ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

อยากรู้วิธีสร้างเรือรบอ่าครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Maymaykung

Maymaykung

เจี่ยงกั้น

• 67 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2007 - 07:45:33 PM

พอดีมีวัสดุสร้างไม่เป็นอ่าครับ ไปคุยกะมัน ก็ให้ไปหาโลซก ที่หน้าหอระวังภัยทะเลสาบผอหยาง มันอยู่ตรงไหนอ่าครับ ตรงไหนเป็นหาระวังภัยอ่า ผมเจอแต่โลซกในค่ายอะไรซักอย่างน่ะ แต่ไปผอหยางไม่เหงเจอเลย

ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

หรือมันต้องผ่านเควสไรมาก่อนอ่า

#2 CsanovaEarth

CsanovaEarth

งันเหลียง บุนทิว

• 128 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 22 March 2007 - 02:09:12 AM

โลซกอะ หาตรงที่ประลองทางนำ้ก็ได้มีเหมือนกานลองคุยดู
ส่วนต่อเรือ ก็หาตามเฟิงอี้อะครับ

#3 -hammer-

-hammer-

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 July 2007 - 12:57:46 AM

อันดับแรกเลย ต้องผ่านเข้าไปในสงครามทางน้ำในวันอาทิตย์ เวลา 19.00-21.00 ก่อนครับ (เข้าที่วาร์ปด้านบนในเมืองจัวจวิ้น เดินจากทูตขึ้นไปด้านบน) ซึ่งเมื่อเข้าไปในเวลาดังกล่าวแล้วจะต้องไปคุยกับโลซกก่อน จากนั้นจึงจะสามารถต่อเรือได้ครับ

การเดินทางไปยังเฟิงอี้(สถานที่ซึ่งมีที่สำหรับต่อเรือ) ให้ล่องเรือออกจากหมู่บ้านเผิงไหล ลงมาทางด้านล่างเรื่อย ๆแล้วเลี้ยวผ่านเข้ามาตรงทางที่จะไปเขตไหวหนาน จะพบป้อมอยู่ริมฝั่งแม่น้ำครับ เฟิงอี้ทั้งหมดมี 5 แห่งด้วยกัน (แต่จะเข้าไปสร้างเรือนั้นเข้าที่ไหนก็ได้) เมื่อเข้าไปแล้วให้เดินไปที่โรงต่อเรือจะมีช่างเรือแต่ละขนาดยื นอยู่ จากวัสดุที่ท่านมีใช้สร้างเรือหอได้ให้คุยกับช่างเรือใหญ่ได้เล ยครับ และอย่าลืมพกวัสดุต่อเรือกับเงินไปด้วยล่ะ เรือหอนี่ใช้เงินด้วย 1 แสนตำลึงครับ

3 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 3 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว