ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

บัค ขุดแร่ + สร้างไอเทม

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 goriwoot

goriwoot

งันเหลียง บุนทิว

• 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 12:20:22 AM

ขอเริ่มต้นการแจ้งบัค เกี่ยวกับ

การขุดแร่ รวมถึง บัคที่เจอจากการสร้างไอเทม

เลยนะครับ!!!

ส่วนนี้คือ ตารางสกิลของ ตัวหัวตี้ที่ใช้ในการทดสอบจ้า

ตัวที่ใช้ในการทดสอบ มีสกิล ที่จำเป็นกับการขุดแร่และสร้างไอเท็ม แล้ว

รายการบัคที่พบ (ขุดแร่)

1. อัตราการดรอปแร่ น้อยมากครับ

2. คอมโบแล้วได้รับไอเทมเพียงชิ้นเดียว น่าจะได้รับเฉพาะคน ขุนไม่ได้รับไอเทม

3. แร่ดรอปตราอัญเชิญ + เศษไข่มุกฟ้า!!!

4. สกิลขุดแร่ ปกติจะได้รับแร่ที่เป็นก้อน หรือเป็นแร่ที่สามารถนำไปหลอมสร้างไอเทมได้เลย แต่ ตอนนี้แร่ที่ดรอปจะได้เศษแร่ เป็นส่วนใหญ่

(ภาพประกอบข้อ 3 และ 4)

5. บัคจำนวนแร่ที่ดรอป จากการทดสอบ น่าจะเป็นเพราะ

5.1 คนที่โดดตีแร่ แล้วไม่ตาย(ไวที่สุด) จะไม่ได้แร่

5.2 กรณี คนใช้สกิลตีกระจายแต่ ขุน โดดตีธรรมดา ถ้าขุนไวกว่าคน แล้ว ขุนตีแร่ไม่ตาย แต่ คนใช้สกิลแล้วตีแร่ตายทั้งสามตัว ถ้าดรอปแร่จะได้แร่แค่ชิ้นเดียว (คนได้ ขุนไม่ได้)

5.3 กรณีตีกระจาย และเจอแร่แค่ 2 ตัว หากแร่ที่ โดนโจมตีตัวแรก ดรอปแร่ คนที่ใช้สกิลตีกระจายจะได้แร่ 2 ชิ้น (คาดว่าน่าจะเป็นเพราะ โจมตีแร่ตัวนั้น 2 รอบ)

6. ขุดแร่แล้ว ได้รับ EXP

7. ไม่ต้องใส่จอบก็ขุดแร่ได้

รายการบัคที่พบ (หลอมสร้าง)

1. หลอม พร้อมกัน 3 ช่องไม่ได้

2. ของที่ได้จากการหลอมยังแปลกๆอยู่ครับ บางครั้งได้รองเท้าเสียหาย บางครั้งได้จอบ

(ภาพประกอบข้อ 2)

3. สกิลสายหลอมเหมือนจะยังไม่มีผล จากการทดลองสร้างของ พบว่า ระหว่างตัวที่มีสกิลสายหลอมกับตัวที่ไม่มีสกิล ของที่สร้างออกมา ไม่ต่างกัน

4.หลอมจิต มากกว่า 1 ชิ้นพร้อมกันไม่ได้

5. เวลาหลอมจิตหรือขน หากกดใส่ จิตกับขนก่อน จะหลอมไม่ได้ ต้องกดไอเทมที่จะหลอมก่อน ถึงจะหลอมได้

#2 Empty-Blank

Empty-Blank

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 12:32:40 AM

หลอม จิต 2 ชิ้นไม่ได้ (เมื่อก่อนจิต5 2อัน มีโอกาศสุ่มได้+5 ถึง +8)

#3 samurais

samurais

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 12:50:18 AM

แร่....ดรอปเศษไข่มุกฟ้าด้วย O_o

#4 samurais

samurais

นั่วลี่

• 86 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 03:11:04 PM

เจออีก 2 อันครับ

1. ขุดแร่ ได้ EXP

2. ตัวที่ไม่มีสกิลขุดแร่ แต่ขุดได้ก้อนใหญ่เหมือนกัน

#5 กาลเวลา

กาลเวลา

กัวต้า

• 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2013 - 05:14:19 PM

กดหลอมกระดาษแต่รูปกลายเป็นตราโชคลาภ

#6 AngelTo

AngelTo

ขงเบ้ง

• TS ParadizeX Staff
  • 375 โพสต์
  • Interests:Graphic Design

โพสต์เมื่อ 12 December 2013 - 11:59:06 PM

หยก บัค

กระดูก บัค 

*** มีใครหลอมได้ไหมค่ะ ??

#7 AngelTo

AngelTo

ขงเบ้ง

• 375 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 12:01:25 AM

2. ของที่ได้จากการหลอมยังแปลกๆอยู่ครับ บางครั้งได้รองเท้าเสียหาย บางครั้งได้จอบ

>> ปกติค่ะ ของแตก เป็นรองเท้าเสีย หลอมแป้กได้จอบ
5. เวลาหลอมจิตหรือขน หากกดใส่ จิตกับขนก่อน จะหลอมไม่ได้ ต้องกดไอเทมที่จะหลอมก่อน ถึงจะหลอมได้

>> ปกติค่ะ ต้องเอาของตั้งต้น อยู่ละ

--------------------------------------------

4.หลอมจิต มากกว่า 1 ชิ้นพร้อมกันไม่ได้

>> จิตหลอมกันได้ด้วยเหยอค่ะ ปกติใช้ ของ+จิต+จิต เพื่อให้จิตเพิ่มค่านะ

เช่น เสื้อ+จิต2+จิต2 มีโอกาสออกเสื้อ จิต4

#8 bbbb1234

bbbb1234

ทหารศึกดาบแยก

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 09:53:02 AM

>> ปกติค่ะ ของแตก เป็นรองเท้าเสีย หลอมแป้กได้จอบ  พึ้งรู้นะนิเกมนี้มีหลอมแตกด้วย ไม่ใช่บัคหลอกเหรอครับ เพราะเล่นมาเก๊ามา3ปี ไม่เคยหลอมได้ของพวกนี้เลย 

--------------------------------------------

>> จิตหลอมกันได้ด้วยเหยอค่ะ ปกติใช้ ของ+จิต+จิต เพื่อให้จิตเพิ่มค่านะ

เช่น เสื้อ+จิต2+จิต2 มีโอกาสออกเสื้อ จิต4   มาเก๊ากับไต้หวันมันหลอมได้่ครับ เอาจิต10 2ก้อนซ้อนกัน มีโอกาสติด 10-14 

#9 AngelTo

AngelTo

ขงเบ้ง

• 375 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 10:31:49 AM

>> ปกติค่ะ ของแตก เป็นรองเท้าเสีย หลอมแป้กได้จอบ  พึ้งรู้นะนิเกมนี้มีหลอมแตกด้วย ไม่ใช่บัคหลอกเหรอครับ เพราะเล่นมาเก๊ามา3ปี ไม่เคยหลอมได้ของพวกนี้เลย 

เช่น เสื้อ+จิต2+จิต2 มีโอกาสออกเสื้อ จิต4   มาเก๊ากับไต้หวันมันหลอมได้่ครับ เอาจิต10 2ก้อนซ้อนกัน มีโอกาสติด 10-14 

แบบนี้ก็ดีเลยไได้หาจิตสูงๆได้ง่ายๆ

#10 อาวุธ

อาวุธ

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 10:46:32 AM

รู้สึกจะมีไอเท็มอันนึง ผมจำชื่อไม่ได้ ที่หลอมของออกมาแล้วได้ของสองเท่าอ่ะ คู่วิเศษหรืออะไรนี่แหล่ะ กดเข้าไปในหลอมไม่ได้มั๊ง พอดีไม่ได้อยู่บ้านเลยเข้าเกมไม่ได้

#11 bbbb1234

bbbb1234

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 11:29:10 AM

คู่วิเศษครับ จะได้ไอเทมที่หลอมได้เป็น2ชิ้น

#12 bbbb1234

bbbb1234

• 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 11:29:49 AM

รู้สึกจะมีไอเท็มอันนึง ผมจำชื่อไม่ได้ ที่หลอมของออกมาแล้วได้ของสองเท่าอ่ะ คู่วิเศษหรืออะไรนี่แหล่ะ กดเข้าไปในหลอมไม่ได้มั๊ง พอดีไม่ได้อยู่บ้านเลยเข้าเกมไม่ได้

ไม่ได้กดหลอมครับ ให้กดกินเหมือนยาทั่วไปเลย แล้วมันจะออกผลต่อการหลอมครั้งต่อไป

#13 อาวุธ

อาวุธ

ฉวินไฉ่

• 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 01:36:24 PM

อ่ะหรอ ลืมไปหมดละ ไม่ได้เล่นนาน

#14 Empty-Blank

Empty-Blank

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 December 2013 - 04:42:27 PM

แบบนี้ก็ดีเลยไได้หาจิตสูงๆได้ง่ายๆ

ผมจำได้ว่าจิต+จิต มันสูงสุดได้แค้ 80เปอเซ็นของ จิต2อันรวมกันปะ จิต5 2ชิ้น สูงสุดได้8 ต่ำสุดได้5 จิต10 2อัน ได้สูงสุดที่ 16ปะ

เพราจำได้ว่า เมื่อก่อน ชุดไว96 +จิต5 2ชิ้น ได้สูงสุดที่+8

#15 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2014 - 06:24:28 PM

สกิลขุดแร่แก้แล้ว เหลือ หลอมของ

#16 goriwoot

goriwoot

งันเหลียง บุนทิว

• 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 January 2014 - 09:57:00 AM

>> ปกติค่ะ ของแตก เป็นรองเท้าเสีย หลอมแป้กได้จอบ

>> ปกติค่ะ ต้องเอาของตั้งต้น อยู่ละ

เช่น เสื้อ+จิต2+จิต2 มีโอกาสออกเสื้อ จิต4

5.ปกติใส่อะไรนำก่อนก็ได้นะครับ

4.จิตใส่มากกว่า1ก้อนได้ -..-

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว