ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

คู่มือการใช้ Robo สำหรับผู้เริ่มต้นใช้ Robo ควรอ่านเป็นอย่างมาก ?

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 240 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#41 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2006 - 10:56:17 PM

ต้องเอาตราไว้ที่ช่องสุดท้ายในเกมเราหรอ คือมะต้องใส่ใช่มะครับ วางไว้เฉยๆหรอ แต่ถ้าผมใส่ตราอื่นอยู่ต้องถอดมะครับ แล้วผมเล่นสาย ไฟสายอิ้นพึ่งเวล19เอง มีเควสไหนโดดได้มะครับเอาแบบมะค่อยเปลืองโพ แว้วเวลขึ้นเร็วอ่า ผมใช้บอทv.1.0Mนะครับ

#42 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2006 - 11:19:08 PM

(HerODoG @ Dec 21 2006, 10:56 PM) ดูโพสต์

ต้องเอาตราไว้ที่ช่องสุดท้ายในเกมเราหรอ คือมะต้องใส่ใช่มะครับ วางไว้เฉยๆหรอ แต่ถ้าผมใส่ตราอื่นอยู่ต้องถอดมะครับ แล้วผมเล่นสาย ไฟสายอิ้นพึ่งเวล19เอง มีเควสไหนโดดได้มะครับเอาแบบมะค่อยเปลืองโพ แว้วเวลขึ้นเร็วอ่า ผมใช้บอทv.1.0Mนะครับ

ตราคูณทุกอย่างอยุ่ที่ช่องแรกสุด หรือ ช่อง 1 นะครับ โดดเควดได้บางที่เท่านั้นนะครับ โดดได้เฉพาะพวกวาปนะ พวกที่กดคลิ๊กคุยตอนนี้มีบางจุดเห็นมีคนเขาบอกว่าโดดได้เหมือนกัน แต่ผมยังไม่รู้ว่าทำไง ถึงโดดได้ และอีกอย่างไม่ค่อยจะนิยมไปโดดเควดด้วยครับ ยกเว้นเอาไว้ล่าสร้อยครับ ผมสะสมสร้อยทุกเส้นอะ

#43 Mura@ek

Mura@ek

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 06:41:52 PM

พอดีผมจะผลานตรา*2
ถ้าจะเอาตรา*2ไปใส่ที่ตัวอันนึงกะช่อง25อีกอันนึง
มันจะสลับให้มั้ย ตีจบแล้วสลับ เอาอีกอันใส่ จะได้อยุ่นานๆ
ไม่อยากเข้าเกมส์ไปเปลี่ยนบ่อยๆ
ไม่อยากลองเองกลัวเควสจะเจ๊ง ถามผู้รู้ดีกว่า

#44 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 06:56:12 PM

(Mura@ek @ Dec 22 2006, 06:41 PM) ดูโพสต์

ถ้าจะเอาตรา*2ไปใส่ที่ตัวอันนึงกะช่อง25อีกอันนึง
มันจะสลับให้มั้ย ตีจบแล้วสลับ เอาอีกอันใส่ จะได้อยุ่นานๆ
ไม่อยากเข้าเกมส์ไปเปลี่ยนบ่อยๆ
ไม่อยากลองเองกลัวเควสจะเจ๊ง ถามผู้รู้ดีกว่า

แบบนั้นไม่ได้นะครับ บนตัวละครเราต้องมีตราแค่ 1 อันนะครับ การที่ตราจะพังนี้ เกิดจากบอทแร็ก หรือที่เรียกว่าเอ๋อนะครับ จากเหตุการณ์ที่ผมบอกอะ ที่ผมพบเห็นเองเจอเลยนะครับคือช่วงตอนเซพเวอร์แร็ก ครับ แล้วในกรณีที่จะสลับตราคูณก็จะต้องตราคูณอยู่ที่ช่องแรกสุดนะครับ

#45 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 09:05:03 PM

ง่าตราผมใช้แปบเดียวมันก็เปลี่ยนสภาพแล้วอะครับเซ็ตแล้วนะ-*- หรือเซ็ตมะถูก ถ้าสู้กับศัตรูประมาณ2-4ตัวอะครับเซ็ตตรายังไงอ่า เปลี่ยนไปเป็นถูกใช้งานแว้ว

#46 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 09:37:58 PM

(HerODoG @ Dec 22 2006, 09:05 PM) ดูโพสต์

ง่าตราผมใช้แปบเดียวมันก็เปลี่ยนสภาพแล้วอะครับเซ็ตแล้วนะ-*- หรือเซ็ตมะถูก ถ้าสู้กับศัตรูประมาณ2-4ตัวอะครับเซ็ตตรายังไงอ่า เปลี่ยนไปเป็นถูกใช้งานแว้ว

อ่า แล้วในกรณีที่ ท่านข้างบน ถ้าตี Npc คนละที กับขุน จะตาย รึป่าวคับ ถ้าตายให้เซทตามนี้เลยคับ
วิธีนี้ แบบ2เทินนะคับ NPC จะมา2ตัว ก็จะสลับนะคับ มันจะสลับ เมื่อ NPCเหลือตัวสุดท้าย
แบบนี้ตราไม่พังงับ อย่างมากก็ขึ้น ใช้ไปแล้ว แต่เราต้องตีคนละทีกับขุนให้ตายนะคับ แบบไม่คอมโบ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#47 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2006 - 10:34:10 PM

อ่อครับตีตายได้ แต่ถ้ามันมา3-4ตัวละครับทำยังไงอยากได้แบบว่าเจอศัตรู2ตัวขึ้นไปแล้วมะพังอะครับ แล้วก็อยากทราบว่าถ้าขุนโดดไปตีก่อนแล้วเรากระโดดไปตีทีหลังนี้เป็นอาไรมะคับ เพราะเอจิขุนมากก่า1 โทษทีที่ถามเยอะนะครับเพราะเราพึ่งเล่นTSอะครับแล้วก็พึ่งเปิดบอทได้3วันเอง แต่วันนี้พึ่งใช้ตราอะ ขอบคุนงับ^-^

#48 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2006 - 03:22:43 AM

(HerODoG @ Dec 22 2006, 10:34 PM) ดูโพสต์

อ่อครับตีตายได้ แต่ถ้ามันมา3-4ตัวละครับทำยังไงอยากได้แบบว่าเจอศัตรู2ตัวขึ้นไปแล้วมะพังอะครับ แล้วก็อยากทราบว่าถ้าขุนโดดไปตีก่อนแล้วเรากระโดดไปตีทีหลังนี้เป็นอาไรมะคับ เพราะเอจิขุนมากก่า1 โทษทีที่ถามเยอะนะครับเพราะเราพึ่งเล่นTSอะครับแล้วก็พึ่งเปิดบอทได้3วันเอง แต่วันนี้พึ่งใช้ตราอะ ขอบคุนงับ^-^

ถูกแล้วครับเรื่องการสลับตราคูณ ขุนพลจะต้องไวกว่าผู้เล่นอยู่ 1-3 ก็ได้ครับ แล้วแต่ความเหมาะสม แต่จะให้ดีสุดไวต่างกันอยู่ 1 นะครับจะเกิดการคอมโบบ่อยขึ้น และก็ต้องไปติ๊กอีกที่เพิ่มเติมนะครับ เพราะถ้าจากรูปที่คุณ Rtee จะไม่ได้ติ๊กอีกที่หนึ่ง ฉะนั้นเราจะต้องติ๊กเครื่องหมายถูกเพิ่ม ตรง ถอด/ใส่, สลับตรา ถ้า NPC > ..... ตรงจุดจุดให้ใส่เลข 1 ลงไปเลยนะครับ ลองทำดูนะครับ

#49 Mura@ek

Mura@ek

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2006 - 03:20:16 PM

(Roekytoya @ Dec 22 2006, 06:56 PM) ดูโพสต์

แบบนั้นไม่ได้นะครับ บนตัวละครเราต้องมีตราแค่ 1 อันนะครับ การที่ตราจะพังนี้ เกิดจากบอทแร็ก หรือที่เรียกว่าเอ๋อนะครับ จากเหตุการณ์ที่ผมบอกอะ ที่ผมพบเห็นเองเจอเลยนะครับคือช่วงตอนเซพเวอร์แร็ก ครับ แล้วในกรณีที่จะสลับตราคูณก็จะต้องตราคูณอยู่ที่ช่องแรกสุดนะครับ

อ่านเข้าใจตรงกันมั้ยเนี่ย งง

#50 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2006 - 01:36:55 PM

(HerODoG @ Dec 22 2006, 10:34 PM) ดูโพสต์

มันมากี่ตัวก็ได้คับ เพราะยังงัยมันก็สลับ ที่เหลือ ตัวสุดท้าย น่ะคับ เข้าใจคำว่า
ถอด/สลับตราคูณEXP เมือNPC เหลือ 1 <<<หมายถึงเหลือตัวสุดท้ายสลับน่ะ
สมมุติ NPCมา2สุ่ม 4ตัวนะ อย่างรอบนี้มา2ตัว เทินแรกเรายังไม่ได้ใส่ตรานะคับ เราจะตีNPCตัวแรก
คอมโบกับขุน ให้ตายมันก็จะเหลือตัวเดียว หมายถึงเมือNPCเหลือ1 เพราะฉะนั้นจะมากี่ตัวก็ได้มันจะสลับในตัวสุดท้ายน่ะคับ

อย่างคุณRoekytoyaบอกให้ใส่ ตรง ถอด/ใส่, สลับตรา ถ้า NPC > ..... เพิ่ม แบบนี้หมายถึง เราจะกำหนดให้มันสลับตราได้
อย่างเช่น ถอด/ใส่, สลับตรา ถ้า NPC >2 ถ้ามันมา2สุ่ม3สุ่ม4 แบบนี้ ถ้าเราเดินไปตรงจุดที่มา2ตัวมันจะไม่สลับตราน่ะคับ
ถ้าไม่ใส่เลขอะไรตรง ถอด/ใส่, สลับตรา ถ้า NPC > แบบนี้หมายถึง NPCมากี่ตัว ถ้าเหลือตัวสุดท้ายกมันก็สลับหมดคับ

ปล หวังว่าคงเข้าใจนะคับ จิงๆเราสมารถลองทำได้ด้วยตัวเองก็ได้คับแบบนี้

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#51 nUjAck

nUjAck

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 03:03:16 AM

คือว่าของผมมันจะสลับตราแบบแปลกๆ ผมนั่งจุดตัด2ตัวกับ3 ตัว เวลาเจอ2ตัวจะคอมโบหรือไม่คอมโบ ในเทินสุดท้ายมันก็ไม่สลับ แต่เมื่อเจอ3 ตัว ถ้าคอมโบเทินสุดท้ายจะไม่สลับตรา บอทจะสลับตราต่อเมื่อเทินสุดท้ายไม่คอมโบ แล้วnpc ไม่ตาย เทินต่อไปมัยถึงจะใส่ตราอ่ะคับ งงมากกับการตั้งค่า อยากถามผู้รู้ถึงวิธีเซตบอทด้วยคับ

ขอบพระคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้า

#52 Empty-Blank

Empty-Blank

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 05:44:28 PM

แง้ๆร้องไห้เลยปล่อยบอทแล้วบอทแฮงซื่อหยางชิวหายไป50ซื่อดีน่ะซื่อเยอะมะวิ่งไม่ทราบว่ามานเป็นเพราะไรค่า- -ไม่ได้อยูดูแต่อีกตัวในตี้ม่ายเป็นไยเยย*-*

#53 llhunguy-zll

llhunguy-zll

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 07:20:01 PM

Roekytoya นี่ลุงตุ้งเหยอ ที่เคยเล่น พสุธา 2 อ้ะป่าว ที่เมล pipat_k....... ป้ะ -*-

ปล : this is เพื่อนสนิท "สิ่งสำคัญ" คนที่เมล or_a....... - -*

ps ... กัวแป้ว ทักคนผิดงะ - -

#54 Untouchable

Untouchable

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2006 - 08:27:27 PM

ถามนิดคับ ถ้าเอาไปลุยหอที่มันหลายๆๆเทริน นิต้องใสเลขไรอ่ะคับจำนวนเทรินอ่ะ ใส่แบบ 99ได้มะ * *
แบบยังไมได้เคยเอาไปลุย - -

#55 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 03:11:30 AM

(llhunguy-zll @ Dec 26 2006, 07:20 PM) ดูโพสต์

Roekytoya นี่ลุงตุ้งเหยอ ที่เคยเล่น พสุธา 2 อ้ะป่าว ที่เมล pipat_k....... ป้ะ -*-

ปล : this is เพื่อนสนิท "สิ่งสำคัญ" คนที่เมล or_a....... - -*
ps ... กัวแป้ว ทักคนผิดงะ - -

ใครหวา....? ถ้ากัวแป้ว ทักคนผิดงะ ก็ PM Mail มาส่วนตัวแล้วกันนะ ว่าใครอะ เดี๋ยวตอบกลับส่วนตัวให้ เล่นพสุธา2 ถูกต้องนะคับ รูปนั้นเก่ามากแล้วไม่รู้เพื่อนคนไหนส่งมาให้สะสมเล่น อิ อิ

#56 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 03:50:25 AM

............................................................................................................................................................
รายละเอียด NPC จุติที่เจอในเฟิ่งอี้ต่างๆ (ที่เพิ่มมาใน Ep8.0)

เฟิ่งอี้ที่ 1 มี: ฝ่าเจิ้ง เหยี่ยนเหยียน กวนอู เตียวเลี้ยว จิวยี่ ลิบอง ซุนกวน ไท่สือฉือ

เฟิ่งอี้ที่ 2 มี: ผางอวี้ คันเจ๋อ หวงเย่อิง ท่าตุ้น สือกว่างหยวน ซุนอี้ สวีโยว จางหง หัวสง โจหยิน กุยแก โจโฉ เล่าปี่ กวนอู เตียวหุย หลู่ข่า เหวินโฉ่ว งันเหลียง ม้าเฉียว แฮหัวตุ้น เสิ่นเพ่ย หยางชิว ซุยเหยี่ยน เปยโกว

เฟิ่งอี้ที่ 3 มี: ด้านขวา - กวนผิง กวนอิ๋งผิง สื่อกวางหยวน หวงเย่อิง สวี่โยว ซีซี เกียงอุย เผิงยั่ง เจิ้งตุ้ ผางเต๋อกง หวงฉวน เมิ่งต๋า หลิวปา อู๋อี้ หม่าซู โจวซาง
ด้ายซ้าย - ซุนหวี จูกัดกิ๋น จางเฉิง ซุนเสา จางหง จางเจา สวีโยว หัวสง ท่าตุ้น เฉิงผู่ อุยกาน จุ่เม่า
หานตาง คั่นเจ๋อ โลซก เฉินอู่ ซุนอี้ สวิงเซิ่ง ผางอวี้ โจหยิน เจี่ยงจี้ ซี่จื้อไฉ

เฟิ่งอี้ที่ 4 มี: เล่าปี่ ซ่งเจี้ยน เตียวเสี้ยน เหอขุย ต่งเจา

เฟิ่งอี้ที่ 5 มี:

เฟิ่งอี้ที่ 6 มี: กวนอิ๋นผิง หลิวกุ้ย เจิ้งตู้ เม่งกงเวย จูเก๋อจวิ๋น หวงเฉินเยี่ยน ต่งเหอ จูกัดกิ๋น

รายละเอียด NPC จุติที่เจอในเฟิ่งอี้ต่างๆ (ของ Ep7.0)
Credit : Antares
เฟิ่งอี้ที่ 1. อู่ชั่ง
วาร์ปบน
- อุยกาย เฉิงผู่ ซุนอี้ หลู่ซู่ จูเม่า เฉิงผู่ โจสิด เจิ่นมี่ เตียนอุย สวีเซ่า อ๋องจั่วเสียน จางหง จางเจา ซุนเซ็ก
วาร์ปล่าง
- กวนผิง ชีซี หม่าเถิง ม้าเฉียว เปยโกว เถียนเฟิง ซุยโจวผิง หม่าเหลียง อุยเอี๋ยน หวงเย่อิง สุมาเจียว

เฟิ่งอี้ที่ 2. เมืองเล็กหยูหวี
วาร์ปบน
- เล่อจิ้น เฉิงอวี้ โจเจิน เจี่ยสวี่ หลิวเยี่ย โจหอง แฮหัวตุ้น เตียนอุย อ๋องจั่วเสียน สวินอวี้ สวีเซ่า โจผี โจสิด
วาร์ปล่าง
- เสิ่นเพ่ย เถียนเฟิง จวี่โซ่ว เกาซุ่น เฉินกง ม้าเฉียว ซุยโจวผิง เปยโกว หลูข่า เหยี่ยนเหลียง เหวินโฉ่ว

เฟิ่งอี้ที่ 3. เมืองเล็กไฉฉาง
วาร์ปซ้าย
- คั่นเจ๋อ หลู่ซู่ เฉิงผู่ อุยกาย จู่เม่า หานตาง เฉินอู่ ซุนอี้ สวีเซิ่ง จางหง จางเจา สวี่โยว หัวสง ท่าตุ้น
วาร์ปขวา
- หวงฉวน เมิ่งต๋า หลิวปา อู๋อี้ หม่าต้าย หม่าเถิง จางหลู่ เตียวก๊ก เตียวโป้ หม่าซุ่ กวนผิง โจวซาง หวงเย่อิง สือกว่างหยวน สวี่โยว ชีซี เกียงอุย

เฟิ่งอี้ที่ 4. เมืองเล็กเจี่ยงหลิง
วาร์ปซ้าย
- ซุนเจี่ยว หานตาง เสี่ยวเฉียว เกาซุ่น เฉินกง เกียงอุย หม่าต้าย สือกว่างหยวน เมิ่งต๋า เตียวโป้ เตียวก๊ก จางหลู่ เจี่ยงอวี้ฉวี กัวหยวน เสิ่นเพ่ย
วาร์ปขวา
- หลี่เตียน เล่อจิ้น หวีจิ้น โจเจิน โจผี โจหอง โจหยิน เจี่ยขุย จางซุนหัว เฉินฉวิน หลิวเยี่ย เฉิงอวี้ เจี่ยสวี่ เจี่ยงจี้ สวี่โยว ผางอวี้ ซี่จือไฉ ท่าตุ้น หัวสง

เฟิ่งอี้ที่ 5. หาย ><" (ก็ยังหาไม่เจออยู่ดี) ของเก่าข้อมูลเฟิ่งอี้ที่ 5 และ 6 สลับกัน

เฟิ่งอี้ที่ 6. หนิวจู่
วาร์ปบน
- จี้หลิง หลี่ซู่ หวงฝู่สง จางเวิน ลั่วถง เฉิ่งปิง เสี่ยวเฉียว ต้าเฉียว ต่งสี ติ่งเฟิง จูหยาน เจี่ยงชิน หวีฟูหลอ เหยี่ยนไป๋หู่ เตียวเหลียง สวีเซิ่ง เฉินอู่ หลิงถ่ง พานจาง
วาร์ปล่าง
- เป่ยหมีฮู เปยหนูมู่หลี หลิวเฟิง เลี่ยวฮัว โจวซาง หลี่ฮุย หวงฉวน หลิวปา เฉินเต้า ฮั่วจุ้น เซี่ยงฉ่ง อู่อี้ อี่จี้ เลี่ยวลี่ หม่าซู่ เมิ่งกงเวย จูเก๋อจวิน หวงเฉินเยี่ยน

Npc ที่สามารถจุติ 2 ได้ทุกตัวสามารถหาได้ในเฟิ่งอี้ การจะล่าดาวของตัวใด กรณีมีหลายเฟิ่งอี้ ควรเข้าไปดูรูปแบบการเกิดเพื่อให้เหมาะสมกับปาร์ตี้ที่จะไปล่า

อัตราดรอปของดาว เท่าที่เคยไปดรอปมาถือว่าใกล้เคียงหรือเท่ากับอัตราการดรอปของสร้อย แต่สุดท้ายแล้วมันก็เป็นเรื่องของความน่าจะเป็นคือบางคนอาจดรอปได้เร็ว บางคนอาจดรอปได้ช้า ไม่อยากจะเห็นมีคนมาพิมพ์ว่า กั๊ก ดาวอีก อ่านแล้วไม่รู้จะว่าอะไรละ

Edit: เพิ่มเติม
npc ที่ออกมาพร้อมกับขุนพลต่างๆ มี 3 ระดับ คือ
Lv115: หน่วยขวานสับ หน่วยทวนทิ่ม หน่วยดาบหั่น หน่วยโล่ยักษ์ ดรอป +3 ธาตุ
Lv130: กล่องแพร กองดาบสะบั้น กองง้าวขวาง กองง้าวคู่ ดรอป +4 ธาตุ
Lv150: 200ทหารดิน 200ทหารน้ำ 200ทหารไฟ 200ทหารลม ดรอป +4 ซื่อ

ขุนพลจุติ ระดับน้อยถึง ประมาณ 120 จะมาพร้อมกับ npc ระดับ 115
ขุนพลจุติ ระดับประมาณ 110 ถึงประมาณ 140 จะมาพร้อมกับ npc ระดับ 130
ขุนพลจุติ ระดับประมาณ 130 ขึ้นไป จะมาพร้อมกับ npc ระดับ 150

เครคิด คุณ X CroSs ครับที่ให้ข้อมูลมา

#57 แฟนบอท

แฟนบอท

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 03:55:27 PM

(Untouchable @ Dec 26 2006, 08:27 PM) ดูโพสต์

ถามนิดคับ ถ้าเอาไปลุยหอที่มันหลายๆๆเทริน นิต้องใสเลขไรอ่ะคับจำนวนเทรินอ่ะ ใส่แบบ 99ได้มะ * *
แบบยังไมได้เคยเอาไปลุย - -

หุหุหุ คุณพี่เป้ ใช่ไหม ครับ ผมเอาไปลุยหอหลายครั้งแล้ว ครับ แต่ มันจะเดี้ยงที่ด่าน 11 ทุกทีเลยครับ บอท ค้าง และนานด้วยเลย ไม่รู้ว่า ถ้าเกิน5 เทริน จะวนรอบไหม หรือ ต้องใส่99 ดังพี่ว่า (ด่าน11-12 ช่วงนัน้คนจะเยอะ) บอทค้างนี้ เครื่องแฮงค์เลยนะครับ รี 2 รอบยังเข้าตัวไมได้เลย หุหุห ผมเลยใช้ทรู ไปได้พ้นด่าน12 สบาย

(Mura@ek @ Dec 23 2006, 03:20 PM) ดูโพสต์

อ่านเข้าใจตรงกันมั้ยเนี่ย งง

ถ้าจะทำแบบนี้ คุณ ต้องเอาตรา อันไว้ที่ช่องบน คคือที่1 ครับ ไม่ใช่25 โรโบ ต้องเอา ตราไว้ช่องที่1 ครับ ผมก็เคยทำนะ แบบคุณว่า ผมว่ามันพงัไว นะ ครับ มันก็สลับนะครับ

#58 ไรนาม

ไรนาม

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 07:42:50 PM

ขอDialog อันอู่กั่วหน่อยคับใหม่สุดๆนะ blink.gif

#59 HerODoG

HerODoG

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2006 - 03:16:09 PM

ขอสถานที่ปล่อยบอทของไฟสายอิ้นขุนจิวลี่เลเวล36หน่อยจิครับ (มะเอาเปงตี้นะ) ตอนนี้ปล่อยทหารเลวเฮยซานช้าแล้วอ่า อยากได้ที่ๆอัดไม่แรงมากใช้สกิลมะบ่อยอ่าครับ ถ้าดีเอาแบบว่า npc2ตัวอยู่ใกล้ๆกัน จาได้เซ็ตบอทให้เดินไปๆมาๆได้ ขอบคุณครับ(คนเถื่อนภูเขามะไหวอ่าตีแรงเปงบ้าเลย ฟ่านหงหลันก็มะไหวใช้สกิลบ่อย ความซื่อเหลือ31แว้ว T-T)

#60 sirius

sirius

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2006 - 11:02:22 PM

คือว่าจะสลับตราคูณ 2 อ่าครับแต่มันไม่ยอมสลับเลยอ่าครับ Exp ก็ได้เท่าเดิมแล้วผมเอาตราไปไว้ช่องแรกแล้วนะครับแล้วผมเก็บ 3 ตัวตีแบบไม่คอมโบตาย แล้วเทิร์น 1,2 ตัวผมกับขุนพลก็ใช้มือเปล่าตี แล้วผมก็ติ๊ก 3 ช่องแล้วนะงับ แต่ทำไมมันไม่คูณอ่างับ

บอกที่ครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว