ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ขอถามเรื่องสาย agi หน่อยครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 DevilNighT

DevilNighT

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2007 - 11:51:57 PM

คือผม จะจุติสองแล้วอ่ะครับ เล่นธาตุดิน*-* ตั้งใจจะเล่น สาย agi ตอนนี้เชิญ 6แล้ว ไม่รู้จะเล่นสมญานามไหนดี ที่ผมคิดไว้
ถ้าเล่นกุนซือก็จะได้อัฟเวท ยิงด้วย แบบว่า agiน่า200 แล้วใส่ชุดปัญยา

หรือจะเล่นเซียน ดี มีผ่าด้วย แต่ ใจจริงผมไม่อยากเล่นเซียนเท่าไร
เพราะมัน คนเล่นเยอะแล้ว

หรือจะเอาแบบ จอมยุทเลยดีครับเลือดเยอะดี อัฟ agi ตามด้วย hp ตายยากซัพ สบาย แต่กลัวปัญหาเรื่องsp จะพอหรือป่าวหรือต้องอัฟ
sp เพิ่มอีก

และในอีกมุมมองนึง เล่นดินสายไวจอมทัพ เพราะเลือดเยอะ ไม่ต้องเสียพ้อยอัฟ hpมากจะได้ลง agi ได้เยอะๆ

ช่วยเสนอแนะทีนะครับพร้อมกับบอกการ อัฟ agi hp เท่าไรดี ถ้าเลเวลตอนนั้น 100หรือ100+เท่าไรตามความคิดของ ท่าน
และจะอัฟสกิลอะไรบ้างดี ข้ามสายไปลมเอาไรดีหรือจะไปน้ำ เอิกๆ

ยังไง ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น ซึ่งจะเป็นประโยชน์แต่ผมมาก

#2 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2007 - 12:37:29 AM

ถ้าไวดิน จริงๆนะ เซียนครับ ชัว
ส่วนใหญ่ ไวจะไม่เน้นอัพเลือด และเซียนก็ไม่เน้นมีเลือดเหมือนกัน
เพราะว่าคุณต้องม่าน ต้องผ่า ถ้ามันไม่ติดเลือดคุณก็หมดความหมาย

กุนซือ ก็สามารเล่นไวได้ครับ แต่คุณคงต้องซัพเยอะหน่อยเพราะ คุณเล่นไว
มีม่านมี ระฆังทอง มีแช่ มีทุบ10 ต่างๆนาๆ

ปล.สมญานามเขามีความสามรถคนละแบบ
แต่ที่คุณเสนอมา จะเน้นไปที่ไว+ปัญญา ชะนั้น ลองมอง เซียน,กุนซือ ดูครับ

#3 patiparn

patiparn

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2007 - 06:50:34 PM

ก็ว่องไวไงค่ะคือ agi ไงค่ะ โง่หรือแกล้งโง่ค่ะถามได้ (โง่)

#4 DevilNighT

DevilNighT

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2007 - 08:26:24 PM

คนที่ชื่อ patiparn หลงประเด็นหรือเปล่าครับ การใช้คำพูดแสดงถึงระดับ ปัญญาได้เลย กระทู้เขาถามกันดีดี บางเรื่องผมก็พอรู้ บางเรื่องก็อยากได้คำแนะนำหลายๆท่าน ที่อ่านและตอบ

#5 step lnw

step lnw

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2007 - 01:31:07 AM

จอมยุทธคับ สายไวต้องจอมยุทธ อัพ พลังจิตอ่านใจ จกลม ด้วยคับ เทพเลย
ป.ล อย่าลืมวิยานคุ้มครองด้วยคับ

#6 DevilNighT

DevilNighT

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2007 - 11:39:38 AM

*-*

#7 ซาลาเปา.

ซาลาเปา.

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 July 2007 - 05:15:21 AM

คนไม่รู้คือคนไม่โง่ ไปว่าเค้าซ่ะนะ ส่วนที่เห็นๆสาย agi นี้ เห็นเซียนจะมากก่าจอมยุทธนะที่รู้ๆมา (ถ้าไม่ใช่ก็โทษทีเเร้วกัน)

#8 khemmarat

khemmarat

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์
  • Interests:สนใจเรื่องวรรณคดีอิงประวัติศาสตร์สามก๊ก และกฏหมายต่างๆครับ

โพสต์เมื่อ 29 July 2007 - 11:03:20 PM

สายไวต้องเซียน กับกุนซือครับ
เซียน ผ่า ม่าน ทุบกะได้
ส่วนกุนซือ ทุบ ม่าน ระคัง กระจก แช่ อื่นๆครับ

#9 •คินอิจิ•

•คินอิจิ•

ทหารศึกดาบแยก

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 July 2007 - 07:00:17 PM

ผมคิดว่า ถ้าเล่นไวจอมยุทธดีที่สุดครับ อัพเลือดแค่ 20 พอ หรือไม่ก็ 15 ก็อยู่ได้แล้ว อีกอย่างจอมยุทธมีสกิลช่วยเหลือที่เวลาเลือดเหลือน้อย ศัตรูจามีโอกาศตีมิสด้วยอ่าครับ แบบว่าไม่โดนเลยหรือโดนยาก หุหุ

#10 khemmarat

khemmarat

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์
  • Interests:สนใจเรื่องวรรณคดีอิงประวัติศาสตร์สามก๊ก และกฏหมายต่างๆครับ

โพสต์เมื่อ 01 August 2007 - 10:44:11 PM

มันก็ต้องขึ้นอยู่กับคุนว่าคุนถนัดในด้านไหนด้วยอ่ะครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว