ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

วิธีใช้ True bot AI 1.5 แบบเบื้องต้น

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2007 - 01:07:16 PM

เริ่มต้นด้วยดาวโหลด bot ก่อน โดยต้องโหลดทั้งหมด 3 ตัวหลัก ๆ ดังนี้
True bot : http://www.skjune.co...p?showtopic=224

AI1.5 for truebot : http://bbs.pramool.c...p3?katoo=F23767 หรือ http://members.thai...... Released.zip

Dll for truebot : http://www.skjune.co...for_truebot.zip

-----------------------------------------------
โหลดทั้ง 3 ตัวก่อนนะ ต้องใช้
-----------------------------------------------

ส่วนสคริปเควสต่าง ๆ ที่มีให้มาใน TrueAi1.5 ใช้ไม่ได้แล้วนะครับต้องแก้ไขใหม่ครับ สามารถหาได้จาก

สคลิปเควส : http://www.skjune.co...p?showtopic=354 หาเอาเองนะคับ....

อันนี้เป็นบอทขายของคับ โดยคุณจูนครับ
http://www.skjune.co...Sell_n_Shop.zip หรือ http://hi.warzier.co...p;thread_id=418 แล้วลงมาที่อันที่ 2 คับ

หลังจากโหลดทั้ง 3 ตัวมาครบแล้วให้ทำการ unzip , unrar ออกมาเลยนะครับ....

เราจะได้ไฟล์มา 3 โฟล์เดอร์ คือ TruebotAi1.5 , truebot3.35b และ dll_for_truebot

เริ่มต้นการติดตั้ง dll ไฟล์สำหรับการทำงานของบอท

ขั้นแรก เตรียมความพร้อมของเครื่องคอมโดยการติดตั้ง driver ที่บอทต้องใช้ โดยไปที่ folder \\dll_for_truebot ครับ
จากนั้นให้ทำการรัน regis.bat มันจะขึ้นไดอะล็อกขึ้นมา ให้กด enter ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะไม่มี dialog ขึ้นมาอีก และที่สำคัญ
เมื่อติดตั้ง dll แล้วห้ามลบโฟลเดอร์ \\dll_for_truebot นะครับ

ขั้นที่สอง เตรียม bot มีหลายขั้นตอนเหมือนกันนะครับ ค่อย ๆ ทำไปนะครับ โดยให้ไปที่โฟลเดอร์
\\TruebotAi1.5\\TrueBotAi\\Character\\ชื่อตัวละครที่สร้าง\\

step1. ให้ทำการปรับเวอร์ชั่นของ truebot ก่อนเพราะเวอร์ชันที่มากับ TruebotAi เป็นเวอร์ชันเก่า
โดยก๊อปปี้ truebot.exe ที่ได้จากโฟลเดอร์ truebot3.35b ไปไว้ที่
\\TruebotAi1.5\\TrueBotAi\\Character\\ชื่อตัวละครที่สร้าง\\
เช่น c:\TruebotAi1.5\\TrueBotAi\\Character\\นายก\\

step2: ให้ปรับเวอร์ชันของ ttem.dat โดยก๊อปปี้ไฟล์ชื่อ Item.dat จาก
c:\\program files\\Asiasoft\\Tsonline\\data\\Item.dat มาไว้ที่
TruebotAi1.5\\TrueBotAi\\Character\\ชื่อตัวละครที่สร้าง\\

** ถ้ามีหลายตัวให้ทำการก็อปปี้ใส่ให้ครบทุกตัวละครที่มีนะครับ.....

#2 foxza

foxza

งันเหลียง บุนทิว

• 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2007 - 03:08:31 PM

มีวิธีใช้แบบขายของป่ะคับ

#3 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 06:32:22 AM

ต่อมาว่ากันด้วยเรื่องเซ็ทตัวละครเลยนะคับ.....

เข้าไปที่ TruebotAI1.5\\TruebotAI\\Character\\ชื่อตัวละครที่สร้าง\\
เช่น c:\TruebotAi1.5\TruebotAi\Character\นายก\

ให้ทำการแก้ไขไฟล์ profile.ini โดยเปิดด้วย notepad หรือโปรแกรมอื่นก็ได้นะครับ โดยคลิ๊กเมาส์ขวาแล้วเลือก Edit หรือ Open with เลือก Notepad หรือ เปิดโปรแกรม Notepad ก่อนแล้วเปิดไฟล์ก็ได้ครับ....

สิ่งที่ต้องแก้ไขคือ

[Server]
ServerIP=203.144.137.24 *** ใส่ IP ของ Server ที่ต้องการเล่น สามารถหาได้จาก
ในโปรแกรมเกมส์ TSonline ที่ลงในเครื่องครับ
C:\\Program Files\\Asiasoft\\TSOnline\\Server.ini เปิดด้วย Notepad ครับเอาเลข IP ที่ต้องการเล่นมาใส่ครับ

ID =ts01234567 ** ID ของตัวละครที่เล่นครับ
Password =1212 ** Password ของตัวละครนั้น
Pversion =182 ** ค่าของตัวเช็คเวอร์ชั่นเกมส์ TS ครับ ตอนนี้ คือ 182 ครับ

เสร็จแล้วกด Save เลยครับ ทำทุกตัวนะครับ......

---------------------------

ต่อไป ยังอยู่ที่เดิมนะครับ......คราวนี้แก้ไขไฟล์ชื่อ Config.js ใช้ Notepad เปิดเหมือนเดิมครับ
ซึ่งจะพบกับอะไรตั้งมากมายซึ่งเป็น ตัวตั้งค่าต่าง ๆ ให้กับตัวละครนั้น ๆ ครับ.... แต่นั่นไม่ใช่สิ่งสำคัญครับ
เพราะที่ต้องแก้ไขจริง ๆ มีไม่กี่ค่าหรอกครับ....ที่เหลือเขาทำมาดีอยู่แล้ว อันนี้ต้องยกเครดิตในคนทำเขานะครับ...
ส่วนที่ต้องแก้ไขจริง ๆ เพื่อให้บอททำงานตามที่เราต้องการเริ่มต้นที่ บรรทัดที่ 28 ที่ AutoClickNPC เลยนะครับ

// ---------- [ Out Battle Option ] ----------
AutoEatFood = 1 // 0,1 /*0 = ปิดการกินนอกฉาก / 1 = กิน Hp/Sp อัติโนมัติ */
AutoHealing = 0 // 0,1,2,3 /*0 = ปิดการฮิลนอกฉา / 1 = วารีคืนพลัง / 2 = รักษาบาดเจ็บ / 3 = สุดยอดรักษา*/
AutoClickNPC = 1 // 0,1 /*0 = ปิดการดูด NPC / 1 = ดูด NPC อัติโนมัติ */
อันนี้ใช้สำหรับดูด NPC ตามป่าครับทำให้พวก NPC วิ่งหาเราเร็วขึ้น ควรเซ็ทเป็น 0 เวลาโดดเควสหรือโดดด่านนะครับเพราะมันจะทำให้
บอทช้าได้

ActionStart = 1 // 0,1,2,3 /*0 = ยืนปกติ / 1 = นั่ง / 2 = ขี่ม้า / 3 = เต้นลิเก*/
อันนี่ไว้ลำหรับเซ้ทให้ตัวละครยืนหรือนั้งหรือขี่ม้าครับอยากได้แบบไหนเวลาบอทมันเริ่มทำงานก็เซ้ทเอาครับตามใจเลย
AutoStart = 0 // 0,1,2 /*0 = ปิด / 1 = เดินอัติโนมัติ / 2 = โดดเควส*/
อันนี้สำคัญ เป็นการเซ็ทเพื่อให้บอททำงานกับการเก็บเลเวลแบบต่าง ๆ ครับ... 0 คือ เป็นโหมดปกติครับ ไม่ทำอะไรใช้ลำหรับ
เก็บเลเวลตามป่าแบบนั่งตรงจุดที่มี NPC เดินนะครับหรือลูกตี้ในคณะโดดเควสต่าง ๆ ครับ
1 คือเป็นการบอทแบบเดินตามป่าหรือในถ้ำ โดยต้องใช้ควบคู่กับ การตั้งค่า WaypointName ในส่วนด้านล่าง เพื่อบอกตำแหน่งการเดินครับ
อันนี้เซ็ทเฉพาะหัวหน้าตี้หรือคนที่เดินคนเดียวนะครับ
2 คือเป็นการเซ็ทบอทให้โดดเควสครับ ต้องใช้ควบคู่ กับ AutoStart_Delay และ QuestName เหมือนกันนะครับเซ็ทสำหรับคนที่โดด
คนเดียวหรือหัวหน้าตี้นะครับลูกตี้ไม่ต้องเซ็ท
AutoStart_Delay = 10 // 0,>0 /* หน่วงเวลา AutoStart_Delay วินาที ก่อนโดดเควส */
อันนี้เป็นหารหน่วงเวลาก่อนโดดครับ เพื่อให้ตี้มีเวลารับคนและเซ็ทตี้ให้พร้อมก่อนโดดครั้งแรกครับใส่เลขตามต้องการและความเหมาะสม
เลยครับ หน่วยเป็นวินาทีนะครับ เหมือนกันนะครับลูกตี้ไม่ต้อง

QuestName = "ซ่งหยง" // ชื่อ Quest ดูได้ใน Folder Quests
อันนี้เป็นชื่อเควสที่ต้องการจะโดดเควสนะครับ ใช้ควบคู่กับ AutoStart = 2 ส่วนชื่อเควสต่างๆจะเก็บอยู่ที่
TruebotAI1.5\\TruebotAI\\quests\\....txt แต่ขอบอกก่อนนะครับเควสที่มีอยู่เดิมใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ต้องไปเอามาใหม่
เพราะมีการเพิ่มคำสั่งเพื่อให้เควสทำงานไม่รู้จบ ไว้จะอธิบายช่วงถัดไป......ใส่เฉพาะชื่อนะครับ .txt ไม่ต้องใส่ครับ
WaypointName= "ถ้ำเทพปีศาจ" // ชื่อ Waypoint ดูได้ใน Folder Waypoint
อันนี้ใส่ชื่อทางเดินที่เราต้องการซึ่งเราต้องทำเองนะครับ โดยใช้ควบคู่กับ AutoStart = 1 ส่วนชื่อทางเดินต่าง ๆ จะเก็บไว้ที่
TruebotAI1.5\\TruebotAI\\waypoints\\....txt อันนี้เราต้องทำเองนะครับ แต่เขามีตัวอย่างมาให้ 2 อัน วิธีสร้างก็ง่าย ๆครับ
ถ้าเราต้องการเดินที่ไหนเราก็จดตำแหน่ง X,Y ที่อยู่ตรงด้านล่างขาวของจอเกมส์ไว้ มาสร้างครับดูตัวอย่างจากไฟล์ที่เขาสร้างไว้ก็ไดครับ

ส่วนถัดไปเป็นการสลับตรา *2 หรือ *1.5 นะครับสำหรับคนรวยและอยากเก็บเวลไว ๆ เอาวิธีเซ้ทตรงนี้ก่อนนะครับ แต่ยังมีที่ต้องเซ็ทอีกที่
แต่มันอยู่อีกที่ครับ
// ---------- [ Swap Lucky ] ----------
SwapUse = 0 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = ใช้งานสลับตราตามเงื่อนไขข้างล่าง*/
อันนี้ในเปิดหรือปิด การใส่,ถอดตรา ครับ เซ็ทเป็น 1 ถ้าต้องการใช้ อีก 2 อันด้านล่างไม่ต้องเซ็ทเพราะมันถูกอยู่แล้ว
SwapCheckLogin = 1 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = เช็คตราตอน Login*/
SwapOutBattle = 1 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = สลับตราหลังจากจบ Battle*/

/ ---------- [ GM Option ] ----------
GM_Login = 0 // 0,1 /*0 = ตีต่อไป / 1 = Disconnect เมื่อ GM Login เข้าเกม*/
อันนี้เซ็ทให้บอทตัดเมื่อ GM เข้าเกมส์ครับ
GM_InMap = 1 // 0,1 /*0 = ตีต่อไป / 1 = Disconnect เมื่อ GM เข้ามาใน Map*/
อันนี้เป็นการเซ็ทให้บอทตัดเมื่อ GM เข้ามาในที่ที่เราบอทอยู่ครับ
ไม่ต้องแก้อะไรนะครับ.....เว้นแต่อยากลองดู

ส่วนค่าอื่น ๆ ถ้าอ่านเข้าใจว่าใช้ทำอะไรก็แก้ไขได้ตามต้องการนะครับ
จบแล้วสำหรับในส่วนนี้.....เด้วมาต่อกันครับ

#4 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 07:13:18 AM

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่เขียนไม่ค่อยรู้เรื่อง และพิมพ์ผิดบ้าง ค่อย ๆ อ่านคงพอจะเข้าใจ
มาต่อกันเลยครับ.........

เริ่มต้นเป็นการเซ็ทค่าในฉากต่อสู้ก่อนนะครับ
ให้เข้าไปแก้ไขที่ TrueBotAi1.5\\TruebotAi\\Character\\ชื่อตัวละคร\\table\\my_battle.txt เปิดด้วย Notepad
เลยครับ ซึ่งจะเจอกับ

เป็นคำสั่งการต่อสู้ของตัวเราครับ
// รูปแบบการต่อสู้ของฉัน
function TableMyAttack(){
Target = findMonster() \\เป็นคำสั่งที่ใช้หา NCP ที่จะสู้ครับ โดยการเลือกNPC ที่เลือดเยอะสุดก่อนแต่ถ้าเลือด
เท่ากันจะตีจาดขวาไปซ้ายครับ
SkillUse("มือเปล่า") \\เป็นคำสั่งสำหรับการสู้แบบไหน ,มือเปล่า คือโดดตีปกติครับ เราสามารเปลี่ยนเป็น ฟันใต้ดิน,
กระบี่ไฟบิน, ธนูไฟ เป็นต้น ตามสกิลที่เรามีครับ.....
}

เป็นคำสั่งการต่อสู้ของขุนพลที่ใช้ครับ ** ขุนพลที่จะใช้ควรเอามาป็นตัวแรกจะดีกว่านะครับ
// รูปแบบการต่อสู้ของขุนพลฉัน
function TablePartnerAttack(){
Target = findMonster()
SkillUse("มือเปล่า")
}

ต่อไปจะเป็นการตั้งรูปแบบการต่อสู้ที่ตั้งเพื่อให้การต่อสู้มีประสิทธิภาพขึ้นครับ โดยใช้คำสั้งที่อธิบายอยู่ด้านล่างครับ
จะแสดงเฉพาะของตัวเรานะครับส่วนขุนพลปรับใช้ได้เหมือนกันครับ

แบบตี NPC ตามชื่อ
Target = findMonsterName("โจโฉ") \\ ให้ตีตัวที่ชื่อโจโฉ
}
หรือ
แบบตี NPC โดยระบุตำแหน่ง และใช้สกิลแบบแก็งธนูไฟ
Target.Row = 0 \\ ให้ตีตัวที่ยืนแถวหลัง , 1 คือยืนแถวหน้า
Target.Col = 2 \\ ให้ตีตัวที่อยู่ตรงกลาง , 0 คือตัวขวาสุด , 1 , 2 , 3 , 4 คือตัวซ้ายสุด
if(ts.Character.SP < 15){ \\ ถ้าค่าสกิลของตัวละคร น้อยกว่า 15 ให้โดดตี แต่ถ้ามากกว่าให้ยิงธนูไฟไปที่ตัวกลาง
}else{
SkillUse("ธนูไฟ")
}
}

แบบตีแล้วใชการสลับตรา* 2 อันนี้ใช้กรณีสู้ 2 เทิร์นจบนะครับ ถ้ามากกว่านั้นให้เอาการสลับตราไปไว้เทิร์นรองสุดท้ายเลยครับ
แล้วตั้งให้ตัวเราป้องกันไว้ครับ ต้องศึกษาเพิ่มเติมด้วยนะครับ มีคำถามก็ลองเขียนไว้ครับตอบได้จะตอบให้ครับ.....
** ต้องใช้ควบคู่กับการตั้งค่าใน Config.js ด้วยนะคับ
ใน config.js แก้ไขตรงนี้ครับ แก้เป็น 1 ให้หมด....

// ---------- [ Swap Lucky ] ----------
SwapUse = 1 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = ใช้งานสลับตราตามเงื่อนไขข้างล่าง*/
SwapCheckLogin = 1 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = เช็คตราตอน Login*/
SwapOutBattle = 1 // 0,1 /*0 = ปิด / 1 = สลับตราหลังจากจบ Battle*

ใน myBattle.txt ใช้แบบนี้ครับ

if(round_count == 1){ // เทิร์นแรกยิงธนูไฟหรือโดดตี
Target.Row = 0
Target.Col = 2
if(ts.Character.SP < 15){
}else{
SkillUse("ธนูไฟ")
}
}else if(round_count == 2){ // เทิร์นที่ 2
if(SwapUse == 1){ // ถ้าเซ็ทเปิดการสลับตราไว้
SwapLucky("on") // สลับตรา โดยตรา *2 ต้องไปอยู่ช่อง 25 และตัวเราควรใส่ตราอย่างอื่นไว้ก่อน
}else{ // แต่ถ้าไม่ได้เปิดการสลับตราให้ตีต่อ
Target.Col = 4
}
}else{
SkillUse("ป้องกัน")
}
}

// รูปแบบการต่อสู้ของขุนพลฉัน
function TablePartnerAttack(){
if(round_count == 1){
Target.Col = 2
}else if(round_count == 2){
Target.Col = 4
}else{
}
}

หวังว่าจะไม่มีพิมพ์ผิดอีกเน้อ......

#5 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 07:22:57 AM

ต่ออีกนิดกับการตั้งปาร์ตี้.......
ให้เข้าไปแก้ไขที่ TrueBotAi1.5\\TruebotAi\\Character\\ชื่อตัวละคร\\table\\party_name.txt เปิดด้วย Notepad
เลยครับ ซึ่งจะเจอกับ

var PartySet = 0; //0,1,2 /*0 ปิดระบบ ปาร์ตี้ /1 เป็น หัวหน้าปาร์ตี้ /2 เป็น ลูกทีมปาร์ตี้*/
var PartyMax = 0; //0,1,2,3,4 /*0 ปิดระบบ เช็คปาร์ตี้ /1,2,3,4 จำนวนคนในทีม (ไม่รวมตัวเรา)*/
var PartyLeader =""; //ชื่อหัวหน้าปาร์ตี้

function PartyF(){
if(PartySet == 1){
SetPartyFriend("ใส่ชื่อลูกทีม1") //ใส่ชื่อลูกทีม1
SetPartyFriend("ใส่ชื่อลูกทีม2") //ใส่ชื่อลูกทีม2
SetPartyFriend("ใส่ชื่อลูกทีม3") //ใส่ชื่อลูกทีม3
SetPartyFriend("ใส่ชื่อลูกทีม4") //ใส่ชื่อลูกทีม4
SetSena("ชื่อลูกทีมที่ต้องการให้เป็นเสนา") //ใส่ชื่อเสนา
}
}

คงไม่ต้องอธิบายนะครับเพราะมีคำอธิบายอยู่แล้ว มาดูตัวอย่างกันเลยดีกว่า สำหรับคนที่ลุยเดี่ยวก็ไม่ต้องสนใจนะครับ แต่ถ้าตี้บ้างโดดเองบ้าง
ควรมาตรวจดูที่ var PartySet = 0; ควรให้เป็น 0 ไว้นะครับ

ตัวอย่างปาร์ตี้ 3 คนมี นาย A เป็นหัวหน้าตี้ นาย B,C เป็นลูกตี้นะครับ ให้ B เป็นเสนา

** สำหรับหัวหน้าปาร์ตี้

var PartySet = 1; //0,1,2 /*0 ปิดระบบ ปาร์ตี้ /1 เป็น หัวหน้าปาร์ตี้ /2 เป็น ลูกทีมปาร์ตี้*/
var PartyMax = 2; //0,1,2,3,4 /*0 ปิดระบบ เช็คปาร์ตี้ /1,2,3,4 จำนวนคนในทีม (ไม่รวมตัวเรา)*/
var PartyLeader =""; //ชื่อหัวหน้าปาร์ตี้

SetPartyFriend("B") //ใส่ชื่อลูกทีม1
SetPartyFriend("C") //ใส่ชื่อลูกทีม2
SetSena("B") //ใส่ชื่อเสนา
}
}

** สำหรับลูกตี้เหมือนกันที้ง 2 ตัวเลย

var PartySet = 2; //0,1,2 /*0 ปิดระบบ ปาร์ตี้ /1 เป็น หัวหน้าปาร์ตี้ /2 เป็น ลูกทีมปาร์ตี้*/
var PartyMax = 2; //0,1,2,3,4 /*0 ปิดระบบ เช็คปาร์ตี้ /1,2,3,4 จำนวนคนในทีม (ไม่รวมตัวเรา)*/
var PartyLeader ="A"; //ชื่อหัวหน้าปาร์ตี้

// SetPartyFriend("B") //ใส่ชื่อลูกทีม1
// SetPartyFriend("C") //ใส่ชื่อลูกทีม2
// SetSena("B") //ใส่ชื่อเสนา
}
}

** เครื่องหมาย // เป็นเครื่องหมายสำหรับคอมเม้นต์บรรทัดนะครับ ใช้เพื่อให้โปรแกรมไม่ต้องสนใจอ่านบรรทัดนี้ครับ
จะใช้การลบหรือคอมเมนต์ก็ได้นะครับ

ปล. งง ก็ตามได้อีกนะครับ.....เด้วมาต่อนะครับ.....

#6 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 07:30:24 AM

บอทขายของมีนะครับ แต่อยู่ใน warzier ซึ่งตอนนี้เข้าไม่ได้ครับ ถ้าเข้าได้จะเอาลิ้งมาให้
http://www.skjune.co...Sell_n_Shop.zip
ไปโหลดใช้ดูนะครับ วิธีใช้ก็ไม่ยากครับ....

#7 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:02:08 PM

ลองทำแปป กระทู้มีสาระดีแท้

#8 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:26:04 PM

ผมโดดเควสได้ครั้งเดียวแล้วก้ตีไม่ได้เลย เจ้าของกระทู้มาดูที่สิครับ ผมโดดเควส ครั้งเดียวแล้วมันโดดได้ครั้งเดียวก้ไม่โดดแล้วอะ
เพราะไรช่วยอธิบายที่พี่

#9 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:26:30 PM

ช่วยมาตอบด้วยนะครับ ผม อยากรู้ทำบอทเป้นแล้วแฮะๆๆ

#10 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:27:21 PM

ถ้ามีผู้รู้ก็บอกด้วยนะครีบบบ

#11 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:27:55 PM

ขุดๆๆๆ

#12 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2007 - 10:28:07 PM

เดียวพรุ่งนี่มาต่อนะครับ

#13 SezunA

SezunA

เฝิงจี้

• Special Member
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2007 - 12:30:48 AM

สคริปที่คุณใช้เป็นสคริปที่ใช้ใน EP เก่าคับต้องแก้ใหม่ลองหาๆอ่านดูเองนะคับในบอร์ดนี้มีอยู่แล้ว
เอ่อ. . .ปั๊มเพื่อ???

#14 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2007 - 01:39:44 PM

แฮะๆๆไม่มีไรทำ ช่วยบอกที่งับ ทำไหม ผมบอทแล้ว มันตัดเลย

#15 bestza

bestza

กัวต้า

• 35 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2007 - 04:16:03 PM

เมื่อไรคุนหัวหน้ากระทูจะมางับ

#16 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2007 - 02:59:24 PM

หวัดดีครับ.........

ขอโทษทีครับ ไปสงกรานต์ยาวเลยครับ...........

โดดครั้งเดียวเหรอ ไม่แน่ใจว่าวันนี้จะโดดได้หรือยังนะครับ....
ขอรายละเอียดหน่อยนะครับว่า โดดเควสไหนแล้วโดดครั้งเดียวครับ....

จะพยายามช่วยตอบจะครับ......

#17 Monkiez

Monkiez

เทพสงคราม ลิโป้

• 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 April 2007 - 03:06:04 PM

กระทู้ดีมีสาระ

#18 marlin

marlin

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2007 - 06:27:10 AM

ขุดก่อน.......
มีใครสงสัยการใช้งานทิ้งคำถามไว้ได้นะครับ...
ถ้ารู้จะตอบให้ครับ......

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว