ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อเสนอให้ทางทีมงานครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 toevtoev

toevtoev

ทหารศึกดาบแยก

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2014 - 01:23:48 PM

อยากจะเสนอ ให้ทีมงาน เพิ่มและแก้ไข  หน่อยครับ
*** ผมรู้ว่าตัวเกมมันเก่ามากแล้ว มันมีขอบเขตในการปรับแต่ง ***

เรื่องสร้อย ขุนพล   ผมอยากเสนอแนะ  การแก้ไข และเพิ่ม จุดเกิด ขุนพลที่ไม่สามารถ ล่าสร้อย
ได้ ตามแผนที่  หรือด่าน  เพื่อเพิ่มความหลากหลายในการใช้ขุนพล  เพื่อให้มีการหาขุนพลแปลกใหม่
มาลองใช้  ตอนนี้  ไม่มีความแปลกใหม่อะไรเลย  ขุนพลซ้ำๆซากๆ  กุยแก กวนอู เตียวหุย กงซุนจี้

อย่างเช่นในรูป จุดที่เปิด pk แล้วจะเจอ กัวชวิน กับ หลิวเว่ย  ก็อาจจะเปลี่ยนเป็น 3 กุมาร เตียวก๊ก เตียวโป้
เตียวเหลียง     หรือทำจุดเกิดใหม่ เช่นพิกัด ที่ xxx ถ้าเปิด pk ตรงนั้นจะเจอขุนพล

#2 หน้ากากแอคชั่น

หน้ากากแอคชั่น

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2014 - 04:41:01 PM

ถ้าเอาสร้อย / ดาว ของขุนที่คนไม่ค่อยเลี้ยงกันมาขายในมอลด้วย ก็จะเห็นคนใช้ขุนหลากหลายรูปแบบขึ้น

ไม่ใช่อีกหน่อยไปประลอง นอกจากคนสายไวจะอัญเชิญแล้ว ก็จะเห็นแต่ขงเบ้ง สุมาอี้ อัญเชิญใส่กันไปมา แบบนั้นรูปเกมน่าเบื่อ ปาร์ตี้นึงไม่ต้องทำอะไร ขงเบ้งจุติ 4 ตัว ลกซุนจุติ 1 ตัว ใส่ของให้ดี ๆ ก็ชนะไปครึ่งหนึ่งแล้ว
อัญเชิญ 10 ถ้าปั๊มตราเหมือนจะยาก แต่ถ้าเล่น 5 id หรือมากกว่า ก็ไม่ยาก ( ทุกวันนี้หลายคนโยนตราลมทิ้งด้วยซ้ำไป )

#3 zonyaaa

zonyaaa

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2014 - 05:23:57 PM

เตียวเหลียง กะ เตียวโป้ ถ้าจำไม่ผิด หาสร้อยได้จากด่านทางออกของถ้ำผ้าเหลืองมั้งครับ

#4 toevtoev

toevtoev

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2014 - 07:09:42 PM

@

zonyaaa

ผมยกตัวอย่างครับ  :onion62:

#5 classicsan

classicsan

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2014 - 10:46:12 PM

:onion59:  ปิ่งหยวนเบย รอตัวนี้สุดๆ เวลน้อย จุมีธนูไฟ สเตตัสบอทได้จนตัน (มั้ง) แต่ว่าสร้อยมันอยู่ตรงไหนหว่าาาาา 5555

#6 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2014 - 01:52:39 AM

:onion59:  ปิ่งหยวนเบย รอตัวนี้สุดๆ เวลน้อย จุมีธนูไฟ สเตตัสบอทได้จนตัน (มั้ง) แต่ว่าสร้อยมันอยู่ตรงไหนหว่าาาาา 5555

ไม่แน่ใจว่ารบทางน้ำมีรึเปล่านะครับ เพราะจำได้ว่ามีสร้อยขุนให้แลกเพียบเลย

#7 zonyaaa

zonyaaa

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2014 - 09:02:44 PM

ผมว่านะ ขอแค่ช่องเก็บขุนในโรงเตี้ยมมีเยอะกว่าเดิมผมก็พอใจแล้ว เรื่องสร้อยไปหาเองสนุกกว่า

เพียงแต่ตอนนี้ยังเป็นเป็นช่วงปั้มlv กับหาขุนลุยหอ/ด่าน มันก็เลยมีแต่ตัวซ้ำๆกัน

แต่พอหลังๆ ช่วงไม่ต้องเก็บ lv แล้ว นั้นแหละถึงเป็นช่วงปั้นขุนแปลกๆ มาสะสมเล่น

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว