ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

คู่มือการใช้ Robo สำหรับผู้เริ่มต้นใช้ Robo ควรอ่านเป็นอย่างมาก ?

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 240 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#81 sahachoke

sahachoke

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2007 - 11:46:40 AM

ขอขอบคุง คุณ Roekytoya มากๆๆเลยคราบ

เรื่องโดดเคสวอ่ะคราบ ผมก้อยังไม่เข้าใจอ่ะคราบ

ถ้าจาซื้อหนังสือมาอ่านดู จะเข้าใจง่ายขึ้นมัยคราบ

#82 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 January 2007 - 06:55:38 PM

(sahachoke @ Jan 5 2007, 11:46 AM) ดูโพสต์

ขอขอบคุง คุณ Roekytoya มากๆๆเลยคราบ

เรื่องโดดเคสวอ่ะคราบ ผมก้อยังไม่เข้าใจอ่ะคราบ

ถ้าจาซื้อหนังสือมาอ่านดู จะเข้าใจง่ายขึ้นมัยคราบ

ถ้าซื้อหนังสือมาดูก็ได้แค่เควดไม่กี่เควดเองหรอกคับเล่ม 250 บาทอะ ผมว่าขยันเปิดเว็บอ่านเควดดีกว่าคับมี ในเว็บ www.warzier.com ตรง TS Quest อะ หนังสือโดยส่วนตัว ผมว่านะ ดีแค่บอกสถานที่เก็บเวลตามป่าว่าตกอะไรบ้าง อยู่ตรงไหนแผนที่เองอะ ผมคิดว่าดีแค่นั้นเองอะ เรื่องเควดผมว่าตามเว็บไซต์ได้เยอะกว่าอีกนะ ส่วนเรื่องโดดเควด ตอนนี้โดดได้แค่ พวกที่เดินชนแล้วเจอเฉพาะในการทำเควดครับเช่นอย่างโจโฉตรงป่าตุ้นชิว ถ้าเราไม่ได้เดินเควดจะไม่เจอ NPC โดยปกติ แต่ถ้าเราทำเควดจะเจอโจโฉ โผล่ออกมาหาเรื่องท้าสู้ ส่วนกรณีที่คลิ๊กคุย ก็คือ ยกตัวอย่างเควด ที่สู้กับเล่าปี่ ตรงสวนดอกท้อตรงเมือง 1 ตรงนั้นเราเดินเควดไปถึงก็จะเจอเล่าปี่อยู่แล้ว แค่คลิ๊กคุยก็จะสู้ได้แล้วคับ แต่บอทคลิ๊กคุยสำหรับแพทนี้ยังใช้ไม่ได้คับ บอทเควดได้แต่พวกวาปอย่างเดียวเท่านั้น

#83 บอทไม่เป็น

บอทไม่เป็น

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2007 - 11:59:57 AM

ขอบคุญบอทนี้มากเป็นบอทที่ง่ายที่สุดที่เคยเจอ

#84 sahachoke

sahachoke

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2007 - 05:52:53 PM

ขอบคุง คุณ Roekytoya อีกรอบนะคราบ

งั้นผมบอทยิงนูไฟ ตามป่าได้มัยคราบ ง่ายกว่ามัย

#85 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2007 - 04:18:57 PM

ตั้งตี้โดดเควสง่ายมากเลยแค่เรามี dialog ของเควสนั้นก็ทำได้แล้วเช่น
โจโฉ
ตั้งโดดเควส

''เครื่องหมายถูก'' AutoQuest

''เครื่องหมายถูก'' Start by ward id 2

เริ่มทำงานเมือ่จำนวนสมาชิก ___ ใส่ด้วย
# / Dialog id / Action Cmd
1 / 0 / 0
2 / 13146 / 0
3 / 13147 / 112
Credit by ZoMBiE

ใส่เฉพาะคนที่นำตี้ที่ยังสามารถทำเควสโจโฉได้นะ
ที่เหลือก็เป็นลูกตี้ ตั้งให้มันเข้าตี้กับหัวหน้าตี้ และก็ตั้งเสนาคนที่เป็นสายint
ปล.ทริคโจโฉคือในตี้อย่างน้อยต้องมีตัวยิงธนูไฟ1ตัวและไฟกวาด1ตัว ถึงจะเวิค
ตัวยิงธนูไฟ ไวต้องเท่ากับตัวที่กระโดดส่วน ไฟกวาดไวต้องน้อยสุดเพื่อเทิร์นสุดท้ายเอาไว้กวาดพวกเศษ
ส่วนที่เหลือในตี้ก็โดดตีธรรมดา หรือไม่ก็ตั้งใส่สกิล(ตั้งเพื่อให้โจโฉตายตั้งแต่โดดตีรอบแรก)
ถ้าตั้งแล้วโจโฉไม่ตายตั้งแต่โดดรอบแรก ก็ ทำจัยโดดป่า ต่อ ละกัน

#86 rojgana

rojgana

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2007 - 11:09:01 PM

ขอถามไรนิส สู้จูล่งที่หน้าบ้านอะ พอลอดอินเสดมานก้อขึ้นพยายามหนี
สู้คนเดียวด้วย เซต จำนวนสมาชิก>=1 แล้วอะ

[10:59:01 PM] My battle start
ศัตรู :จูล่ง (0,2) Lv=133 Hp=1676/1676 Sp=482/482 ลม
ผู้เล่นกำลังพยายามหนีอยู่จ้า...
ขุนพลกำลังพยายามหนีอยู่จ้า...
[10:59:02 PM] My battle stop
Send ending command

แก้ไงดีอะบอกทีสิ

#87 Alexandros

Alexandros

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2007 - 02:43:04 PM

บอทเควสหน้าบ้านจูล่งเว็ทไงครับ

#88 LoveOnePiece

LoveOnePiece

ทหารศึกดาบแยก

• 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 08:01:25 AM

อยากได้สะพานจั้นบ้างอ่ะ sad.gif

#89 pla03

pla03

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 12:31:30 PM

คือผมได้ไปอ่านเจอที่ warzier.com ว่าเค้ามีความคิดที่ดีเยี่ยม ทำให้สามารถบอทแบบคลิกไดอะล็อกได้ทุกเควสแล้วครับ แต่หัวหน้าตี้กะขุนพลของหัวหน้าตี้จะไม่ได้รับ EXP เนื่องจากป้องกันการจบไดอะล็อกเพราะถ้าจบไดอะล็อกบอทจะไม่ทำงาน เพราะฉะนั้นคือให้หัวหน้าตี้หรือขุนพลของหัวหน้าตี้กดหนี แล้วให้ลูกตี้ออกจากตี้ในเทิร์นเดียวกันอะครับ

ถ้าสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับ Tsroboได้จะดีมากครับเพราะผมว่าบอทตัวนี้ใช้ง่ายดี

ขอบคุณครับ
Credit คุณ DirectX จาก www.warzier.com

#90 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2007 - 12:33:21 AM

(pla03 @ Jan 16 2007, 12:31 PM) ดูโพสต์

คือผมได้ไปอ่านเจอที่ warzier.com ว่าเค้ามีความคิดที่ดีเยี่ยม ทำให้สามารถบอทแบบคลิกไดอะล็อกได้ทุกเควสแล้วครับ แต่หัวหน้าตี้กะขุนพลของหัวหน้าตี้จะไม่ได้รับ EXP เนื่องจากป้องกันการจบไดอะล็อกเพราะถ้าจบไดอะล็อกบอทจะไม่ทำงาน เพราะฉะนั้นคือให้หัวหน้าตี้หรือขุนพลของหัวหน้าตี้กดหนี แล้วให้ลูกตี้ออกจากตี้ในเทิร์นเดียวกันอะครับ

ถ้าสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับ Tsroboได้จะดีมากครับเพราะผมว่าบอทตัวนี้ใช้ง่ายดี

ขอบคุณครับ
Credit คุณ DirectX จาก www.warzier.com

ลองไปอ่านดูแล้วครับ ก็น่าสนใจเหมือนกันนะครับวิธีที่ได้มีคนโพสบอกนะครับ แต่ผมช่วงนี้ไม่มีตัวไปลองเล่น ช่วงนี้กำลังล่าสร้อย สะสมอยู่ครับ + บ้าเห่อขุนใหม่ด้วยครับ

#91 pla03

pla03

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2007 - 08:33:27 AM

(Roekytoya @ Jan 17 2007, 12:33 AM) ดูโพสต์

ลองไปอ่านดูแล้วครับ ก็น่าสนใจเหมือนกันนะครับวิธีที่ได้มีคนโพสบอกนะครับ แต่ผมช่วงนี้ไม่มีตัวไปลองเล่น ช่วงนี้กำลังล่าสร้อย สะสมอยู่ครับ + บ้าเห่อขุนใหม่ด้วยครับ

อิอิผมก็บ้าเห่อเหมือนกันครับแต่ปั้นเวลขุนยากอะถ้าไม่โดดเควส ตอนนี้เก็บป่าเก็บขุนใหม่ได้ทีละตัวเอง เพราะต้องเอาขุนของอีกตัวมาดึงเลเวล อิอิ

ผมคิดว่าน่าจะขาดแค่คำสั่ง ออกจากปาร์ตี้ ให้ใส่ตรงช่องสกิลแค่นั้นมั้งครับ สำหรับ Tsrobo อะ

อย่าปั้นขุนเพลินนะครับ อยู่เซิพเวอร์ไหนครับเนี่ย เราวารี1/2

ขอบคุณครับ

#92 kikojiro

kikojiro

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2007 - 11:06:42 PM

ช่วยลงของ หลิวผี้ให้ทีนะครับ ผม มือใหม่ ยัง งง ๆ อยู่อะ ครับ ช่วยชี้ทางทีครับ

#93 Mura@ek

Mura@ek

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2007 - 10:07:57 AM

กลับมาแล้ว โย้วๆ

#94 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 11:06:03 AM

คุณRoekytoya เปิดกระทู้ใหม่ ขนเอาไดอะลอคเก่ามาลงไว้โลด ทำรูปภาพประกอบคนจะเข้าใจกันง่ายด้วยงับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#95 แฟนบอทโรโบ

แฟนบอทโรโบ

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 01:11:05 PM

นั้นสิครับ ไปตั้งกระทู้เหมือนเดิม ครับ เอาลงให้หมดเลยอิอิอิ ที่ dislog พี่ โรโบเพิ่มมา คือ Id ปิดเควส=99 อันนี้ พี่เค้าใส่ไว้ใฟ้เราแล้ว ครับ อย่างอื่นก็เหมือนเดิม

#96 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 February 2007 - 06:30:06 PM

(Rtee @ Feb 14 2007, 11:06 AM) ดูโพสต์

คุณRoekytoya เปิดกระทู้ใหม่ ขนเอาไดอะลอคเก่ามาลงไว้โลด ทำรูปภาพประกอบคนจะเข้าใจกันง่ายด้วยงับ

(แฟนบอทโรโบ @ Feb 14 2007, 01:11 PM) ดูโพสต์

นั้นสิครับ ไปตั้งกระทู้เหมือนเดิม ครับ เอาลงให้หมดเลยอิอิอิ ที่ dislog พี่ โรโบเพิ่มมา คือ Id ปิดเควส=99 อันนี้ พี่เค้าใส่ไว้ใฟ้เราแล้ว ครับ อย่างอื่นก็เหมือนเดิม

ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะจัดให้คับ เดี๋ยวขอรวบรวมข้อมูลดูอีกทีก่อนนะคับ

#97 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 05:48:14 PM

วิธีเอารูปลงบอร์ด

ขั้นตอนที่1เวลาจะโพสให้กดADDREPLYดูตามรูปคับ

พอกดเข้ามาแล้วจะมีหัวข้อต่างๆให้เลือกถ้าจะใส่ลิ้งรูปให้กดที่รูปต้นไม้ดูรูปที่ผมวงกลมไว้นะ
แล้วจะมีหน้าต่างให้ใส้ลิ้งรูปลงไป เด๋ววิธีฝากรูปจะบอกอีกที่คับ

มาต่อกันด้วยวิธีฝากรูปต่อคับก่อนอื่นเราต้องมีเว็ปฝากรูกก่อนนะคับผมใช้เว็บนี้น่ะคับ
http://imageshack.us/
รูปที่จะฝาก ผมทำเปงสกุล ไฟล์ jpg ใช้โปรแกรม Paint ที่ในเครื่องเราทำก็ได้คับ
ทำรูปเสดเราก็เซฟรูปไว้ในเครื่องเราไว้ที่ My Documents ก็ได้คับแล้วเข้าเว็บฝากรูปอีกที
เข้าเว็บมาแล้วจะมีให้กด Browse เพื่อเลือกรูปเราที่เซฟไว้แล้วกด host it ดูตามรูปงับ

พอกดhost itแล้วเราก็จะได้ลิ้งมา เราก็ก๊อบลิ้งที่ผมทำกรอบสีแดงๆไว้ มาใส่ตรงรูปต้นไม้ที่เราคลิกดูตอนแรกอ่ะคับ

พอใส่ครบแล้วเราก็มาดูตัวอย่างก่อนโพสอีกที นะคับว่าผิดพล้าดตรงไหนมั๊ย เป็นอันจบ คับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#98 แฟนบอทโรโบ

แฟนบอทโรโบ

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 February 2007 - 08:01:52 PM

กุยแก ผม อิอิ ทดสอบการโพสต์รูป ครับ ขอบคุณ อาต๊ มากๆนะครับ

#99 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2007 - 12:35:27 AM

เทสรูปเหมือนกันครับ เลี้ยงมาตั้งแต่ เริ่มเล่นเกมส์แรกๆ - -

#100 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2007 - 04:27:11 PM

สวัสดีครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ผมเล่นธาตุน้ำ เวล 65 อ่ะ ขุนก็ 65

อยากจะบอทโดดเควสอ่ะครับ ช่วยแนะนำเควสทีครับ โจผี ผมยังไปไม่ใหวอ่ะ

เอาแบบ เควสที่มีตัวเดียวอ่ะคับ เพราะผมไม่มีตี้ ช่วยบอกที่รับเควสด้วยนะ

ผมมือใหม่ยังไม่โปร ครับ

ขอบคุณ TSrobo และเพื่อนๆ ที่ช่วยตอบ ครับ rolleyes.gif

1 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว

Bing (1)