ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

เข้าเกทส์มาขึ้นหน้า Loading ตลอดเลยครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 puenspy

puenspy

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2016 - 08:31:24 AM

windows8 เล่นเกมส์ได้หรือเปล่าอ่ะครับ
ข้างหน้า Loading ตลอดเลยครับ

มีวิธีแก้ไขไหมครับ

#2 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 March 2016 - 05:33:36 PM

ให้ลองทำตามนี้ดูนะครับ

==============

สำหรับ Windows 8, Windows 8.1, Windows 10

สามารถเข้าเล่นได้ด้วยวิธีการดังนี้ค่ะ

1. Click ขวาที่ไอคอน aLoginX

2. เลือก property

3. เลือกแถบ Compatibility

4. ตรงช่อง compatibility mode เลือกเป็น windows xp sp3

5. ตรงส่วน display ด้านล่างเลือก color เป็น 16 bit

6. กด ok แล้วจึงกด double click ที่ aLoginX เพื่อเข้าเกมอีกครั้ง

** ด้านบนตรงนี้ (1-6) ทำแค่ครั้งแรกครั้งต่อไปก้อกดเข้าเล่นได้เลย

ทีนี้พอเข้าเกมได้ มันจะไปค้างที่หน้า Loading

1. ให้กด ctrl+alt+del

2. ให้เลือก task manager

3. เกมก้อจะเข้าได้ปกติแล้ว

4. ให้ปิด task manager ไป

อาจจะยุ่งยากซักหน่อยนะคะ เพราะเกมมันเก่าแล้ว ไม่ค่อยเข้าเกมระบบ OS ใหม่ๆ ^^" 

X CroSs

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว