ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

Trickster bot

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2007 - 07:45:28 PM

เอ่อคือว่า ไม่มีท่านโปรแกรมเมอร์ ท่านใดสนใจเขียนบอท ทริกสเตอร์หรือครับ แบบว่าอยากศึกษาแนวทางในการเขียนบอทอีกเกมนึง
ปล. ถ้าเห็นว่าจะทำให้เสียสมดุลย์ของเกม ก็เข้าใจครับ ไม่เป็นไร แต่ถ้าใครทำอยู่ต้องการแนวร่วม ผมก็อยากขอสมัครช่วยด้วยนะครับ(โปรแกรมเมอร์มือใหม่หัดเขียน)

#2 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2007 - 08:12:19 PM

สนใจครับ แต่ยังไม่มีปัญญาแกะ packet - -* แค่ login packet ก้อมืดแปดด้านแล้วคับท่าน !!

#3 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2007 - 04:20:43 PM

ครับเมื่อก่อนตอนไม่มี nProtect เข้ามายังพอดัก packet มานั่งดูเล่นๆได้ (ถึงแม้จะแกะไม่ออกก็เถอะ) แต่ตอนนี้ยิ่งยากไปอีก สงสัยต้องพึ่งโปรแกรมเมอร์ดีบักอัลกอฯ แล้วล่ะครับ(ต้องเซียนตัวจริงเท่านั้น - -* )

#4 foxza

foxza

งันเหลียง บุนทิว

• 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2007 - 06:01:00 PM

ตั้งแต่nprotectมาทำใหเกมแลคมาก+บัค

#5 Killer Queen

Killer Queen

ฉวินไฉ่

• 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2007 - 10:04:28 AM

ตัว nProtect ของ trickster เนี่ยกัน ตัวจับ packet Iris ได้มั้ยครับ (ไม่รู้ว่าแต่ละคนใช้ตัวไหนจับกันบ้าง)

#6 TSRobo

TSRobo

TSRobo Developer

• Exclusive Programmer
  • 10063 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2007 - 04:07:34 PM

nProtect คืออะไรครับ มันทำงานไงอะ หน้าที่มันคืออะไร เคยเห็นแบบนี้ใน Pristal tale ทีหนึ่งละ ว่าจะไปหาทางเขียนทริคเตอร์เหมือนกันงี้ก็อดเขียนจิ - -

#7 Toeykung

Toeykung

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2007 - 10:45:03 PM

http://en.wikipedia.org/wiki/GameGuard << some detail about nprotect gameguard

#8 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 March 2007 - 08:00:00 PM

คิดว่าต้องหาทาง by pass nProtect ให้ได้ก่อนอ่ะครับ ไม่งั้นถ้า nPro โหลดเสร็จจะทำให้เปิดพวกโปรจับ hack ไม่ได้เลย
แต่ก็ยากอยู่ดี (หากเข้าใจอะไรผิดไปก็ขออภัยด้วยครับ ความรู้น้อยไปนิดจะพยายามศึกษาให้มากกว่านี้อีก)

#9 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2007 - 08:53:27 PM

(TSRobo @ Mar 9 2007, 04:07 PM) View Post

nProtect คืออะไรครับ มันทำงานไงอะ หน้าที่มันคืออะไร เคยเห็นแบบนี้ใน Pristal tale ทีหนึ่งละ ว่าจะไปหาทางเขียนทริคเตอร์เหมือนกันงี้ก็อดเขียนจิ - -

มันคือโปรแกรม ดักจับ cheat engine ทั้งหลายแหล่ รวมทั้งโปรแกรมไม่พึงไม่สงทั้งหลาย แน่นอนโปรแกรมพื้นๆ อย่าง artmoney + wpe ไม่รอดอยู่แล้ว วิธีการแก้คือ ไม่ไปใช้พวก network tool เนียนๆแทน เช่น ethereal เป็นต้น แต่ต้องกำหนด protocol / port เอาเอง config ยากนิดนึง หรือมีอีก 2 วิธีที่มีคนแนะนำมา อย่างแรก sniff ผ่าน hub จากเครื่องคอมอื่น อันนี้ไม่ต้องห่วงเรื่อง nPro แต่ sniff tool พื้นๆ อย่าง wpe ก้อคงทำไม่ได้ วิธีที่ 2 คือ ลง xp บน vitual machine แล้วเล่นเกมใน vm นั่นแหล่ะครับ คราวนี้จะใช้ wpe ก้อคงได้แล้วล่ะ แต่เครื่องต้องโคดแรงนิดนึง ram 1-2gb+ อะไรงี้

ปัญหาต่อมาหลังจากหาวิธีดัก packet ได้แล้ว คือ อ่าน packet ไม่ออกเลยครับ -.-* login packet ด้วย id/pass เดิมกี่รอบก้อไม่เหมือนกันซักรอบ มีคนแกะ asm แบบ debug ตัวเกมส์เลย จะได้ว่า packet คร่าวๆ มันจะเป็น แบบ header + data + randomnum + footer แล้วเอาไป encode อีกรอบ ซึ่งไอรอบ 2 ยังแกะกันไม่ออกเลยครับ

#10 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2007 - 09:54:16 PM

ถูกต้องอย่างที่คุณจูนว่านะครับ
เอ... เราแอบไปกระซิบการ Encode จาก programer trickster เลยดีมั้ย (ขำๆ อย่าซีเรียสนะครับ)

เขียนโปร คลิ๊กยังไม่ได้เลยอ่ะ ใครมีวิธีเข้าถึงเม้าส์และ คีบอร์ด โดย ที่ nPro จับไม่ได้มั้ยครับ
ใช้ winapi มันไม่ได้ - -

#11 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2007 - 07:15:49 AM

สักหน่อยละกัน (ถามแบบเด็กๆป่าวไม่รู้ แต่ไม่ทราบจริงๆ)
คือว่าตอนนี้ nProtect ได้ถูกนำออกไปจาก ทริกสเตอร์ แล้วด้วยเหตุผลบางประการ(อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันเดาเอา)
ทำให้เราสามารถเข้าถึงตัวเกมได้ง่ายขึ้น
คือตอนนี้ผมกำลังคิดว่าจะทำโปรแกรม ช่วยปั๊มยาHP /SP ซะหน่อย(ขี้เกียจกดหน่ะ บางทีกดไม่ทันก็ตาย)
โดยใช้วิธีง่ายๆคือให้โปรแกรมจำลอง การคลิ๊ก และกด keybord เอง ตอนนี้ทำคลิ๊กได้แล้ว
แต่มีปัญหาตรง keybord อ่ะครับ คือผมใช้ vb เขียนนะครับแล้วใช้ keybd_event
ในการสั่งกดคีย์ ต่างๆ ลองกับโปรแกรมอื่น มันก็ได้ผลดีสามารถสั่งได้ทุกคีย์เลย
แต่ทำไมไปลองกับ ทริกสเตอร์แล้วไม่ได้ผลนิ่งเลย เหมือนมันไม่รับรู้อะไร
ผู้ใดมีความรู้ด้านนี้ หรือ มีแนวคิดอื่นๆ ช่วยชี้แนะได้นะครับ ขอบคุณ.

#12 AssertionFailed

AssertionFailed

Exclusive Member

• 10116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2007 - 06:13:37 PM

อย่าพูดถ่อมตัวไปท่าน
เรื่องนี้ถือเป็นเรื่องระดับ advance นะครับ
ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ใครทำให้ท่านต้องเสียกำลังใจปานนี้
อยากนั่งรอคำตอบของพวกเทพๆ มาให้คำตอบเหมือนกัน

สาเหตุที่มันไม่ทำงานก็เพราะ
เกมส่วนใหญ่ ใช้ DirectInput ของ DirectX

อย่างที่ทราบกัน
โปรแกรมที่ใช้ DirectX มันเหมือนเด็กเส้น ที่มีเส้นตรงไปถึงผู้ใหญ่(ฮาร์ดแวร์) ขอทำอะไรก็ได้ไปซะหมด
ส่วนโปรแกรมต่างๆเหมือนพนักงานทั่วไป ต้องทำงานไปตามสายงาน บางทีกว่าจะทำอะไรได้ต้องรอคิว รอแล้วรออีก

ดังนั้นถ้าเราใช้วิธีแบบโปรแกรมทั่วไป ไปคุยกํบพวกเด็กเส้น มันเลยทำท่าหยิ่งๆ ไม่ยอมคุยด้วย

วิธีแก้อย่างนึงก็คือ ต่อยด้วยหมัด Hook เลยครับ
การ hook ไม่ว่าเส้นใหญ่แค่ไหน ก็มีอันต้องยอมเราหล่ะครับ

ถ้าเคยบอทเกมแรค คงเคยรู้จัก x mode นะครับ
นั่นก็เป็นการ hook แบบนึง

สำหรับสาวก vb ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะทำได้โดยตรงหรือเปล่า
เพราะที่ผ่านมา ก็มักจะมีผู้ช่วย
คือใช้ภาษาอื่น เช่น c/c++ ทำ dll แล้วค่อยให้ vb เรียกใช้อีกที

วิธีนี้ผมว่าเจ๋งนะ โกงเกมได้ทันใจ ไม่ต้องมานั่งแกะแพคเกท
ขอเสียคือต้องเข้าเกมด้วย client ของมันก่อน

#13 TheSan

TheSan

ฉวินไฉ่

• 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 April 2007 - 09:21:08 PM

ถ้าอย่างนั้นสงสัยผมคงต้องเข้าถึง ตัวฮาร์ดแวร์ ให้ได้เองซะก่อนล่ะสิเนี่ย (ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะ)
เมื่อก่อนเคยเข้าถึงได้นะ แต่เป็น DOS -*- (เก่าไปหรือเปล่าครับแต่ ดอสสนุกดีนะผมว่า) พอมาเป็น window ก็เอ๋อเลยครับท่านไม่รู้จะเริ่มยังไง เคยถามผู้รู้ เค้าบอกว่าต้องไปศึกษา
เรื่องของ OS ให้เข้าใจก่อนถึงจะได้
คิดว่าอย่างนี้นะครับ ผิดถูกยังไงชี้แนะได้ครับ..

#14 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Exclusive Member

• 10104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2007 - 08:50:10 AM

ทั่น AssertionFailed นี่ตอบแต่ละอย่างใช้การเปรียบเทียบแบบเรียบง่าย แต่อธิบายได้ตรงจุดดีจิงๆ ชอบๆ อิอิ
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#15 jobsking

jobsking

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2007 - 11:14:51 PM

ผมกำลังอยากศึกษาเกี่ยวกับการเขียนบอทอ่าครับอยากลองถามท่านดูว่าถ้าใช้โปรแกรม 2หน้าจอจะสามารถใช้โปรแกรมดัก packet ได้ไหมครับเพราะโปรแกรม 2หน้าจอมันไม่รัน nprotect ยังไงก็ถ้าทำได้ช่วยสอนวิธีทำหน่อยนะครับอยากลองทำดูมั่งอยากเก่ง T-T

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว