ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

Dialogเควส สำหรับคนเริ่มเล่น

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 878 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#201 1234d

1234d

ทหารศึกดาบแยก

• 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2007 - 09:31:09 PM

_________________________________________________#############
______________________________________________#################
_____________________________________________###__________________####
_______________________________________########_____________________###
_________________________###################_______________________###
_______________________####_____________________________________________###
____________________####_________________________________________________###
___________________###___________________________________________________###
__________________##________________________________________________#______##
________________###_______________________________________________#__###____##
______________###_________________________###___________________#__######____##
______________#___________________________##_#________________#_##########____##
_____________##___________________________##_#______________##_############___###
_____________##____________________________##______________#_##############___##
________#######__________________________________________##__###############___##
_______##____##__________________________________________#__################___##
_______#__#####_________________________________________#__#################___##
_______#########________________________________________#__#################___##
________#########______________________________________##_################___##
________________##______________________________________##_###############___##
_________________###____________________________________##_##############___##
___________________######________________________________#_#############___##
_______________________########__________________________#_###########___###
______________________________######_____________________##__######____###
___________________________________#####________________####________####
______________________________________#####_________####___#########
__________________________________________##_______##
___________________________________________##_____##
___#___#_________#___#___________________##########
___#__#__________#__#____________________##########
___##______#_____##_______________________###______#
___#__#__________#__#__________________###________##
___#____#________#___#_________________##___________##
____________________________________###_____________##
___________________________________###_______##______#
__________________________________##________##_____##_##
__________________________________#_________##_____#__##
_________________________________##_________##____##___##_______####
_________________________________##________##_____#____##____###_##
__________________________________##_______##_____###__##__##___##
__________________________________###______##____##_#__###____##
____________________________________##_____##_____###__###_######
______________________######________###____###__#__##_#########
_____________________##____###________###___########____________##
_____________________###______##_______##_________________________##
_____________________##_________##____##__________________________##
______________________####_______######________########________##
______________________###__________###________##_____##________##
_______________________######_________________##____##________##
________________________###___________________##___##________###
_________________________#####________________##__##________##
___________________________###_________________####____#___##
____________________________#####_______________###__#_##_##
_______________________________###_______________##_##__###
__________________________________###____________#__####
_____________________________________###_________#
_______________________________________###_______#
_________________________________________###____#
___________________________________________###_#

#202 snow_dog

snow_dog

นั่วลี่

• 91 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 March 2007 - 11:58:02 PM

โจหยินมานมากี่ตัวเวลเฉลี่ยมานเท่าไหร่อ่าคับ จาลองไปโดดดูถ้าม่เกิน3ตัวนะ

#203 Nobunaka

Nobunaka

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 08:46:00 AM

มีไดอาลอค ของ เควสเปยหมีฮูไหมอ่าคับ ที่ใช้ล่าสร้อยกุยแกอ่ะคับ ขอบคุณคับ

#204 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 11:50:24 AM

คุณ Rtee ถ้าเจอกระทู้แล้ว
ผมวานคุณ ไปลอง Dialog พวกวาปด่านปิงโจว กับกงซุนจั้น ให้หน่อยครับ

เพราะหลายคนมาบอกว่าโดดไม่ได้ แต่ผมก็ลองแล้วว่ามันได้นะ

วาน คุณ Rtee ช่วยผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

#205 hippop

hippop

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 04:04:50 PM

พี่ครับ กำเหลงยังไม่ได้เลยอ่ะครับ

แล้วพี่มี โจ่วไท่ที่เรือร้างไหมครับพี่มันออกมา5ตัวอ่ะครับ
(เควส โจมตีเรือไท่หู) อาไรเนี่ยอ่ะครับ
ชื่อเควสผิดขออภัยด้วยนะครับ

#206 InWSaD

InWSaD

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 04:29:23 PM

ขอบอทอันทีบอกหหน่อยครับ

#207 InWSaD

InWSaD

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 04:29:56 PM

ขอบอทอันทีหน้า 1 อ่ะครับ บอกวิทีทำด้วยนะครับ

#208 InWSaD

InWSaD

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 04:30:44 PM

บอกวิทีทำตั่งแต่โหลดมาเลยนะครับ

#209 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 04:55:06 PM

(Zeal @ Mar 27 2007, 11:50 AM) ดูโพสต์

คุณ Rtee ถ้าเจอกระทู้แล้ว
ผมวานคุณ ไปลอง Dialog พวกวาปด่านปิงโจว กับกงซุนจั้น ให้หน่อยครับ

เพราะหลายคนมาบอกว่าโดดไม่ได้ แต่ผมก็ลองแล้วว่ามันได้นะ

วาน คุณ Rtee ช่วยผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

อาด่านปิ้งโจว หน้าแรกแก้จากเลข3เปลี่ยนเป็นเลข11นะคับ
ตัวอย่าง ด่านปิ้งโจว1

ส่วนสะพานกงซุนจั้นปกติคับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#210 InWSaD

InWSaD

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 05:06:43 PM

ขอบอทอันทีบอกหน่อยครับ อันหน้า 1 อันครับ ขอวิทีเซ็สด้วยนะครับ วิทีทำตั้งแต่โหลดมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ใครมีบอกขอด้วยนะครับ ผมทำมะเปงครับ

#211 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 05:15:29 PM

InWSaD โพสต์แล้ว วันนี้, 05:06 PM
  ขอบอทอันทีบอกหน่อยครับ อันหน้า 1 อันครับ ขอวิทีเซ็สด้วยนะครับ วิทีทำตั้งแต่โหลดมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ใครมีบอกขอด้วยนะครับ ผมทำมะเปงครับ

อยู่ในกระทู้คู่มือการใช้งานครับ
กระทู้นี้ เกี่ยวกับ Dialog อย่างเดียวครับ

#212 Nobunaka

Nobunaka

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 06:03:24 PM

มีใครพอจะรู้ไดอาลอคเควสสร้อยเปยหมีฮูไหมคับ ที่ล่าสร้อยกุยแกอ่ะ

#213 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 March 2007 - 07:31:57 PM

ชื่อ NPC - กุยแก/เคาทู/เตียนอุย/สวินอวี้
เลเวล/ธาตุ -
เควส -
1.ให้เราเข้าไปคุยกับเปยหมีฮู จะให้เราหาของ 3 อย่าง
- กระดูกหมาป่า >> หาได้ที่ถ้ำเฉิงเป่ยแถวเขตกวนจง เปิดกล่อง
- ดินปั้นสี >> หาได้จากที่ป่าหย่งคัง มีทาดดินกะทาดน้ำให้ตีดรอป
- เปลือกหอยกาบ >> ไปที่อี้โจวตีดรอปตัวไฟเวล 104
2.หาครบแล้ว นำของไปให้เปยหมีฮู
3. หลังจากที่เรานำสิ่งของทั้งหมดที่ เปยหมีฮู เค้าจะให้เราไปส่งทูตให้เราเตรียมขุนพลว่างไว้ 1 ช่องด้วย
4.ให้เรามาที่ วัดขงจื้อ เขตชิงโจว
5. เกิดการต่อสู้
6. ไปที่เมืองที่ สวี่ซัง ที่เมืองม้านะ
7. ไปหาฮ่องเต้ภายในวัง แล้วก็จะสู้
8. ที่สุดท้ายสู้ ที่ศาลาเวยซาน เขตชิงโจว แล้วก็จะเจอลิโป้
9. พอสู้เส็ด เราก็กลับไปหาเปยหมีฮู เราก็จะได้ สร้อยเปยหมีฮู

สถานที่เจอ - เมือง สวีชั่ง เขตเหยี่ยนโจว
เลเวลเฉลี่ย - 100+
รูปภาพ

รูป Dialog -

ปล.ขอขอบคุณรายละเอียดเควสและรูปภาพประกอบจาก Warzier Board ครับ

#214 Nobunaka

Nobunaka

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 12:30:43 AM

ขอบคุณคูณซีล มากเลยคับ ^^

#215 Nobunaka

Nobunaka

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 02:50:54 AM

อ่ามานโดดไม่ได้อ่ะคับมัน ขึ้น
Send ending command
[2:48:22 AM] Meet event

ตลอดเรยอ่ะไม่เริ่มเควสเยยอ่ะคับเควสกุยแกอ่า (สร้อยเปยหมีฮู)

#216 Li bu`

Li bu`

เทพสงคราม ลิโป้

• 523 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 11:52:48 AM

(Nobunaka @ Mar 28 2007, 02:50 AM) ดูโพสต์

อ่ามานโดดไม่ได้อ่ะคับมัน ขึ้น
[2:48:22 AM] Meet event

ตลอดเรยอ่ะไม่เริ่มเควสเยยอ่ะคับเควสกุยแกอ่า (สร้อยเปยหมีฮู)

มันไม่ได้จริงหยอ-*-
เควสนี้โดดแล้วต้องหนีรึป่าวอ่านิ - - cool.gif

#217 Li bu`

Li bu`

• 523 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 11:57:34 AM

ขอสคริปชุยเหยี่ยน ในเควสเกราะตีหน่อยจิ - -"(เควสกำเหลงตะลุยเดี่ยว)" rolleyes.gif

#218 Monkiez

Monkiez

• 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 12:06:27 PM

มีหรอคับ

#219 Monkiez

Monkiez

• 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 12:07:20 PM

ถ้ามีนิอัพฮวบ งิงิ

#220 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 12:37:05 PM

ถ้ามันขึ้นแบบนี้ สงสัย Dialog ผิด นายลองไปแก้เองนะ ลองไปดูว่า เลข Dialog ต่อไปคือเลขอะไรแล้วก็เอาไปใส่แทนกันไปเรื่อยๆจนกว่าจะสู้
หลังสู้จบก็จะมี dialog อีกตัวนึงเป็นตัวสุดท้าย
ซึ่งตัวสุดท้ายต้องใส่ 99 ครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว