ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ตัวบอท Extreme Bot

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 174 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#21 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:04:31 PM

เกียวกับการเซท สกิลนะครับ
ตัวอย่างที่ผมจะลงให้ดู คือการเซท บอทขงเบ้ง
เทรินที่ 1

จะเห็นใด้ว่า ผมใด้เซท จำนวนเทรินไว้ ที่ 2 เทรินนะครับ [2]skill Turn Setting
Basic คือ การโจมตีตามที่เราเซทไว้ อย่างอืน จะเป็น แบบการกินลูกชิ้น [F1]
pos 2 คือตำแหน่งที่ขงเบ้งยืน หรือ 0 1 ในทรูบอท
Special Skill คือการเซทใช้สกิลนั้นเอง
odd .... คือการเซทฮีลในเทริน เลขคี่
even... คือการเซทฮีลในเทรินเลขคู่
WARRIOR คือขุนพล
เทรินที่ 2

USE God of... คือการสั่งให้สลับตราในเทรินนั้นๆ
pos 8 คือตำแหน่ง ดินกลาง หรือ 1 2 ในทรูบอท
เกียวกับการสลับตรา

ให้ติ้กเครืองหมายถูก ที่ Auto Remove God... เพื่อให้ถอดตรา*เมือจบเทรินนั้นๆ ครับ

ทุกครั้งที่ปรับแต่งบอทอย่าลืม save นะครับ smile.gif

#22 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:06:57 PM

(kasilaky @ Jun 12 2007, 12:00 PM) ดูโพสต์

รบกวนทีคับ ขอไดอะล็อกเควสหอประลองลอยฟ้าด่านแรกที่มา3ตัวอ่ะครับไปลองหาเลขวาป วาปกลับจุดเซพตลอดเลยคับใครมีรบกวนโพสทีคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เรืองนี้ผมยังไม่เคยลอง ขออ้างอิงจากกระทู้ ของคุณ manuel Warzier ครับ
สำหรับเควสอื่นๆนะครับวิธีทำไม่ยากลองแบบมั่วๆเอา เข้าเกมไปทำเควสตามปกติแล้วนับที่เราคริกไดอาลอกดูครับว่ากี่คริก สมมุตินับได้6 คริก เราก้อเอาเควสในนั้นมาแก้ แล้วเซฟแอส ไห้ตั้งชื่อของเราเองแล้วลองรันดูครับ อหนึ่งสังเกตุได้ว่า จะมี2บรรทัด สมมุติแบบนี้นะครับ
0 ClickNPC 5 ---บรรทัดนี้คงไม่ยากที่จะหานะครับ npc ID นั่นเอง
0 S.Click 6 ----อันนี้ที่เราคริกในเกมว่ากี่คริก ใส่ลงไป
แล้วก้อรันเควสเลยครับ สังเกตุอีกว่าถ้าบอทตัด นั่นแสดงว่า 0 S.Click เรามากไป ลดลงทีละ1จนมันทำงานได้ปกติเควสรันได้ไม่ตัด แล้วสังเกตุว่า ไดอาลอกค้างอยุ่ บอทไม่ตัดนั่นแสดงว่า 0 S.Click เราน้อยไปเพิ่มขึ้นที่ละ 1ครับจนมันทำงานได้ปกติ ลองดูนะครับเท่าที่ผมลองทำและสังเกกตุก็มีเท่านี้ แต่ครงที่เขียนเลข
1 Confirm
1 ClickNPC 99
คือมีเลข 1อยุ่ข้างหน้าอย่าพยายามแก้ไขได้นะครับ ผมเคยเควสหลุดมาละจะแก้ไขได้เฉพาะที่มีเลข 0 อยู่ข้างหน้าเช่น
0 ClickNPC 5
0 S.Click 22
แบบนี้เป็นต้นครับ ลองๆดูกันนะครับ

#23 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:09:58 PM

มี 2 เควสน่าสนใจมาฝากจากกระทู้ ของคุณ manuel Warzier ครับ

หมูไฟ
0 WarpPortal 3
0 S.Click 8
1 Confirm
1 ClickNPC 9

เควสจางหง/ซุนกวน/เฉิงผู่ ครับ
0 ClickNPC 11
0 S.Click 6
1 Confirm

#24 ขัตตาทัพ

ขัตตาทัพ

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 245 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:20:03 PM

...และนี้วิธีเซ็ท ยิงสกิลครับ

ติ๊กตรง auto Resurrection ด้วยครับ แล้วเซ็ทตามรูปครับ ส่วนขุนพลก้อปรับตรงที่ สี่เหลี่ยมสีแดง
ปรับเป็น Special Skill และใช้คำสั่งสกิลเลยครับอันนี้คือเทริ์นที่1นะครับ
ถ้าจะใช้เทริ์นที่2ก้อเข้าปรับที่ Skill Turn ครับ

'image-808E_52DA6582.jpg']        

Thanks paradize'X

Xcross, and everyone on the team.

#25 kasilaky

kasilaky

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:33:47 PM

มันเป็นแบบวาปอ่ะคับ มะใช่แบบคลิ๊กคือผมไปลองดูแล้วมันจะวาปกลับที่เซฟตลอดจนปัญญาเลยต้องรบกวนถามอ่ะคับ

#26 ขัตตาทัพ

ขัตตาทัพ

จ๊กอ๋อง เล่าปี่

• 245 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:37:47 PM

งงอ่ะไร มันเปนวาปเอาให้ชัดเจนหน่อยครับ

'image-808E_52DA6582.jpg']        

Thanks paradize'X

Xcross, and everyone on the team.

#27 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 06:58:25 PM

auto Resurrection
ความหมายของคำสั่งนี้คือ สั่งให้ตัวละครที่มีชุบ<<ต้องมีสกิลชุบนะครับ
จะเป็นการ ชุบ ตัวละครที่ตาย ในความเข้าใจผมคือเอาไว้ติ้กให้ตัวที่มีชุบ ใช้เวลาลากบอท ประลองวัน ศ. หรือ ขึ้นหอ
ผมไม่เคยใช้ในการเก็บเลเวลเลยไม่รุว่า ถ้า เก็บเวล อยู่ แล้วเกิดแลคตัวละครตายขึ้นมาแล้วให้ตัวไม่มีสกิล ชุบแบบนี้บอทจะ เอ๋อรึปล่าว + + ระวังนะครับ

#28 kasilaky

kasilaky

ฉวินไฉ่

• 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 07:00:12 PM

อ่อ คือเควสประลองลอยฟ้าอ่ะคับเควสแรกที่เจอ3ตัวยืนเรียงกันอ่ะคับมันเป็นแบบวาปต้องทำไงอ่ะคับ ขอบคุณครับ

#29 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 June 2007 - 07:00:40 PM

(kasilaky @ Jun 12 2007, 06:33 PM) ดูโพสต์

มันเป็นแบบวาปอ่ะคับ มะใช่แบบคลิ๊กคือผมไปลองดูแล้วมันจะวาปกลับที่เซฟตลอดจนปัญญาเลยต้องรบกวนถามอ่ะคับ

ใช่บอทตรงทางขึ้นไปประลองลอยฟ้ารึปล่าวครับ
ผมบอกตรงๆผมทำไม่เป็นครับ แหะๆ ^^"

0 S.Click 8
1 Confirm

อันนี้ ตัวอยากของบอทเควสแบบวาปครับ ลองอ่านความคู่กับการเขียนสคริป ที่เคยลงไว้ให้นะครับ
ใด้ความ หรือ บอทใด้แล้วอย่างไร เอาสคริป มา วางไว้เพื่อเพื่อนๆด้วยนะครับผม Good Luck...

#30 เจ้าวายุ

เจ้าวายุ

กุยแก

• 140 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 06:24:20 AM

เคติด Manutd
การฮีลในบอท Ex นั้นมีการฮีล อยู่ 2 รูปแบบนะครับ
1.การฮีลนอกฉากต่อสู้
2.การฮีลในฉากต่อสู้

**** การฮีลนอกฉากต่อสู้นั้น สรุปได้ดังนี้นะครับ *****
1.การฮีลนอกฉากนั้นเรา ไม่ต้องตั้งค่าว่า กี่ % แล้วฮีลนะครับ มันจะฮีลให้ Auto ทั้ง Hp และ Sp
2.ข้อจำกัดของการฮีลคือ เราสามารถฮีลได้ เฉพาะคนในตี้กับขุนตัวเองเท่านั้น ขุนคนอื่นฮีลไม่ได้
3.เวลาตั้งเราอยากจะฮีลให้ใครในตี้ ก็ใส่ ID คนคนนั้นลงไป
4.ไปติ๊กเครืองหมายถูกใน option/Healing stream outside Battle/เลือกว่าจะฮีลเทรินคู่หรือขี่/เลือกคน
5.แค่นี้พอจบเทินเด๋ว บอทจะฮีลให้เอง

#31 เจ้าวายุ

เจ้าวายุ

กุยแก

• 140 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 06:27:30 AM

เคดิต Manutd

บอทขายของ.
ตรงเลข 0 ทางซ้าย ใส่ id ของที่เราจะขาย 0 ติด เครื่องหมาย+ ใส่ ราคา เสร็จแล้วกดด + ครับ จะเห็นชื่อ สิ้นค้าตรงตารางนั้น ตรง 4 slot ก็ใส่จำนรวนช่อง exterm shop ใส่ชื่อร้าน เสร็จตแล้ว คลิก open คือ เปิดร้าน close ปิด ครับ

#32 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 07:38:50 AM

ขอบคุณคับ แต่ยังไม่ได้ลองเล่นดูเลยคับ เคยลองใช้รุ่นก่อนดู ใช้แล้วงง (ไม่ค่อยได้จะศึกษาด้วย) มารุ่นนี้สวยดีคับ

#33 ShredderS

ShredderS

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 11:02:01 AM

รุ่นนี้ แชตแล้ว มันจะเปนตัว??????? อะทำไงดีผมเลยกลับไปใช้อันเก่า

#34 Finalizing

Finalizing

นั่วลี่

• 88 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 12:22:08 PM

Dont forget to set this option on your windows:
1. Go To Control Panel -> Regional & Language Option -> Advanced
2. On "Language for Non-Unicode Programs" choose your TS Server country language.
Taiwan Server language : Chinese (Taiwan)
Thailand Server language : Thai

#35 hippop

hippop

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 05:04:06 PM

ขอบคุณนะงับ บอทโจโฉได้แล้ว
เพราะรุ่นเก่าของผมมันไม่มีสคริปโจโฉเลยงง

#36 _D0ra€m0N`_

_D0ra€m0N`_

• 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 05:12:31 PM

ตี้ยังไงขอรับพี่ท่าน ตอบททีขอรับ

#37 เจ้าวายุ

เจ้าวายุ

กุยแก

• 140 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 08:23:42 PM

วิธีเขียนน่ะครับมันจาไม่ยากแต่เราต้องรู้ว่ามันคืออะไร

ตัวอย่าง1(สคริปหุ่นฟาง)
0 ClickNPC 1 (หมายถึงคลิกnpcที่มีdiglogเท่ากับ1เพื่อให้แยกได้ว่าในแมพมีnpcกี่ตัวและเราต้องคลิกตัวไหน)
1 ClickNPC 99 (ให้คลิกnpcตัวนั้นเรื่อยๆ)
1 ClickNPC 99 (ให้คลิกnpcตัวนั้นเรื่อยๆ)

ความหมายของมันก็จะเป็น
ให้บอทน่ะคลิกที่npc ไอดี 1 แล้วมันก็จะคลิกไปเรื่อยๆ

ตัวอย่าง2(สคริปเจี่ยนหยง)
0 ClickNPC 1 (เหมือนอันบนนั้นแหละครับ)
0 S.Click 1 (ในส่วนของตรงนี้คือปิดหน้าต่างคุยเหมือนกับหน้าต่างที่ขึ้นอธิบายแต่กดตรงไหนก็ได้หน้าต่างจะหายไปทั้งหมด1ครั้ง)
0 Choice 1 (ตรงนี้จะเป็นเลือกคำตอบอะไรในสคริปนี้เขาตอบข้อ1)
0 S.Click 1 (เหมือนอันบนครับปิดหน้าต่างธรรมดา1ครั้ง)
1 Confirm (ตรงนี้จะทำให้เควสไม่จบน่ะครับถ้าต้องการไม่ให้เควสจบก็ใส่ตรงนี้)

ตัวอย่าง3(สคริปขงเบ้ง2)
0 ClickNPC 5 (คลิกnpcตัวที่5ในแมพ)
0 S.Click 17 (ให้ปิดหน้าต่างคุยทั้งหมด17ครั้ง)
1 Confirm (เควสจะต้องไม่จบ)

ตัวอย่างที่4(สคริปด่านกงซุนจั้น)
0 WarpPortal 16(ให้เข้าวาปที่16ของแมพ)
1 S.Click 1 (อันนี้ผมยังไม่แน่ใจคงเป็นทำนองว่าวาปกลับมามั่ง อะไรของมันวะ อะไรของมันวะ )
1 Confirm (เควสจะต้องไม่จบ)

มีแค่นี้ล่ะครับวิธีการเขียน

#38 กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 11:09:58 PM

คือว่ามีสคริบเยอะมากๆๆนะคระ แต่ทำไมไม่มีสคริบหมุไฟค่า
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอสคริบหมูไฟทีคะ ได้โปรด พรีสสส

#39 soloboyz

soloboyz

ซุนจ้ง

• 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 11:35:16 PM

เวลาบอทลูกตี้หลุดแล้วมันไม่หยุดอะคับ
ทำไงดี dry.gif dry.gif

#40 กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสส

• 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 June 2007 - 01:08:28 AM

0 S.Click 8
1 Confirm

คริบหมูไฟที่ให้มาอะงับ ทำไมมันไม่โดดงงเยย อ่า มันใช้มะได้อะคับมีใครใช้ได้บ้าง หรือใช้ไม่ได้เหมือนผมบ้างคะบบอกผมที ทำไมผมถึงใช้ไม่ได้

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว