ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

Dialogเควส สำหรับคนเริ่มเล่น

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 878 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#801 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2007 - 12:53:01 AM

SlipkNot โพสต์แล้ว Nov 10 2007, 01:49 PM
[font=Arial Narrow]เอารูปลงเวลาโพสเอาลงไงอะครับช่วยบอกทีผมทำไรไม่ค่อยเป็น
[size=7]OverLove

ไปที่แทรกรูป แล้วก็ใส่ลิ้งไป แค่นี้รูปก็ออกมาแล้วครับ

#802 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2007 - 12:54:04 AM

กุนซือ โพสต์แล้ว Nov 10 2007, 09:30 PM
คุณ SEAL ช่วยทำไดอะล๊อคเควส ที่สู้กะหลูจือ ที่ป่าศิลาให้ทีนะงับ จะล่าถุงรี -*-

Zeal ครับ ไม่ใช่ Seal sad.gif

เอ่อ ช่วงนี้ ไม่ค่อยว่างนะ แต่ถ้าได้ยังไงจะโพสให้นะ

#803 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2007 - 12:57:32 AM

ลองดูแล้วไปๆมาๆ จำเควสไมได้ ขอรายละเอียดเควสด้วยนะครับ

#804 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2007 - 12:49:38 AM

รายละเอียดการรับเควดครับที่จะล่าถุงม่วง

รายละเอียดเควส
1. ต้องเป็น party 5 คน และ เป็นกิลเดียวกันทั้งตี้
2. เดินเข้าไปที่ว่าการจัวจวิ้น (บ้านหลิวเหยียน) จะมีทหารออกมาดัก และสู้
3. เข้าไปคุยในที่ว่าการ แล้วจะมีการสู้อีกครั้ง
4. ไปป่าศิลา ลอดถ้ำบนขวา จนถึงป่าด้านในสุด ให้เดินไปล่างขวา จะเจอกับหลูจื๋อ ธาตุน้ำ (ดรอปถุงรีสกิล)
+ ทหารน้ำเวล 24 อีก 5 ตัว

#805 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 03:50:09 PM

ชื่อ NPC - จี๋ผิง
เลเวล/ธาตุ - น้ำ 86
เควส - ปาโต้เยาเล่าปี่
1.รับเควสช่วยหมีจูเข้าเมือง โดยกการคุยกะหมีจูที่หน้าเมือง แล้วพากลับไปหาช่งหยง
ในเมือง ได้ตรา sp+20 หลายๆคนคงทำแล้ว อิอิ

2.ไปหาข่งฟางที่อยู้บ้านทางซ้ายมันจะให้เราเอาสาลี่ไปคืนช่งหยง เอาไปคืนแล้วเราจะได้ของกิ๊กก๊อกมา T-T

3.คุยกะช่งหย่งต่อเราจะได้เควสส่งสิ่งของของความช่วยเหลือโดยนำไปส่งให้มารดาไท่สือฉ
ืออยู่บ้านข้าางยายเฒ่าตกใจ ( ได้ของกิ๊กก๊อกมา 1 ชิ้น T-T )

4.คุยกะหัวหน้ากองทหาร แล้วมันจะขอตามเรามาด้วย ( เควสโจมตีศัตรูที่หน้าเมือง ) พาไปหน้าเมืองซะสู้ๆๆ เจอไท่สือฉือ อิอิ เสร็จแล้วกลับมาหาขงหย่งจะได้จดหมายมา

5.นำจดหมายที่ได้ไปส่งให้เล่าปี่ที่ผิงหยวน เมืองที่มีกงซุนจั้นเฝ้าอยู่โดยเล่าปี่จะอยู่ที่ลาน
เล่าปี่จะขอตามมาด้วย

6.นำเล่าปี่กับไปเป๋ยไห่ไปหาช่งหยงแล้วช่งหยงจะให้เราออกไปปราบศัตรูที่หน้าเมือง (อีกแร่ะ)- - แล้วกลับ
มาหาช่งหย่ง จะได้จดหมายของความช่วยเหลือของเถาเซียน

7.ไปหาเถาเซียนที่สวีโจวแล้วเถาเซียนจะให้เราออกไปป้องกันเมืองจากกองทัพโจโฉ สู้กะโจโฉ แล้วกัลบมาหาเถาเซียนได้ ขนนกน้ำ+2 หลายคนอาจทำถึงตรงนี้แร่ะ อิอิแต่คงยังไม่ได้ทำต่อ

8.แล้วเถาเซียนจะให้เราไปช่วยเมืองเซี่ยเพียจากเงื้อมือพี่น้องแฮ ไปจัดการมันซะ เมื่อปราบพี่น้องแฮะได้แล้ว โจโฉ จะนำทัพมาสู้กะเราต่อเลย ฆ่ามานซะ แล้วเข้าเมืองไปหา เฉินเติง
แล้วจะได้ T-T ไม่บอก ไปลองดูเอง

9. จากนั้นเฉินเติง จะให้เราไปปราบพวกที่อยู่ในถ้ำ......จำชื่อไม่ได้แต่อยู่ทางซ้ายของเสี่ยวเพ่ยอ่ะ - - เข้าไปในถ้ ำ ไปตรงที่มีแร่ จะเจอกับทหารคุยกับมัน แล้วสู้กับมัน มี 2 รอบ ( รอบ 2 พยายาม จัดการกับหลิวเยี่ยก่อนจะดีมาก เวทมันแรงมากๆ ธาตุดิน ที่เดียวอาจมีนอน )

10.กลับมาที่สวีโจวจะเจอคนมารอที่ทางเข้า คุยกะมัน มันจะให้เราไปหาเฉินกุย ที่อยู่ที่เซี่ยพีเพื่อรับรางวัล ได้อะไรดูเองนะ อิอิ

11.จากนั้นไปหาเล่าปี่ที่สวีโจว ซึ่งเล่าปี่อยู่ที่บ้านเศรษฐี เล่าปี่จะให้เราไปสืบพวกกองกำลังของอ้วนสุด ที่อยู่ในถ้ำน้ำสวีอี๋ อะตามไปดู เลย

12.เข้าถ้ำไปหา ทหารที่อยู่ตรงแร่ กับ ตัว ตรงทางออก สู้กับมัน แล้ว ทหารจากเสี่ยวเพ่ยจะมาแจ้งข่าวว่าเมืองสวีโจวโดนลิโป้ยึดไปแล้ว เล่าปี่หนีไปแย้ว - -

13.ไปหาเล่าปี่ที่ค่ายกว่างหลิง ระหว่างเข้าค่ายจะเจอกับกองทัพอ้วนสุด - - จัดการมันซะ แล้วรับรางวัลจากเล่าปี่ซะนะ T-T

14.กลับไปสวีโจวอีกครั้ง ไปคุยกับทหารหน้าจวนผู้ว่าตัวขวามือ ลิโป้ จะบอกว่าให้เราไปขอโทษเล่าปี่ ที่เสี่ยวเพ่ย กลับ ไปเสี่ยวเพ่ยไปที่จวนผู้ว่าบ้านใหญ่ๆอ่ะ

15.จากนั้นเตียวหุยจะโกรธลิโป้ - - เล่าปี่จะให้เราไปห้ามเตียวหุย ไม่ให้ไปตบปากลิโป้ - -

16.ไปค่ายกว่างหลิงไปทางซ้ายบนจะเจอม้าคุยกะมันแล้วจะมีชาวบ้านมาหาว่าเราขโมยม้า - -
จัดการมันเลย ว่าเราได้ไง -*-

17.กลับไปหาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ย ขณะนั้นเองลิโป้ได้นำกัลงมาปิดล้อมเสี่ยวเพ่ยไว้เสียแล้ว

18.เล่าปี่จึงไว้วานให้เล่าช่วยหยุดยั้งกองทัพของลิโป้ T-T

19. ไปบ้านที่อยู่ทางขวา ( บ้านที่อยู่ด้านบนของเควส สกิลพิษ ) จะได้สู้กับกองทัพของลิโป้

20.เมื่อปราบได้แล้ว ชาวบ้านจะบอกว่าให้เราไปที่บ้านเศรษฐีที่อยู่ด้านซ้าย ( ด้านบนของตัวเก็บของ ) เจอกับกองทัพของเตียวเลี้ยว !!!!! จัดการตัวดิน 130 ก่อนเลย มันชั่วๆ มากๆๆ อย่าเอาไว้

21.เสร็จแล้ว กลับไปหาเล่าปี่เล่าปี่จะขอบคุณเราและให้รางวัลแก่ เรา

คุณ Aze โพสไว้เท่านี้คับ

22. เราไปรับเควสกับฉินอี๋ลู่ที่ในโรงเตี้ยมที่สวีโจวคับเค้าจะบอกว่าลิโป้ทะเลาะกับเตี้
ยวเลี้ยวเราก็ไปหาลิโป้คับเพื่อไกล่เกลี่ย (เดาว่าเควสนี้คนทำได้ต้องผ่านเควสสุสานจิ๋นซีเควสม้าเซกเธาอะหล่ะคับก่อนนะคับไม่งั
้นลิโป้มานไม่ยอมคุยกับเรา) ลิโป้จะให้เตียวเลี้ยวไปตีทัพของอ้วนสุดที่ถ้ำหินย้อยเฉินเต๋อคับเราก็ช่วยเตียวเลี้
ยวไป ที่บึงเฉินเต๋อโดนทะลุออกไปทางถ้ำสวี๋อี๋ของสวีโจวคับพอช่วยเตียวเลี้ยวเสร็จเค้าจะบ
อกว่าเค้ารอต้อนรับเราอยู่ที่เมืองเซี่ยพีก็ให้เราไปเซียพีคับจะเจอลู่เจาที่หน้าทาง
เข้าเมืองเลยก็กดลู่เจาคับเค้าจะบอกว่าเตียวเลี้ยวโดนโจโฉจับไว้ต้องโทษประหารที่หลั
งเมืองเราก็ไปหลังเมืองคับก็จะเจอเตียวเลี้ยวอยู่กะโจโฉก็คุยกะโจโฉสูกันนิดหน่อยก็จ
ะจบเควสตรงนี้

23. ให้เราไปรับเควสกับเล่าปี่ในเสี่ยวเพ่ยนะคับ
เค้าจะบอกทัพของลิโป้ จังป้า บุกมาประชิดเมืองเข้ามาทุกที ***[ เค้าจาให้ไปหาโจโฉที่สวี่ชัง แล้วเราก้ไปหาโจโฉ ที่สวีชัง ตัวที่อยู่ในบ้าน ไม่ใช่ตรงลานคัดทหารนะ แล้วค่อยกลับไปหาเล่าปี่อีกครั้ง ] *****
[เล่าปี่จาบอกให้เราไปที่ป่าเวยซาน เกาะ3 เข้าแมปไปแล้วขึ้นบนซ้ายมีทหารยืนอยู่] แล้วให้เราไปสู้ที่ถ้ำไท่ซานคับระหว่างทางจะได้สู้ 1 ที แล้วเดินต่อไปหาจังป้า[ หาดีๆ จะมีจังป้ายืน 2 ที่ ในถ้ำ ถ้าตัวนึงไม่ใช่ก้อีกตัว ]พอสู้จบแล้วจังป้าก็จะเข้าร่วมทัพกับโจโฉตรงนี้ผมได้ตราอัญเชิญนะคับคิดว่าน่าจะตาม
ธาตุเพราะผมดินทำได้โกเลมมา - -
อีกและแล้วโจโฉจะเชิญเราไปเฝ้าฮ่องเต้ที่สวีชั่งเขตเยี่ยนโจวคับมันจะบอกว่าระเจ้าอา
เล่าได้ไปเข้าเฝ้าฮ่องเต้ด้วยพอเราไปเฝ้า
เค้าบอกว่าพระเจ้าอาเล่าได้ดตามต่งเฉิงไปแล้วให้เรารีบตามไปช่วย

24. ต่งเฉิงมานอยู่ในบ้านทางขวาจวนแฮหัวตุ๋นที่สวีชั่งคับคุยกับต่งเฉิง
มานจะให้เราไปปราบอ้วนสุดที่ถ้ำเฉินเต๋อที่กับป่าสือถิงคับตรงนี้จะได้ตรา +sp 45 ชื่อตราสวีจี
พอสู้เสร็จแล้วกลับมาหาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ยคับจะมีสู้เล็กน้อยที่เสี่ยวเพ่ยไม่แรงม
ากแต่ตัวที่โดดมาแจมเป็นไฟเลเวล 138 5 ตัวคับ - -"
แล้วเข้าไปคุยกับเล่าปี่มานจะบอกว่าทัพโจจะบุกเซี่ยพีให้เราไปหาเมียมานคับที่เซี่ยพ
ีเสร็จแล้วทับเล่าปี่จะแพ้ทัพโจคับแล้วกวนอูพลาดท่าถูกทัพโจจับไปที่ป่เซี่ยพีให้เรา
ไปช่วย
พอเดินออกมาหน้าเมืองเซี่ยพีก็จะสู้ก่อนเลยคับรอบนึงมีแต่ไฟท้างน้าน - -
แล้วก็เดินเข้าถ้ำดินเซี่ยก็จะสู้อีกรับคับที่ทางเข้าถ้ำเลยก็มีแต่ไฟท้างน้าน - -
แล้วพอเดินออกไปที่ป่าเซี่ยพี[เดินต่อเข้าไปในถ้ำ ทะลุออกไป]ก็จะสู้อีกรอบคับ ก็มีแต่ไฟคับ - -
พอไปชั้น 2 ของป่าเซี่ยพีก็จะสู้กับโคตรไฟเลยคับ เยอะมั่กๆ
มีแฮหัวตุ๋น แฮหัวเอี๋ยน เตียนอุย เตียวเลี้ยว กุยแก เคาทู สวีห่วง โอ้ อลังการคับ พอสู้ตรงนี้จบแล้วเตี้ยวเลี้ยวจะออกมากล่อมกวนอูให้ยอมสวามิภักโจโฉชั่วคราวคับตามเน
ื้อเรื่องแล้วเราก็กลับไปหาเมียเล่าปี่ที่เซี่ยพีคับกวนอูก็จะขอบคุณเราและให้ของเรา
มา
ผมได้ตรา โจมตี2เท่านะคับไม่รู้เควส random ของมั้ย

25 นี่ให้ไปรับเควสกับเล่าปี่ที่ค่ายกวนตู้ของอ้วนเสี้ยวนะคับเสร็จแล้วไปที่เมืองหยูหน
านคุยกับทหารที่หน้าเมืองแล้วไปคุยกับเตียวหุยในป่าหลังเมืองหยูหนานคับแล้วให้ไปที่
เขาฮั้วหนิวคุยกับโจชาง แล้วไปคุยกับจูล่งที่เต้นใกล้ๆกันคับจะสู้กับจูล่งแล้วไปหากวนผิงที่ป้อมเก๋อพอแล้วไ
ปสู้ที่ป่าอี้หยางล่างๆซ้ายคับจะจบเควสตรงนี้

26.ให้ไปหาสวินโยวที่สวีชั่งคับในที่ว่าการเมืองสวีชั่งมานจะให้หาของ 2 ชิ้นคับ
- เม็ดทองหนานเหอ เปิดกล่องในจวนของโจโฉที่สวีชั่งนั่นแหล่ะคับที่มีโจชงยืนอยู่
- ไม้ลอยน้ามเปิดกล่องในถ้ามสวีชั่งคับ หรือหลอมเอาก็ได้
เอาของ 2 ชิ้นไปให้มานมานจะให้เราไปป่าอี้หยางคับไปชั้นที่มีม้าคับบนซ้ายของแผนที่จะเจอสวินโ
ยวคับก็คุยกะมานแล้วก็กลับไปที่จวนโจโฉที่สวีชั่งคับจะมีสู้นิดหน่อยแล้วไปบ้านต่งเฉ
ิงข้างๆที่ว่าการเมืองสวีชั่งก็จะมีสู้นิดหน่อย แล้วกลับไปรวยงานโจโฉที่จวนคับ มานจะให้เราไปป่าเซี่ยไช ที่สวีโจว จะเจอหลี่เตียนเลอจิ้น ที่ทางเข้าเลยคับก็คุยกะมานกูจะสู้กับเล่าปี่ เตียวหุยเล็กน้อย แล้วโจโฉ จะออกมาให้เราหาของ 2 ชิ้น
- หนังผืนเล็ก เก็บได้ที่ในจวนที่เซี่ยพีคับ
- ผ้าปะชุน เอาแพรด่วนฟ้าครามหลอมก็ได้หรือจะไปตีที่เมือง 2 ก็ได้คับ
ให้เรานำของ 2 ชิ้นนี้ไปให้เมียเล่าปี่ที่เซี่ยพีคับเสร็จแล้วให้กลับไปหาโจโฉที่เมืองสวีชั่งก็จะจ
บเควสตรงนี้ครับ

27.ให้ไปค่ายโจโฉกวนตู้คับคุยกับโจหองแล้วคุยกับโจโฉแล้วไปป่าตุ้นชิวบนซ้ายคับจะสู้
กับงันเหลียงแล้วไปป่าเวยซานบนขวาครับจะสู้กับเหวินโฉวแล้วกลับไปค่ายโจโฉกวนตู้ครับ
คุยกับโจโฉแล้วไปกระโจมของหลิวเยี่ย(กระโจมใกล้ๆกัน)คับคุยกับหลิวเยี่ยมานจะให้เราห
าของ 3 ชิ้นครับ
- ไม้สนคุณภาพต่ำ ในกล่องที่ถ้ำฮั้วหนิวหรือที่หมู่บ้านเผิงไหล
- ไม่อูถง ในกล่องถ้ำฮั้วหนิวหรือไปตีคนมู่จู๋
- หนังแมวดาวในกล่องถ้ำสวีชั่งคับ
เอาไปให้มานมานจะให้เราไปหาโจหยินที่สมรภูมิกวนตู้ก็ออกว้าบบนขวาเลยคับจะเจอโจหยินค
ุยกับโจหยินแล้วไป คุยกับเสิ่นเพ่ยก็จะสู้เล็กน้อย แล้วให้เราไปหาสวีห่วงในกระโจมข้างๆกระโจมโจโฉกวนตู้คับแล้วให้เราเดินไปชั้น 2 ชองสมรภูมิกวนตู้ให้คุยกับคนข้างๆรถเสบียงคับก็จะสู้เล็กน้อยก็จะจบเควสตรงนี้ครับจบ
ตรงนี้คับ

28.คุยกับโจโฉที่ค่ายโจโฉกวนตู้(กระโจมโจโฉ) จะหั้ยไปเผาเสบียงที่คลังเสบียงอูเฉา
ไปคลังเสบียงอูเฉา(ด้านขวาค่ายโจโฉกวนตู้) จะเจอดักที่สะพาน(รถเสบียง62 5คัน,ดิน 5ตัว,ไฟ95แจม)
เข้าไปสู้กับฉุนหวีฉุงในกระท่อม(ฉุนหวีฉุง,รถเสบียง62 5คัน,ดิน 4ตัว,น้ำ94แจม)
ออกวาปขวาจะเจอดัก(เตียวคับ,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 4ตัว,ไฟ119แจม,น้ำ115แจม)
ไปทางขวาคุยกับเกากั้น จะสู้ 2รอบไม่มีพัก
-รอบแรก(เกากั้น,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 3ตัว,ไฟ70 1ตัว,ไฟ119แจม,น้ำ115แจม)
-รอบ2(เสิ่นเพ่ย,น้ำ120 2ตัว,ดิน121 3ตัว,น้ำ69 1ตัว,ดิน 3ตัว,น้ำ120แจม,ดิน121แจม)
ไปกระโจมอ้วนเสี้ยวคุยกับอ้วนเสี้ยว จะสู้(อ้วนเสี้ยว,อ้วนซง,อ้วนซั่ง,เจียงอี้ฉวี,กัวหยวน,กัวถู,จวี่โช่ว,น้ำ120 2ตัว,ดิน121 1ตัว,ดิน121แจม,น้ำ120แจม)
คุยกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) ***พัดเวล80***

28.รับเควสกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยหา
-แพรด่วนทอมือ ระดับ2(กระโจมสวินโยว)
-เม็ดหินลับมีด ระดับ9(เหมืองแร่หยู่หยาน)
-เศษทองแดงทิพย์ ระดับ9(เหมืองแร่หยู่หนาน)
-เม็ดหยกคัมภีร์ ระดับ9(หลอมจากเม็ดหยกน้ำทะเล ระดับ8)
28.1เอาของหั้ยต่งเจาที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปป่าเหอเน่ยเชิญชุนชิงกลับค่าย
28.2ไปป่าเหอเน่ย(พรมได้) พาชุนชิงมาที่ค่ายโจโฉกวนตู้(พรมได้)
28.3คุยกับต่งเจาที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปสู้ที่ป่าเฉาเกอก่อน แล้วไปป่าหลีหยางต่อ
28.4ไปป่าเฉาเกอ(พรมได้) เข้าป่าแล้วไปขวาบน แล้วเข้าวาป แล้วไปขวาล่างจะเจอวางเจา คุยจะสู้(ดิน 4ตัว,น้ำ 1ตัว)
28.5ไปสุสานเฉาเกอ(แถวๆเปี้ยนสีเควสตรา*2) จะเจออ้วนถำ คุยจะสู้(ดิน 5ตัว)
28.6ไปป่าหลีหยาง(ซ้ายกลางๆ) จะเจอเกากั้น คุยจะสู้(ดิน 5ตัว,รถเสบียง62 1คัน)
28.7ไปขวาบนต่อ แล้วเข้าวาปไป แล้วไปเต๊นท์ขวาบน จะเจออ้วนซั่ง คุยจะสู้(เสิ่นเพ่ย,ดิน 4ตัว)
28.8คุยกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้,พรมได้) ***ขนลม+5***

***เควสรับตัวจางเหอ(เตียวคับ)***ผ่าน***เควสศึกใหญ่ที่กวนตู้***ก่อน
29.รับเควสกับสวินโยวที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปหาสวินโยว(กระโจมข้างๆ) คุยจะหั้ยหาของ 2ชิ้น
-เกราะกวางเหลือง เวล5(ซื้อที่เมืองหว่านเฉิง,ฮุ่ยจี)
-หมวกราชสีห์ทอง เวล10(หลอมจากผ้าประชุน)
29.1ใส่ของทั้ง 2อย่าง แล้วคุยกับอ้วนเสี้ยวที่กระโจมอ้วนเสี้ยว(ค่ายอ้วนกวนตู้) จะหั้ยไปโจมตีค่ายวุยก๊กกวนตู้(สนามรบกวนตู้)
29.2กลับไปคุยกับสวินโยวที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปสนามรบกวนตู้
29.3ไปชั้น2 ของสนามรบกวนตู้ จะเจอฮั้วหนู คุยจะสู้ 2รอบไม่มีพัก
-รอบแรก(ทหารอ่อนๆ)
-รอบ2(เตียวคับ,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 3ตัว,ไฟ 1ตัว,น้ำ115แจม,ไฟ119แจม)

ตัวหนาๆ คือเควสตรงที่เจอ จี๋ผิงนะ

ขอบคุณ http://www.thaisamkok.com/forum/ ในรายละเอียดเควส

สถานที่เจอ - จวนโจโฉ(ที่มีโจซง) เมืองสวีซัง เขตเหยียนโจว

เลเวลเฉลี่ย -

รูปแบบการเจอ

รูปสคริปเควส

ปล.ผมไป copy คุณ Rtee มานะ แบบว่า

เควสมันมั่วเล็กน้อยนะ เลยต้องเอามาโพสใหม่ส่วนสคริปถูกต้องนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

#806 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 04:03:15 PM

ชื่อ NPC - จางหง/ซุนกวน/เฉิงผู่

เลเวล/ธาตุ -น้ำ117/ลม128/น้ำ117

เควส -
เริ่มเควสไปหาเตียวเลี้ยว ที่ค่ายเหอเฝย
ค่ายเหอเฝยจะอยู่หน้าเมืองโซ่วซุน เขตไหวหนาน
นะ แล้วมันจะบอกให้ไปที่เขาเทียนจู้นะ ตอนแรกให้
ไปสุ้กับ เหลยชวี่ ก่อนตรงเหลยชวี่จะมี เจอ 10 ตัว
พอสู้เสร็จปุปมันจะให้ไปหา รองขุนพล ที่ขึ้นไปอีกชั้น
บนสุดของภูเขา ไปคุยกับมัน

ปล.ขอบคุณรายละเอียดเควสจากเวป Warzier ครับ
สถานที่เจอ - เขาเทียนจู้ เขตไหวหนาน

รูปภาพเควสที่เจอ

รูปสคริปเควส

#807 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 04:11:44 PM

ชื่อ NPC - เจี่ยงอี้ฉวี/เสิ่นเพ่ย/อ้วนเสี้ยว

เลเวล/ธาตุ -ดิน 106/ดิน117/ลม . . .

เควส -
1. รับเควสกะสวินอวี้ ที่ค่ายกวนตู้ แล้วไปสู้ที่ป่ามู่เยี่ย
2. กลับไปคุยกะสวินอวี้
3. ไปป่าเหอเน่อย คุยใก NPC ในป่าแมพ2 ทางซ้ายบน จะมีสู้

สถานที่เจอ - ป่าเหอเน่ย เขตจี้โจว

รูปภาพภายในเควส

รูปแบบสคริปเควส

#808 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 04:17:44 PM

เดี่ยวนี้มีแต่เควสใหม่ๆ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเควสเท่าไหร่นะ
ถ้าใครอยากได้สคริปอันไหน กรุณาระบุเควสมาด้วยนะ จะเป็นการง่ายต่อการหาสคริป

ปล. 3เควสข้างบน แกะมา เพื่อการล่าสร้อยนะ ดรอปกันยากๆทุกคน

#809 กุนซือ

กุนซือ

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 November 2007 - 10:54:57 PM

Zeal ครับ ไม่ใช่ Seal (โทษทีงับเขียนชื่อผิด)555+
1. ต้องเป็น party 5 คน และ เป็นกิลเดียวกันทั้งตี้
2. เดินเข้าไปที่ว่าการจัวจวิ้น (บ้านหลิวเหยียน) จะมีทหารออกมาดัก และสู้
3. เข้าไปคุยในที่ว่าการ แล้วจะมีการสู้อีกครั้ง
4. ไปป่าศิลา ลอดถ้ำบนขวา จนถึงป่าด้านในสุด ให้เดินไปล่างขวา จะเจอกับหลูจื๋อ ธาตุน้ำ (ดรอปถุงรีสกิล)
(ก๊อปปี้คุณRoekytoya มา)ขี้เกียจพิมพ์นิ เห็นเค้าใช้ทรู้บอทล่ากันแต่เราใช้ไม่เปง555+ใช้เปงแต่โรโบ-*-
คืนนี้อังกฤษต่อลูกครึ่ง555+

#810 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2007 - 04:27:20 AM

กุนซือ โพสต์แล้ว เมื่อวาน, 10:54 PM
Zeal ครับ ไม่ใช่ Seal (โทษทีงับเขียนชื่อผิด)555+
(ก๊อปปี้คุณRoekytoya มา)ขี้เกียจพิมพ์นิ เห็นเค้าใช้ทรู้บอทล่ากันแต่เราใช้ไม่เปง555+ใช้เปงแต่โรโบ-*-
คืนนี้อังกฤษต่อลูกครึ่ง555+

ดูตอนนี้ เสมอ2-2 เกือบเละ 555 อังกฤษ อ่อนจริงๆ

ปล. ถ้าจะโพสของเก่าๆ กรุณา ใส่กล่องข้อความด้วย

#811 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2007 - 01:39:23 AM

เควดทำ เจอ ขงเบ้งรอบ 2 ครับสำหรับคนที่เคยทำเควดไปแล้วรอบแรกสามารถทำรอบ 2 ได้นะครับ
เผอิญไปอ่านเจอจากบอร์ด Warzier มานะครับ

เครดิต คุณ ปอร์ปลา และ คุณ Begin ที่โพสข้อมูลให้ครับ (ผม Copy ประโยค 2 คนนี้มาโพสครับ)

เควดที่จะรับได้นี่ ข้อกำหนดคือ ห้ามจบเควดเล่าปี่ในถ้ำนะครับ คือห้ามไปคุยรับของรางวัลตอนท้ายนะครับ
ถึงจะสามารถรับเควดแขนตีได้นะครับ

ผมลองทำดู จริง ๆทำถึงแค่ตรงนี้ก็พอนะคับ ผมว่า เพราะผมก็ลองทำตามดูนะคับ
- ทำอีกรอบ ก็ ไปถ้ำเซี่ยเหว่ย ตรงหน้าเมืองหว่างเฉิงน่ะ (ที่ทะลุไปเซียงหยาง) แต่เดินเข้าไปมากกว่าที่สู้มา
เควสแขนสุ่ม กว่าหน่อย เจอเล่าปี่ก็คุยซะ
- พอคุยเสร็จ มันจะให้สู้รอบแรก

-รอบสองเดินกลังมา เจอสามแยกแล้วลงล่าง

รอบสามคือเดินออกมาอีกแม๊บเจอสี่แยกก่อนออกวาปไปทางซ้ายสุด (ถ้าไปซ้ายสุดจะเป็นสามแยกครับ) แต่เราจะขึ้นบนขึ้นบน ตรงสี่แยกนี่แระ แต่ขึ้นข้างบน(ที่เดียวกับสู้ในเควสแขนสุ่มนี่แหละ)

คุยกับเซี่ยโหวซังอีกทีที่สู้ตรงด่าน 3 อีกนี่แระ แล้วไปคุยกับทหารศึกบาดเจ็บ ตรงที่บอทขงเบ้งครับ หมู่บ้านซินเหยี่ย เขตจิงเป่ยนะคับ เข้าไปหมู่บ้านปุป จะเจอทหารศึกบาดเจ็บตัวที่คุยสู้เข้าเควดขงเบ้งนะคับ คุยตัวนั้นอีกทีแล้วก็กลับไปที่หอนกยูง คุยกับแฮหัวตุ้นรับเควดสุ่มแขนตีได้เลยนะครับ

จากการที่ลองทำนำตัวละครไปลองหลาย ๆ ตัวดู ปรากฎว่า ถ้าผมเอาตัวไหนไม่ไปจบเควดตามที่ช่วยเหลือเล่าปี่ ก่อนนะแบบว่าทำค้างไว้ถึงตามที่ผมโพสบอกนะคับ จะสามารถรับเควดต่อได้นะครับ ถ้าตัวไหนทำจนจบเควดรับของที่ไปช่วยเหลือเล่าปี่ แล้วสุ่มของจะไม่สามารถรับเควดแขนตีไม่ได้นะครับ ผมทำถึงแค่ว่า สู้เสร็จตรงด่านที่ 3 ที่ผมโพสบอกไปตรงนั้นแล้ว คุยกับเซี่ยโหวซังอีกทีที่สู้ตรงด่าน 3 อีกนี่แระ แล้วไปคุยกับทหารศึกบาดเจ็บ ตรงที่บอทขงเบ้งครับ หมู่บ้านซินเหยี่ย เขตจิงเป่ยนะคับ เข้าไปหมู่บ้านปุป จะเจอทหารศึกบาดเจ็บตัวที่คุยสู้เข้าเควดขงเบ้งนะคับ คุยตัวนั้นอีกทีแล้วก็กลับไปที่หอนกยูง คุยกับแฮหัวตุ้นรับเควดสุ่มแขนตีได้เลยนะครับ ข้อกำหนดของเควดนี้ผมว่าต้องคุยไม่ยอมไปจบเควดนะครับ แล้วก็ไปหา แฮหัวตุ้นรับเควดได้เลยนะครับ แล้วก็คุยกับโจโฉข้างใน แล้วออกมาคุยซีซี อีกรอบ แล้วก็ไปสู้ในถ้ำเดิมได้เลยเดินไปสู้ ตรงที่เดียวกับที่รับเควสเล่าปี่ในถ้ำ แต่เป็นรอบของสู้ครั้งที่ 3 สู้เสร็จ ก็ไปหมู่บ้านนั้นได้เลย ไปคุยกับทหาร ตรงหน้าหมู่บ้านเลย ก็จะได้เจอขงเบ้งล่ะแต่ก็ขอบคุณ ปอร์ปลาที่โพสข้อมูลให้นะครับผม

ปล. กรณีทำเควสเล่าปี่ในถ้ำไปก่อนเเล้ว จะทำให้ไม่สามารถมารับเควดเเขนจะวนมารอบ2มะได้ ข้อกำหนดหลัก ๆ คือห้ามทำเควดเล่าปี่ให้ถ้ำแบบจบเควดรับของรางวัลนะครับ ถึงจะสามารถทำเควดแขนตีรอบ 2 ได้

#812 killur9757

killur9757

จิวยี่

• 172 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2007 - 09:31:42 AM

บอทผมไม่ยอมโดดเตียวโป้อะครับ ไม่ทราบเป้นอะไร

คือใส่เลขไปแล้ว มันไม่โดดอะไม่รุ้ขาดเหลืออะไรป่าวคือไม่เคยง่ะ เหอๆ

#813 Gup

Gup

กัวต้า

• 44 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2007 - 05:45:12 PM

ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย อิอิ พี่จั้ม เอ เองนะ
•A• & ๐รากไม้เทพ๐

#814 InwK

InwK

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2007 - 08:15:24 PM

ขอถามอะไรหน่อยจิคับทำไมพอโดดเควสโจหยินแล้วมันตีครั้งเดียวอ่าคับช่วยบอกหน่อยจิแล้วมันก็หยุดตีไปเลยอ่าคับทำยังไงดีบอกหน่อยจิคับ

#815 lnwzaa

lnwzaa

ซาลาเปาไข่แดง

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2007 - 07:35:41 PM

biggrin.gif มีสคลิปด่านลิโปไหมคับอยากได้จังเลย

#816 zeroz

zeroz

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 December 2007 - 10:02:51 PM

หมดปัญญาขอรับ - -

เควสจิตเตียวคับ จะล่าสร้อยฝ่าเจิ้ง ขอdialogทีครับ T T

#817 kom

kom

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 December 2007 - 10:13:12 PM

แวะมาเยี่ยม

#818 Gup

Gup

กัวต้า

• 44 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 December 2007 - 12:09:42 PM

(InwK @ Dec 7 2007, 10:45 PM) ดูโพสต์

ขอถามอะไรหน่อยจิคับทำไมพอโดดเควสโจหยินแล้วมันตีครั้งเดียวอ่าคับช่วยบอกหน่อยจิแล้วมันก็หยุดตีไปเลยอ่าคับทำยังไงดีบอกหน่อยจิคับ

Dislog ถูกฟรือป่าวครับถ้าถูกก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ Dialog อยู่หน้า6นะครับโจหยิน น้ำ เวล111

#819 Roekytoya

Roekytoya

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 December 2007 - 02:28:33 AM

เผอิญมีน้องคนหนึ่งในกิว ขอให้ช่วยทำสคริพ ไฟเวล 127 ให้นะครับเลยไปดักมาให้นะครับ
เห็นบอกว่าจากเควด สกิวจิตของ 3 พี่น้อง เตียวโป้ เตียวก๊ก เตียวเหลียงนะครับ

#820 taoja

taoja

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 December 2007 - 09:02:24 AM

(Roekytoya @ Dec 14 2007, 02:28 AM) ดูโพสต์

เผอิญมีน้องคนหนึ่งในกิว ขอให้ช่วยทำสคริพ ไฟเวล 127 ให้นะครับเลยไปดักมาให้นะครับ
เห็นบอกว่าจากเควด สกิวจิตของ 3 พี่น้อง เตียวโป้ เตียวก๊ก เตียวเหลียงนะครับ

แล้วขอสคิป น้ำ 160 1 ตัวด้วยคับ เควสสกิล 3 พี่น้องต่อจากเควสนี้อ่ะงับ tongue.gif

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว