ไปที่เนื้อหา

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 188 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#81 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:21:19 AM

QUOTE(Solars @ Jan 9 2008, 10:06 AM) ดูโพสต์

ว่าแต่ว่าเกมส์สนุกไหม หรือว่าน่าเบื่อ

มีมินิเกมส์ด้วยนะ ทุบหัวหมาป่ามั่ง ตีหัวตุ่นมั่ง

ปล. มี account เหลืออีกอันเพื่อนให้มา ใครสนใจเข้ามาทดสอบตัวเกมส์บอกได้นะคับ monkey-11.gif

#82 NAMFON

NAMFON

Exclusive Member

• Special Member
  • 30029 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:34:15 AM

QUOTE(X CroSs @ Jan 9 2008, 10:19 AM) ดูโพสต์

ขอบคุณท่านผู้บริหาร WL ที่ลงมารับฟังกลุ่มผู้เล่นถึงที่นี่เช่นกันครับ onion58.gif

ดูแล้วชื่นใจจัง คงมีไม่กี่เกมส์ที่จะมีคนระดับนี้ลงมารับฟัง

ตอนนี้เท่าอ่านๆดู ก็มีอยู่ 3 ปัญหาใหญ่ๆ
1. เรื่องการทำงานของ remote
2. เรื่องที่ ตัวเกมส์ หลุดบ่อยๆ
3. เรื่องที่ ตัวเกมส์ กิน resource มาก

เรื่องที่ 1 และ 2 อาจจะแก้ไขที่ตัวเกมส์ได้ (เช่น เปลี่ยนลักษณะ remote และ เพิ่มส่วนของการ reconnect)
แต่เรื่องที่ 3 เราคงต้องดูกันต่อไป ^^"

เรื่องที่ 1 กับ 2 ถ้าทำได้เรื่องการเรียกร้องใช้บอทก้อคงยังไม่จบอยู่เพราะสาเหตุข้อ สาม

#83 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 10:36:59 AM

QUOTE(CyberG @ Jan 9 2008, 09:01 AM) ดูโพสต์

ดูเวลาที่สมัครกับเวลาโพสแล้วนี่ ผู้บริหาร WL ไม่หลับไม่นอนหรือตื่นเช้ามากครับนี่

เรื่องการเติมเงินซื้อรีโมทหรือการบอทไม่บอทไม่ใช่ปัญหาแต่อย่างใด
ปัญหาหลักจริงๆที่ผู้ใช้บอทต้องการอยากให้มีบอทคือ
1. อยากให้มัน reconnect ได้ เพราะส่วนใหญ่เปิดไว้ที่บ้าน ไปทำงานหรือไปเรียน ไม่มีเวลามานั่งเฝ้าทั้งวัน
2. อยากให้มันเปิดได้หลายตัวแล้วยังสามารถใมช้เครื่องทำอย่างอื่นได้อีก ไม่ใช่ว่าเปิดแล้วต้องมานั่งดูอย่างเดียว
จากข้อ 2 นะครับ ผมลอง Test run Client WL บนเครื่อง Spec CPU Core2Duo E6750 Ram 4(3.2) GB WinXP
VGA GeForce 8600GT ปรากฏว่า สามารถเปิดได้ 4 ตัวโดยที่ยังพอสามารถเปิดเวปและพิมพ์งานได้ และ 8 ตัวถ้าเอาแบบแทบเครื่องค้าง ซึ่งจริงๆแล้วก็นับว่าเยอะมาก แต่ถ้าความเป็นจริง เครื่องคอม Spec ขนาดนี้ไม่ได้มีทุกบ้าน แต่ผู้เล่นทั่วไปจะมีเครื่องคอมที่สามารถเปิดได้อย่างมาก 2 -3 ตัวก็มากแล้ว
ก็อย่างที่หลายคนให้ความเห็นไว้นะครับ ลองพบกับผู้เล่นครึ่งทางก็ดีครับ ไม่เคยมีบริษัทไหนทำมาก่อน และผมก็อยากเห็นซักครั้งที่มีบริษัทยอมเข้าใจปัญหาของผู้เล่น ถ้าบริษัทจะให้มีโปรแกรม Client (บอท) ที่ทำงานแบบรีโมทที่มีและ reconnect ได้ คงจะดีไม่น้อย และตอบโจทย์ได้ทุกฝ่าย

สรุปแล้ว นี้ใช่เลยคับที่ส่วนมากออกมาโต้ ข้อ1-2
คนที่เล่นเกมแนวนี้ส่วนมาก ก็ต้องใช้ คอมทำงานไปด้วย และก็อยากเล่นเกมไปด้วย โดยที่เครื่องทำงานได้เต็มที
ก็อย่างที่หลายๆท่านกล่าวมา เครื่องๆ1 อย่างมากก็ได้ 4จอ แล้วเปิด4จอไม่ต้องใช้คอมทำงานเลยคับแบบนั้น

ปล. ไม่ใช่ว่าพวกเราพูดไม่รู้เรื่อง แต่อยากให้ฟังเหตุและผล เดินกันคนละครึ่งทาง แค่นี้ละคับผม

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#84 a666

a666

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 11:45:44 AM

welcome to thailand

น่าสนุกดีจริงๆ หุหุ

Game Online - Bot - User - ผู้ให้บริการ - GM - ผู้บริหาร - กฎหมาย - ผู้พัฒนาเกม

งง ปวดหัว

เล่นเกมดีกว่า หุหุ

#85 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 11:45:48 AM

ใช่แล้วครับ อยากให้ฟังเหตุผล มากกว่าอุดมการณ์นะครับ พบกันคนละครึ่งทางได้ไหมครับ

ดูอย่างเครื่องผมนี้ ตอนยังไม่เปิดเกม cpu อยู่ที่ 0-5% ram อยู่ที่ 260 mb

พอเปิดเกมปุ่บ แค่จอเดียวนะครับ cpu ปาไป 70-80& ram ปาไป 650+ mb

ยิ่ง 2 จอ ไม่ต้องพูดถึง และที่บอกมีโหมดประหยัด ทดสอบแล้วครับ หนักยิ่งกว่าเดิมอีก

และถ้าเปิดเกมไปนานๆโดยทำอย่างอื่นด้วย ไม่นานเกมมันค้างครับ จอดำอีกต่างหาก

ยังมีอีกนะครับ ผมไม่อยู่พอกลับมา เห็นมันไม่โจมตี พอขยับเดินถึงรู้ว่ามันหลุด แล้วแบบนี้มันต่อให้เองได้ไหมครับ

เรื่องอุดหนุนไม่มีปัญหาหรอกครับ เพราะคนเล่นเกมแนวนี้ส่วนมาก 60-80% เป็นวัยทำงานครับ

อยากให้ฟังเหตุผลบ้างครับ พบกันได้คนละครึ่งทาง มันก็ happy ทั้ง 2 ฝ่าย

สุดท้าย ขอบคุณสำหรับฉากอาบน้ำ ของทั้ง 2 สาวนะครับ สวยมากๆ onion25.gif

ปล. พวกเราพร้อมให้โอกาสท่านเสมอ ถ้า!! ท่าน ให้โกาสกับพวกเราบ้าง ขอบคุณ

#86 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 12:30:23 PM

น้ำฝนขอเสนอแนวทางถึงทุกท่านที่เข้ามารวมถึงผู้บริหารเพื่อไม่เป้นการหนักไปทางใดทางหนึงค่ะ

1.จ้างทีมงานไปทำบอทให้บริษัทเลย โดยตัวบอทใส่ reg key แล้วให้บอทไปเช็คในเกมส์ว่า ผู้เล่นมีรีโมท แบบไหนในตัวละคร แล้วให้สามารถทำงานได้ตามนั้น โดยการเซ็ทสกิล ในตัวบอทได้ แต่ไม่เกินความสามารถของรีโมทในเกม ซึ่งฝนคิดว่ามันทำได้แน่นอน

2.ผู้ที่จะใช้บอททุกคนต้องโทรไปลงทะเบียนด้วยข้อมูลจริง กับทางทีมงาน โดย อณุญาตให้ใช้ได้ไม่เกินท่านละ 2 ไอดี และต้อง อายุเกิน 20 เป็นอย่างน้อย เพื่อแสดงให้เห็นว่า เลยวัยเรียนขึ้นมาแล้ว โดยขั้นตอนอาจจะส่งแฟกซ์เอกสารเข้าไปก่อน แล้วโทรยืนยันข้อมูลกับทางทีมงาน (ข้อนี้คิดขึ้นมาเพราะมีคนทำงานโพสเยอะมาก)

3.ตัวบอทควรมีระบบอะไรสักอย่างให้ทางทีมงานตรวจสอบได้ว่านี่คือบอทที่ออกมาโดย ทีมงานของบริษัท ถ้านอกเหนือจากนี้ แบนโดยไร้คำเตือน

ฝนคิดว่า วิธีนี้น่าจะลดปัญหาการเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วเครื่องทำงานอื่นอะไรไม่ได้ลงไปแน่นอนสำหรับคนทำงาน และน่าจะเป้นทางออกที่ดีของผู้ใหบริการด้วย ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรคะ ส่วนตัวฝนเอง มีคอมสองเครื่องที่บ้าน สามารถเปิด 4-6จอได้อยู๋แล้ว เพราะคอมซื้อมาเล่นเกมส์เพียวๆ งานที่ทำในชีวิตประจำวันเเทบไม่ใช้คอม

จริงๆคิดมาเยอะกว่านี้ แต่ตอนพิมพ์ ลูกร้อง ตกใจลืมไปหลายท่อนเลย
เอาไว้นึกออกค่อยมาพิมพ์ต่อ

ฝนคิดว่าที่ ผู้บิรหารไม่ต้องการให้มีบอท เพื่อตัดปัญหาเงินเฟ้อ ซึ่งทำให้เกมส์หลายเกมส์พังมาแล้ว มากกว่า วิธีนี้ฝนว่าทำได้นะคะ เมื่อจำกัดบอทแค่คนละสองไอดีแค่นั้นเอง ส่วนเรื่องการที่จะโกหกเอาข้อมูลเท็จส่งไป แล้วโทรไปยืนยัน นั่นมันก้อแล้วแต่ความสามารถของแต่ละคน ถ้าเป้นคนทำงานจริงคงไม่ต้องมังคะ เอาแค่นี้ก่อนละกันค่ะ เบลอ

#87 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 12:43:53 PM

แบบที่คุณ น้ำฝนเสนอมา ผมก็เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ผมว่า 2 id มันน้อยเกินไปนะครับ เท่าที่ผมคิด น่าจะอยู่ที่ 4 id ครับ เพราะมีหลายๆท่านต้องการเล่นให้ครบตี๊ และผมด้วยเช่นกัน แค่ 4 ตัวคงทำให้เงินเฟ้อไม่ได้หรอกครับ เพราะเกมนี้ของกินน้อยมากๆ จุดนั่งก็น้อย ถ้าเดินก็ไม่ไหวเพราะของกินไม่มี มันคงทำให้เฟ้อไม่ได้หรอกครับ แค่นี้แหละครับที่ต้องการ

ปล. 1 ไอดี เล่นได้ 2 ตัวก็จริง แต่มันออนพร้อมกันไม่ได้นะครับ และคงไม่มีใครบ้าเล่น 2 ตัวใน 1ไอดีหรอกครับ ขอบคุณที่ฟังความคิดเห็น

#88 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 12:46:07 PM

QUOTE(หวัดดีชาวโลก @ Jan 9 2008, 12:43 PM) ดูโพสต์

แบบที่คุณ น้ำฝนเสนอมา ผมก็เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ผมว่า 2 id มันน้อยเกินไปนะครับ เท่าที่ผมคิด น่าจะอยู่ที่ 4 id ครับ เพราะมีหลายๆท่านต้องการเล่นให้ครบตี๊ และผมด้วยเช่นกัน แค่ 4 ตัวคงทำให้เงินเฟ้อไม่ได้หรอกครับ เพราะเกมนี้ของกินน้อยมากๆ จุดนั่งก็น้อย ถ้าเดินก็ไม่ไหวเพราะของกินไม่มี มันคงทำให้เฟ้อไม่ได้หรอกครับ แค่นี้แหละครับที่ต้องการ

ฝนว่าพอแล้วแล่ะ ถ้าคุณรักจะเล่น จริงๆ ถึง 4 ไอดีจะยากอะไรคะ ส่วนใหญ่จะมีคู๋รักนี่ค่ะ 2คนสามี-ภรรยา ก้อโทรยืนยันสิคะ ก้อครบตี้แล้ว ฝนว่า 2 พอแล้วล่ะค่ะ จะได้ไม่เกิดการปั๊มขึ้นมาง่ายๆ

#89 Atom

Atom

หนึ่งใดในใต้หล้าฤๅจะเทียบข้าคนนี้

• TS ParadizeX Staff
  • 100006 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 12:50:01 PM

QUOTE(NAMFON @ Jan 9 2008, 12:30 PM) ดูโพสต์

น้ำฝนขอเสนอแนวทางถึงทุกท่านที่เข้ามารวมถึงผู้บริหารเพื่อไม่เป้นการหนักไปทางใดทางหนึงค่ะ

1.จ้างทีมงานไปทำบอทให้บริษัทเลย โดยตัวบอทใส่ reg key แล้วให้บอทไปเช็คในเกมส์ว่า ผู้เล่นมีรีโมท แบบไหนในตัวละคร แล้วให้สามารถทำงานได้ตามนั้น โดยการเซ็ทสกิล ในตัวบอทได้ แต่ไม่เกินความสามารถของรีโมทในเกม ซึ่งฝนคิดว่ามันทำได้แน่นอน

2.ผู้ที่จะใช้บอททุกคนต้องโทรไปลงทะเบียนด้วยข้อมูลจริง กับทางทีมงาน โดย อณุญาตให้ใช้ได้ไม่เกินท่านละ 2 ไอดี และต้อง อายุเกิน 20 เป็นอย่างน้อย เพื่อแสดงให้เห็นว่า เลยวัยเรียนขึ้นมาแล้ว โดยขั้นตอนอาจจะส่งแฟกซ์เอกสารเข้าไปก่อน แล้วโทรยืนยันข้อมูลกับทางทีมงาน (ข้อนี้คิดขึ้นมาเพราะมีคนทำงานโพสเยอะมาก)

3.ตัวบอทควรมีระบบอะไรสักอย่างให้ทางทีมงานตรวจสอบได้ว่านี่คือบอทที่ออกมาโดย ทีมงานของบริษัท ถ้านอกเหนือจากนี้ แบนโดยไร้คำเตือน

ฝนคิดว่า วิธีนี้น่าจะลดปัญหาการเปิดเครื่องทิ้งไว้แล้วเครื่องทำงานอื่นอะไรไม่ได้ลงไปแน่นอนสำหรับคนทำงาน และน่าจะเป้นทางออกที่ดีของผู้ใหบริการด้วย ท่านมีความคิดเห็นอย่างไรคะ ส่วนตัวฝนเอง มีคอมสองเครื่องที่บ้าน สามารถเปิด 4-6จอได้อยู๋แล้ว เพราะคอมซื้อมาเล่นเกมส์เพียวๆ งานที่ทำในชีวิตประจำวันเเทบไม่ใช้คอม

จริงๆคิดมาเยอะกว่านี้ แต่ตอนพิมพ์ ลูกร้อง ตกใจลืมไปหลายท่อนเลย
เอาไว้นึกออกค่อยมาพิมพ์ต่อ

ฝนคิดว่าที่ ผู้บิรหารไม่ต้องการให้มีบอท เพื่อตัดปัญหาเงินเฟ้อ ซึ่งทำให้เกมส์หลายเกมส์พังมาแล้ว มากกว่า วิธีนี้ฝนว่าทำได้นะคะ เมื่อจำกัดบอทแค่คนละสองไอดีแค่นั้นเอง ส่วนเรื่องการที่จะโกหกเอาข้อมูลเท็จส่งไป แล้วโทรไปยืนยัน นั่นมันก้อแล้วแต่ความสามารถของแต่ละคน ถ้าเป้นคนทำงานจริงคงไม่ต้องมังคะ เอาแค่นี้ก่อนละกันค่ะ เบลอ

เห็นด้วย สุดๆ monkey-17.gif

#90 CodeGeaR

CodeGeaR

• Exclusive Programmer
  • 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:00:52 PM

เรื่องเล่า สาย วันนี้

GM เกม WL บ้าอำนาจละ แบน ID !! (ที่ท่าน GM ให้มานั่นแหละ เอ๊ ยังไง)

ประเด็น มันอยู่ตรงนี้ ....
--- จะหัดหลอมของ เริ่มต้นจากหามะพร้าว ก็ไม่คิดอะไร คลิ๊กเก็บมา ตั้งแต่เมื่อคืน ยันถึงสายๆ (ทำอย่างอื่นไปด้วย)
คลิ๊กจน นับเวลาได้เลย ว่า เมื่อไหร่ มันจะเกิด แล้ว คลิ๊กเก็บ

ถ้าใครหลอมของไม่เป็น แนะนำให้อ่าน กระทู้ ที่ GM เขาตอบไว้
คัดลอกมาให้อ่าน
KoRnRoom99 :: ใครเอาอะไรหลอมกะอะไรได้อะไรบ้างมาบอกกันหน่อยค้าบ

GM WL :: เหล็ก + เหล็ก = อาวุธ
หญ้า + หญ้า = ชุด , รองเท้า
ประมาณนี้น้า
อิอิ

อ้างอิง
http://www.skjune.co...?showtopic=1849

แล้วเหตุการณ์ อันดีงาม ก็เกิดขึ้น 11 โมงกว่า GM ย้ายตัวผมเข้าคุก แบนไอดี บอกว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น

ความจริง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า

ผมอธิบาย ยังไง GM ก็ไม่ฟัง
ผม :: บอกว่า ผมหยุดคลิ๊กเก็บ แล้วไปอาบน้ำ กลับมา ตัวละครอยุ่ในคุก
GM :: เรามีภาพถ่าย คุยกับผมแล้ว ไม่ตอบสนอง

ผม :: (คิดในใจ เออ..ถ้าตอบได้ก็เก่งละ... ไปอาบน้ำ)
ผม :: พยายามอธิบายว่า ถ้าผมคลิ๊กๆๆๆๆๆ เก็บ แล้ว GM คุยผมไม่ตอบสนอง นั่นแหละ ทำให้เชื่อได้ว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น
แต่นี่ตัวผมอยู่เฉย ไม่คลิ๊กเก็บ แล้ว คุยมาก้ไม่ตอบ คิดได้ไหม ว่า ไม่อยู่ที่หน้าจอ
หรือ ย้ายตัวผมไป ที่แมป อื่น ผมยัง คลิ๊กๆๆๆๆ เก้บ อยู่หรือ ปล่าว คำตอบ คือ ตัวละครไม่คลิ๊ก ไม่คุย ไม่ตอบสนอง
(แล้วเป็นไปได้ไหม ว่า คนเล่นไม่อยู่ แล้วถ้าใช้โปรแกรมมันต้องคลิ๊กต่อไปไหม ถ้าย้ายแมป)

GM :: สรุปแบน ไม่คุย เตะออก จากเกม

ผมบอก GM อีกครั้ง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า แต่เสียอารณ์ และความรู้สึก GM ไม่พยายามถาม อีกฝั่งหนึ่ง บ้างว่า มันยังไง เอาสิ่งที่ได้ จาก 2 ฝั่ง มาชั่งน้ำหนักดูว่า ยังไง มันน่าจะเชื่อได้บ้างไหม
แล้วสิ่งนี้มันจะเป็นบรรทัด ที่ดี หรือ ไม่ดี ต่อไป ของทีมงาน
ถ้าไม่ฟังอะไร ใครเลย คิดว่า ตนเอง ถูกเสมอ เรื่องมันก็จบ
[color=#FF0000]

#91 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:06:02 PM

QUOTE(CodeGeaR @ Jan 9 2008, 01:00 PM) ดูโพสต์

เรื่องเล่า สาย วันนี้

GM เกม WL บ้าอำนาจละ แบน ID !! (ที่ท่าน GM ให้มานั่นแหละ เอ๊ ยังไง)

ประเด็น มันอยู่ตรงนี้ ....
--- จะหัดหลอมของ เริ่มต้นจากหามะพร้าว ก็ไม่คิดอะไร คลิ๊กเก็บมา ตั้งแต่เมื่อคืน ยันถึงสายๆ (ทำอย่างอื่นไปด้วย)
คลิ๊กจน นับเวลาได้เลย ว่า เมื่อไหร่ มันจะเกิด แล้ว คลิ๊กเก็บ

ถ้าใครหลอมของไม่เป็น แนะนำให้อ่าน กระทู้ ที่ GM เขาตอบไว้
คัดลอกมาให้อ่าน
KoRnRoom99 :: ใครเอาอะไรหลอมกะอะไรได้อะไรบ้างมาบอกกันหน่อยค้าบ

GM WL :: เหล็ก + เหล็ก = อาวุธ
หญ้า + หญ้า = ชุด , รองเท้า
ประมาณนี้น้า
อิอิ

อ้างอิง
http://www.skjune.co...?showtopic=1849

แล้วเหตุการณ์ อันดีงาม ก็เกิดขึ้น 11 โมงกว่า GM ย้ายตัวผมเข้าคุก แบนไอดี บอกว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น

ความจริง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า

ผมอธิบาย ยังไง GM ก็ไม่ฟัง
ผม :: บอกว่า ผมหยุดคลิ๊กเก็บ แล้วไปอาบน้ำ กลับมา ตัวละครอยุ่ในคุก
GM :: เรามีภาพถ่าย คุยกับผมแล้ว ไม่ตอบสนอง

ผม :: (คิดในใจ เออ..ถ้าตอบได้ก็เก่งละ... ไปอาบน้ำ)
ผม :: พยายามอธิบายว่า ถ้าผมคลิ๊กๆๆๆๆๆ เก็บ แล้ว GM คุยผมไม่ตอบสนอง นั่นแหละ ทำให้เชื่อได้ว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น
แต่นี่ตัวผมอยู่เฉย ไม่คลิ๊กเก็บ แล้ว คุยมาก้ไม่ตอบ คิดได้ไหม ว่า ไม่อยู่ที่หน้าจอ
หรือ ย้ายตัวผมไป ที่แมป อื่น ผมยัง คลิ๊กๆๆๆๆ เก้บ อยู่หรือ ปล่าว คำตอบ คือ ตัวละครไม่คลิ๊ก ไม่คุย ไม่ตอบสนอง
(แล้วเป็นไปได้ไหม ว่า คนเล่นไม่อยู่ แล้วถ้าใช้โปรแกรมมันต้องคลิ๊กต่อไปไหม ถ้าย้ายแมป)

GM :: สรุปแบน ไม่คุย เตะออก จากเกม

ผมบอก GM อีกครั้ง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า แต่เสียอารณ์ และความรู้สึก GM ไม่พยายามถาม อีกฝั่งหนึ่ง บ้างว่า มันยังไง เอาสิ่งที่ได้ จาก 2 ฝั่ง มาชั่งน้ำหนักดูว่า ยังไง มันน่าจะเชื่อได้บ้างไหม
แล้วสิ่งนี้มันจะเป็นบรรทัด ที่ดี หรือ ไม่ดี ต่อไป ของทีมงาน
ถ้าไม่ฟังอะไร ใครเลย คิดว่า ตนเอง ถูกเสมอ เรื่องมันก็จบ
[color=#FF0000]

ใช่ๆๆๆ อยากได้ความกระจ่างเรื่องนี้ด้วยค่ะ ถ้าแบนแบบไม่มีบรรทัดฐาน เดี๋ยวจะแย่เอานะคะ

#92 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:08:49 PM

ซวยละเปิดดูดโคลนไว้ที่บ้านจะโดนไม๊เนี่ยยย
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#93 CodeGeaR

CodeGeaR

• 10218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:12:02 PM

ยังติดค้าง อีกนิด
------------------------------------------------------
ขอหยิบยก อีกประเด็น
------------------------------------------------------

ผมเล่น TS ประเทศไทย ตัวละครเคยติดคุก

-- ความผิด แฮกของผู้อื่น !!

ผลการสอบสวน ::

เมื่อคืน (นั้น เมื่อนานมาแล้ว) ซื้อของจากผู้เล่น ตั้งขาย แล้วพอเช้า ก็ ติดคุก

แนวทางการแก้ไข ที่ทีมงาน TS ประเทศ ให้กระทำ คือ
โยนของสิ่งนั้น ทิ้ง จนมันหายไปแล้ว เรื่องทุกอย่างก็จบ

เครสนี้ เพื่อนๆ ในเซิฟ ก็โดนกัน ถ้วนหน้า ในช่วงเวลานั้น

อยากให้มองเห็นถึง ความรอบครอบ ความเอาใจใส่ ที่แท้จริง ของทีมงาน TS ประเทศไทย
ว่า มันต่างกัน ....

#94 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:19:59 PM

ผมชอบเปิด รีโมททิ่งไว้ไม่อยู่หน้าจอ จะโดนมัยนิ *0*

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#95 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

• 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:23:14 PM

รู้สึก gm จะบ้าอำนาจเกินไปไหมครับ ก็อย่างว่าละครับ ตอนยังไม่เป็น gm ก็คงจะเก็บกด เพราะโดนกระทำมา พอมาเป็น gm เอง ก็เลยเบรคแตก แบนชาวบ้านมั่ว

ท่านผู้บริหารเข้ามาดูการกระทำของลูกน้องด้วยนะครับว่าเป็นอย่างไร ระวังผู้เล่นฟิวขาดเข้าสักวันนะครับ

#96 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:23:46 PM

เอาแล้วไง สงสัย จีเอ็มคงต้องมาตอบแล้วล่ะ ปรเด็นร้อนนะคะเนี่ย

#97 CyberG

CyberG

• 10015 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:32:10 PM

งานนี้คงต้องมีการออกมาชี้แจงเคสนี้กันแล้วล่ะ เพราะว่าการแบนนั้นต้องมีหลักฐานการพอสมควร หากทาง GM มีหลักฐานไม่พอเช่นนี้คงต้องปล่อยผู้เล่นแล้วล่ะครับ จริงๆแล้วหลักฐานทาง GM ควรเซฟเป็นวีดิโอนะครับ แนะนำ เพราะว่าภาพนิ่ง สื่อความหมายได้มากครับ แต่ผมก็ยังไม่ปักใจเชื่อฝั่งใดฝั่งหนึ่งครับ ขอให้ทาง GM ออกมาชี้แจงด้วยหลักฐานและข้อเท็จจริงครับ

#98 NAMFON

NAMFON

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:35:58 PM

ชี้แจงด่วนค่ะสงสัยมากเหมือนกัน ฝนโดนแบนคนแรกในวันเดอร์แลนด์ไทยเลย ติดคุกคนแรกเลย

สาเหตมาจากปากบอน ขำขำ กะทั่นผู้นึง เลยโดนทดสอบระบบไปอยู๋คุกซะ30นาทีข้อหาเปิดโต๊ะบอล อิอิอันนี้ รูความผิดค่ะ แต่กรณีนี้ ขอคำชี้แจงจากจีเอ็มด้วยค่ะ

#99 a666

a666

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:49:06 PM

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง กรณี ขั้นตอนการลงโทษผู้กระทำความผิด

หากทีมงานเกมนั้น ตั้งกฎไว้ว่า

ถ้าเข้าไปตรวจสอบภายในเกม และคุยกับผู้เล่นท่านใดท่านหนึ่ง
จะต้องมีการตอบคำถามหรือกระทำการใดๆ อันแสดงให้เห็นว่าเล่นอยู่
หากไม่ตอบคำถาม จะถือว่าไม่ให้ความร่วมมือ และลงโทษตามกฎ

ขั้นตอนการทำงานในส่วนนี้ยังใช้อยู่ในปัจจุบันในหลายๆ เกม
เช่น RO หรือใหม่ล่าสุด เช่น Cabal

แต่ก่อนที่จะมีการตรวจสอบดังกล่าว ปกติน่าจะมีข้อผิดสังเกตอย่างใดอย่างหนึ่ง
ที่ทีมงานเห็นว่าผิดปกติ เช่น บอทต่างๆ ของ RO ที่แสดงอาการประหลาดๆ
หรือมีการใช้ Skill มากกว่า 1 Skill ขึ้นไปของ Cabal

นี่คือเท่าที่สังเกตมาได้

ไม่รู้เหมือนกันว่ากรณีของท่านที่โดนไปนี้
ทีมงาน WL เขาดูว่าผิดปกติอะไรตรงไหน

#100 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2008 - 01:54:45 PM

ทั่น CodeGeaR ได้เก็บภาพการคุยมารึป่าวครับ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว