ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

เจ้าหน้าที่เว็บช่วยตอบหน่อยนะครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

#1 rutclubza

rutclubza

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2008 - 03:30:20 PM

<<<<เยาเล่าปี่>>>> คำเตือนคนที่มีอายุสูงไม่ควรอ่าข้อความนี้อาจทำให้ตาลายได้ เอิ้กๆ
เริ่มต้นเควสจาก เควสพื้นฐาน พาหมีจูเข้าเมืองเป๋ยไห่
1. ไปเมืองเป๋ยไห่ (เขตชิงโจว) หน้าเมืองจะพบหมีจูยืนทำหน้าแป้นแล้นอยู่ คุยดิ จะได้เควสมา
2.พาเขาเข้าเมือง โดยผ่าทหารเข้าไป สู้ไม่ยาก เวล 50 ขึ้นไปสู้ได้ สบายๆ
3.พาไปหาข่งหยง ที่ยืนอยู่หน้าโรงเตี๊ยม หมีจูจะให้ เข็มกลัดนามดัง เอสพี +20 เควสต่อมา ไปคุยกับข่งฟาง ในบ้านด้านซ้ายบน นำสาลี่จากข่งฟางมาส่งข่งหยง และกลับมาคุยข่งฟาง ได้รองเท้า +3 ไว ต่อด้วย เควสส่งของ โดยไปคุยกับข่งหยง ไปส่งของให้ม่ามี๊ของไท่สือฉือ บ้านหัวมุมถนนแถวเดียวกับโรงเตี๊ยมแหละ กลับมาหาข่งหยง จะเจอเควสต่อเนื่อง ต่อด้วยคุยข่งหยงจะมีทหารวิ่งมาคุยๆๆ ให้ฟัง ให้เราคุยให้จบ แล้วออกไปหน้าเมือง สู้กับองครักษ์เหลือง หมูๆ แต่ต่อด้วยสู้กับไท่สื่อฉือ ต่อเนื่องทันใด ชนะ แล้วไปคุยกับข่งหยง จะให้เราไปส่งจดหมาย เอาล่ะค่ะเควสง่ายๆ จบไปละ เข้าสู่ของจิงละ 1. ไปส่งจดหมายของข่งหยงที่เมืองผิงหยวน ที่ลานคัดทหาร เว้นที่ว่างขุนพลไว้ 1 ที่ คุยกับเล่าปี่ จะตามเราไปช่วยข่งหยง และให้ปลอกแขน +5 ป้องกันมา พาเล่าปี่ไปเป๋ยไห่ แล้วสู้ที่หน้าเมือง กับดิน 78 และลูกน้องไฟ 5 4 ตัว และไปรายงานข่งหยง ได้หมวกปันยา +3 และจดหมาย 2. ไปเมืองสวีโจว (เมือง 4) เจอโจเป้าดักหน้าเมือง ให้เราเลือกว่าไช่สมุนของโจโฉ แล้วไปที่ว่าการคุยกับเถาเซียน เถาเซียนจะท้าสู้ ก็สู้ไปเถอะ หมูหวานออก ชนะแล้วได้หมวก +6 ป้องกัน 3. คุยกับเฉินเติง ในที่ว่าการ จะให้เราไปป่าเซี่ยไซ่ อยู่ด้านซ้ายล่างของเมือง ไปหาเปียนยั่ง คุยแล้วสู้ จะเจอ ไฟ 69 ไฟ 61 ไฟ 59 ไฟ 33 ดิน 59 ลม 59 ชนะแล้วไปเป๋ยไห่อีกรอบ
4. มาที่เมืองเป๋ยไห่ หาเถียนข่ายที่หน้าเมือง ยืนหน้าแป้นอยู่เลย ตรงเข้าไปคุยแล้วกลับมาสวีโจว
5. เตรียมตัวให้พร้อม เมื่อจะเข้าสวีโจวจะเจอดัก เจอ ดิน 59 น้าม 58 ไฟ 62 ไฟ 67 น้าม 66 และดิน 35 ชนะแล้วไปคุยกับเฉินเติง ในที่ว่าการ ได้ขนนกน้าม +2
6. คุยกับเถาเซียน ไปเมืองเซี่ยพี ที่อยู่ด้านบนขวา เตรียมตัวให้พร้อม เจอ 2แฮ ไฟ 130 และ128 และไฟ 2 ตามไม่ให้หายใจเมื่อจะเดินเข้าเมืองเจอเลย ลุงโจโฉ ไฟ 150 สวินอวี ไฟ 131 โจหอง ไฟ 104 และน้าม 4 ดิน 1 (ตรงนี้จะมีคนมาตีโดยโดดหนีเมื่อตีโจโฉตายแล้ว เพราะดรอปสร้อยโจโฉจ้า ตีไปหนีไปจนก่าจะได้ อิอิ เพื่อนเราใช้ความพยายาม ตีได้ 10 เส้น และตราอัญเชิญไฟ 10 อัน ใน 5 ชั่วโมง )
7. 555+ นอกเรื่อง ชนะแล้วไปคุยกับเฉินเติงในเมืองเซี่ยพี จะได้หมวกปันยา +6 และคุยต่อ เพื่อรับเควสต่อไป
8. ไปถ้ามคั่วโจว ที่ใช้เดินข้ามแดนจากเขต 3 มาเขต 4ไง หาทหารง้าวตะขอ คุย และสู้ๆ เจอไฟ 115 ไฟ 101 ไฟ 91 ลม 88 ไฟ 56 ต่อด้วยรอบ2 ทันทีด้วยชุดเดิมเพิ่มเติมด้วยดิน 113 อีก 1 ตัว และทหารไฟ 56 อีกตัว - - ชนะได้จะเจอหมีจูมาหา คุยจบไปหาเถาเซียนที่สวีโจว จะยืนรอเราที่ประตูเมือง จะได้ของเวล 35-40 ค่ะ
9. เถาเซียนจะคุยต่อ จบแล้วให้เราไปหาเฉินกุ้ยที่เสี่ยวเพ่ย หมู่บ้านด้านซ้ายบน คุยๆๆแล้วกลับไปสวีโจว เดินไปชั้น 2 ของเมืองบ้านในสุด คุยเล่าปี่จะเจอลิโป้ออกมา แต่ไม่มีไรแวะมาโชว์ตัวเฉยๆ คุยไปเรื่อยๆ หม่านจงจะมาหาเล่าปี่ คุยจบ เราไปต่อที่ถ้ามน้ามซวีอี๋ ทางไปไหวนานค่ะ ไปในถ้าม หาเหลยป๋อแล้วสู้ เจอน้าม 91/82/49/78 และไฟ 78 ชนะแล้วไปหาจี้หลิงในถ้ามต่อ คุยแล้วสู้ น้าม 105/75/86 ลม77/78
10. ชนะแล้วไปสวีโจวอีกรอบ เตรียมตัวให้พร้อมด้วย ไปค่ายกว่างหลินในเขตสวีโจว จะเจอทัพอ้วยสุดมาแก้แค้น ตรงทางเข้า เจอ น้าม 96/90/83/93 ดิน 88 ลม 77/78 ชนะแล้วเข้าค่ายไปคุยกับเล่าปี่ จะได้รางวัล เปนของเวล 40-45 มาว่ากันต่อถึงด่านต่อไป
1. ไปเมืองสวีโจว คุยกับทหารเสื้อเหล็ก หน้าที่ว่าการ และจะเจอลิโป้ อิอิ ไม่ต้องตกใจ แค่ออกมาคุย แลวเราก็กลับไปเสี่ยวเพ่ยเถอะ ไปหาเล่าปี่ คุยไปเลย แล้วก็เปนเควสต่อ
2. ไปค่ายกว่างหลิง ที่เพิ่งผ่านมานั่นแหละค่ะ เดินไปซ้าย บนๆ จะเจอม้าห้าวหาญ กดคุยเลย อาเตียวหุยจาออกมาคุยๆๆๆ แล้วก็จากไป ทิ้งให้เราสู้อย่างเดียวดาย เราจะเจอ น้าม 62/68/82 ไฟ 89 ดิน 66
3. สู้ชนะแล้วก็มาเสี่ยวเพ่ย คุยกับเล่าปี่ ฟ้องไปเลยว่าเตียวหุยทิ้งเรา ระหว่างนั้นเจี่ยนย่ง จะเข้ามาคุย ว่าลิโป้บุก อะนะ แง ลิโป้ๆ ไม่ต้องตกใจ ตกลงไปเถอะ
4. ไปบ้าน อาหลง อยู่บนขวา ของที่ว่าการเสี่ยวเพ่ย คุย แล้วสู้ ดิน 84/85/88 ไฟ 37/82 น้าม 68
5. ไปบ้านซูเซียง ทางบนซ้ายบ้าง จะเจอกับ ไฟ 71/75/105/130/134 (ก็จะใครซะอีกล่ะ เตียวเลี้ยว เฉินกง ไต้เฉียน สวีซวน เฉินฉวิน ไง ) ดิน 111 และ น้าม 68 อิอิ งานนี้ตีเจ้าเฉินกงก่อนเลย แสบสุดๆ และไปคุยกับเล่าปี่ที่ที่ว่าการ ได้ รางวัลๆๆๆ ไอเท่ม สุ่ม ระดับ 45- 50 แต่ของไม่คุ้มใช่ไหม งั้นไปต่อกันเลย แต่มีเงื่อนไขแล้วนะว่า คนที่จะทำต่อต้องจบเควสบัตรเยาของโจโ ฉจนถึงช่วงเชิญฮ่องเต้ออกจากสุสานแล้วนะ ไม่งั้นทำต่อไม่ได้
1. คุยกับเล่าปี่ต่อนะ อย่ามัวแต่ดีใจ แล้วไปที่เมืองสวีซั่ง รู้จักกันไหมอะ ข้ามด่านเซียวกวนไปไง เขตเดียวกับเมืองที่ทำเควสยักดินและขี่ม้า จะต้องเข้าไปทางถ้ามสวี่ซั่ง ถึงจะเข้าเมืองได้ แล้วเข้าไปแมปทางซ้าย บ้านหัวมุม คุยกับโจซง จะเจอโจโฉ ออกมาคุยด้วย รับเควสจากโจโฉ ที่นี่ค่ะ
2. ไปป่าเวยซาน ในเขตชิงโจว (เมือง 3 อะ) ด้านบนซ้ายจะเจอ NPC เราจำชื่อไม่ได้ละ เอาเถอะ เจอแล้วก็คุย และสู้ๆ ทหารเวล 70-80 ไม่ยากๆ
3. ต่อที่ถ้ามไท่ซาน ที่มีป้ายอักษรจีนสีแดงๆ อยู่หน้าภูเขาอะ เข้าไปประมาณชั้น 2 จะเจอ NPC จำชื่อไม่ได้ละตัวหนึ่ง บอกกับเราว่ารออยู่นานละ สู้ๆ ไม่ยากๆ
4. แล้วเดินหาจงป้า กันต่อ ในถ้ามจะมีจงป้าอยู่ 2 ที่ ถ้าเปนตัวที่อยู่ในห้องซ้ายสุดจะไม่ใช่นะ ต้องเป็นตัวที่อยู่ห้องกลางๆ ที่เป็นทางให้เดินผ่าน ส้ให้ชนะคณะของจงป้า จะได้ตราประจำธาตุแรนดอมมา
5. โย่วๆ ชนะแล้วกลับมาหาโจโฉที่สวีซั่ง คุยกับโจซงเหมือนเดิมแหละ โจโฉถึงจะออกมา รับเควสต่อ [b][u]
ตรงนี้อะครับช่วยผมทีครับผมติดเควสตรงนี้ครับ onion6.gif

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว