ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

เปิดไปซักพักแล้วคอมรีสตาสเอง

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ค น มั น รั ก

ค น มั น รั ก

กัวต้า

• 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2007 - 07:02:30 AM

คอื ผมเป็นคนนึงอ่าคับ ที่เห่อของใหม่ laugh.gif พอรู้ว่าตัวเอง
บอทได้ก็เติมตัวแม่* 4ตัว บอทเลย
คือปัญหามันอยู่ที่ว่า ก่อนหน้านี้ ผมบอทแต่3ตัว เปิดคอมทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืน
ไม่เกิดอะไร แต่พอผมเริ่มบอท4ตัว เปิดซักพักมันจะรีสตาสเองตลอด
เพื่อนๆพี่ๆมีวิธีแก้ปัญหานี้ยังไงบ้างอ่าครับ
ช่วยผมหน่อย

***** รู้แล้วคับ เพราะคอมมานร้อนเกิน ผมสงสัยว่า
คนที่เปิดเยอะๆๆๆ อ่าเขาทำไงหรอคับที่ทำให้คอมไม่ร้อนเกิน
ผมเปิด4ตัวคอมมันก็ 90F แล้วง่ะ ทั้งเปิดฝา เปิดแอร์ อัดพัดลม
ใครมีวิธีดีๆช่วย หน่อยจิครับ คอมผมพอถึง90F แล้วมานจารีสตาสเอง
(ทำแล้วพังเช่น เอาน้ำเย็นสาด ยัดน้ำแข็ง ไรงี้ไม่เอานะ)

#2 Monkiez

Monkiez

เทพสงคราม ลิโป้

• 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 March 2007 - 12:20:07 PM

ไปที่พัดลมซีพียูอ่ะคับ หาซื้อสิลิโครนมาทาใว้ จะลดอุนนาพูมได้ดีคับ ผมลองจาก90เลือ60ก่า

#3 Li bu`

Li bu`

• 523 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2007 - 04:45:54 PM

มันเป็นส่วนหนึ่งที่บอกกับเราว่า

คอมฯ ใช้เกินความสามารถหรือความจำเป็นของมันหรือป่าว

ผมก็เคยสบปัญหาเช่นนี้มาก่อน เพราะผมเปิดทั้งวันทั้งคืน ไม่รู้จักปิดคอม

เน็ตหากวันไหนผมไม่ได้รีเซ็ท พอถึงเวลาเช้าๆกลางวัน มันจะเริ่มมีอาการ หลุดบ้าหลุดบอทหลุดนักหลุดหนา แต่หากเราตรวจเช็ค

หรือพักเครื่องบ้างก็ไม่มีปัญหา

จงคิดซะว่า คอมก็เหมือนคนอยากจะพักผ่อนบ้าง ทำงานหนักมันก็เหนื่อยเหมือนคน ที่ถูกใช้แรงงาน เหนื่อย แต่ถูกบังคับ หาทางเลี่ยงมิได้

#4 หลิวหยุน

หลิวหยุน

วุยอ๋อง โจโฉ

• 351 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2007 - 10:16:44 PM

ว่าแต่ เค้าดูอุนหภูมิคอมกันตรงไหนครับ กรุณาแนะนำข้าน้อย

#5 Li bu`

Li bu`

• 523 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 12:20:18 PM

(หลิวหยุน @ Mar 31 2007, 10:16 PM) ดูโพสต์

ว่าแต่ เค้าดูอุนหภูมิคอมกันตรงไหนครับ กรุณาแนะนำข้าน้อย

คงไม่ต้องเอา เทอร์โมมิตเตอร์ ไปจ่อปาก cpu หรอกนะ คิคิ

#6 golf

golf

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 12:40:04 PM

เอาไว้ห้องที่มีอากาศถ่ายเท หรือว่าเอาเหล็กออก มันน่าจาระบายน้ำร้อนออกได้ดี ที่บ้านผม เปิดบอท ก้อปิดห้องอบไว้ อิอิ สุกหล่ะน่ากินเชียว
ถ้าไม่หาย ก้อเอาค้อนทุบไปเลยแล้ว จับชาปะนะกิจเลย จับเผาเลยหรือเอาไปฝังกลบซะแล้วไป ซื้อใหม่ หุหุ

ปล...ไม่ได้แนะ นำ แค่บอกเล่นๆ แต่ทำก้อไม่ได้ว่าอาราย -*-หุหุ

#7 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 April 2007 - 01:02:39 PM

ลองแก้ด้วยวิธีนี้ดูคับ
มีบางคนใช้คอมฯ อยู่ดีๆแร้วรีสตาร์ทอัตโนมัด สาเหดก้อเกิดจากโปรแกรมได้กำหนดค่าไว้หั้ยมีการรีสตาร์ทระบบอัดตะโนมัดเมื่อพบว่าระบบมีปันหา
วิทีแก้คือ
คลิกขวา my com > propoties
ที่กรอบ system propoties เลือกแถบ advance
คลิกที่ setting จากกรอบ startup and recovery
ที่กรอบ system failure หั้ยติ๊กถูกที่ automatically restart ออก แร้วกด ok เพื่อนยืนยัน นอนยัน *0*

ลองดูเผื่อจะช่วยได้งับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#8 หลิวหยุน

หลิวหยุน

วุยอ๋อง โจโฉ

• 351 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 05:04:14 PM

แง้ แล้วเค้าดูอุนหภูมิคอมตรงไหนอ่าง้าบ- -

1 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว