ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ปัญหาหลุดจากเกมClose Program

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Paladin00

Paladin00

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2014 - 01:45:27 PM

ผมไม่ทราบว่าเป็นบัคหรือเปล่านะครับ เป็นที่ตัวโปรแกรม หรือที่คอมผม เลยไม่กล้าฟันธง

แต่ว่าเอามาโพส เผื่อจะมีแนวทางแก้ไข เผื่อเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเจอปัญหาเดียวกันแล้วแก้ได้

อาการ: เมื่อเปิด ทิ้งไว้ได้ประมาณ10นาที (ส่วนใหญ่จะเวลาประมาณนี้)

ตัวเกมจะเด้งให้Close Program โดยไม่ทราบสาเหตุ(AloginX.exe has stop working) ผมเปิดอยู่5จอ เวลาที่เด้งแต่ละครั้งจะไม่เด้งทั้งหมด เช่น

ผมเปิด5จอ จะเด้งมา2-3-4จอ ไม่เด้งทั้ง5จอ นานๆจะเอ5จอทีนึง คอมผมอยู่ในระดับกลางไม่ดีแต่ไม่ห่วยเกินไป สามารถเปิด5จอได้แบบไม่มีปัญหา

Antivirusใช้NOD32แต่ผมปิดAntivirusด้วยทุกครั้ง 

Window7 ในส่วนนี้ผมว่าไม่น่าเกี่ยว เพราะหลายคนก็ใช้วิน7กันอยู่แล้ว

ปล.ด้วยสาเหตุนี้ เลยทำให้ผมบอททิ้งไว้ไม่ได้ ไม่ต้องกลัวว่ายาโจมตีจะหมด เพราะตีไม่ทันหมดมันก็เด้งออกเกมแล้ว ฮ่าๆๆๆ บอทตอเวล120ตื่นมาอีกทีเด้งแล้ว เวล122 เอิ๊กๆ

ท่านใดรู้วิธีแก้หรือมีแนวทางแก้ไข รบกวนด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าหลายคนเป็นเช่นเดียวกัน ^^

#2 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2014 - 11:37:50 PM

ปัญหาจอดำ จอค้างเนี่ย จะมีการแก้ไขมั้ยเนี่ย เป็นบั๊กที่โคตะระสำคัญเลยถ้าจะไม่ให้ใช้บอทเล่น

#3 tommerlove

tommerlove

Exclusive Member

• Special Member
  • 10092 โพสต์
  • Interests:TS Online

โพสต์เมื่อ 11 January 2014 - 11:44:56 PM

ลองลง windows ตัวใหม่ที่ อัพ patch ดูไหมครับ

พวก activeX, flash player, jre, jdk ,jse ,visual C++ 2005 พวกที่เป็นตัวเสริมอะไรทำนองนี้ windows 7 ผมเจอปัญหาเดียวคือ จอดำครับ นาน ๆ ทีเจอ แต่ไม่แนะนำให้เปิด anti-virus เล่นนะครับ อาจจะมีจอดำยกเครื่องก็ได้

1 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว