Jump to content

Dialogเควส สำหรับคนเริ่มเล่น

• Please log in to reply
878 replies to this topic

#221 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 28 March 2007 - 02:14:21 PM

ถ้าสู้แล้วหนีไม่ต้องใส่Dialogปิดก็ได้คับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#222 song222

song222

จอมยุทธใหม่

Posted 28 March 2007 - 03:00:02 PM

(Rtee @ Mar 10 2007, 11:43 AM) View Post

ตอนแรกนึกว่ามีละงั้นเด๋วผมโพสไว้ให้ละกันคับ

เจียนย่ง (ลม 41)สามารถสลับตราได้คับ มันจะได้สู้2ครั้งติดครั้งแรกตีกับขุนมันออกมาครั้งที่2สลับ
รับเควสในบ้านเจียนย่งเมือง จัวจวิ้น ข้างที่ว่าการ(เมือง1)

1. เงื่อนไข ต้องเวล 15 ขึ้นไป และผ่านเควส สกิลสอดแนม
2. คุยกับเจียนย่ง แล้วตอบ ข้อ 1 จะสู้กับเจี่ยนย่ง 2 รอบ

เพ่คับภาพมานม่ะยอมขึ้นอ่า ขอไดอาล๊อกใหม่ได้ไหมคับ

#223 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

Posted 28 March 2007 - 04:16:54 PM

(Zeal @ Mar 27 2007, 07:31 PM) View Post

ชื่อ NPC - กุยแก
เลเวล/ธาตุ -
เควส -
ให้เราเข้าไปคุยกับเปยหมีฮูอีกครั้ง เค้าจะ
ให้เราหาของ 3 อย่าง
กระดูกหมาป่า >> หาได้ที่ถ้ำเฉิงเป่ยแถวเขตกวนจง เปิดกล่อง
ดินปั้นสี >> หาได้จากที่ป่าหย่งคัง มีทาดดินกะทาดน้ำให้ตีดรอป
เปลือกหอยกาบ >> ไปที่อี้โจวตีดรอปตัวไฟเวล 104
เส็ดแล้วนำของไปให้เปยหมีฮู
หลังจากที่เรานำสิ่งของทั้งหมดที่ เปยหมีฮู
เค้าจะให้เราไปส่งทูตให้เราเตรียมขุนพลว่างไว้ 1 ช่องด้วย
หลังจากที่เราพาทูตมาแล้วให้เรามาที่ วัดขงจื้อ เขตชิงโจว
เค้าจะบอกว่าต้องการสนทนากับเจิ้งสวน แต่จะมีอ้วนถำมาขวาง
แล้วก็จะมีการ สู้กันยากนิดหน่อย แล้วต้องมี สู้กันอีก 2 ที่
ที่ต่อไปสู้ ที่ สวี่ซัง ที่เมืองม้านะ
ไปหาฮ่องเต้ภายในวัง แล้วก็จะสู้ กันอีก ยากนิดหน่อย - -
ที่สุดท้ายสู้ ที่ศาลาเวยซาน เขตชิงโจว แล้วก็จะเจอลิโป้
พอสู้เส็ด เราก็กลับไปหาเปยหมีฮู เราก็จะได้ สร้อยเปยหมีฮู
จบเควสละ

สถานที่เจอ - เมือง สวีชั่ง เขตเหยี่ยนโจว
เลเวลเฉลี่ย - 100+
รูปภาพ

ปล.ขอขอบคุณรายละเอียดเควสและรูปภาพประกอบจาก Warzier Board ครับ

เพิ่มเติมให้อีกนิดนะคับ เพื่อคนไม่รู้วิธีการเซ็ตตรงนี้นะคับ ตรงที่ล่าสร้อยกุยแก ตรงนี้ ระบุ ไว้เลยนะคับ ต้องจำไว้เลยนะคับว่า ตราแรกต้องตี หรือ ยิงธนูไฟ หรือ ตีกระจาย อย่างใดอย่างหนึ่งก็ได้คับ ตราที่สอง จะต้องให้หัวหน้าตี้ที่โดดนำเควด หนีนะคับ ไม่งั้นจบเควดนะคับ เควดกุยแก ไม่มีวนได้นะคับผม ข้อความจำเป็นอย่างมากเลยนะคับ

ปล. ใกล้จะเสร็จแล้วคับ คุ่มือการใช้บอทโรโบ ภาค สมบูรณ์ โดยผมเรียบเรียงวิธีการเซ็ตต่าง ๆๆ ที่ได้มีคนโพสไว้ในกระทู้ต่าง ๆๆ นำมาพิมพ์ใส่ Word พร้อมภาพประกอบ คิดว่าจะมีแถม Dialog ไว้ให้ด้วยนะคับ เพราะผมมีเยอะ พอควรเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยจะมีเวลาทำต่อ (ขี้เกียจ) 555 เดี๋ยวถ้าเสร็จแล้วจะทำลิงค์ให้โหลดไปนะคับ

#224 Zeal

Zeal

Grand Master Member

Posted 28 March 2007 - 05:51:01 PM

ดีครับ ตอนแรกผมก็อยากทำแต่มันยากจริงๆ เรื่องการ set ค่าต่างๆ

ทำไปคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะอ่านกันหรอกครับ

พยายามทำหน่อยนะ

ผมให้กำลังใจ สู้ๆ!!! laugh.gif

#225 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

Posted 29 March 2007 - 03:13:43 AM

เอ่อ ท่านทั้งหลาย ช่วยลงเควส ที่มี จี๋ผิง หน่อยคับ

อยากได้ จี๋ผิง + สร้อย ผมรับซื้อในเกมส์ ไม่มีคนขายอ่ะครับ

ช่วยบอกรับเควสด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

#226 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

Posted 29 March 2007 - 03:16:31 AM

ถ้ามีรูปให้ดู ตอนโดดได้ยิ่งดีนะครับ หรือ ช่วยบอกว่าต้องมีเวลเฉลี่ยเท่าไหร่อ่ะครับ

คืออยากทราบ จำนวน ตัวละครในฉากต่อสู้ จาได้ เตียมตี้ไปถูกน่ะครับ

ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

#227 Zeal

Zeal

Posted 29 March 2007 - 03:59:22 AM

ตอบเหมือนอีก กระทู้ครับ(ขี้เกียจตอบ) smile.gif

#228 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 29 March 2007 - 10:00:28 AM

(song222 @ Mar 28 2007, 03:00 PM) View Post

เพ่คับภาพมานม่ะยอมขึ้นอ่า ขอไดอาล๊อกใหม่ได้ไหมคับ

แก้ให้แล้วคับ งง เลยภาพหายซะงั้น เอิ้กๆ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#229 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 29 March 2007 - 10:22:27 AM

(Paulza321 @ Mar 29 2007, 03:13 AM) View Post

เอ่อ ท่านทั้งหลาย ช่วยลงเควส ที่มี จี๋ผิง หน่อยคับ

อยากได้ จี๋ผิง + สร้อย ผมรับซื้อในเกมส์ ไม่มีคนขายอ่ะครับ

ช่วยบอกรับเควสด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

<<<<เยาเล่าปี่>>>> คำเตือนคนที่มีอายุสูงไม่ครวอ่าข้อความนี้อาจทำให้ตาลายได้ เอิ้กๆ
เริ่มต้นเควสจาก เควสพื้นฐาน พาหมีจูเข้าเมืองเป๋ยไห่ 1. ไปเมืองเป๋ยไห่ (เขตชิงโจว) หน้าเมืองจะพบหมีจูยืนทำหน้าแป้นแล้นอยู่ คุยดิ จะได้เควสมา 2.พาเขาเข้าเมือง โดยผ่าทหารเข้าไป สู้ไม่ยาก เวล 50 ขึ้นไปสู้ได้ สบายๆ 3.พาไปหาข่งหยง ที่ยืนอยู่หน้าโรงเตี๊ยม หมีจูจะให้ เข็มกลัดนามดัง เอสพี +20 เควสต่อมา ไปคุยกับข่งฟาง ในบ้านด้านซ้ายบน นำสาลี่จากข่งฟางมาส่งข่งหยง และกลับมาคุยข่งฟาง ได้รองเท้า +3 ไว ต่อด้วย เควสส่งของ โดยไปคุยกับข่งหยง ไปส่งของให้ม่ามี๊ของไท่สือฉือ บ้านหัวมุมถนนแถวเดียวกับโรงเตี๊ยมแหละ กลับมาหาข่งหยง จะเจอเควสต่อเนื่อง ต่อด้วยคุยข่งหยงจะมีทหารวิ่งมาคุยๆๆ ให้ฟัง ให้เราคุยให้จบ แล้วออกไปหน้าเมือง สู้กับองครักษ์เหลือง หมูๆ แต่ต่อด้วยสู้กับไท่สื่อฉือ ต่อเนื่องทันใด ชนะ แล้วไปคุยกับข่งหยง จะให้เราไปส่งจดหมาย เอาล่ะค่ะเควสง่ายๆ จบไปละ เข้าสู่ของจิงละ 1. ไปส่งจดหมายของข่งหยงที่เมืองผิงหยวน ที่ลานคัดทหาร เว้นที่ว่างขุนพลไว้ 1 ที่ คุยกับเล่าปี่ จะตามเราไปช่วยข่งหยง และให้ปลอกแขน +5 ป้องกันมา พาเล่าปี่ไปเป๋ยไห่ แล้วสู้ที่หน้าเมือง กับดิน 78 และลูกน้องไฟ 5 4 ตัว และไปรายงานข่งหยง ได้หมวกปันยา +3 และจดหมาย 2. ไปเมืองสวีโจว (เมือง 4) เจอโจเป้าดักหน้าเมือง ให้เราเลือกว่าไช่สมุนของโจโฉ แล้วไปที่ว่าการคุยกับเถาเซียน เถาเซียนจะท้าสู้ ก็สู้ไปเถอะ หมูหวานออก ชนะแล้วได้หมวก +6 ป้องกัน 3. คุยกับเฉินเติง ในที่ว่าการ จะให้เราไปป่าเซี่ยไซ่ อยู่ด้านซ้ายล่างของเมือง ไปหาเปียนยั่ง คุยแล้วสู้ จะเจอ ไฟ 69 ไฟ 61 ไฟ 59 ไฟ 33 ดิน 59 ลม 59 ชนะแล้วไปเป๋ยไห่อีกรอบ 4. มาที่เมืองเป๋ยไห่ หาเถียนข่ายที่หน้าเมือง ยืนหน้าแป้นอยู่เลย ตรงเข้าไปคุยแล้วกลับมาสวีโจว 5. เตรียมตัวให้พร้อม เมื่อจะเข้าสวีโจวจะเจอดัก เจอ ดิน 59 น้าม 58 ไฟ 62 ไฟ 67 น้าม 66 และดิน 35 ชนะแล้วไปคุยกับเฉินเติง ในที่ว่าการ ได้ขนนกน้าม +2 6. คุยกับเถาเซียน ไปเมืองเซี่ยพี ที่อยู่ด้านบนขวา เตรียมตัวให้พร้อม เจอ 2แฮ ไฟ 130 และ128 และไฟ 2 ตามไม่ให้หายใจเมื่อจะเดินเข้าเมืองเจอเลย ลุงโจโฉ ไฟ 150 สวินอวี ไฟ 131 โจหอง ไฟ 104 และน้าม 4 ดิน 1 (ตรงนี้จะมีคนมาตีโดยโดดหนีเมื่อตีโจโฉตายแล้ว เพราะดรอปสร้อยโจโฉจ้า ตีไปหนีไปจนก่าจะได้ อิอิ เพื่อนเราใช้ความพยายาม ตีได้ 10 เส้น และตราอัญเชิญไฟ 10 อัน ใน 5 ชั่วโมง ) 7. 555+ นอกเรื่อง ชนะแล้วไปคุยกับเฉินเติงในเมืองเซี่ยพี จะได้หมวกปันยา +6 และคุยต่อ เพื่อรับเควสต่อไป 8. ไปถ้ามคั่วโจว ที่ใช้เดินข้ามแดนจากเขต 3 มาเขต 4ไง หาทหารง้าวตะขอ คุย และสู้ๆ เจอไฟ 115 ไฟ 101 ไฟ 91 ลม 88 ไฟ 56 ต่อด้วยรอบ2 ทันทีด้วยชุดเดิมเพิ่มเติมด้วยดิน 113 อีก 1 ตัว และทหารไฟ 56 อีกตัว - - ชนะได้จะเจอหมีจูมาหา คุยจบไปหาเถาเซียนที่สวีโจว จะยืนรอเราที่ประตูเมือง จะได้ของเวล 35-40 ค่ะ 9. เถาเซียนจะคุยต่อ จบแล้วให้เราไปหาเฉินกุ้ยที่เสี่ยวเพ่ย หมู่บ้านด้านซ้ายบน คุยๆๆแล้วกลับไปสวีโจว เดินไปชั้น 2 ของเมืองบ้านในสุด คุยเล่าปี่จะเจอลิโป้ออกมา แต่ไม่มีไรแวะมาโชว์ตัวเฉยๆ คุยไปเรื่อยๆ หม่านจงจะมาหาเล่าปี่ คุยจบ เราไปต่อที่ถ้ามน้ามซวีอี๋ ทางไปไหวนานค่ะ ไปในถ้าม หาเหลยป๋อแล้วสู้ เจอน้าม 91/82/49/78 และไฟ 78 ชนะแล้วไปหาจี้หลิงในถ้ามต่อ คุยแล้วสู้ น้าม 105/75/86 ลม77/78 10. ชนะแล้วไปสวีโจวอีกรอบ เตรียมตัวให้พร้อมด้วย ไปค่ายกว่างหลินในเขตสวีโจว จะเจอทัพอ้วยสุดมาแก้แค้น ตรงทางเข้า เจอ น้าม 96/90/83/93 ดิน 88 ลม 77/78 ชนะแล้วเข้าค่ายไปคุยกับเล่าปี่ จะได้รางวัล เปนของเวล 40-45 มาว่ากันต่อถึงด่านต่อไป
1. ไปเมืองสวีโจว คุยกับทหารเสื้อเหล็ก หน้าที่ว่าการ และจะเจอลิโป้ อิอิ ไม่ต้องตกใจ แค่ออกมาคุย แลวเราก็กลับไปเสี่ยวเพ่ยเถอะ ไปหาเล่าปี่ คุยไปเลย แล้วก็เปนเควสต่อ 2. ไปค่ายกว่างหลิง ที่เพิ่งผ่านมานั่นแหละค่ะ เดินไปซ้าย บนๆ จะเจอม้าห้าวหาญ กดคุยเลย อาเตียวหุยจาออกมาคุยๆๆๆ แล้วก็จากไป ทิ้งให้เราสู้อย่างเดียวดาย เราจะเจอ น้าม 62/68/82 ไฟ 89 ดิน 66 3. สู้ชนะแล้วก็มาเสี่ยวเพ่ย คุยกับเล่าปี่ ฟ้องไปเลยว่าเตียวหุยทิ้งเรา ระหว่างนั้นเจี่ยนย่ง จะเข้ามาคุย ว่าลิโป้บุก อะนะ แง ลิโป้ๆ ไม่ต้องตกใจ ตกลงไปเถอะ 4. ไปบ้าน อาหลง อยู่บนขวา ของที่ว่าการเสี่ยวเพ่ย คุย แล้วสู้ ดิน 84/85/88 ไฟ 37/82 น้าม 68 5. ไปบ้านซูเซียง ทางบนซ้ายบ้าง จะเจอกับ ไฟ 71/75/105/130/134 (ก็จะใครซะอีกล่ะ เตียวเลี้ยว เฉินกง ไต้เฉียน สวีซวน เฉินฉวิน ไง ) ดิน 111 และ น้าม 68 อิอิ งานนี้ตีเจ้าเฉินกงก่อนเลย แสบสุดๆ และไปคุยกับเล่าปี่ที่ที่ว่าการ ได้ รางวัลๆๆๆ ไอเท่ม สุ่ม ระดับ 45- 50 แต่ของไม่คุ้มใช่ไหม งั้นไปต่อกันเลย แต่มีเงื่อนไขแล้วนะว่า คนที่จะทำต่อต้องจบเควสบัตรเยาของโจโ ฉจนถึงช่วงเชิญฮ่องเต้ออกจากสุสานแล้วนะ ไม่งั้นทำต่อไม่ได้
1. คุยกับเล่าปี่ต่อนะ อย่ามัวแต่ดีใจ แล้วไปที่เมืองสวีซั่ง รู้จักกันไหมอะ ข้ามด่านเซียวกวนไปไง เขตเดียวกับเมืองที่ทำเควสยักดินและขี่ม้า จะต้องเข้าไปทางถ้ามสวี่ซั่ง ถึงจะเข้าเมืองได้ แล้วเข้าไปแมปทางซ้าย บ้านหัวมุม คุยกับโจซง จะเจอโจโฉ ออกมาคุยด้วย รับเควสจากโจโฉ ที่นี่ค่ะ 2. ไปป่าเวยซาน ในเขตชิงโจว (เมือง 3 อะ) ด้านบนซ้ายจะเจอ NPC เราจำชื่อไม่ได้ละ เอาเถอะ เจอแล้วก็คุย และสู้ๆ ทหารเวล 70-80 ไม่ยากๆ 3. ต่อที่ถ้ามไท่ซาน ที่มีป้ายอักษรจีนสีแดงๆ อยู่หน้าภูเขาอะ เข้าไปประมาณชั้น 2 จะเจอ NPC จำชื่อไม่ได้ละตัวหนึ่ง บอกกับเราว่ารออยู่นานละ สู้ๆ ไม่ยากๆ 4. แล้วเดินหาจงป้า กันต่อ ในถ้ามจะมีจงป้าอยู่ 2 ที่ ถ้าเปนตัวที่อยู่ในห้องซ้ายสุดจะไม่ใช่นะ ต้องเป็นตัวที่อยู่ห้องกลางๆ ที่เป็นทางให้เดินผ่าน ส้ให้ชนะคณะของจงป้า จะได้ตราประจำธาตุแรนดอมมา
5. โย่วๆ ชนะแล้วกลับมาหาโจโฉที่สวีซั่ง คุยกับโจซงเหมือนเดิมแหละ โจโฉถึงจะออกมา รับเควสต่อ 6. แล้วออกมาแมปแรก เข้าไปบ้านที่อยู่ทางขวาของที่ว่าการ คุยกับต่งเฉิน แล้วสู้ ไม่ยากๆ 7. แล้วไปกันต่อ ที่เขตไหวหนาน เดินทางกันหน่อย ไปที่บึงเฉิงเต๋อ มีสู้ 1 รอบ 8. แล้วไปสู้ที่ป่าสือถิง อีกรอบ (ไปถูกกันไหมเอ่ย ภูเขาซ้ายสุดของแผนที่นี้น่ะ) สู้จบแล้วก็ไปหาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ยค่ะ จากตอนที่แล้ว จะได้ตรา เอสพี +45 มาเป็นรางวัล ซึ่งลืมโฟส อิอิ เมื่อกลับมาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ย จะมีสู้ๆๆๆ ระวังตัวให้ดี มีไฟเวล 138 5 ตัว กระโดดดึ๋งๆ มาแจม 1 เข้าไปคุยกับเล่าปี่ จะพูดถึงทัพโจโฉบุกเซี่ยพี เมืองทางขวาของแผนที่น่ะค่ะ ให้เราไปที่เมืองเซี่ยพี วาปขวา ด้านใน จะเจอฮูหยินทั้งสองของเล่าปี่ จะพูดถึงกวนอูถูกล้อม 555+ ได้โอกาสแสดงฝีมือแล้ว 2 ออกมาหน้าเมืองก็เจอเลยค่ะ 1 ยก สู้ๆๆๆๆ ไฟๆ(ผ่านมาถึงนี่ได้ก็เลยไม่บอกละว่าเจออะไร เพราะสู้ได้อยู่ละ)
3 แต่บอกนิดนึง งานนี้ขาดน้ามไม่ได้ ขนน้ามไปเยอะๆ เลย เพราะเจอ ไฟ ๆๆๆๆๆๆๆ แวะไปเสี่ยวเพ่ยไป ที่ว่าการจะมีคนมาทัก ไม่มีอาราย 4 ไปถ้ามเซี่ยพี่ ก้ถ้ามที่อยู่ด้านซ้ายของเมืองน่ะแหละ ทางเข้า เข้าไปจิดนึงก็เจอดักละ สู้ๆๆๆ 5 เดินไปตามทางในถ้ามที่จะออกไปป่าเซี่ยพี่ ใกล้ทางออกจะเจออีกด่าน ร้อนๆๆ เจอแต่ไฟ สู้ไปๆ 6 ไปชั้น 2 ของป่า สู้กับขุนพลเอกของโจโฉเป็นไฟๆๆๆๆ เช่น แฮๆๆ เตียวๆๆ กุย เคา สวี สยองๆ 7 สู้จบพักดูช๊อตเด็ดในประวัติศาสตร์แปป ก็กลับไปหา 2 ฮูหยิน ที่เมืองเซี่ยพี่ ได้ตราว่องไวหรือโจมตี แรนด่อมนะคะ จบไว้ตรงนี้ก่อนนะ เพราะจะเปลี่ยนโลเคชั่นอีกละ ไปต่อกันที่ค่ายกวนตู้ มาต่อให้นะ 1. เปลี่ยนโลเคชั่น
มาที่เมืองขี่ม้า ผ่าด่านเซียวกวนมานะคะ แล้วไปที่ค่ายกวนตู้ ที่อยู่ขวาบนสุดของแมบ ติดแม่น้าม ให้เดินไปค่ายของอ้วนเสี้ยว ในกระโจมหนึ่งในนั้นจะมีเล่าปี่อยู่ค่ะ รับเควสนะคะ 2 ไปที่เมืองหยูหนาน ที่อยู่ข้างๆ เขาวัวในแมบนี้ล่ะค่ะ อยู่ทางทิศใต้ จากด่านเซียวกวน เข้าไปคุยกับทหารตัวเขียวๆ ที่หน้าเมือง แล้วไปในป่าหลังเมืองด้านบน คุยกับเตียวหุย 3 ไปที่เขาฮัวหนิวที่อยู่ใกล้ๆกัน (เขาวัว) คุยกับโจซาง แล้วไปคุยกับจูล่งในเต้นใกล้ๆ กัน สู้กันสักยก 4 ไปป้อมเก๋อผอ กลมๆ น่ะค่ะ ไปคุยกับกวนผิง แล้วไปบู๊ที่ป่าอี้หยางใกล้ๆ กันต่อ (ล่างๆ ซ้าย) จบ อิอิ ได้ไรน้า เข็มกลัด ล่ะมั้ง ต่ออีกเควสนึงเลย
1 ไปเมืองสวีซั่ง โดยลอดถ้ามไปนะคะ ไปคุยกับสวีโยว่ในที่ว่าการ หาของ 2 อย่าง เม็ดทองเหอหนานอยู่ในจวนโจซง ในกล่อง ไม้ลอยน้าม อยู่ในกล่องในถ้าม ทางมาเมืองค่ะ 2 เอาไปให้สวินโย่วแล้วไปป่าอี้หยาง ชั้นที่มีม้าเดินๆๆ คุยกับสวินโยวที่นั่น 3 ไปที่จวนโจซง สู้ๆ 4 ไปบ้านด้านขวาของที่ว่าการ มีต่งเฉิงคุย สู้ๆ แล้วกลับไปคุยโจโฉที่บ้านโจซง กดโจซงล่ะค่ะ 5 ไปป่าเซี่ยไซ กลับมาเมือง 4 นะคะ คุยหลี่เตียน เลอจิ้น ที่ทางเข้า สู้ๆๆๆ สู้ตาย 6 หาของอีก 2 อย่าง หนังผืนเล็ก ไปหาในเมืองเซี่ยพี ผ้าปะชุน หาง่ายอะ มีตั้งหลายที่ อะ ที่เมือง 1ก็มี แล้วให้เราเอาไปให้ภรรยาเล่าปี่ในเมืองเซี่ยพีแหละค่ะ แล้วไปรายงานโจโฉ ที่จวนโจซงในสวีซั่ง จบ ได้อะไร ลุ้นๆๆๆ

Dialog ผมไม่ทำรูปให้นะเพราะมันยาวมาก
เควสเยาเล่าปี่คับตรงที่ผมทำตัวหนังสือสีแดงไว้ตรงนั้นแระที่ได้สู้กับ จี๋ผิงคับ
เทินแรกตีคอมโบกับขุน เทิน2หลบหนีน่ะ

จี๋ผิงเลเวล 82
Start by Click npc id 5
Dialoq Id--Action Cmd
21248--0
21249--0
21250--0
21251--0
21252--0
10053--0
0---------0
10297--0
21253--0
10036--0
21254--0
21255--0
21256--0
21257--0
21258--0
21259--0
21260--0
21261--0
13328--0

ยาวมากเก็บเวลไม่คุ้มคับ เอาไว้ล่าสร้อยอย่างเดียว มีทั้งหมด19อันนับดูคับครบรึป่าว

ปล ที่ผมโพสเควสเล่าปี่ไว้ยังไม่จบนะคับแค่ถึงตรงที่สู้กับจี๋ผิงเท่านั้นเอง
เควสนี้จะทำต้องเสียสละเควสอูอันกั๋วละ กับไท่ ที่มา1ตัว
ผมล่า15วันได้มา6เส้น*0*

#230 Zeal

Zeal

Posted 29 March 2007 - 12:38:53 PM

ในถ้ามจะมีจงป้าอยู่ 2 ที่ ถ้าเปนตัวที่อยู่ในห้องซ้ายสุดจะไม่ใช่นะ ต้องเป็นตัวที่อยู่ห้องกลางๆ ที่เป็นทางให้เดินผ่าน ส้ให้ชนะคณะของจงป้า จะได้ตราประจำธาตุแรนดอมมา
5. โย่วๆ ชนะแล้วกลับมาหาโจโฉที่สวีซั่ง คุยกับโจซงเหมือนเดิมแหละ โจโฉถึงจะออกมา รับเควสต่อ

ตรงนี้แหละครับ ผมไม่ผ่านครับ

สู้กับจังป้าเสร็จแล้วมันก็ให้กลับไปสวีซังนะ กลับไปคุงกับโจซงนั่นแหละ

แต่ผมคุยยังไงโจโฉก็ไม่ยอมออกมา ผมก็จบเควสฮ่องเต้แล้วนะ

คุณ Rtee พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับผมก็อยากล่าเหมือนกัน sad.gif

#231 หลิวหยุน

หลิวหยุน

วุยอ๋อง โจโฉ

Posted 29 March 2007 - 01:43:18 PM

เยาเล่าปี่ ยาวอิ๊บอ๋าย(ขออภัยที่ใช้คำ(เกือบ)ไม่สุภาพ งับ

#232 Li bu`

Li bu`

เทพสงคราม ลิโป้

Posted 29 March 2007 - 02:22:03 PM

(Zeal @ Mar 27 2007, 07:31 PM) View Post

ชื่อ NPC - กุยแก
เลเวล/ธาตุ -
เควส -
ให้เราเข้าไปคุยกับเปยหมีฮูอีกครั้ง เค้าจะ
ให้เราหาของ 3 อย่าง
กระดูกหมาป่า >> หาได้ที่ถ้ำเฉิงเป่ยแถวเขตกวนจง เปิดกล่อง
ดินปั้นสี >> หาได้จากที่ป่าหย่งคัง มีทาดดินกะทาดน้ำให้ตีดรอป
เปลือกหอยกาบ >> ไปที่อี้โจวตีดรอปตัวไฟเวล 104
เส็ดแล้วนำของไปให้เปยหมีฮู
หลังจากที่เรานำสิ่งของทั้งหมดที่ เปยหมีฮู
เค้าจะให้เราไปส่งทูตให้เราเตรียมขุนพลว่างไว้ 1 ช่องด้วย
หลังจากที่เราพาทูตมาแล้วให้เรามาที่ วัดขงจื้อ เขตชิงโจว
เค้าจะบอกว่าต้องการสนทนากับเจิ้งสวน แต่จะมีอ้วนถำมาขวาง
แล้วก็จะมีการ สู้กันยากนิดหน่อย แล้วต้องมี สู้กันอีก 2 ที่
ที่ต่อไปสู้ ที่ สวี่ซัง ที่เมืองม้านะ
ไปหาฮ่องเต้ภายในวัง แล้วก็จะสู้ กันอีก ยากนิดหน่อย - -
ที่สุดท้ายสู้ ที่ศาลาเวยซาน เขตชิงโจว แล้วก็จะเจอลิโป้
พอสู้เส็ด เราก็กลับไปหาเปยหมีฮู เราก็จะได้ สร้อยเปยหมีฮู
จบเควสละ

สถานที่เจอ - เมือง สวีชั่ง เขตเหยี่ยนโจว
เลเวลเฉลี่ย - 100+
รูปภาพ

ปล.ขอขอบคุณรายละเอียดเควสและรูปภาพประกอบจาก Warzier Board ครับ

ทำไมผมเซ็ทตามแล้ว มันโดดไม่ได้อ่ะ งิงิ ผมเซ็ทตามแล้วมันขึ้น
Send ending command
...............................................ไปเรื่อยๆอ่า ไม่ยอมโดด
พอผมแก้ดูตามวิธีการหาของผม มันโดดได้อ่างับ แต่!!พอมันเข้าฉากแล้วมันออกมาเฉยๆ <<ไม่ได้หนีนะ ไม่ได้ปิดบอทด้วย งง

ไม่ทราบสาเหตุอ่า ว่าเป็นเพราะอะไร ทำไม ถึงไม่ได้ - -

#233 Li bu`

Li bu`

Posted 29 March 2007 - 02:22:48 PM

บอกทีคับ ผมจะได้ไปแก้ไข

#234 Li bu`

Li bu`

Posted 29 March 2007 - 02:25:59 PM

(Zeal @ Mar 18 2007, 08:33 PM) View Post

ชื่อ NPC - เตียวคับ
เลเวล/ธาตุ - ดิน เลเวล130
เควส/รายละเอียด -
1.คุยกับเล่าปี่ในถ้ำเชี่ยเหว่ย
2.จะมีสู้ไฟอ่อนๆ ทำตามเควสไปเรื่อยๆ จะเจอสู้เตียวคับ

สถานที่เจอ - ถ้ำเชี่ยเหว่ย เขตเหยี่ยนโจว
เลเวลเฉลี่ย -
รูปภาพ-

มีภาพป่ะคับ (อยากเห็น)

ระหว่างเตียวคับกับโจเจียงตัวไหนเก่งกว่ากันหว่า สกิลคล้ายๆกัน พอดีลิโป้จะ200ล่ะ หันมาใช้ขุนพลธาตุดินบ้าง

#235 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 29 March 2007 - 04:14:42 PM

(Zeal @ Mar 29 2007, 12:38 PM) View Post

ในถ้ามจะมีจงป้าอยู่ 2 ที่ ถ้าเปนตัวที่อยู่ในห้องซ้ายสุดจะไม่ใช่นะ ต้องเป็นตัวที่อยู่ห้องกลางๆ ที่เป็นทางให้เดินผ่าน ส้ให้ชนะคณะของจงป้า จะได้ตราประจำธาตุแรนดอมมา
5. โย่วๆ ชนะแล้วกลับมาหาโจโฉที่สวีซั่ง คุยกับโจซงเหมือนเดิมแหละ โจโฉถึงจะออกมา รับเควสต่อ

ตรงนี้แหละครับ ผมไม่ผ่านครับ

สู้กับจังป้าเสร็จแล้วมันก็ให้กลับไปสวีซังนะ กลับไปคุงกับโจซงนั่นแหละ

แต่ผมคุยยังไงโจโฉก็ไม่ยอมออกมา ผมก็จบเควสฮ่องเต้แล้วนะ

คุณ Rtee พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมครับผมก็อยากล่าเหมือนกัน sad.gif

ตอนสู้กับจาป้า เสร็จได้ตราอัญเชิญประจำธาตุมาด้วยรึป่าวคับ ถ้าได้มาก็ไปคุยตามที่เควสบอกน่าจะได้ผมทำนานแล้วจำมะค่อยได้เหมือนกันคับ
ผมก็ทำตามที่เควสข้างบนบอกอ่ะคับ ถ้ารับไม่ได้จิงๆลองทำตามนี้ดูคับ

เค้าจะบอกทัพของลิโป้ จังป้า บุกมาประชิดเมืองเข้ามาทุกที ***[ เค้าจาให้ไปหาโจโฉที่สวี่ชัง แล้วเราก้ไปหาโจโฉ ที่สวีชัง ตัวที่อยู่ในบ้าน ไม่ใช่ตรงลานคัดทหารนะ แล้วค่อยกลับไปหาเล่าปี่อีกครั้ง ] *****
[เล่าปี่จาบอกให้เราไปที่ป่าเวยซาน เกาะ3 เข้าแมปไปแล้วขึ้นบนซ้ายมีทหารยืนอยู่] แล้วให้เราไปสู้ที่ถ้ำไท่ซานคับระหว่างทางจะได้สู้ 1 ที แล้วเดินต่อไปหาจังป้า[ หาดีๆ จะมีจังป้ายืน 2 ที่ ในถ้ำ ถ้าตัวนึงไม่ใช่ก้อีกตัว ]พอสู้จบแล้วจังป้าก็จะเข้าร่วมทัพกับโจโฉตรงนี้ผมได้ตราอัญเชิญนะคับคิดว่าน่าจะตาม
ธาตุเพราะผมดินทำได้โกเลมมา - -

ตรงนี้ใช่มัยคับที่คุณZeal ติด

อีกและแล้วโจโฉจะเชิญเราไปเฝ้าฮ่องเต้ที่สวีชั่งเขตเยี่ยนโจวคับมันจะบอกว่าระเจ้าอา
เล่าได้ไปเข้าเฝ้าฮ่องเต้ด้วยพอเราไปเฝ้า
เค้าบอกว่าพระเจ้าอาเล่าได้ดตามต่งเฉิงไปแล้วให้เรารีบตามไปช่วย

ถ้ารับได้ก็ทำต่อเควสที่บอกเลยงับ ต่อตรงที่ว่า

เข้าไปบ้านที่อยู่ทางขวาของที่ว่าการ คุยกับต่งเฉิน

#236 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 29 March 2007 - 04:36:17 PM

(Li bu` @ Mar 29 2007, 02:22 PM) View Post

ทำไมผมเซ็ทตามแล้ว มันโดดไม่ได้อ่ะ งิงิ ผมเซ็ทตามแล้วมันขึ้น
...............................................ไปเรื่อยๆอ่า ไม่ยอมโดด
พอผมแก้ดูตามวิธีการหาของผม มันโดดได้อ่างับ แต่!!พอมันเข้าฉากแล้วมันออกมาเฉยๆ <<ไม่ได้หนีนะ ไม่ได้ปิดบอทด้วย งง

ไม่ทราบสาเหตุอ่า ว่าเป็นเพราะอะไร ทำไม ถึงไม่ได้ - -

อยากหาให้เหมือนกันคับแต่ขี้เกียจหาของ *0*
ลองเซกดูว่า เราตั้ง ตรงสกิลผิดมัย เริ่มทำงานเมื่อสมาชิกครบมัย
อีกอย่างลองเอาตัวไปยืนไก้ลNpcที่จะโดดด้วยก็ดีนะคับ และก่อนจะทำการโดดเควสลองโดดดูในเกมดูว่าโดดได้มัย
จะให้ดี ลองทำDialog เองดูคับ ทำใหม่เลย เพราะถ้ารู้เลขNPC id มาแล้วคงไม่ยากเท่าไรคับ รู้สึกกุยแก จะเปงเลข1ใช่มัยคับ
ลองหาเองดู คับ

#237 Zeal

Zeal

Posted 29 March 2007 - 05:04:15 PM

เดี๋ยวจะลองทำอีกทีละกันนะครับ ผมก็ เคลียดๆอยู่เหมือนกัน

ปล.ใช่ครับติดตรงนั้นแหละครับ

ได้ตราแล้วกลับไปคุยโจโฉไม่ยอมโผล่

เดี๋ยวจะลองทำตามที่แนะนำนะครับ

#238 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 29 March 2007 - 09:37:33 PM

(Zeal @ Mar 5 2007, 10:16 AM) View Post

ชื่อ NPC - กวนอิงผิง
เลเวล/ธาตุ - ลม
เควส/รายละเอียด -
1.คุยกับอวนอิ๋นผิงในหมู่บ้านเจี่ยเหลียงแล้วจะสู้
สถานที่เจอ - หมู่บ้านเจี่ยเหลียง เขตปิ้งโจว
เลเวลเฉลี่ย -

คุณ Zeal แก้เควส กวนอิงผิงด้วยนะคับ

แก้เป็น
รับเควส ที่เมืองซั่งตั่ง คุยกับคนในกระท่อมด้านซ้ายข้างที่ว่าการ (ปิ้งโจว)
แล้วไปคุยกับกวนอิงผิงที่หมู่บ้านเจี่ยเหลียง ตอบข้อ2สู้ อย่าตอบข้อ1นะคับเดียวอดโดดเควส

ปล. เหงหลายคนละถามเควสกวนอิงผิงมาบอกไปคุยละไม่ได้สู้ สงสัยไปคุยแค่กวนอิงผิง ไม่ได้ไปรับเควสมามันเลยไม่สู้

#239 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

Posted 30 March 2007 - 01:56:12 AM

ทำเควดกุยแก อย่าลืมหนีในรอบการต่อสู้ที่ 2 ด้วยนะคับ ไม่งั้นจะจบเควดนะคับ เพื่อนผมเคยโดนมาแล้ว เพราะดันสู้หมด ระวังนะคับ ไม่แน่อาจจะสู้หมดแล้วหรือเปล่านะคับมันถึงไม่ยอมคุย

#240 Li bu`

Li bu`

Posted 30 March 2007 - 09:48:42 AM

(Roekytoya @ Mar 30 2007, 01:56 AM) View Post

ทำเควดกุยแก อย่าลืมหนีในรอบการต่อสู้ที่ 2 ด้วยนะคับ ไม่งั้นจะจบเควดนะคับ เพื่อนผมเคยโดนมาแล้ว เพราะดันสู้หมด ระวังนะคับ ไม่แน่อาจจะสู้หมดแล้วหรือเปล่านะคับมันถึงไม่ยอมคุย

ยังคุยไม่ได้เลย

พอผมลองหา Dialogeเองแล้ว มันก็โดดได้นะคับ

แต่แปลกตรงที่ พอเวลามันเข้าฉากแล้ว มันเจอ npc เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่สู้ ออกจากฉากซะเฉยๆ (สกิลปรับถูกหมดแล้ว งงๆอยู่)

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users