ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

[ฉบับที่ #2] แถลงการณ์เรื่องการใช้บัคปั้มของจาก 40 ด่าน

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 68 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#21 pungcheer

pungcheer

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 07:10:22 AM

โหวด 2 ครับ ผลกระทบน่าจะน้อยที่สุด

ขอแสดงความเสียใจคนที่ซื้อไปแล้วยังไม่ได้ใช้ ทั้งถุงรี ม้า ขนนกด้วยนะ

โดยส่วนตัวอีกเช่นกัน หลักฐานคาคลิป น่าจะต้องจัดการอะไรกับผู้เล่นในคลิปหน่อยนะครับ

ผมเชื่อว่ามันชัดเจนพอสมควรในแง่การใช้บัคเพื่อปั้มของกับแม่นางแลกของ

หรือถ้าคุณจูนคิดว่าการไปสอบสวนไอดีที่กระทำผิดมันไม่สามารถทำได้

ผมจะได้ยุติเรื่องคาใจในจุดนี้

ว่าพยานหลักฐานที่มี ยังไม่เพียงพอที่จะทำให้คุณจูน ใช้อำนาจค้นตัวผู้ต้องสงสัย

#22 shobushop

shobushop

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 07:20:04 AM

ตามข้อ 1 ผมคิดว่า เป็นไปไม่ได้ 
แต่ข้อ 2 และ ข้อ 3 ปลายทางของการแก้ไขเป็นไปในทางเดียวกัน คือ ''ไอเทมทั้งหมดจะหายไป'' (ในกรณีข้อ3 ถ้าคุณคิดว่าคนที่ทำบัคใช้บัคในวันที่ 27เม.ย-12พ.บางที(ไม่แน่ใจ)อาจจะมีผู้ใช้บัคก่อนหน้านั้นไทอเทมที่ได้ก่อนวันที่ 27ก็ยังคงค้างอยู่) ในเมื่อเป้าหมายของข้อ2และ3 มั่งเน้นไปในทางเดียวกันคือ ''ไอเทมทั้งหมดหายไป''(โรลแบ็ค) ผมว่ากรณีนี้ข้อ2จะได้รับผลกระทบต่อผู้เล่นน้อยที่สุดครับ เพราะการโรลแบ็คไปวันที่ 27 มันมีผลต่อทั้งเซิฟครับ ทั้งล่าสร้อย,เก็บเวล,ทำเควส,และอื่นๆอีกหลายอย่าง ผมยังไงก็ได้ครับยังไงก็ยังเล่นต่อ แต่แค่คิดว่า 2-3 จุดหมายปลายทางมันอย่างเดียวกัน '' จึงขอเลือกเป็นข้อ 2ดีกว่าครับ ได้รับผลกระทบน้อยสุด ''

#23 Zadoemigil

Zadoemigil

ทหารศึกดาบแยก

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 07:46:29 AM

ข้อ 2 ครับ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้ว

#24 laoboy

laoboy

ซุนจ้ง

• 22 โพสต์
  • Interests:https://t.me/pump_upp

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:18:03 AM

ข้อ 2 โอเค สุด ผลกระทบ น้อยที่สุด

#25 พี่ไก่

พี่ไก่

ซุนจ้ง

• 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:21:39 AM

ม้าซื่อ+1ผมมี30ตัว ดรอบจากมอน116นอกด่าน ลบได้เลยครับไม่ได้เสียดาย ขออย่างเดียวอย่ารีกลับ เลเวลผมนานๆได้บอทกว่าจะอัพโคตรนาน เล่นหรือบอทจริงจังได้แค่วันหยุดเท่านั้น 

#26 Sentday

Sentday

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:23:22 AM

ข้อ2เลยครับ

ถ้าจะโรแบคคงไม่ไหว เวลแต่ละเวลไม่่ใช่ได้มาง่ายๆ นานแท้

#27 frameshadow

frameshadow

ซุนจ้ง

• 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:34:21 AM

2 ครับ 

#28 PooChemED

PooChemED

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:36:21 AM

ข้อสองล่ะกันครับ ผลกระทบน้อยกว่าจริงๆ แต่อาจจะให้งดเว้นพวกตราเชิญ

เพราะหลายๆ คนถึงขนาดเติมไอดีใหม่เพื่อใช้เก็บไว้ รอวันที่พี่จูนทำให้ต้องปั๊มตรา

ส่วนปิด 40 ด่าน ผมว่าก็สมเหตุสมผล แต่ด้วยความที่กิจกรรมเซริฟนี้ยังมีน้อยอะครับ

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้หาอะไรมาทดแทนดู แต่สำหรับผมถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะผมคิดแค่ว่าผมมาเล่น TS - -'

พวกกิจกรรม หอ ด่าน ประลอง ผมไม่ค่อยได้เล่นอยู่แล้ว นี่ก็เก็บเวลไว้เดินลุยเควสมากกว่า

ขอบคุณครับ :)

#29 tortoey32

tortoey32

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:43:39 AM

สนับสนุนข้อ 2 คับผมว่าผลกระทบน้อยสุด

ยามเรืองรุ่งพุ่งเปรี้ยงดุจเสียงฟ้า แม้เทวายังสยบหลบทางให้ จะหยิบดาวเดือนชมก็สมใจ คงร้องให้วันหนึ่งแน่ คราวแพ้มี

#30 faroautt

faroautt

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:45:08 AM

ผมเลือกข้อ 1 ครับ

ถ้าจะเลือกข้อ 2 ขอเหอะลบแค่ ขน ถุงรี และ อาวุทวิญญาณ 99 ก็พอ ตาอัญเชิญยังไงก็ดอปอยู่ดี

:onion50: ไม่เอาข้อ 3 อย่างเด็ดขาด 

ขอโทษนะครับไม่อยากพูดผมคงต้องพูด ส่วนตัวผมเฉยๆมากสำหรับคนที่ปั้มของเพราะอะไรนะหรือ ตาอัญเชิญได้มาก็ไม่มีประโยชน์อะไรเพราะลำพังดอปมาก็ตั้งทิ้งหมดอยู่แล้ว อาวุทวญญาน 99 ผมคิดว่าน้อยคนนักจะใช้ พวกขนอะไรต่างๆคงเป็นไปได้มากสุดขน +5 +6  

คนที่โวยวายพอเถอะคับผมว่าสุดท้ายที่ทุกคนตัดสินใจเล่นทั้งๆที่รู้ว่าบั๊ค เราก็ควรทำความเข้าใจและยอมรับมันครับ ส่วนพวกม้าซื่อมันก็มีดอปอยู่แล้วในแมปต่างๆ ส่วนตัวผมเฉยๆ แต่ของที่มีมูลค่ากว่าคือ สร้อย เยาเป้ ถุงหอม คือของที่ได้จากการทำเควสหลังจาก 120 เป็นต้นมามันมีค่าทางจิตใจกว่าพวกนั้นมากคับ

rollback คือทางออกที่เลวร้ายที่สุดและผมเชื่อว่าหลายๆคนเขาก็คงรับไม่ได้

#31 hivolt

hivolt

จอมยุทธใหม่

• 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:52:45 AM

ม้ากะถุงรี ขน ควรปล่อยให้มีการใช้ก่อน เพราะคนที่ได้มาด้วยวิธีสุจริต ไม่ได้ผิดอะไร ทำไมต้องโดนลบไปด้วย .... บางคนเก็บไว้เพราะจะไว้ใช้เอง หรือซื้อหามาเพื่อจะใช้เอง .... ดังนั้นถ้าจะลบ ควรจะเปิดโอกาสให้ผู้เล่นกดใช้ก่อน โดยอาจจะมีช่วงเวลาจำกัด 24 ชั่วโมงห้ามซื้อขายของ กัน ห้ามโอนย้ายของกันและ ให้กดใช้ของ ถ้าไม่ใช้ก็ถือว่าสละสิทธิ์ .... แล้วผ่านเวลาไป GM ก็ค่อยมาลบทิ้ง 

เพราะเป้ามหายของข้อ 2 คือการลดจำนวนไอเทมที่ล้นตลาด จากการบัค ดังนั้นในเมื่อไม่สามารถแบ่งแยกคนทำผิดกับคนทำถูกได้ ควรจะให้โอกาสผู้เล่นที่ไม่ได้ทำผิดได้ใช้ของที่เค้าหามาก่อน 

ไอเทมวิญญาณนี่มันมีคนได้ล่ะหรอ ? ถ้ามีก็คงน้อยชิ้นมาก จริงๆน่าจะตรวจสอบได้นะว่าได้มาจากทางไหน .....ไม่น่าจะเป็นปัญหา ถ้าได้มาด้วยวิธีการสุจริต ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนิ 

#32 Crystalwhiskey

Crystalwhiskey

งันเหลียง บุนทิว

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:53:26 AM

ข้อ 2 ค้าบ  :onion63:

[post='DCeKdk.jpg'][/post]

#33 shobushop

shobushop

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:59:33 AM

ผมมีความคิดเสนอให้มีการทำโผลโดยไม่ต้องถามเหตุผลครับ กดโหวตเลย 1 -3 ใครเลือกข้อใหน เหตุผลอยู่ที่ตัวคนกดโหวตเอง ถ้ามาถามความคิดเห็นแบบนี้ยาวครับ ไม่จบไม่สิ้นหรอก แล้วเอาผลโหวตเป็นตัววัดครับ

#34 tortoey

tortoey

ซุนจ้ง

• 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:06:06 AM

2 ครับผมว่าข้อ 3 มันมีผลกระทบต่อคนทั้ง sv 

สิ่งใดที่เรามิชอบ  จงอย่าทำกับผู้อื่น

#35 natta0021

natta0021

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:06:50 AM

ถ้ามีข้อ 3 เกิดขึ้นนะผมคนนี่ที่อาจจะเลิกเล่นเพราะเงินเอ็มที่ใช้ตังค์จริงซื้อก็มิใช่น้อยๆเรื่องเลเวลกับขุนพลนะไม่เท่าไรหรอก
ข้อสนับสนุน ข้อ 2 เพราะว่าของที่ได้มาจากกิจกรรมนั้นไม่ได้กระทบคนส่วนมากของเซิฟ ดังนั้นถ้าลบไปก็น่าจะไม่มีผลต่อส่วนรวม

แก้ไขโดย natta0021 14 May 2014 - 09:10:36 AM

#36 F a i r

F a i r

ชิวลี่จวี

• 59 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:06:55 AM

จริงๆตัวผมผิดหวังกับทีมงานตั้งแต่แจ้งเรื่องไปแล้วแหละครับ ในเมื่อทีมงานรู้ว่าบัคนี้เป็นปัญหาใหญ่ น่าจะรีบแก้ตั้งแต่ต้น ปัญหาจะได้ไม่ลุกลามแบบนี้ แต่เอาเถอะในเมื่อมันผ่านไปแล้ว 

เท่าที่ผมอ่านทั้งหมดอีกรอบ ผมเห็นว่าทำไมแนวทางการชดเชยผู้เล่นนี่มันแปลกนะครับ ในเมื่อทางทีมงานเป็นคนผิดเหมือนกัน ข้อ1และข้อ2 นั้นมีความเป็นไปได้มากที่สุด แต่ผมยังไม่เห็นการชดเชยเลย 

มีแต่การแก้ปัญหาเกี่ยวกับไอเทมนั้น ข้อ1จริงอยู่ไม่ต้องชดเชยอะไร เพราะไม่ได้ทำอะไรเลย แต่ข้อ2 ถ้าจะลบไอเทมของทุกคนทิ้ง ควรมีการชดเชยด้วยครับ ไม่ใช่มาลบทิ้งอย่างเดียว ผู้เล่นที่ไม่ได้กระทำความผิดเสียประโยชน์มากเลย

ส่วนข้อ3นั้นแทบจะไม่มีความเป็นไปได้ที่จะทำแบบนั้นเลยนะผมว่า Svนี้เป็น Open แล้ว ย่อมมีผู้เล่นใหม่มาเรื่อยๆ คนทุกคนเริ่มต้นไม่เท่ากัน บางคนเริ่มตั้งแต่ต้น บางคนเพิ่งเริ่ม ถ้าโรลแบคกลับไปในวันที่ไม่น่าจะเกิดเรื่อง

แล้วผู้เล่นใหม่หละครับ ตัวละครเค้าไม่กลับไปเป็นวุ้นในท้องแม่เลยหรอ แนวทางการชดเชยข้อ3นั้นคือ *2 3วัน และเล่นฟรีอีก20วัน การชดเชยอันนี้ก็คงจะเหมาะสมกับข้อนี้ที่สุดแล้ว

แต่คุณอย่าลืมข้อ2นะครับ การลบไอเทมมีความเสียหายมากเช่นกัน ข้อ2นั้นควรได้รับการชดเชยด้วย 

ผิดถูกยังไงผมขออภัยด้วยครับ 

แก้ไขโดย F a i r 14 May 2014 - 09:11:41 AM

1552966_645266098868772_493972176_n_zpsd   055_zps8628c61f.png

#37 OhmmieOzzy

OhmmieOzzy

เฝิงจี้

• 110 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:09:01 AM

เอา ข้อ 2 ด้วยคน เพราะผมเพิ่งมาเล่นได้ไม่ถึง 10 วัน  

แต่ถ้าเป็นไปได้  ถ้านะครับ    มีเซิฟใหม่  ก็น่าจะดี  รึเปล่า ?

#38 dahfack

dahfack

ซุนจ้ง

• 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:14:29 AM

ปัญหาทุกอย่างจะคลี่คลาย ถ้าคุณ roll ซะ ตัดปัญหาเรื่องการทำซ้ำหรือแหกกฏ  หากผู้กระทำผิด เลือกที่จะทำตาม ข้อ 2 ทางผู้ดูแลก็สามารถทำได้แค่ลบ (นั่นอาจเป็นเพียงกำแพงต่ำๆไห้พวกเค้ากระโดดข้าม) 

หากเลือกข้อที่ 3 ทุกคนเข้าใจตรงกัน คือ ถ้าคุณทำผิดอีก เราก็จะใช้กฏทหาร คือ ซ่อมมันทั้งกองทัพไปเลย จะไม่มี 2 มาตราฐานสำรับผู้กระผิดหรือผู้ไม่กระทำผิดก็ดี

เราจะใช้วิธีคือ ไห้ผู้เล่นกดดันกันเอง ตัดปัญหาเรื่องหาตัวมันไม่เจอ (เด๋วมันก็ทำการสแกนจับผิดกันเอง)   / พอพบผู้กระทำผิดก็จะได้ไม่ต้อง Roll จบข่าว   

อดเปรี้ยวไว้กินหวานดีกว่ามั้ยครับ   :onion63:

#39 FongBeer

FongBeer

จิวยี่

• 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:20:00 AM

:onion50: ไม่สนับสนุนข้อ 3 โดยเด็ดขาด ส่งสารตัวเอง สงสารลูกค้าเหนื่อยนะ รับบอท หลายๆๆไอดี เริ่ม 1ใหม่มันแย่มาก  -..-

โหวต 2 แล้วชดเชยเป็น *2 ให้มีกำลังใจเวล ฮิ่วๆ :onion59:

#40 Leawz

Leawz

กัวต้า

• 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:35:03 AM

อีกอย่าง คนที่กระทำผิดชัดเจน โดยมีหลักฐานเป็นคลิป หรือ อะไรก็ตาม อันนี้ต้องแยกออกมาต่างหาก ให้ลงโทษตามกฎของเซิฟเวอร์ (ไม่รู้ว่าเขียนไว้้ชัดเจนหรือยัง)

จะข้ออะไรก็ได้ ยังไงปัญหามันก็ตกอยู่กับตัวผู้เล่นเองทั้งหมดอยู่แล้ว ถึงบางคนไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยเลยก็ตาม

บางครั้งผมก็มองว่ามันไม่ถูกต้อง ที่จะให้ผู้เล่นมารับปัญหาเหล่านี้เอาไว้ แต่มันคงไม่มีทางอื่นที่จะแก้ไขได้แล้ว (ถ้าใครมีนอกเหนือจากนี้ ที่คิดว่ามันเหมาะสม และ "เป็นไปได้" ผมว่าเสนอไปให้ทางคุณจูนพิจารณาด้วยก็น่าจะได้นะ)

ข้อ 3 นั้นถ้าคิดๆดูแล้ว ย้อนกลับไปถึงวันที่ 27 ก็จะมีตัวละครเลเวลสูงสุดคือ 120+ แค่ไม่กี่คนเอง ปัญหาไม่ได้อยู่ตรงเลเวล แต่ผมท้อนะครับสำหรับสังคมที่พวกผมพยายามสร้างให้เป็นแบบการแบ่งปันกัน การที่ผมและเพื่อนๆ เช่น แฟร์ ดุ๋ย เอ็ม และคนอื่นๆ ช่วยกันจับขุนพลแจกไปทั้งวันนั้น เท่ากับเสียเปล่าไปเลย ซึ่งผมเสียดายตรงนี้มากกว่า ผมอยากเห็นทุกคนอยู่กันอย่างแบ่งปันกัน ไม่ได้ทำทุกอย่างเพื่อตัวเอง

ฟังดูอาจจะเพ้อเจ้อ แต่ผมคิดแค่นี้จริงๆ การเก็บเลเวลสำหรับผมมันเป็นแค่ส่วนประกอบ ไม่ใช่ประเด็นหลักที่ผมกังวลเลย ผมห่วงความรู้สึกของผู้เล่นหลายๆคนมากกว่า

ลงชื่อ Wricter SV.2

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว