ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

Dialogเควส สำหรับคนเริ่มเล่น

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 878 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#261 ts02001531

ts02001531

กุยแก

• 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 11:03:11 AM

อยากจะย้ายเซิฟเล่นอ่ะคับ แล้วอยากจะถามว่าถ้าเล่น 2 ตัวเล่นธาตุไหนสายไหนคู่กันจะเวิคสุดครับ

#262 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 12:39:50 PM

(Paulza321 @ Apr 2 2007, 04:07 AM) ดูโพสต์

เอ่อ เห็นบอกว่า ยอทป่าได้ตรามากกว่า โดดเควส จริง หรือ ป่าวง่ะ

ถ้าโดดเควสมาน สู้จบก็สู้ต่อเลย แต่ถ้า บอทป่า พอมานตายแล้ว

ก็ต้องรอมานเกิดอ่ะครับ มานยังไง หรือมีวิธีทำให้เร็วขึ้นครับ

ยังไงช่วยแนะที อยากโดด หาตราง่ะ ขอบคุณคับ

ที่เขาได้ตราเยอะ บางคนเค้าก็บอทเดินนูไฟ2-3จุด น่ะคับ มาช่วยทดแทนโดดเควสได้ ถ้านั่งจุดเดียวมันช้าคับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#263 น่ารักไง

น่ารักไง

ชิวลี่จวี

• 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 02:44:57 PM

ธาตุดินเวล 73 สายปัญญา จะโดดที่ไหนได้บ้างคับ

ขอบคุณคับ

#264 Zeal

Zeal

Grand Master Member

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 04:29:45 PM

DemON      โพสต์แล้ว วันนี้, 01:36 AM
      ท่านZealคับเควสไหน1-1มั่งอ่ะคับ
ผมเกบเดี่ยวอ่ะไม่มีตี้
มันมาเปนฝูงลำบาก

ตอนนี้ผมกำหนดไว้หมดแล้ว บางเควสที่ไม่ได้กำหนดเพราะไม่ทราบครับ

ตอนแรกผมก็อัพรูปไว้แล้วนะว่าเควสนี้มีกี่ตัว

แต่มีคนถามกันมากๆ เลยต้องโพสระบุไว้หน้าแรก ถ้ามาถามอีก ก็อ่านดูเองนะครับ

#265 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 04:31:20 PM

น่ารักไง      โพสต์แล้ว วันนี้, 02:44 PM
      ธาตุดินเวล 73 สายปัญญา จะโดดที่ไหนได้บ้างคับ

ขอบคุณคับ

ถ้าเล่นสายปัญญาแล้ว เลี้ยงขุนพลสายตี แนะนำเตียวโป้ครับ
หรือไม่ก็เตียวเหลียงครับ เวิร์คมากๆ สำหรับการคอมโบยิงหินกับตีธรรมดา

หรือไม่ก็อูอั๋นกั๋วครับ ส่วนกวนอินผิงไม่อยากแนะนำ เพราะผมไม่แน่ใจว่าดรอป sp รึป่าวครับ

#266 Zeal

Zeal

• 930 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 04:32:55 PM

ts02001531      โพสต์แล้ว วันนี้, 11:03 AM
      อยากจะย้ายเซิฟเล่นอ่ะคับ แล้วอยากจะถามว่าถ้าเล่น 2 ตัวเล่นธาตุไหนสายไหนคู่กันจะเวิคสุดครับ

ถ้าเก้บอยู่ 2 คนแนะนำสายปัญญาเป็นอย่างแรกครับ
ส่วนธาตุไม่ไฟก็ดินอ่ะครับ เพราะมียิงหินกับธนูไฟ

ปล.แล้วแต่ใครจะให้คำแนะนำนะครับ

#267 hippop

hippop

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 07:35:52 PM

มีเควสที่รู้กับ จางหงไหมครับถ้ามีขอหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

#268 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2007 - 11:56:24 PM

โอ้วววววว เพิ่งจาเห็น ขอบคุณมากคร๊าบ สำหรับ เควส จี๋ผิง

ขอบคุณหลายๆ ขอบคุณมากๆ ขอบคุณจิงๆ ขอบคุณอย่างจิงใจ

#269 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 12:04:49 AM

(ts02001531 @ Apr 2 2007, 11:03 AM) ดูโพสต์

ตัวแรก ไฟตี ตัวสอง ไฟเวท บอทง่ายสุด

ในความคิดผมนะ

#270 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 02:08:28 AM

ขอโทษ ครับ ลืมถามไปอย่าง เควส บัตรโจโฉ คือไรอ่ะครับ

ผมไม่เคยทำง่ะ ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ อยากได้ จี๋ผิงใจจะขาด T^T

#271 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 03:29:36 AM

อันนี้กวนอูที่เมือง 1 นะคับเจอตัวเดียวที่บ้านกวนอู ข้อมูล Dialog ที่ถูกต้องอันนี้นะคับ

อันนี้ของจูล่งนะคับ ที่เดินเข้าเดินออก ตรงเมือง 2 หน้าบ้านของจูล่งนะคับ เจอตัวเดียว

เดี่ยวผมจะค่อย ๆๆ ไล่ตรวจสอบให้ดูนะคับ ไม่รู้ว่าอันไหนถูกต้องไหมนะคับ เดี๋ยวจะคอยดูให้นะคับ

เกือบลืมถามไปนะคับ อย่างพวกวาป เช่นตรงโจโฉ เดี๋ยวนี้เขาใช้เลขอะไรแทนตอนจบนะคับ เกือบ ลืมถามเลยเรื่องนี้นะคับ

#272 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 04:12:09 AM

ดีใจจังได้เควส จี๋ผิง แว้ว

แต่ผมทำเควส เยาโจโฉ ไม่ถูกง่ะ

วอนผู้รู้ช่วยลงที เอาแค่ถึงตอน เชิญฮ่องเต้อ่ะครับ

อยากทำเควส จี๋ผิง ต่อ ขอบคุณครับ

แบบว่าเพิ่งเล่นได้ไม่กี่เดือนอ่ะ งิ งิ เลยไม่ค่อยจารู้ไรมากนัก

#273 tah

tah

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 07:58:07 AM

อยากได้สคริบ เตียวโป้ ที่ไม่ต้องวาป

#274 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 01:59:56 PM

เควสเยา โจโฉ ครับ อ้างอิงจาก Web WARZiER.com ครับ

ผมก๊อปเค้ามา ให้เครดิตหน่อย มานรวมเควสเยา นะครับ มีหลายเยาดูเอานะ

แก้ไขหน่อยงับ ตัวหนังสือสี เขียว คือแก้ไขนะ สำหรับคนที่ทำแล้ว

ไปต่อไม่ได้ ย้อนกลับมาดูเอาละกาน ผมทำแล้วไปต่อไม่ได้ เลยเดินมั่วๆ เจอน่ะ

ถ้ามีช่วงไหนในเควสไปต่อไม่ได้ ก็ลองโพสไว้นะ หรือ ใครรู้ก็ช่วยบอกแก้ไขเควส หน่อยครับ

ตราคูณสอง

เริ่มต้นที่เมืองตงจวิ้น ให้เราเข้าไปหวางกงตรงที่ว่าการของเมือง ต้องฝ่าด่าน 2 ครั้ง
จากนั้นให้ไปหาโจโฉที่ป่าเหวยซาน อยู่ตรงบริเวณล่างขวา
แล้วให้กลับ มาที่ตงจวิ้นอีกครั้ง ไปหาหวางกงอีกครั้ง เหมือนเดิม ฝ่าด่าน 2 ครั้ง
แล้วก้อคุยกะหวางกง แล้วเค้าจะขอให้ช่วยไปปราบบทหารที่ เฮยซานที่ป่าตุนซิว
พอผ่านด่านที่ 2 แล้วให้คุยกะพวก ไปเย๋า (ไม่ต้องคุยครับมานคุยของมานเอง) แล้วก้อจะสู้
แล้วก้อหลับมาหาโจโฉที่ป่าเหวยซาน (สู้แล้วให้กลับไปเมือง ตงจวิ้นก่อน คุยกะ หวางกง แล้วค่อยไปหาโจโฉ)
แล้วให้เราไปที่ถ้ำเฉาเกอ อยู่ตรงคนมู๋จู๋อ่ะ ซ้ายบน แล้วให้จัดกานกานกับพวก เปี้ยนสี
ไช่หยาง
ที่อยู่ในถ้ำก่อง แล้วอ้วนสุดก้อนำทัพบุกเข้ามา เปี้ยนสีอยู่บน
ไช่หยางอยู่ล่างหามะยากหรอก จัดกาน
ตรงไหนก่อนก้อได้
จากนั้นให้เราเดินทางไปป่าเซียงเซี่ยง ที่อยู่ในสวีโจว ซึ่งอยู่ด้านล่างของด่านเซียนกวน
เมื่อเข้าไปแล้วให้เดินหาหลิวเสียง ก้อจะสู้ แล้วเราให้เดินผ่านเขาซวีอี๋
แล้วเราก้อต้องแวะไปปรายฮุ่ยฉวี
ก่อน อยู่ข้างบนอ่ะ ปราบเสร็จก้อออกจากถ้ำ แล้วจะโผล่ที่เต้นอ้วนสุด อยู่บนซ้าย
แล้วคุยกะอ้วนสุดแล้วสู้ กาน
พอปราบหมดก้อจะได้ตรา*2ทันที มีดิน 1 นอกนั้นน้ำหมด ไฟระวังหน่อย - -

จบแหละ

มีอารายผิดพลาดบอกด้วย
---------------------------------------- ต่อกัน

เควสตราประจำธาตุ

ให้กลับมาหาโจโฉที่ตงจวิ้น คุยซะ
แล้วเดินทางมาที่ป่าเซี่ยไซ่ที่อยู่บริเวณด้านล่างของเมืองสวีโจว
แล้วเดินเข้าไปหาโจเป้า แล้วก้อจะสู้
พอปราบเสร็จ แล้วให้เราเดินทางไปที่ถ้ำคั่วโจว เพื่อช่วยทหารบาดเจ็บคนนั้น
ให้เราเดินย้อนหลับ
จากเสี่ยวเพ่ยไป เมื่อใกล้ถึงทางออกชิงโจว ให้เข้าไปทางแยกใกล้ๆ เราจะเจอ NPC ทหารบาดเจ็บ
ให้เราไปคุย พวกเล่าปี่ก้อออกมา แล้วกอสู้ตามระเบียบ แล้วก้อกลับไปหาโจโฉ ที่เมืองตงจวิ้น
แล้วก้อให้ตราประจำธาตุมา Random นะงับ

จบอีก 1 เควส
-------------------------------------------

เควสปราบลิโป้ (ยาวมากๆพิมนานหน่อย- - )

เควสนี้รางวัลเปงของ ระดับ 40-50 เริ่มต้นก้อส่งโจโฉกับเมืองตงจวิ้น
และได้รับตราประจำทาดเสร้จแล้ว

แล้วก้อให้คุยอีกครั้ง แล้วตอบตกลงก้อรับเควสมา

แล้วให้ไปถ้ำไท่ซาน อยู่แถวๆเมือง ตงจวิ้นนี่แหละ อยู่ขึ้นขวาบนอ่ะ
แล้วให้เข้าไปคุยกะทหารเซียนอู่ ลิโป้จะ

มาแต่ยังไม่ต้องสู้ แล้วก้อจะเกิดกานต่อสู้ขึ้น

เมื่อจัดกานเสร็จแล้ว แล้วให้เดินเข้าไปด้านในอีก ให้เดินไปหาจังเป้า แล้วก้อคุย
แล้วก้อจะสูอีกครั้ง

พอสู้ชนะแล้ว จะมี NPC ที่ชื่อคนรับใช้ คุยซะ แล้วก้อกลับมาที่เมืองตงจวิ้น
พอมาถึงให้เดินออกมาทางซ้าย

บน แล้วก้อเดินไปทางขวาบนต่อ แล้วจะเจอทหารที่ยืนอยู่คนเดียวคุยแล้วก้อจะสู้อีกครั้งหนึ่ง

หลังจากจัดกานเสร็จแล้ว ให้เดินมาที่เมืองเฉินหลิว ซึ่งอยู่หลังด่านเซียนกวน
ในเขตเหยี่ยนโจว

เมื่อเข้าไปในเมืองแล้วให้เดินไปซ้ายบนจะเจอกับ NPC ที่ชื่อ เกาหย่า แล้วก้อสูอีก

ให้เราเดินต่อมายังถ้ำสวี่ซัง อยู่ด้านล่างเมืองเฉินหลิว
ถ้ำนี่จะเชื่อมต่อไปยางเมืองสวี่ซัง ซึ่งต้อง

สู้ถึง 2 ครั้ง

เมื่อเข้าถ้ำสวี่ซัง ให้เดินไปหาเซียหลัน เมื่อคุยก้อจะสู้ทันที พอสู้เสร็จ
ให้เดินไปคุยกะเกาหย่า แล้วห้อ

จะสู้อีกครั้ง พอปราบเสร็จ แล้วให้จัดกานเซียหลัน เรียบร้อยแล้ว
ให้เดินลงมาด่านล่างเรื่อยๆ

แล้วจะเจอ nPC กลุ่มเสื้อดำ ให้เดินเข้าไปคุย เมื่อเดินเข้าไปอีกหน่อยก้อจะเจอลิโป้ !!

ถ้าเราพร้อมเมื่อไร แล้วกดคุยก้อจะสู้กะลิโป้ lol แต่หละตัวเก่งๆทั้งนั้น

แก้งลิโป้ มี 1.ลิโป้ ไฟ 150 2.เฉินกง ดิน 130 ระวังนะมีสกิลแผ่นดินแยก 3.เตียวเลี้ยว
ไฟ 134

4.เกาซุ่น ดิน 111 และ ทหารต่างๆ

เมื่อสามารถผ่านมาแล้ว ให้ไปเมืองสวี่ซัง แล้วให้เดินไปหา โจซง อยุ่บ้านซ้ายบนของเมือง

คุยเสร็จก้อจะมีของรางวัล แบบ Random คือ

1.ปลอกแขนเพิ่ม ATK ระดับ 40

2.หมวกป้องกันระดับ 45

3.เสื้อเกราะระดับ 50

จบแล้ววววววว
---------------------------------------------
มีต่อ อ่ะ มันยาวววววววววว

ต่อไปเควส อัญเชิญฮ่องเต้

ให้คุยกับโจโฉอีกครั้ง - - แล้วก้อจะได้รับเควสใหม่ - - ให้ไปที่สุสานฮ่องเต้
ใครมีเซฟลั่วหยางหรือ

เมืองฉางอันให้กลับเซฟแล้วเดินย้อนดีกว่า ถ้ายังไม่ได้เซฟ ต้องตีด่านถึง 4 ด่าน
เราจะเจอทางเดินยาว

โดยมีรั้วไม้อยู่ด้านบน

ให้เราเดินเข้าไปที่ทางแยกแรกที่เจอ ก้อจะเข้าสู่สุสานฮ่องเต้

แล้วก้อเดินไปตามทาง ให้เรากดคุยกะหานเสียน ก้อจะสู้ เมื่อสู้เสร็จก้อเข้าไปในสุสานได้

ให้เดินขึ้นททางแยกบนแรกที่เจอ เราจะเหงหยางเฟิ่งยืนอยู่ ให้เข้าไปคุยก้อจะสู้

พอสูเสร็จให้เดินต่อไปด้านใน ให้เดินตรงจามทางมาเรื่อยๆ เดินเข้ามาสุดทาง เราจะเจอกับ

ทหารหมีเหินอยุ่ ให้เข้าไปคุยก้อจะสู้อีกครั้ง เมื่อผ่านสำเร็จ
โจหยินจะมารับอาสาอัญเชิญฮ่องเต้

กับสวี่ซังเอง จากนั้นให้เราเดินทางไปเมืองสวี่ซังเพื่อรับรางวัล และจบเควสซะที

รางวัล มี 2 อย่าง Random

1.รองเท้าว่องไว+11

2.ชุดปัญญา +18

เหลือแค่เควสเดียวก้อจะได้ บัตรแลกปาโต้เยาแล้ว
-----------------------------------------------
ช่ายอ่า Random 3 ตัวอ่า เยาจิต มารน้อยโตเยา เยาเป้

เควสสุดท้าย
ตรวจความเรียบร้อยที่เมืองหว่านเฉิง

ให้เราเดินเข้าไปคุยกะโจโฉอีกครั้ง ก่อนไปให้เราเข้าไปคุยกะ โจอันหมินก่อน
จากนั้นให้เข้าไปคุยกะ

จางซิ่ว ตรงที่ว่ากานอยู่ด้านบนของบ้านโจอันหมิน และกับมาคุยกะโจอันหมินอีกครั้ง ให้กดตกลง

แล้วทหารก้อจะโผล่มาก้อเกิดกานต่อสู้ขึ้น พอสู้เสร็จแล้ว ให้เข้าไปป่าอู่อิน
ให้เดินบริเวณกลางป่า

จะเห็นโจโฉยืนอยู่ แล้วเข้าไปคุย แล้วก้อจะสู้อีกครั้งหนึ่ง
ให้เราเดินทางมายังถ้ำเซียนตู๋ ซึ่งอยู่ด้าน

หลังเมืองหว่านเฉิง เพื่อทำกานช่วยเตียนอุย

แล้วให้เดินเข้าไปที่ถ้ำเซียนตู๋ ซึ่งเตียนอุยจะอยู่ด้านในสุด พอเข้าไปคุยแล้ว
ก้อจะมีกานสู้อีกครั้ง

เปงกานต่อสูครั้งสุดท้าย หลังจากผ่านได้เรียบร้อยแล้ว
ให้เราไปที่สวี่ซังไปหาโจโฉที่ตรงเดิมเลย

หลังคุยเสร็จก้อจะได้ บัตรแลกปาโต้เยาทั้ง 3 ตัวแล้ว

ที่แลกก้อลานกว้างเมือง จัวจวิ้น นี่เอง

จบแล้วงับ
-----------------------------------------------
ตัวที่สอง เยาซุนเซ็กคะ

เควสเยาซุนเซ็ก

1.ไปรับเควส ที่ ค่ายหลูเจียง(เขตไหวหนาน)เข้าถ้ำไปทางด้านซ้ายๆจนออกมาป่าแล้วข ึ้นทางด้านบนซ้ายเดินเข้าไปข้างในสุด(กระโจมที่3) รับเควสกับ ซุนเซ็ก แล้วเดินทางไป ถ้ำน้ำสวีอี๋ (ตรงถ้ำที่เชื่อมต่อไปเขตสวีโจว)
หาทหารบาดเจ็บซึ่งจะอยุ่ด้านใน คุยกับทหารบาดเจ็บ จะมีสุ้2ครั้ง*
* สู้ครั้งที่1 โจวหยิน(น้ำ111) โจหอง(ไฟ104) หลี่เฉียน(ไฟ91) หลิวเยี่ย(ดิน113) จูหลิง(ไฟ69) *
* สู้ครั้งที่2 แฮหัวตุ้น(ไฟ130) แฮหัวเอี๋ยน(ไฟ128) หลี่เตี่ยน(ไฟ100) เล่อจิ้น(ไฟ112) สวินโยว(ไฟ125)
เมื่อสู้ชนะเสร็จจะได้ ตราประจำธาตุ มา 1 ชิ้น(Random)
2.ไปยังเมือง โซวซุน(เขตไหวหนาน) เมื่อเข้าไปให้คุยกับ ทหารศึกโซวซุน ที่อยู่หน้าเมืองแล้วเดินเข้าเมืองไปทางซ้ายสุดคุยกับ อ้วนเย่า แล้วก็ไปคุยกับ ซุนเซ็ก ที่ ค่ายหลูเจียง อีกครั้งนึง หลังจากนั้นให้เดินออกมาไปที่ ป้อมหยูซวี(เขตไหวหนาน) ให้เดินไปด้านบนขวาจะเจอ ถ้ำหินย้อยหยูซวี เดินทะลุออกป่ามาอีกฝั่งหนึ่งเดินขึ้นไปทางบนขวาให้คุยกับ ทหารหลูเจียง จะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ ลู่คัง(ไฟ66) หลิวฉ่ง(ลม67) ลู่จวิ้น(น้ำ57) หลอจวิ้น(ไฟ48) ทหารเจิ้นอู่(49)
เมื่อสู้ชนะเสร็จจะได้รับ เต้นท์พกพาทหาร 5 อัน
3.ต่อมาให้เราไปหา จิวยี่ ที่ ค่ายหลูเจียง(จะอยู่ที่เดียวกันกับซุนเซ็กแต่เป็นกระโจมหลังที่ 2) แล้วให้เราไปที่ ป่าหนิวจู หลังด่าน ต่งสี จะเห็นกระโจมทหารให้เราเข้าไปจะเจอ หลิวโจว ในตรงนี้จะมีสู้3ครั้ง*
**ข้อควรระวัง ห้ามหนีหรือแพ้ จะทำให้สู้ใหม่ตั้งแต่ หลิวโจว**
* สู้ครั้งที่1 หลิวโจว(ไฟ70) ฝ่านหินง(ไฟ52) หวีหมี(ไฟ58) จะเป็นการสู้ติดต่อกัน
* สู้ครั้งที่2 ไทสือจือ(น้ำ134) โจวไท่(120) เจี่ยงชิน(น้ำ76) จูเฮ่า(น้ำ43) (จะมีทหารโดดมาช่วยอีก2คน)
* สู้ครั้งที่3(เดินออกมาทางด้านนอก) จะเจอชุดเดียวกับสู้ครั้งที่2แต่จะมี จางอิน กับ เฉินอู่ เพิ่มเข้ามา
เมื่อสู้เสร็จจะได้เจอฉากที่ ซุนเซ็ก กับ ไทสือจือ สู้กันตัวๆ ให้เรากลับไปคุยกับจิวยี่อีกครั้ง
จะได้รับ ตราประจำธาตุ 1 ชิ้น(Random)
4.ให้ไปที่เมือง เจียนเยี่ย(หลังออกจาก ป่าหนิวจู) ให้ไปคุยกับ อู๋จิ่ง ซึ่งจะอยู่บริเวณลานกว้าง(ที่มีNpcเยอะๆ)ทางด้านบนขวาเค้าจะวาน ให้เราไปปราบโจรน้ำ
เหยียนไป๋หู่ ให้เราไปทางด้านขวาของเมืองไปยัง ถ้ำน้ำไท่หู ให้หา เหยี่ยนหวี ซึ่งจะอยู่ในถ้ำนั้น(ระวังทางออกจะมีแยกให้สำรวจครับ)ให้เราคุย จะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ เหยียนหวี(ดิน94) โจวถัว(ดิน54) เถียนถง(ดิน43) หงางเฉิง(ดิน40) โจรใบเรือแดง อีก 3 คน
หลังจากนี้ให้เราเดิออกจากถ้ำที่ไปยังเมือง อู๋จวิ้น จะเจอกับ เหยียนไป๋หู ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ เหยี่ยนไป๋หู(ดิน101) สวี่กัง(ดิน57) นินจาอีก 3 ตัว
หลังจากสู้ตรงนี้เสร็จแล้วให้เราเดินไปต่อที่เมือง อู๋จวิ้น คุยกับ จูกัดกิ๋น ที่อยู่ในเมืองเมื่อคุยเสร็จให้ไปที่ เขาจิงเซี่ยน(เขตเจียงตง)ขึ้นไปบนยอดเขาเดินชิดขวาไปเรื่อยๆ จะพบกับ เฉินอวี่และเฉินมู่ ยืนอยู่ ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ เหยียนไป๋หู(ดิน101) เฉินมู่(น้ำ63) เฉินอวี่(น้ำ66) หลิงเซา(น้ำ63) จู่หลาง(น้ำ73) ว่านเหยี่ยน(น้ำ53) เจี่ยวจี่(55)
เมื่อสู้ชนะเสร็จจะได้รับ อาวุธระดับ35+(Random)
5.ให้เรากลับไปยังเมือง ฮุ่ยจี(เขตเจียงตง) เข้ามาในเมืองแล้วให้คุยกับ หวีฟาน จะอยู่หน้าเมืองแล้ว
ให้เราออกมานอกเมืองไปยัง บึงหวีเหยา ให้เดินชิดซ้ายบนขึ้นไปยังMapที่2 แล้วเดินไปทางซ้ายจะเจอรถเสบียงจะมี คนเฝ้ารถเสบียง ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ หลี่เหอ(ลม43) ฉินหลาง(ลม48) หวงหลง(ลม52) โจ๋วป๋อ(ดิน61) รถเสบียง(ไร้ธาตุ) อีก 5 คัน(ระวังรถเสบียงให้ดี)
หลังจากให้ไปทางขวาของMapจะเจอกระโจมเข้าไปในยังกระโจมจะเจอ ฉวนโหยว ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ ฉวนโหยว(น้ำ68) โจวอ๋าง(ลม62) โจวซิย(ลม82) โจวหวี(ลม47)
หลังจากปราบตรงนี้ได้แล้วจะได้รับ ป้ายคำสั่งหวางหล่าง
ให้เรากลับไปยังเมือง ฮุ่ยจี *** (อย่าไปคุยกับทหารหน้าเมืองเด็ดขาดมะงั้นมันจะยึดป้ายเราไปแล้ วต้องไปสู้ใหม่)เดินเข้าเมืองแล้วออกไปทางด้านหลังจะเจอ
หวางหล่าง ยืนอยู่กับ ต่งสี ให้เราคุยกับ หวางหล่าง จะเกิดการต่อสู้เมื่อเราชนะแล้ว
ให้เราออกมาขึ้นท่าเรือลงมาทะเลด้านล่างเข้า หมู่บ้านตงจื้อ เข้าไปในบ้านขวาจะเจอ ซางเซิง ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ ซางเซิง(ดิน79) จางหย่า(น้ำ69) จันเถียง(น้ำ67) เหอสง(น้ำ67)
เมื่อจัดการตรงนี้เสร็จจะได้รับ Item Reandomระดับ35-50 มา 1 ชิ้น
6.ให้เรากลับมายังเมือง เจียนเยี่ย เข้าไปในที่ว่าการแล้วคุยกับ ซุนกวน เพื่อรับเควสต่อ หลังจากนี้ให้เราไป ค่ายน้ำหลูเจียงเมื่อเข้าถ้ำแล้วให้เราเดินลงแล้วไปทางขวาจะพบก ับ หวงอี้ ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
*จะเจอ หวงอี้(น้ำ54) อ้วนเย่า(น้ำ78) อ้วนอิ้น(น้ำ68) และทหารอีกนิดหน่อย
เมื่อสู้เสร็จให้เราไปท่ ค่ายไฉซาง(ฝ่าด่านเรือไป) เมื่อเข้าไปจะพบกับ หลิวซวิน ให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ หลิวซวิน(ลม91) หลิวเวย(ดิน44) หลิวเสีย(ลม41) ถงจือ(ดิน55) และทหารอีกนิดหน่อย
เมื่อสู้เสร็จให้เราไป เขาซีไซ จะอยู่ใกล้ๆกัน เมื่อเข้าไปให้เราเดินไปยังยอดเขาระหว่างทางจะเจอกับ หลิวเวยให้เราคุยจะเกิดการต่อสู้*
* จะเจอ หลิวเวล(ดิน44) หลิวเสีย(ลม41) หลี่กง(น้ำ43) ซานซี(น้ำ79) จางชั่ว(น้ำ67) หลิวหู่(น้ำ76) หวงเซ่อ(น้ำ77)
เมื่อสู้ชนะให้เราไปต่อยังยอดเขาไปทางขวาบนเรื่อยๆจะพบกับ หวงจู่ ให้เราคุยจะพบการต่อสู้ครั้งสุดท้าย*
* จะเจอ หวงจู่(ลม88) หวงเซ่อ(น้ำ77) หานซี(น้ำ79) หลิวผาน(น้ำ82) ไซ่เมา(น้ำ85) หลิวซวิน(ลม81) หลิวหู่(น้ำ76) กำเหลง(น้ำ129) และยังมี จางหู่(น้ำ61) เฉินเซิง(น้ำ63) หวางเวย(น้ำ55) จะโดดเข้ามาช่วยสู้
เมื่อสู้ชนะเสร็จเราก็จะได้ของที่ต้องการละคือ บัตรแลกปาโต้เยาRandom 1ใบ(เยามาร เยาเป้ เยาจิต)

ตัวที่สาม เยาเล่าปี่ (อันนิเริ่มงงว่าได้บัตรตอนไหน ถ้าใครทำแย้วได้บัตรตอนไหนบอกด้วยนะคะ)

1.รับเควสช่วยหมีจูเข้าเมือง โดยกการคุยกะหมีจูที่หน้าเมือง แล้วพากลับไปหาช่งหยง
ในเมือง ได้ตรา sp+20 หลายๆคนคงทำแล้ว อิอิ

2.คุยกะช่งหย่งต่อเราจะได้เควสส่งสิ่งของของความช่วยเหลือโดยนำไปส่งให้มารดาไท่สือฉืออยู่บ้านข้าางยายเฒ่าตกใจ ( ได้ของกิ๊กก๊อกมา 1 ชิ้น T-T )

3.ไปหาข่งฟางที่อยู้บ้านทางซ้ายมันจะให้เราเอาสาลี่ไปคืนช่งหยง เอาไปคืนแล้วเราจะได้ของกิ๊กก๊อกมา T-T

4.คุยกะหัวหน้ากองทหาร แล้วมันจะขอตามเรามาด้วย ( เควสโจมตีศัตรูที่หน้าเมือง ) พาไปหน้าเมืองซะสู้ๆๆ เจอไท่สือฉือ อิอิ เสร็จแล้วกลับมาหาขงหย่งจะได้จดหมายมา

5.นำจดหมายที่ได้ไปส่งให้เล่าปี่ที่ผิงหยวน เมืองที่มีกงซุนจั้นเฝ้าอยู่โดยเล่าปี่จะอยู่ที่ลาน
เล่าปี่จะขอตามมาด้วย

6.นำเล่าปี่กับไปเป๋ยไห่ไปหาช่งหยงแล้วช่งหยงจะให้เราออกไปปราบศัตรูที่หน้าเมือง (อีกแร่ะ)- - แล้วกลับ
มาหาช่งหย่ง จะได้จดหมายของความช่วยเหลือของเถาเซียน

7.ไปหาเถาเซียนที่สวีโจวแล้วเถาเซียนจะให้เราออกไปป้องกันเมืองจากกองทัพโจโฉ สู้กะโจโฉ แล้วกัลบมาหาเถาเซียนได้ ขนนกน้ำ+2 หลายคนอาจทำถึงตรงนี้แร่ะ อิอิแต่คงยังไม่ได้ทำต่อ

8.แล้วเถาเซียนจะให้เราไปช่วยเมืองเซี่ยเพียจากเงื้อมือพี่น้องแฮ ไปจัดการมันซะ เมื่อปราบพี่น้องแฮะได้แล้ว โจโฉ จะนำทัพมาสู้กะเราต่อเลย ฆ่ามานซะ แล้วเข้าเมืองไปหา เฉินเติง
แล้วจะได้ T-T ไม่บอก ไปลองดูเอง

9. จากนั้นเฉินเติง จะให้เราไปปราบพวกที่อยู่ในถ้ำ......จำชื่อไม่ได้แต่อยู่ทางซ้ายของเสี่ยวเพ่ยอ่ะ - - เข้าไปในถ้ ำ ไปตรงที่มีแร่ จะเจอกับทหารคุยกับมัน แล้วสู้กับมัน มี 2 รอบ ( รอบ 2 พยายาม จัดการกับหลิวเยี่ยก่อนจะดีมาก เวทมันแรงมากๆ ธาตุดิน ที่เดียวอาจมีนอน )

10.กลับมาที่สวีโจวจะเจอคนมารอที่ทางเข้า คุยกะมัน มันจะให้เราไปหาเฉินกุย ที่อยู่ที่เซี่ยพีเพื่อรับรางวัล ได้อะไรดูเองนะ อิอิ

11.จากนั้นไปหาเล่าปี่ที่สวีโจว ซึ่งเล่าปี่อยู่ที่บ้านเศรษฐี เล่าปี่จะให้เราไปสืบพวกกองกำลังของอ้วนสุด ที่อยู่ในถ้ำน้ำสวีอี๋ อะตามไปดู เลย

12.เข้าถ้ำไปหา ทหารที่อยู่ตรงแร่ กับ ตัว ตรงทางออก สู้กับมัน แล้ว ทหารจากเสี่ยวเพ่ยจะมาแจ้งข่าวว่าเมืองสวีโจวโดนลิโป้ยึดไปแล้ว เล่าปี่หนีไปแย้ว - -

13.ไปหาเล่าปี่ที่ค่ายกว่างหลิง ระหว่างเข้าค่ายจะเจอกับกองทัพอ้วนสุด - - จัดการมันซะ แล้วรับรางวัลจากเล่าปี่ซะนะ T-T

14.กลับไปสวีโจวอีกครั้ง ไปคุยกับทหารหน้าจวนผู้ว่าตัวขวามือ ลิโป้ จะบอกว่าให้เราไปขอโทษเล่าปี่ ที่เสี่ยวเพ่ย กลับ ไปเสี่ยวเพ่ยไปที่จวนผู้ว่าบ้านใหญ่ๆอ่ะ

15.จากนั้นเตียวหุยจะโกรธลิโป้ - - เล่าปี่จะให้เราไปห้ามเตียวหุย ไม่ให้ไปตบปากลิโป้ - -

16.ไปค่ายกว่างหลิงไปทางซ้ายบนจะเจอม้าคุยกะมันแล้วจะมีชาวบ้านมาหาว่าเราขโมยม้า - -
จัดการมันเลย ว่าเราได้ไง -*-

17.กลับไปหาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ย ขณะนั้นเองลิโป้ได้นำกัลงมาปิดล้อมเสี่ยวเพ่ยไว้เสียแล้ว

18.เล่าปี่จึงไว้วานให้เล่าช่วยหยุดยั้งกองทัพของลิโป้ T-T

19. ไปบ้านที่อยู่ทางขวา ( บ้านที่อยู่ด้านบนของเควส สกิลพิษ ) จะได้สู้กับกองทัพของลิโป้

20.เมื่อปราบได้แล้ว ชาวบ้านจะบอกว่าให้เราไปที่บ้านเศรษฐีที่อยู่ด้านซ้าย ( ด้านบนของตัวเก็บของ ) เจอกับกองทัพของเตียวเลี้ยว !!!!! จัดการตัวดิน 130 ก่อนเลย มันชั่วๆ มากๆๆ อย่าเอาไว้

21.เสร็จแล้ว กลับไปหาเล่าปี่เล่าปี่จะขอบคุณเราและให้รางวัลแก่ เรา

คุณ Aze โพสไว้เท่านี้คับ

22. เราไปรับเควสกับฉินอี๋ลู่ที่ในโรงเตี้ยมที่สวีโจวคับเค้าจะบอกว่าลิโป้ทะเลาะกับเตี้ยวเลี้ยวเราก็ไปหาลิโป้คับเพื่อไกล่เกลี่ย (เดาว่าเควสนี้คนทำได้ต้องผ่านเควสสุสานจิ๋นซีเควสม้าเซกเธาอะหล่ะคับก่อนนะคับไม่งั้นลิโป้มานไม่ยอมคุยกับเรา) ลิโป้จะให้เตียวเลี้ยวไปตีทัพของอ้วนสุดที่ถ้ำหินย้อยเฉินเต๋อคับเราก็ช่วยเตียวเลี้ยวไป ที่บึงเฉินเต๋อโดนทะลุออกไปทางถ้ำสวี๋อี๋ของสวีโจวคับพอช่วยเตียวเลี้ยวเสร็จเค้าจะบอกว่าเค้ารอต้อนรับเราอยู่ที่เมืองเซี่ยพีก็ให้เราไปเซียพีคับจะเจอลู่เจาที่หน้าทางเข้าเมืองเลยก็กดลู่เจาคับเค้าจะบอกว่าเตียวเลี้ยวโดนโจโฉจับไว้ต้องโทษประหารที่หลังเมืองเราก็ไปหลังเมืองคับก็จะเจอเตียวเลี้ยวอยู่กะโจโฉก็คุยกะโจโฉสูกันนิดหน่อยก็จะจบเควสตรงนี้

23. ให้เราไปรับเควสกับเล่าปี่ในเสี่ยวเพ่ยนะคับ
เค้าจะบอกทัพของลิโป้ จังป้า บุกมาประชิดเมืองเข้ามาทุกที ***[ เค้าจาให้ไปหาโจโฉที่สวี่ชัง แล้วเราก้ไปหาโจโฉ ที่สวีชัง ตัวที่อยู่ในบ้าน ไม่ใช่ตรงลานคัดทหารนะ แล้วค่อยกลับไปหาเล่าปี่อีกครั้ง ] *****
[เล่าปี่จาบอกให้เราไปที่ป่าเวยซาน เกาะ3 เข้าแมปไปแล้วขึ้นบนซ้ายมีทหารยืนอยู่] แล้วให้เราไปสู้ที่ถ้ำไท่ซานคับระหว่างทางจะได้สู้ 1 ที แล้วเดินต่อไปหาจังป้า[ หาดีๆ จะมีจังป้ายืน 2 ที่ ในถ้ำ ถ้าตัวนึงไม่ใช่ก้อีกตัว ]พอสู้จบแล้วจังป้าก็จะเข้าร่วมทัพกับโจโฉตรงนี้ผมได้ตราอัญเชิญนะคับคิดว่าน่าจะตามธาตุเพราะผมดินทำได้โกเลมมา - -
อีกและแล้วโจโฉจะเชิญเราไปเฝ้าฮ่องเต้ที่สวีชั่งเขตเยี่ยนโจวคับมันจะบอกว่าระเจ้าอาเล่าได้ไปเข้าเฝ้าฮ่องเต้ด้วยพอเราไปเฝ้า
เค้าบอกว่าพระเจ้าอาเล่าได้ดตามต่งเฉิงไปแล้วให้เรารีบตามไปช่วย

24. ต่งเฉิงมานอยู่ในบ้านทางขวาจวนแฮหัวตุ๋นที่สวีชั่งคับคุยกับต่งเฉิง
มานจะให้เราไปปราบอ้วนสุดที่ถ้ำเฉินเต๋อที่กับป่าสือถิงคับตรงนี้จะได้ตรา +sp 45 ชื่อตราสวีจี
พอสู้เสร็จแล้วกลับมาหาเล่าปี่ที่เสี่ยวเพ่ยคับจะมีสู้เล็กน้อยที่เสี่ยวเพ่ยไม่แรงมากแต่ตัวที่โดดมาแจมเป็นไฟเลเวล 138 5 ตัวคับ - -"
แล้วเข้าไปคุยกับเล่าปี่มานจะบอกว่าทัพโจจะบุกเซี่ยพีให้เราไปหาเมียมานคับที่เซี่ยพีเสร็จแล้วทับเล่าปี่จะแพ้ทัพโจคับแล้วกวนอูพลาดท่าถูกทัพโจจับไปที่ป่เซี่ยพีให้เราไปช่วย
พอเดินออกมาหน้าเมืองเซี่ยพีก็จะสู้ก่อนเลยคับรอบนึงมีแต่ไฟท้างน้าน - -
แล้วก็เดินเข้าถ้ำดินเซี่ยก็จะสู้อีกรับคับที่ทางเข้าถ้ำเลยก็มีแต่ไฟท้างน้าน - -
แล้วพอเดินออกไปที่ป่าเซี่ยพี[เดินต่อเข้าไปในถ้ำ ทะลุออกไป]ก็จะสู้อีกรอบคับ ก็มีแต่ไฟคับ - -
พอไปชั้น 2 ของป่าเซี่ยพีก็จะสู้กับโคตรไฟเลยคับ เยอะมั่กๆ
มีแฮหัวตุ๋น แฮหัวเอี๋ยน เตียนอุย เตียวเลี้ยว กุยแก เคาทู สวีห่วง โอ้ อลังการคับ พอสู้ตรงนี้จบแล้วเตี้ยวเลี้ยวจะออกมากล่อมกวนอูให้ยอมสวามิภักโจโฉชั่วคราวคับตามเนื้อเรื่องแล้วเราก็กลับไปหาเมียเล่าปี่ที่เซี่ยพีคับกวนอูก็จะขอบคุณเราและให้ของเรามา
ผมได้ตรา โจมตี2เท่านะคับไม่รู้เควส random ของมั้ย

25 นี่ให้ไปรับเควสกับเล่าปี่ที่ค่ายกวนตู้ของอ้วนเสี้ยวนะคับเสร็จแล้วไปที่เมืองหยูหนานคุยกับทหารที่หน้าเมืองแล้วไปคุยกับเตียวหุยในป่าหลังเมืองหยูหนานคับแล้วให้ไปที่เขาฮั้วหนิวคุยกับโจชาง แล้วไปคุยกับจูล่งที่เต้นใกล้ๆกันคับจะสู้กับจูล่งแล้วไปหากวนผิงที่ป้อมเก๋อพอแล้วไปสู้ที่ป่าอี้หยางล่างๆซ้ายคับจะจบเควสตรงนี้

26.ให้ไปหาสวินโยวที่สวีชั่งคับในที่ว่าการเมืองสวีชั่งมานจะให้หาของ 2 ชิ้นคับ
- เม็ดทองหนานเหอ เปิดกล่องในจวนของโจโฉที่สวีชั่งนั่นแหล่ะคับที่มีโจชงยืนอยู่
- ไม้ลอยน้ามเปิดกล่องในถ้ามสวีชั่งคับ หรือหลอมเอาก็ได้
เอาของ 2 ชิ้นไปให้มานมานจะให้เราไปป่าอี้หยางคับไปชั้นที่มีม้าคับบนซ้ายของแผนที่จะเจอสวินโยวคับก็คุยกะมานแล้วก็กลับไปที่จวนโจโฉที่สวีชั่งคับจะมีสู้นิดหน่อยแล้วไปบ้านต่งเฉิงข้างๆที่ว่าการเมืองสวีชั่งก็จะมีสู้นิดหน่อย แล้วกลับไปรวยงานโจโฉที่จวนคับ มานจะให้เราไปป่าเซี่ยไช ที่สวีโจว จะเจอหลี่เตียนเลอจิ้น ที่ทางเข้าเลยคับก็คุยกะมานกูจะสู้กับเล่าปี่ เตียวหุยเล็กน้อย แล้วโจโฉ จะออกมาให้เราหาของ 2 ชิ้น
- หนังผืนเล็ก เก็บได้ที่ในจวนที่เซี่ยพีคับ
- ผ้าปะชุน เอาแพรด่วนฟ้าครามหลอมก็ได้หรือจะไปตีที่เมือง 2 ก็ได้คับ
ให้เรานำของ 2 ชิ้นนี้ไปให้เมียเล่าปี่ที่เซี่ยพีคับเสร็จแล้วให้กลับไปหาโจโฉที่เมืองสวีชั่งก็จะจบเควสตรงนี้ครับ

27.ให้ไปค่ายโจโฉกวนตู้คับคุยกับโจหองแล้วคุยกับโจโฉแล้วไปป่าตุ้นชิวบนซ้ายคับจะสู้กับงันเหลียงแล้วไปป่าเวยซานบนขวาครับจะสู้กับเหวินโฉวแล้วกลับไปค่ายโจโฉกวนตู้ครับคุยกับโจโฉแล้วไปกระโจมของหลิวเยี่ย(กระโจมใกล้ๆกัน)คับคุยกับหลิวเยี่ยมานจะให้เราหาของ 3 ชิ้นครับ
- ไม้สนคุณภาพต่ำ ในกล่องที่ถ้ำฮั้วหนิวหรือที่หมู่บ้านเผิงไหล
- ไม่อูถง ในกล่องถ้ำฮั้วหนิวหรือไปตีคนมู่จู๋
- หนังแมวดาวในกล่องถ้ำสวีชั่งคับ
เอาไปให้มานมานจะให้เราไปหาโจหยินที่สมรภูมิกวนตู้ก็ออกว้าบบนขวาเลยคับจะเจอโจหยินคุยกับโจหยินแล้วไป คุยกับเสิ่นเพ่ยก็จะสู้เล็กน้อย แล้วให้เราไปหาสวีห่วงในกระโจมข้างๆกระโจมโจโฉกวนตู้คับแล้วให้เราเดินไปชั้น 2 ชองสมรภูมิกวนตู้ให้คุยกับคนข้างๆรถเสบียงคับก็จะสู้เล็กน้อยก็จะจบเควสตรงนี้ครับจบตรงนี้คับ

28.คุยกับโจโฉที่ค่ายโจโฉกวนตู้(กระโจมโจโฉ) จะหั้ยไปเผาเสบียงที่คลังเสบียงอูเฉา
ไปคลังเสบียงอูเฉา(ด้านขวาค่ายโจโฉกวนตู้) จะเจอดักที่สะพาน(รถเสบียง62 5คัน,ดิน 5ตัว,ไฟ95แจม)
เข้าไปสู้กับฉุนหวีฉุงในกระท่อม(ฉุนหวีฉุง,รถเสบียง62 5คัน,ดิน 4ตัว,น้ำ94แจม)
ออกวาปขวาจะเจอดัก(เตียวคับ,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 4ตัว,ไฟ119แจม,น้ำ115แจม)
ไปทางขวาคุยกับเกากั้น จะสู้ 2รอบไม่มีพัก
-รอบแรก(เกากั้น,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 3ตัว,ไฟ70 1ตัว,ไฟ119แจม,น้ำ115แจม)
-รอบ2(เสิ่นเพ่ย,น้ำ120 2ตัว,ดิน121 3ตัว,น้ำ69 1ตัว,ดิน 3ตัว,น้ำ120แจม,ดิน121แจม)
ไปกระโจมอ้วนเสี้ยวคุยกับอ้วนเสี้ยว จะสู้(อ้วนเสี้ยว,อ้วนซง,อ้วนซั่ง,เจียงอี้ฉวี,กัวหยวน,กัวถู,จวี่โช่ว,น้ำ120 2ตัว,ดิน121 1ตัว,ดิน121แจม,น้ำ120แจม)
คุยกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) ***พัดเวล80***

28.รับเควสกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยหา
-แพรด่วนทอมือ ระดับ2(กระโจมสวินโยว)
-เม็ดหินลับมีด ระดับ9(เหมืองแร่หยู่หยาน)
-เศษทองแดงทิพย์ ระดับ9(เหมืองแร่หยู่หนาน)
-เม็ดหยกคัมภีร์ ระดับ9(หลอมจากเม็ดหยกน้ำทะเล ระดับ8)
28.1เอาของหั้ยต่งเจาที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปป่าเหอเน่ยเชิญชุนชิงกลับค่าย
28.2ไปป่าเหอเน่ย(พรมได้) พาชุนชิงมาที่ค่ายโจโฉกวนตู้(พรมได้)
28.3คุยกับต่งเจาที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปสู้ที่ป่าเฉาเกอก่อน แล้วไปป่าหลีหยางต่อ
28.4ไปป่าเฉาเกอ(พรมได้) เข้าป่าแล้วไปขวาบน แล้วเข้าวาป แล้วไปขวาล่างจะเจอวางเจา คุยจะสู้(ดิน 4ตัว,น้ำ 1ตัว)
28.5ไปสุสานเฉาเกอ(แถวๆเปี้ยนสีเควสตรา*2) จะเจออ้วนถำ คุยจะสู้(ดิน 5ตัว)
28.6ไปป่าหลีหยาง(ซ้ายกลางๆ) จะเจอเกากั้น คุยจะสู้(ดิน 5ตัว,รถเสบียง62 1คัน)
28.7ไปขวาบนต่อ แล้วเข้าวาปไป แล้วไปเต๊นท์ขวาบน จะเจออ้วนซั่ง คุยจะสู้(เสิ่นเพ่ย,ดิน 4ตัว)
28.8คุยกับโจโฉที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้,พรมได้) ***ขนลม+5***

***เควสรับตัวจางเหอ(เตียวคับ) ***ผ่าน***เควสศึกใหญ่ที่กวนตู้***ก่อน

29.รับเควสกับสวินโยวที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปหาสวินโยว(กระโจมข้างๆ) คุยจะหั้ยหาของ 2ชิ้น
-เกราะกวางเหลือง เวล5(ซื้อที่เมืองหว่านเฉิง,ฮุ่ยจี)
-หมวกราชสีห์ทอง เวล10(หลอมจากผ้าประชุน)
29.1ใส่ของทั้ง 2อย่าง แล้วคุยกับอ้วนเสี้ยวที่กระโจมอ้วนเสี้ยว(ค่ายอ้วนกวนตู้) จะหั้ยไปโจมตีค่ายวุยก๊กกวนตู้(สนามรบกวนตู้)
29.2กลับไปคุยกับสวินโยวที่กระโจมโจโฉ(ค่ายโจโฉกวนตู้) จะหั้ยไปสนามรบกวนตู้
29.3ไปชั้น2 ของสนามรบกวนตู้ จะเจอฮั้วหนู คุยจะสู้ 2รอบไม่มีพัก
-รอบแรก(ทหารอ่อนๆ)
-รอบ2(เตียวคับ,ไฟ119 2ตัว,น้ำ115 3ตัว,ดิน 3ตัว,ไฟ 1ตัว,น้ำ115แจม,ไฟ119แจม) ***ถุงแพรสงวนเอง***

ปล.ยาวจนเริมจะเซ็งแต่ถ้าทำแล้วได้เย้าเป้ก็คุ้มหล่ะครับ เอิ้กๆๆ

#275 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 02:03:26 PM

ก้ำ กำ เห็นแล้วท้อ กว่าจาได้ จี๋ผิงสักตัว

T^T ทำไมมานลำบากยากเย็นขนาดนี้

เซ็งเป็ด + ปวดตับ

#276 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 02:08:45 PM

ขอโทษครับ รบกวนถามอีกทีนึง

เควสจี๋ผิง วนเควสได้ไม่ต้องหนี ใช่มะครับ

#277 *0*

*0*

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 03:49:39 PM

รบกวนเควสกำเหลงตัวเดว เกราะเควสตี50 ให้ทีคับ

#278 Rtee

Rtee

จิวยี่

• 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 06:29:30 PM

(Paulza321 @ Apr 3 2007, 02:08 PM) ดูโพสต์

ขอโทษครับ รบกวนถามอีกทีนึง

เควสจี๋ผิง วนเควสได้ไม่ต้องหนี ใช่มะครับ

ต้องหนีเอาคับ ถ้าไปทำDialog ปิดมันจะขึ้น เออเล้อ เพราะเวลาสู้จบมันจะวาปมาหน้าบ้าน
ผมเลยไม่ทำDialogปิดไว้น่ะคับ เทินร์แรกตีกับขุนเทิน2หนีเอา ใช้กับบอทรุ่น1.0N ขึ้นไปเท่านั้นถึงจะวนเควสใหม่ได้

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#279 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2007 - 07:25:48 PM

(Rtee @ Apr 3 2007, 06:29 PM) ดูโพสต์

ต้องหนีเอาคับ ถ้าไปทำDialog ปิดมันจะขึ้น เออเล้อ เพราะเวลาสู้จบมันจะวาปมาหน้าบ้าน
ผมเลยไม่ทำDialogปิดไว้น่ะคับ เทินร์แรกตีกับขุนเทิน2หนีเอา ใช้กับบอทรุ่น1.0N ขึ้นไปเท่านั้นถึงจะวนเควสใหม่ได้

ผมใช้ 1.0N อ่ะครับ ใส่ Dialog ที่ท่านลงไว้ มานจา วนเควสอัตโนมัตมั๊ยครับ

เพราะ 1.0N มานตัดเควสเองง่ะครับ จาวนได้มั๊ย

#280 Paulza321

Paulza321

เฝิงจี้

• 117 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 April 2007 - 02:02:01 AM

อะเชผ่านเควสได้ละ ขอบคุณครับ

4 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 4 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว