให้มา

แล้วมันจะต่างอะไรล่ะ เปิดรีโมทเฝ้าจอ มันก้อบอท เปิดบอทเก็บเลเวล มันก้อบอท เกมแนวนี้ว่ากันตรงๆ ไม่มีใครมาบ้านั่งคลิกเป็นวันๆ อยู่แล้ว ยังไงมันก้อต้องมีบอทอยู่ดี แต่ทีมงานก้อมีวิธีที่จะควบคุมบอทนิครับ ในเมื่อเปิดจอแล้วรีโมท กับเปิดบอทเก็บเวล มันก้อเหมือนกัน คือเปิดทิ้งไว้ ตัวไม่อยู่หน้าจอ

ตอนนี้ที่ผมคิดไว้ในใจ อยากให้ทีมงานลองพิจารณาดู ก้อคือ ให้บอทที่มีความสามารถเท่ารีโมท ทำได้แค่นั้นห้ามเกินห้ามนอกเหนือ และห้ามผู้พัฒนาบอททำฟังก์ชั่นอะไรที่มากกว่านั้น ถึงแม้มันจะทำได้ และบอทตัวนี้มีเงื่อนไขในการใช้ โดยการ check ในตัวละคร ว่ามีรีโมทหรือไม่เมื่อทำการ login ถ้ามีรีโมทธรรมดา บอทตัวนี้จะมีคุณสมบัติเท่ากับรีโมทธรรมดา และถ้า check ในตัวละครมีรีโมทไอเท็มมอลล์ บอทก้อจะมีความสามารถเท่ารีโมทไอเท็มมอลล์ มีแค่นี้พอ เพราะมีแค่นี้ผมก้อสามารถทำงานไปและเล่น Wonderland ไปพร้อมกันได้แล้ว พอว่างจากงานก้อมาดูจอ Wonderland นั่งคุยนั่งอะไรบ้าง หรือเข้าจอไปทำเควสท์บ้าง ก้อว่าไป อาจจะเพิ่มฟังก์ชั่น reconnect เข้าไปด้วย เพราะเปิดจอนี่เจอตัดสายบ่อยจริงๆ ไม่รู้ว่าโดนเพ่งเล็งเป็นกรณีพิเศษรึป่าว และอีกปัญหาคือ จอดำ ที่หลายๆ คนคงคุ้นเคย

แต่อย่างนึงที่ไม่อยากให้บอทมีความสามารถ คือการโกงเควสท์ และบอทสร้างของ คืออยากให้มีแค่เป็นรีโมท คือเป็นตัวช่วยในการเก็บเลเวล แค่นั้นล่ะครับ

ถ้าทีมงานยอมเจอกับผู้เล่นคนละครึ่งทาง สิ่งใดที่ผู้เล่นต้องการ และสิ่งใดที่ทีมงานต้องการ ถ้ามีทางออกร่วมกันได้ โดยเป็นที่พึงพอใจของทั้งสองฝ่าย มันจะดีกว่ามั้ยครับ ?

ช่วยเก็บไปคิดเถอะครับ เกมเพิ่งเปิด และยังเป็นโคลสเบต้า ยังมีเวลาปรับความเข้าใจและหาทางแก้ไขนะครับ แข็งไป ก้อไม่ดี อ่อนไป ก้อไม่ดี ต้องแข็งพอดี และอ่อนพอดี อะไรที่น่าจะหาทางออกร่วมกันได้ น่าจะทำนะครับ

ปล. แข็งๆ อ่อนๆ กรุณาอย่าคิดลึก 555+

#69 Guest_ผู้บริหาร WL_*

Guest_ผู้บริหาร WL_*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 05:02:05 AM

ก่อนอื่น ผมต้องขอโทษแทนจีเอ็มของผมที่เข้ามาแสดงอารมณ์ ที่ผมก็เห็นด้วยว่า ดูแล้วค่อนข้างจะดูไม่สมควรในบอร์ดนี้

หวังว่าคุณ X CroSs คงให้อภัยนะครับ

สำหรับท่านอื่นๆ ผมขอขอบคุณในความร่วมมือที่มีให้กับเกม WL ซึ่งผมไม่อยากใช่คำว่า "ของเรา" แต่อยากจะใช้คำว่า "ของเราทุกคน" เนื่องด้วยเกม WL เป็นเกมที่ผลิตโดยทีมงานที่สร้าง TS ขึ้นมา ดังนั้น WL ก็เปรียบเสมือนกับเกมพี่เกมน้องกับเกม TS ดังนั้น ผู้ที่เล่น TS ทุกคน ก็เปรียบเสมือนกับญาติสนิทของเกม WL

ใช่อย่างที่กล่าวข้างต้นครับ ว่าต่างคนต่างมุมมอง ผมขออนุญาตกล่าวในส่วนมุมมองของผม สิ่งใดที่ทุกท่านคิดว่าจะทำให้ผมสามารถพัฒนาเกม WL นี้เป็นเกมที่ดีที่สามารถที่สร้างสังคมที่ก่อให้เกิดความสนุกให้กับผู้เล่นทั้งหมด
หรือส่วนใหญ่ได้ ผมก็พร้อมจะน้อมรับฟังคำแนะนำครับ

เท่าที่มีการคุยกันในกระทู้นี้ ก็คือบอทที่ผู้เล่นสร้างขึ้น ซึ่งจะมีสิ่งที่เป็นปัจจัยที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้อยู่สองอย่างใหญ่ๆ คือ 1. ราคาของรีโมท และ 2. จุดประสงค์ในการเขียนบอทเพื่อตอบความสามารถที่ต้องการของผู้เล่น ดังนั้นในส่วนของนโยบายของผมในเรื่องนี้ ผมอยากจะขอให้ทุกท่านได้รอฟังการประกาศอย่างเป็นทางการจากเว็บหลัก WL ว่าจะมีนโยบายในเรื่องนี้อย่างไร และ อีกเรื่องนึงคือเรื่องราคาของต่างๆ ในไอเท็มมอลล์

ผมอยากให้ทุกคนให้โอกาสค่ายเกมใหม่อย่างเราที่จะแสดงถึงการตอบสนองถึงในเรื่องของ ความสามารถพิเศษที่ต้องการของผู้เล่น และ ความสมเหตุสมผลในการตั้งราคาเสียก่อน แล้วเราค่อยมาคุยกันว่า ค่ายเกมอ่อนนุช20 จะแสดงความจริงใจให้กับผู้เล่นที่เฝ้าดูอยู่อย่างไร ทางเราจะประกาศนโยบายและราคาสินค้าอย่างเป็นทางการผ่านทางเว็บ WL ในเวลาอันใกล้นี้ เพื่อที่ท่านจะนำมาวิเคราะห์และพิจารณาได้ดียิ่งขึ้น เพื่อที่จะทำให้เกมนี้เป็นเกมที่สามารถ
เป็นเกมที่ทุกคนได้สนุกร่วมกันอย่างสร้างสรรในสังคมเกมที่ดีอย่างแท้จริงครับ

ขอบคุณ คุณ X CorSs ครับที่ให้ผมเข้ามาชี้แจง และทุกท่านที่เข้ามารับฟัง

ปล. ในส่วนตัวของผม ในเรื่องว่าถูกกฎหมายหรือผิดกฎหมายนั้น ผมไม่อยากจะมาถกเถียงกันบนเว็บ เพราะเว็บไม่ใช่ศาลที่จะมาตัดสินได้ว่าถูกหรือผิดครับ และมันไม่สุภาพเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติสถานที่ซึ่งเป็นเว็บบอร์ดของคุณจูนครับ

#70 Ohmdevilz@WARZiER

Ohmdevilz@WARZiER

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 05:30:27 AM

Wonderland สู้ๆ นะค้าบ monkey-11.gif

ความหมายของผมอธิบายสั้นๆ ก้อคือ อยากให้บอทเป็นรีโมทที่ไม่ต้องเปิดจอแค่นั้นล่ะครับ ไม่ต้องมีความสามารถมากมายกว่านั้น

#71 KoRnRoom99

KoRnRoom99

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 06:53:04 AM

ทำเป็น Remote ฝังที่ Server เลยดีไม๊ครับ ประหยัดค่าไฟที่บ้านไปอีกทาง หุหุ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#72 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 08:21:00 AM

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 9 2008, 06:53 AM) ดูโพสต์

ทำเป็น Remote ฝังที่ Server เลยดีไม๊ครับ ประหยัดค่าไฟที่บ้านไปอีกทาง หุหุ

อันนี้เริ่ดค่ะ

#73 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 08:25:12 AM

ส่วนเรื่องกฏหมายฝนไม่ได้ดูถูกหรอกนะคะ เพื่อนของแฟน ก้อชนะคดีมาเหมือนกัน เรื่องลิขสิทธิ์

แต่ที่พูดที่อยากจะสื่อก้อคือ มันคุ้มเหรอคะ ที่จะมาเอาชนะกันในแง่กฏหมาย
มันคุ้มค่ากับสิ่งที่ได้เช่รกรณีที่เกิดไหมคะ

#74 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 09:01:22 AM

ดูเวลาที่สมัครกับเวลาโพสแล้วนี่ ผู้บริหาร WL ไม่หลับไม่นอนหรือตื่นเช้ามากครับนี่

เรื่องการเติมเงินซื้อรีโมทหรือการบอทไม่บอทไม่ใช่ปัญหาแต่อย่างใด
ปัญหาหลักจริงๆที่ผู้ใช้บอทต้องการอยากให้มีบอทคือ
1. อยากให้มัน reconnect ได้ เพราะส่วนใหญ่เปิดไว้ที่บ้าน ไปทำงานหรือไปเรียน ไม่มีเวลามานั่งเฝ้าทั้งวัน
2. อยากให้มันเปิดได้หลายตัวแล้วยังสามารถใมช้เครื่องทำอย่างอื่นได้อีก ไม่ใช่ว่าเปิดแล้วต้องมานั่งดูอย่างเดียว
จากข้อ 2 นะครับ ผมลอง Test run Client WL บนเครื่อง Spec CPU Core2Duo E6750 Ram 4(3.2) GB WinXP
VGA GeForce 8600GT ปรากฏว่า สามารถเปิดได้ 4 ตัวโดยที่ยังพอสามารถเปิดเวปและพิมพ์งานได้ และ 8 ตัวถ้าเอาแบบแทบเครื่องค้าง ซึ่งจริงๆแล้วก็นับว่าเยอะมาก แต่ถ้าความเป็นจริง เครื่องคอม Spec ขนาดนี้ไม่ได้มีทุกบ้าน แต่ผู้เล่นทั่วไปจะมีเครื่องคอมที่สามารถเปิดได้อย่างมาก 2 -3 ตัวก็มากแล้ว
ก็อย่างที่หลายคนให้ความเห็นไว้นะครับ ลองพบกับผู้เล่นครึ่งทางก็ดีครับ ไม่เคยมีบริษัทไหนทำมาก่อน และผมก็อยากเห็นซักครั้งที่มีบริษัทยอมเข้าใจปัญหาของผู้เล่น ถ้าบริษัทจะให้มีโปรแกรม Client (บอท) ที่ทำงานแบบรีโมทที่มีและ reconnect ได้ คงจะดีไม่น้อย และตอบโจทย์ได้ทุกฝ่าย

#75 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 09:16:35 AM

QUOTE(ผู้บริหาร WL @ Jan 9 2008, 05:02 AM) ดูโพสต์

ก่อนอื่น ผมต้องขอโทษแทนจีเอ็มของผมที่เข้ามาแสดงอารมณ์ ที่ผมก็เห็นด้วยว่า ดูแล้วค่อนข้างจะดูไม่สมควรในบอร์ดนี้

หวังว่าคุณ X CroSs คงให้อภัยนะครับ

สำหรับท่านอื่นๆ ผมขอขอบคุณในความร่วมมือที่มีให้กับเกม WL ซึ่งผมไม่อยากใช่คำว่า "ของเรา" แต่อยากจะใช้คำว่า "ของเราทุกคน" เนื่องด้วยเกม WL เป็นเกมที่ผลิตโดยทีมงานที่สร้าง TS ขึ้นมา ดังนั้น WL ก็เปรียบเสมือนกับเกมพี่เกมน้องกับเกม TS ดังนั้น ผู้ที่เล่น TS ทุกคน ก็เปรียบเสมือนกับญาติสนิทของเกม WL

ใช่อย่างที่กล่าวข้างต้นครับ ว่าต่างคนต่างมุมมอง ผมขออนุญาตกล่าวในส่วนมุมมองของผม สิ่งใดที่ทุกท่านคิดว่าจะทำให้ผมสามารถพัฒนาเกม WL นี้เป็นเกมที่ดีที่สามารถที่สร้างสังคมที่ก่อให้เกิดความสนุกให้กับผู้เล่นทั้งหมด
หรือส่วนใหญ่ได้ ผมก็พร้อมจะน้อมรับฟังคำแนะนำครับ

เท่าที่มีการคุยกันในกระทู้นี้ ก็คือบอทที่ผู้เล่นสร้างขึ้น ซึ่งจะมีสิ่งที่เป็นปัจจัยที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้อยู่สองอย่างใหญ่ๆ คือ 1. ราคาของรีโมท และ 2. จุดประสงค์ในการเขียนบอทเพื่อตอบความสามารถที่ต้องการของผู้เล่น ดังนั้นในส่วนของนโยบายของผมในเรื่องนี้ ผมอยากจะขอให้ทุกท่านได้รอฟังการประกาศอย่างเป็นทางการจากเว็บหลัก WL ว่าจะมีนโยบายในเรื่องนี้อย่างไร และ อีกเรื่องนึงคือเรื่องราคาของต่างๆ ในไอเท็มมอลล์

ผมอยากให้ทุกคนให้โอกาสค่ายเกมใหม่อย่างเราที่จะแสดงถึงการตอบสนองถึงในเรื่องของ ความสามารถพิเศษที่ต้องการของผู้เล่น และ ความสมเหตุสมผลในการตั้งราคาเสียก่อน แล้วเราค่อยมาคุยกันว่า ค่ายเกมอ่อนนุช20 จะแสดงความจริงใจให้กับผู้เล่นที่เฝ้าดูอยู่อย่างไร ทางเราจะประกาศนโยบายและราคาสินค้าอย่างเป็นทางการผ่านทางเว็บ WL ในเวลาอันใกล้นี้ เพื่อที่ท่านจะนำมาวิเคราะห์และพิจารณาได้ดียิ่งขึ้น เพื่อที่จะทำให้เกมนี้เป็นเกมที่สามารถ
เป็นเกมที่ทุกคนได้สนุกร่วมกันอย่างสร้างสรรในสังคมเกมที่ดีอย่างแท้จริงครับ

ขอบคุณ คุณ X CorSs ครับที่ให้ผมเข้ามาชี้แจง และทุกท่านที่เข้ามารับฟัง

ปล. ในส่วนตัวของผม ในเรื่องว่าถูกกฎหมายหรือผิดกฎหมายนั้น ผมไม่อยากจะมาถกเถียงกันบนเว็บ เพราะเว็บไม่ใช่ศาลที่จะมาตัดสินได้ว่าถูกหรือผิดครับ และมันไม่สุภาพเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติสถานที่ซึ่งเป็นเว็บบอร์ดของคุณจูนครับ

ปัญหามันขาดไปข้อนึงครับ คือ ตัว client ที่ทางคุณใช้ มันกินทรัพยากรเครื่องมากมาย แค่ 2 หน้าจอ เครื่องแทบทำอะไรไม่ได้เหมือนที่หลายๆคนพยายามบอก แล้วเกมส์นี้มันเล่นแค่ 1 หรือ 2 ตัวได้ไหมครับ คำตอบคือเหมือน TS เล่นน่ะเล่นได้ แต่ไปได้ไม่ไกล ถ้าถามอีกว่า หาเพื่อนในเกมส์สิ ใครจะเปิด com เพื่อเก็บ lv กับเราได้ตลอดบ้างนอกจากตัวเราเอง ถ้าเราอยากเปิด เพื่อนไม่อยู่ remote ที่ซื้อมา เวลาจะลดไหมถ้าไม่ใช้ หรือจะ ลดเมื่อกดใช้เท่านั้น แค่แง่นี้ ก็ยากที่จะดำรงค์อยู่ต่อในเกมส์ได้แล้ว

แทนที่คุณจะมาห้ามเขาสร้าง บอท คุณไม่ทำขี้นมาเองเลยละครับ แบบ text mode ที่กินทรัพยากร น้อยๆ แล้วขายเองเลย ผมเชื่อว่า คงมีคนสนับสนุนเพียบ คุณมีปัญญาไป ตกลงสัญญา เปิดเกมส์ใช้เล่น เสียเงินหลายล้านบาทได้ กะอีกแค่ จ้าง programmer สัก 2-3 คนสร้าง bot ให้เพื่อขายมาพร้อมกับเกมส์ใครใคร่ใช้ก็ใช้ ใครไม่ใช้ก็ไม่ได้บังคับ ทำไม่ได้หรืออย่างไร ข้ออ้างว่าเพื่อสังคมเกมส์ที่ดีผมกล้าพูดได้เลยว่า ยังไม่เคยเห็นเกมส์ไหนมีสังคมที่ดีได้เลยแม้แต่ใน ชีวิตจริง ขัดผลประโยชน์ คุณยังจะเล่นด้วยกฎหมายเลยนี่ อย่างนี้อย่ามาเรียกว่าสังคมที่ดีเลย คุณกล้ายอมคนที่เขาสร้าง bot ไหม ก็ไม่ แล้วในเกมส์คุณกล้ายกผลประโยชน์ให้ผู้เล่นไหม ก็คงไม่ เพราะคุณเป็นบริษัท ทำอะไรต้องมีผลกำไรแต่ถ้าติดที่ ทางเจ้าของลิขสิทธิ์ ห้ามไม่ให้ผู้ใช้ลิขสิทธิ์ ทำเลียนแบบ ก็เป็นอีกเรื่องนึง อันนี้ผมไม่ทราบว่าคุณตกลงกับเขามาอย่างไร ถ้าไม่ได้ตกลง ก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการทำ client ขี้นมาเองแบบที่ใช้ทรัพยากรไม่มาก แค่นี้ปัญหาเรื่อง bot เถื่อน ทำให้ server ทำงานหนัก ก็หมดไปแน่นอนครับ (ถ้าเป็นผมก็กังวลแค่เรื่อง server ครับเพราะ บอท บางตัวทำงานไม่ดีทำให้ server รวน ก็มี)

ตอนลงโฆษณาจะเปิดเกมส์ ผมเคยเห็นคำว่า สนับสนุนบอทเสรี แต่ตอนนี้มาบอกห้ามทำบอท ห้ามใช้ บอท งงสิครับ

ผมยังไม่ได้เล่นเกมส์นี้หรอกนะครับ เพราะยังไม่ว่าง และ bot ก็ไม่ได้เขียน แต่มาเห็นการขอร้อง ก็พอจะให้ความร่วมมือได้เพียงแต่ ข้อกล่าวอ้างทั้งหมด ถ้าพูดกันตรงๆเลยไม่ต้องอ้อมค้อม มันจะง่ายกว่านะครับ เพราะยังไงซะ ความหมายของทุกคำพูดเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของบริษัทอยู่แล้ว เอาเป็นการเป็นงานเลยดีกว่า พวกที่อยู่ที่นี่ ส่วนใหญ่ ก็มีการมีงานทำ เรื่องพวกนี้ รับกันได้

#76 CyberG

CyberG

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 09:48:24 AM

QUOTE(Solars @ Jan 9 2008, 09:16 AM) ดูโพสต์

ปัญหามันขาดไปข้อนึงครับ คือ ตัว client ที่ทางคุณใช้ มันกินทรัพยากรเครื่องมากมาย แค่ 2 หน้าจอ เครื่องแทบทำอะไรไม่ได้เหมือนที่หลายๆคนพยายามบอก แล้วเกมส์นี้มันเล่นแค่ 1 หรือ 2 ตัวได้ไหมครับ คำตอบคือเหมือน TS เล่นน่ะเล่นได้ แต่ไปได้ไม่ไกล ถ้าถามอีกว่า หาเพื่อนในเกมส์สิ ใครจะเปิด com เพื่อเก็บ lv กับเราได้ตลอดบ้างนอกจากตัวเราเอง ถ้าเราอยากเปิด เพื่อนไม่อยู่ remote ที่ซื้อมา เวลาจะลดไหมถ้าไม่ใช้ หรือจะ ลดเมื่อกดใช้เท่านั้น แค่แง่นี้ ก็ยากที่จะดำรงค์อยู่ต่อในเกมส์ได้แล้ว

แทนที่คุณจะมาห้ามเขาสร้าง บอท คุณไม่ทำขี้นมาเองเลยละครับ แบบ text mode ที่กินทรัพยากร น้อยๆ แล้วขายเองเลย ผมเชื่อว่า คงมีคนสนับสนุนเพียบ คุณมีปัญญาไป ตกลงสัญญา เปิดเกมส์ใช้เล่น เสียเงินหลายล้านบาทได้ กะอีกแค่ จ้าง programmer สัก 2-3 คนสร้าง bot ให้เพื่อขายมาพร้อมกับเกมส์ใครใคร่ใช้ก็ใช้ ใครไม่ใช้ก็ไม่ได้บังคับ ทำไม่ได้หรืออย่างไร ข้ออ้างว่าเพื่อสังคมเกมส์ที่ดีผมกล้าพูดได้เลยว่า ยังไม่เคยเห็นเกมส์ไหนมีสังคมที่ดีได้เลยแม้แต่ใน ชีวิตจริง ขัดผลประโยชน์ คุณยังจะเล่นด้วยกฎหมายเลยนี่ อย่างนี้อย่ามาเรียกว่าสังคมที่ดีเลย คุณกล้ายอมคนที่เขาสร้าง bot ไหม ก็ไม่ แล้วในเกมส์คุณกล้ายกผลประโยชน์ให้ผู้เล่นไหม ก็คงไม่ เพราะคุณเป็นบริษัท ทำอะไรต้องมีผลกำไรแต่ถ้าติดที่ ทางเจ้าของลิขสิทธิ์ ห้ามไม่ให้ผู้ใช้ลิขสิทธิ์ ทำเลียนแบบ ก็เป็นอีกเรื่องนึง อันนี้ผมไม่ทราบว่าคุณตกลงกับเขามาอย่างไร ถ้าไม่ได้ตกลง ก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการทำ client ขี้นมาเองแบบที่ใช้ทรัพยากรไม่มาก แค่นี้ปัญหาเรื่อง bot เถื่อน ทำให้ server ทำงานหนัก ก็หมดไปแน่นอนครับ (ถ้าเป็นผมก็กังวลแค่เรื่อง server ครับเพราะ บอท บางตัวทำงานไม่ดีทำให้ server รวน ก็มี)

ตอนลงโฆษณาจะเปิดเกมส์ ผมเคยเห็นคำว่า สนับสนุนบอทเสรี แต่ตอนนี้มาบอกห้ามทำบอท ห้ามใช้ บอท งงสิครับ

ผมยังไม่ได้เล่นเกมส์นี้หรอกนะครับ เพราะยังไม่ว่าง และ bot ก็ไม่ได้เขียน แต่มาเห็นการขอร้อง ก็พอจะให้ความร่วมมือได้เพียงแต่ ข้อกล่าวอ้างทั้งหมด ถ้าพูดกันตรงๆเลยไม่ต้องอ้อมค้อม มันจะง่ายกว่านะครับ เพราะยังไงซะ ความหมายของทุกคำพูดเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของบริษัทอยู่แล้ว เอาเป็นการเป็นงานเลยดีกว่า พวกที่อยู่ที่นี่ ส่วนใหญ่ ก็มีการมีงานทำ เรื่องพวกนี้ รับกันได้

ความเห็นของคุณ Solar ก็แรงไปนิดนะครับ ในความเป็นจริง เขาซื้อลิขสทธิ์มาเปิดให้บริการ เขาไม่ได้ซื้อลิขสิทธิ์ขาดมาให้ปรับแต่งเอง 100% หรอกครับ การจะทำอะไรมันต้องมีการพูดคุณกับต้นสังกัดก่อน แต่ก็อย่างที่ว่า เกมนี้มันกินทรัพยากรเครื่องจริงๆ แต่ก็ต้องรอต่อไปว่าทางผู้บริหารจะทำอย่างไรกับปัญหานี้ เพราะบางอย่างที่ผู้เล่นต้องการก็อาจเกินความสามารถของการต่อรอง แต่บางอย่างก็ใช่ว่าจะทำไม่ได้
แต่การจ้างโปรแกรมเมอร์มาเขียนนี่อย่างเป็นทางการนี่ท่าทางจะยาก (แต่ถ้าทางผู้บริหารยอมรับบอทได้อาจคุยเป็นการส่วนตัวกับคนทำบอทเพื่อให้สร้างให้กับตัวเกมเองโดยจำกัดความสามารถก็ไม่แน่นะครับ)

#77 Solars

Solars

• 10037 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:06:26 AM

เหอๆๆ อ่านอีกทีก็รุนแรงจริงๆด้วย เอาเป็นว่า รอเขา open ก่อนละกัน งดออกความเห็นแล้วละครับ เก็บข้อมูลแล้วค่อยใส่ทีเดียวถ้าทำไม่ได้อย่างที่กล่าวอ้าง

ว่าแต่ว่าเกมส์สนุกไหม หรือว่าน่าเบื่อ

#78 CyberG

CyberG

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:15:07 AM

ถ้าให้บอกตรงๆ เก็บเลเวล น่าเบื่อเหมือน TS ครับ ยิ่งถ้าดูแล้วเห็นใครมีนั่งขวางจุดที่มอนเกิด ยิ่งน่าเบื่อครับ เพราะมอนเกิดจุดเหมือน TS แต่เข้าสู้ได้แค่กลุ่มเดียวแล้วมอนจะหายเลย และมอนตบหนัก ของกินน้อยครับ แต่ก็สนุกครับเวลาหาของมาสร้างของแต่งบ้าน ทำเควส(เควสมันเยอะจริงๆ) ไปสู้มอนโหดในเควส และไปลองเล่นเกมตอบคำถาม event มา นับว่าหลากหลายกว่า TS ขึ้นเยอะครับ

#79 KoRnRoom99

KoRnRoom99

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:18:44 AM

เกมน่ารักดีครับ ต้องลองเล่นไปอีกซักพักถึงจะเข้าถึงแก่นของเกม อิอิ (เล่นตัวผู้หญิงเพื่อฉากอาบน้ำโดยเฉพาะ อิอิ)
IPB Image
IPB Image

#80 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:19:11 AM

ขอบคุณท่านผู้บริหาร WL ที่ลงมารับฟังกลุ่มผู้เล่นถึงที่นี่เช่นกันครับ onion58.gif

ดูแล้วชื่นใจจัง คงมีไม่กี่เกมส์ที่จะมีคนระดับนี้ลงมารับฟัง

ตอนนี้เท่าอ่านๆดู ก็มีอยู่ 3 ปัญหาใหญ่ๆ
1. เรื่องการทำงานของ remote
2. เรื่องที่ ตัวเกมส์ หลุดบ่อยๆ
3. เรื่องที่ ตัวเกมส์ กิน resource มาก

เรื่องที่ 1 และ 2 อาจจะแก้ไขที่ตัวเกมส์ได้ (เช่น เปลี่ยนลักษณะ remote และ เพิ่มส่วนของการ reconnect)
แต่เรื่องที่ 3 เราคงต้องดูกันต่อไป ^^"

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว