ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ข้อคิดเห็นเรื่องไอดีหลังเปิดจริง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 69 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#41 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2014 - 11:34:43 AM

คือเครื่องผมเปิดบอททิ้งไว้ไปนอนหรือไปทำอะไรนานๆแล้วกลับมาจอดำทุกทีเลยล่ะครับ ปัญหานี้แก้ไงดีถ้าจะไม่มีบอทให้เปิด แบบนี้เสียค่าไฟฟรีเลยสิ

#42 maanoiss

maanoiss

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2014 - 12:28:45 PM

เหมาๆ 3 ไอดี 200/เดือน  เพราะยังไง คนก็ต้องเล่นอย่างน้อย 3 ไอดี / คน

#43 Paladin00

Paladin00

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2014 - 02:02:42 PM

เห็นด้วยตรง150/IDครับ (รายเดือน) ถ้าจะเหาก็อย่าง3ไอดี 300 ทำนองนี้ หรือ3ไอดี400 ผมคนนึงอย่างน้อยกะคง5ไอดีแล้ว หรือถ้าได้ถูกกว่าก็ดีครับ มอลก็เอาแบบเซอฟไทยก็ดีครับ ของไม่เว่อ หาในเกมยังดีกว่าด้วย

อัตราก็*ไม่มาก *10-50 ไม่น่าจะเกินนี้  ส่วนคห.เรื่องบอท ก็อยากให้มี แต่ไม่ใช่บอทแบบโดดเควส เอาเป็นแบบ บอทแบบไม่ต้องเปิดตัวเกมหลายๆจอ เพราะหลายคนคงไม่ไหวถ้าจะปิด3-5ตัวพร้อมกัน แค่เอาไปตั้งไว้แล้วให้มันกินยาเอง ดึงมอนเอง โดยไม่ต้องเปิดเกมหลายจอบอททีเดียวได้5ตัว แบบนี้ผมว่าเวิคดี ^^

#44 MingCementer

MingCementer

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2014 - 04:54:35 PM

เก็บเงินไปเลยครับ ผมคิดว่าคนที่รักเกมส์นี้จริง ต้องยอมอยู่แล้ว แต่บอทขอเป็นบอทที่ไม่ต้องเปิดเกมส์ทิ้งไว้ด้วยนะครับ

เพราะผมคนทำงาน เดือนหยุดเดือน ช่วงทำงานจะได้ฝากเพื่อนบอทได้

ปล. บอทแบบเยาน้อยช่วยเล่น +1 งับ

#45 iAlgor

iAlgor

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2014 - 02:06:02 PM

150 / ID ครับกำลังดี  คือ จะเล่นครบ  5 ตัวคนเดียวนี้ ผมว่าเล่น offline เหอะ อิอิ

#46 Shiki

Shiki

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2014 - 11:50:56 PM

ก๊อบจาก FB มาแปะเผื่อไม่เห็น

ผมอยากเสนอเกี่ยวกับ Sv. นะครับ ยาวหน่อยนะ ใครขี้เกียจอ่านก็ข้ามเลยก็ได้ครับ
ผมว่าอะไรบางอย่างที่มันยากไป บางทีคนที่เค้ามาเล่น(ผมคิดว่าส่วนมาก)เขาไม่ได้อยากจะมาเล่นเพื่อ"เก็บเลเวล"แล้วยิ่งถ้ามันเก็บยาก มันก็จะกลายเป็นสังคมบอทเหมือนเซิฟจริง วันๆบอทอย่างเดียวไม่มีใครมานั่งคุยนอกจากเลเวลตัน (ถ้าไม่ *EXP คิดว่ากี่เดือนจะตัน โดดป่าอย่างเดียว) อะไรที่อำนวยความสะดวกผู้เล่นได้ ผมว่าควรจะทำเพื่อให้คนเล่นสบายยิ่งขึ้น จะได้ดึงผู้เล่นไว้ได้เยอะกว่าแบบเก็บเลเวลยากๆ ใช้เวลานานๆ ผู้เล่นเก่ากับผู้เล่นใหม่ห่างชั้นกันแบบคนละขั้ว เพราะมีหลายกลุ่มคนที่ ไม่สามารถทนเก็บเลเวลนานๆได้ อาจจะเปิดคอมทิ้งไม่ได้ คนที่เริ่มเล่นใหม่ เห็นเก็บยาก แถมต้องเปิดตัวเกมด้วยไม่มีบอท(แบบโปรแกรม)ก็คิดว่า ไปเล่นเซิฟจริงไต้หวัน มาเก๊าดีกว่า แพทช์ใหม่กว่า แถมมีบอทที่เอาไปเปิดบนโคโลก็ได้ สะดวกสบายกว่ามานั่งเปิดเกมทีละจอ สังคมคนไทยก็พอมีเหมือนกัน เพราะงั้นผมว่าควรทำ Sv. ให้อำนวยความสะดวกให้ผู้เล่น (มากกว่าพวกเซิฟจริงนิดหน่อยก็ยังดี) เก็บเลเวลไม่ควรจะยากเกินไป ก็อย่างที่บอกไว้ข้างบนว่า เขาไม่ได้อยากมาเก็บเลเวลหรอก ถ้าคนอยากเก็บเลเวลเขาก็คงไม่กดบอทชิ้นหรอกมั้ง(แหะๆ) ผมเชื่อว่าหลายคนชอบเกมนี้เพราะมีเควสให้ทำเยอะมากผมก็เช่นกัน เราเลเวลสูงๆ ไปทำเควสมันก็ผ่านง่าย เมื่อผ่านง่ายเราก็ทำต่อได้เรื่อยๆไม่มีเบื่อ แต่ถ้า เลเวลขึ้นยาก กว่าจะเก็บเลเวลกันตาเหลือก แล้วถึงจะทำเควสผ่านอย่างนั้นผมว่าไม่ค่อยต่างอะไรกับเซิฟจริงเลย 
สุดท้าย ผมไม่อยากเห็น Sv. นี่เป็น Sv. ที่มีแต่บอทไม่มีคนคุยกันเหมือน Sv. อื่นๆ แค่นั้นเองครับ
ผมพิมพ์ไปอ่านแล้วอาจจะ งงๆ นะ แต่ขอบคุณที่อ่านครับ

#47 KingFud

KingFud

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2014 - 01:30:43 AM

1. ตอนที่สร้างตัวเสร็จ ช่วยแจก HP กับ SP แบบดีลไม่ได้ ซักอย่างละ 2 กอง
เข้าตัวอัตโนมัติ เพือ่ให้คนที่เล่นใหม่จริงๆ เก็บเวลง่ายขึ้นหน่อยครับ

2. ควรจะมีบอทไว้ให้ใช้ เพื่อจะที่ฝากเพื่อนเปิดตอนที่ไปเรียนหรือทำงาน
หรือสำหรับคนที่เล่นหลายไอดี แต่ก็เห็นด้วยกับที่ไม่ให้โดดเควสกับด่านครับ

3. ลุย 40 ด่าน วันละ 2 ครั้ง ตอนไหนก็ได้ ก็เห็นด้วยครับ
แต่ถ้าเป็นไปได้ ควรกำหนดเวลา 2 ชม. เหมือนเซิฟจริง
นับตั้งแต่กดคุยสู้ด่านแรก จนถึงกดคุยสู้ด่าน 40
ลุยหอก็แบบเดียวกันครับ

4. ไอเท็มมอลมีได้ แต่ห้ามขายของที่หาได้ในเกมทุกชนิดครับ

5. 300 บาท (ประมาณ) เติมได้ 3 ไอดีต่อเดือน ผมว่ายุ่งยากครับ
เปลี่ยนเป็น 300 บาท เติมได้ 1 ไอดีต่อ 3 เดือนง่ายกว่าครับ

6. CM ก็เป็นผู้เล่นที่อยากเล่นทุกกิจกรรมเหมือนคนอื่น
ดังนั้นไม่ควรมีอำนาจอะไรที่ช่วยให้เก็บเวลไวขึ้น หรือวาปผ่านด่านได้
เผื่อในวันหน้าถ้ามีกิลวอร์ ใต้บ้าน หรือ ไถ่ทัน มาแล้ว
CM ได้เปรียบกว่าคนอื่นเพียงเล็กน้อย มันก็ไม่เป็นกลางแล้วครับ
แต่ถ้าวาปผ่านด่านไม่ได้ เวลาจะแบนใครหรือตัดสายคนตัวค้าง
ก็ไม่สะดวกอีกแหละครับ ดังนั้นขอให้คิดให้รอบคอบนะครับ ว่ามีขอบเขตอำนาจแค่ไหน
อยากให้ทุกคนมีสิทธิ์ร่วมทุกกิจกรรมเหมือนกันครับ

7. อยากให้กำหนดการขังคุก โดยลงรายละเอียดไป
เช่น โกงแบบนี้ แบนกี่วัน โกงแบบนี้ แบนถาวร อะไรทำนองนี้
นอกเหนือจากที่กำหนด ก็แล้วแต่จะพิจารณา

8. ในอนาคต ขอให้ทีมงานพัฒนาจนสามารถ ประลอง หรือทำกิจกรรมอื่นๆ
ได้เหมือนเซิฟจริงทุกประการ ไม่ว่านานแค่ไหนก็รอได้ครับ

9. เจ้าของลิขสิทธิ์เกมนี้ มีสิทธิ์มาฟ้องมั้ยครับ หรือทำสัญญาถูกต้องแล้ว

สุดท้ายก็ขอขอบคุณนะครับ ที่นำเกมนี้มาเปิดใหม่
จากที่อ่านผ่านๆมา มุมมองของคุณจะเป็นมุมมองของผู้เล่นมากกว่าผู้บริหาร
มันจะดีกับผู้เล่นในระยะยาวครับ

#48 palpaezz

palpaezz

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2014 - 02:05:40 AM

90ทรู ต่อเดือนต่อไอดี 
ถูกไปไหม5555

ส่วนเรื่องบอท ผมคิดว่านะ
อยากให้ทำบอทออกมาแต่โดดเควสไม่ได้
"และ" ตัวที่ออนในบอทจะไม่สามารถเจอมอน (คือไม่สามารถใช้คำสั่ง /afk แบบตอนนี้ได้)
เอาไว้เพื่อให้มาเป็นลูกตี้มีแต่คำสั่งโจมตี(สกิล)อัตโนมัติ
เพื่อให้ต้องออนอย่างน้อย 1จอเป็นตัวนำตี้
เพื่อลดปัญหาหน้าจอดำ และ การทำงานหนักของ CPU เราครับ

ถ้ามีบอทแบบนี้ผมว่าเวิคเลยครับ  :onion6:

#49 beerjumbo

beerjumbo

ทหารศึกดาบแยก

• 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2014 - 03:24:27 AM

ขายเปนid     ละก้ทำเปน vip รายเดือน

ขายเปนidลดไอเกลี่อนมั้ง - -*

รายเดือนก้เติมเปน vipแทน เติมไม่เติมก็เล่นได้ - -*เพื่อตัวพวกขายของ/   vipที่ได้ก็ ของดรอป exp สิทธินั้นนิ มีvipหลายราคา  ไม่เติมก็ได้ - -*

idละ 200-300   vipเดือนละ 150 - 300 ไม่ก็แพคเกจ 3id 200  - -*ผมอ่านละก้โอเคนะแพคเกจ

#50 MacelLo

MacelLo

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2014 - 09:52:42 AM

เหมาจ่ายครับ 200 เล่นได้ 3 ไอดี ระบบฝากของเชื่อมไอดีได้

มอลล์ เฉพาะสร้อยขุนพลที่ไม่ดรอบตามเควส อาวุธ+ชุดครอสเพลย์ หรือชุดเทพ ใส่ได้เฉพาะลุยหอ เก็บเวล ห้ามใช้ตอน pk หรือกิลวอร์

ขออย่าให้มีเด็กเส้นด้วยนะครับ ถ้าเปิดอย่างจริงใจจริงใจ เชื่อว่าน่าจะมีคนนิยมกลับมาเล่นกันเยอะ

ขอแบบไม่มีบอทเลยจะยิ่งดี มีแค่ลูกชิ้นราคาถูก กับของกินเอื้ออาทรอะไรประมาณเนี้ย ทำได้มั้ยครับ

- ค่าบริการยังไม่สรุปครับ ถึงแพงกว่านี้ก็คงไม่มากนัก

- มอลล์ แรกๆ อาจจะไม่มีเลย แต่ถึงมีก็น่าจะไม่เพิ่มความเก่งแน่นอน เป็นของอำนวยความสะดวกมากกว่า

- ชุดที่ห้ามใส่เฉพาะบางกิจกรรมยังทำไม่ได้ครับ

- ระบบฝากของเชื่อมไอดี เป็นไอเดียที่ดีมากเลย แต่น่าจะทำไม่ได้ในปัจจุบัน ในอนาคตอาจจะมีครับ

- ทีมงานผมส่วนใหญ่ทำงานทำการกันหมดละครับ และแสดงตัวชัดเจนว่าเป็น GM คงไม่มีเหตุการณ์ใช้เส้นสายอะไรแบบนั้น

- เรื่องบอทยังไม่สรุปครับ แต่ถ้ามีคงจะไม่ให้บอทด่าน บอทเควส

- ลูกชิ้น น่าจะมีแจก จาก npc ของกินดรอปเอาไม่น่าจะยากเกินไป และเป็นการกระตุ้นการค้าขายในตลาดด้วย

X CroSs

ผมว่าของกินที่ดอปได้ห้ามขาย NPC นะคับ เคยเจอที่สร้างตัวไว้ขายของโดยเฉพาะ ให้ตัวบอทส่งของมา ทำให้เงินได้เยอะของในเกมเลยราคาสูงขึ้นหรือไม่ค้าขายกันเลย บอทได้แต่ในป่าก็พอ ทำเควสผ่านด่านก็ไม่ได้ EXP

#51 beerjumbo

beerjumbo

• 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2014 - 03:41:17 PM

ผมแค่เล่าไห้ฟังนะอย่าว่ากัลละ อ้างอิง มอนฮันยุ่นมา ไม่เป๊ะ มั่วนะๆ  ก็แค่ลองพิจารณา อิอิ
 ก็แค่เล่าให้ฟังงิ
ถ้าจะเก็บเปนairtime

airitme
1.เติมเงินครั้งแรก   คิดครึ่งราคา ต่อไอดีนั้นๆ  จาก 400 เหลือ 200 
2. ยิ่งเติมหลายเดือนมาก ก็ยิ่งลด   1เดือน 400      2เดือน 700    3เดือน  750 ผมก็แค่ประมาณนะ

3.เวลาเติมairtime เข้าไปในเกมส เค้าจะมีแต้มไห้ซื้อของ จิปาถะ นั้นๆ ครับ  ของเราคงเปน ขน จิต ดาว สร้อย

4.เวลาเติม1ครั้งจะได้ 1สแตม หรือครบวีค ครบเดือน  แสมเกบสะสม 6ดวงแลก ชุด เสื้อ ระดับกลาง  หรือ  12ดวงแลก  อาวุธ ชุดระดับสูง

5. - -*กิจกรรมมีบ่อยมาก(อานนิไม่ว่ากันเพราะเค้าประกาศไปแล้ว ว่าไม่มี) 

6. EX คงเรียกได้ว่าเป็น vipมั้ง ตกประมาณเดือนละ 150 จะเล่นง่ายขึ้น ของดรอปง่าย exp ขึ้นง่าย

ปล.ขอบคุณครับ ผิดพลาดประกาณใดโทษทีละกันแค่อ้างอิงมา

แก้ไขโดย beerjumbo 30 January 2014 - 03:43:43 PM

#52 tengsuwan

tengsuwan

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 January 2014 - 02:14:25 AM

ผมว่าเกมส์นี้มันไม่ได้สนุกตรงเก็บเลเวลนะครับ มันสนุกตรงได้ลงกิจกรรม เพราะงั้น ไอ่ที่ว่าจะเอาคูณ500 ออกผมไม่เห็นด้วยนะ แค่หาของให้โหด หาขุนให้โหดๆก็ใช้เวลาหลายเดือนแล้ว ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะปรับให้ค่าประสบการณ์ลดน้อยลง

#53 kull

kull

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 February 2014 - 03:41:40 PM

ผมว่าของกินที่ดอปได้ห้ามขาย NPC นะคับ เคยเจอที่สร้างตัวไว้ขายของโดยเฉพาะ ให้ตัวบอทส่งของมา ทำให้เงินได้เยอะของในเกมเลยราคาสูงขึ้นหรือไม่ค้าขายกันเลย บอทได้แต่ในป่าก็พอ ทำเควสผ่านด่านก็ไม่ได้ EXP

ของดอปป่าขายไม่ได้แล้วจะเอาเงินที่ไหมมาใช้กันล่ะท่าน ที่ได้เงินกันมาซื้อของก็จากขายของกินพวกนี้นี่ล่ะ sv จริงไม่ดอปเงินไม่ใช่เหรอ ??

#54 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2014 - 07:09:17 AM

ผมว่าเกมส์นี้มันไม่ได้สนุกตรงเก็บเลเวลนะครับ มันสนุกตรงได้ลงกิจกรรม เพราะงั้น ไอ่ที่ว่าจะเอาคูณ500 ออกผมไม่เห็นด้วยนะ แค่หาของให้โหด หาขุนให้โหดๆก็ใช้เวลาหลายเดือนแล้ว ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะปรับให้ค่าประสบการณ์ลดน้อยลง

ผมมองการสร้างสังคมที่จะอยู่ไปอีก หลายๆ ปีครับ อย่างน้อย 5-6 ปี ไม่ใช่เปิดไม่กี่เดือนแล้วก้อปิด เรื่อง exp ผมคงไม่เปลี่ยนแนวคิดแล้วล่ะครับ

#55 เสือใหญ่

เสือใหญ่

กัวต้า

• 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2014 - 10:49:39 AM

ผมมองการสร้างสังคมที่จะอยู่ไปอีก หลายๆ ปีครับ อย่างน้อย 5-6 ปี ไม่ใช่เปิดไม่กี่เดือนแล้วก้อปิด เรื่อง exp ผมคงไม่เปลี่ยนแนวคิดแล้วล่ะครับ

ถูกต้องครับ ผมมั่นใจว่าคนที่เล่นส่วนใหญ่สนุกกับการเก็บเลเวลด้วย คนที่ชอบเเบบเลเวลตันไวๆ เค้าเล่นอะไรได้ไม่นานหรอกครับ  แต่อยากรู้ชัดเจนเรื่องการใช้บอทครับ ว่าจะใช้บอทได้ไม๊ เอาแค่เปิดบอทวางตามแมพได้อย่างเดียวก็ได้ ถ้าบอทไม่ได้ หลายๆคนรวมทั้งผมด้วยคงจะเปิดแบบ 5 จอทั้งวันทั้งคืนไม่ไหว

#56 phaishow

phaishow

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2014 - 12:16:50 PM

เรื่องบอทเรื่องค่าประสบการณ์และเรื่องเก็บเงินผมว่ามันก็น่าจะหาคำตอบได้ไม่ยาก แต่เรื่องที่มันยังไม่เกิดจะมีข้อสรุปยังไงครับ

เช่น การขายเงินในเกม ? เป็นสิ่งที่ทำได้หรือเปล่า ว่างแผนไว้ว่าจะเล่นสายหาเงิน(จริง)  :onion62:

อะไรที่มนุษย์ทำได้ และยังสามารถทำได้..

..หุ่นยนต์ก็ยังคงสามารถทำแทนได้

tswc

#57 พิงอิง

พิงอิง

กัวต้า

• 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2014 - 07:16:39 PM

จะมีอาชีพปั้มเงินปั้มของแลกบัตรเติมเงินอีกแล้วคิดถึงอดีตจัง ไม่เคยต้องเติมเงินเองเลย

#58 tengsuwan

tengsuwan

จอมยุทธใหม่

• 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2014 - 01:00:19 PM

ผมมองการสร้างสังคมที่จะอยู่ไปอีก หลายๆ ปีครับ อย่างน้อย 5-6 ปี ไม่ใช่เปิดไม่กี่เดือนแล้วก้อปิด เรื่อง exp ผมคงไม่เปลี่ยนแนวคิดแล้วล่ะค

ผมว่านะ เปิด 5ถึง6ปี ก็ดีคับ แต่เกมนี้มันไม่ได้สนุกกับการเก็บเวลนะคับ มันสนุกตอนที่หาของ แล้วเรื่องสังคม ผมถามหน่อย เวลาไปเวลบอทมีใครเคยคุยกันไหม พอวางตัวเส็จ ก็ต่างคนต่างไป ถ้าจะให้ดีผมว่า ลดค่าดรอปของลงไม่ดีกว่าหรือคับ ถึงจะเวล200 ก็ไม่เก่งหลอกถ้าของไม่ดี เพราะเกมนี้มันสนุกตอนลงกิจกรรมนะคับ แล้วกว่าของทั้งตัวจะครบหากันเปง ปีๆแล้ว 

#59 alast

alast

เฝิงจี้

• 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2014 - 09:22:26 PM

เรื่องประสบการณ์ผมขอแค่ *5 ก็พอแล้วให้เหมือนตอนที่มีตรา *5 ใช้กัน แล้วก็บอทสำหรับเอาไว้วางในป่าเพื่อถนอมฮาร์ดแวร์คอม+เหลือทรัพยากรไว้ทำอย่างอื่นบ้าง ไม่ใช่บอททิ้งไว้แล้วคอมเครื่องนั้นก็รันอะไรแทบไม่ได้เลยเพราะเครื่องอืดเกิน

#60 samaedang

samaedang

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2014 - 08:18:43 AM

1. อยากให้ของกินมันดรอปง่ายๆหน่อย   

2. เรื่องคูณนี่ เอาสักคูณ 5-10 ก็พอ 

3. บอท อันนี้สำคัญ เพราะปัญหาเปิดหลายจอแล้วจอดำ(จริงๆ 2 จอก็ดำได้แล้ว) กับกินทรัพยากรเครื่องกระจุย แต่ก็ไม่อยากให้มีบอทด่านบอทเควส เอาบอทป่าก็พอ

4. เรื่องไอดี อันนี้แล้วแต่ GM เลยครับ แต่ถ้าคิดถูกๆหน่อยก็ดี (ว่าจะเล่นสัก 3 ไอดี)

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว