ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

[โหวต] แถลงการณ์เรื่องการใช้บัคปั้มของจาก 40 ด่าน

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 20 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 05:01:15 PM

[ประกาศ]

ตอนนี้เปิดให้โหวตกันได้แล้วนะครับ 1 PID ต่อ 1 เสียง ระบบเขียนสดๆ อาจจะไม่สวยงามนัก แต่ก้อน่าจะปลอดภัยและเหมาะสมแล้วครับ 

หน้าแสดงผลโหวต จะตามมาเร็วๆ นี้นะครับ

ปิดโหวต 00.00น ของวันที่ 15 (เที่ยงคืนนี้) หรือ ผลโหวตข้อใดเกิน 50% ของจำนวนสมาชิกทั้งหมดของเราครับ

X CroSs

#2 natera

natera

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 05:12:21 PM

โหวดละครับ

#3 flukey59

flukey59

กัวต้า

• 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 05:32:53 PM

โหวดแล้วครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณจูนเปิดเซิฟก่อนวันที่ 15 พ.ค.57 เวลา 18.00 น. ได้ไหมครับ อยากเล่นแย่แล้วครับ

#4 AngelTo

AngelTo

ขงเบ้ง

• TS ParadizeX Staff
  • 375 โพสต์
  • Interests:Graphic Design

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 05:56:15 PM

โหวดแล้วครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้คุณจูนเปิดเซิฟก่อนวันที่ 15 พ.ค.57 เวลา 18.00 น. ได้ไหมครับ อยากเล่นแย่แล้วครับ

โหวตข้อ 1 สิจะได้ไม่ต้องแก้อะไรเปิดได้เลยค่ะ

ถ้าข้ออื่นก็ต้องให้เวลาจูนทำงานบ้าง มันกะคนใช่โรบอท อยากได้อยากมีต้องลงมือทำ เสกเอาก็ไม่ได้

เราอยากให้เปิดสักเดือนหน้า หาคนทำผิดไม่ได้ไม่ต้องเปิด เห็นพยายามโกงกันดีเหลือเกิน
คนเลวๆได้ออกไปเซิฟให้หมดเสียที

#5 EGREAT

EGREAT

ซุนจ้ง

• 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 05:58:42 PM

ข้อ2

#6 dahfack

dahfack

ซุนจ้ง

• 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:04:20 PM

เลือก ข้อ 4 ครับ เพราะ อำนาจการตัดสินใจอยู่ที่ผู้ดูแลระบบไม่ใช่ผู้เล่น เด็ดขาด และ ซื่อตรง   อยากไห้จีจูนสร้าง อุดมการก่อนขึ้นมานะครับ แล้วปัญหาจะคลี่คลาย ถ้าไม่อย่างงั้น ปัญหาที่อาจเกิดขึ้นในภายพากหน้า ผู้เล่นจะเป็นคนตัดสินใจ :onion63:  

#7 TENTOMON

TENTOMON

กัวต้า

• 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:43:18 PM

ผมว่าให้คนที่ได้ของ รายงาน ที่มา ของดีกว่านะ GM เท่านั้นที่น่าจะรู้ว่าใครโกหก

#8 devilofruin

devilofruin

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 08:52:18 PM

มีความคิดเห็นส่วนตัวเสนอ 

1.ข้อ 1 กับข้อ 4  ผมรู้สึกว่ามันไม่แตกต่างกันเลยนะ

2. ถึงจะโหวตไปแต่มันก้อต้องจบที่ข้อ 2 อยู่แล้ว เพราะคนส่วนใหญ่ทำใจรับได้ มี*2ให้  (ซึ่งต่างกับ ข้อ1 และ ข้อ4ที่ไม่มี) ส่วนข้อ3 คนเลือกคงจะน้อยเพราะผู้เล่นเก่าๆเสียทั้งเวลา ทั้งค่าไฟ ไปมาก คนที่เลือกคนมีแต่ผู้เล่นใหม่ๆ  ดังนั้น ข้อ 2 จึงนำโด่ง

3.การที่เปิดโหวตแบบนี้กับการที่ คุณจูนตัดสินเลือกข้อ 2 ไปเลย ผมว่ามันเหมือนกันนะถ้าข้อที่ให้เลือกจะกึ่งบังคับ เพราะตอนเกิดบัคขุนพล คุณจูนไม่มาเปิดโหวตแบบนี้เลย แต่ตัดสินแบบเด็ดขาด อยากฝากไว้ให้มีบรรทัดฐานเดียวกัน (ถ้าครั้งหน้ามีบัคอีก แล้วไม่สามารถจับตัวคนผิดได้ ไม่ต้องโหวดทุกครั้งเลยเหรอครับ?)

ที่แสดงความเห็นเพราะต้องการอยู่กับเกมส์ที่เรารัก และอยากเห็น TS เปิดไปเรื่อยๆไปจนแก่ครับ

ปล.ขอบคุณจากใจที่เปิดเซริฟให้ผมได้เล่นเพราะ tsเป็นเกมส์ที่ผม ชอบมากที่สุด สุดท้ายนี้ ก็ขอให้ครอบครัวคุณ จูน ประสบความสำเร็จในทุกๆด้าน ปรารถนาสิ่งใด ขอให้ได้ในเร็ววันครับ  

#9 เด็กมอมแมม

เด็กมอมแมม

ซาลาเปาไข่แดง

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:16:19 PM

ผมก็ยังยืนยันอยู่ ว่าดาบ 99 วิญญาณ ผมได้มาจาก หอนกยูง ไม่เข้าใจว่า จะลบให้ได้จริงๆ ทั้งที่มีถึง3อันรึเปล่าในsv ยังไงGจูนช่วยพิจารณาเรื่องนี้ด้วย ไม่รู้จะยืนยันยังไง แต่ช่วยไปลองดูว่า มีใครสามารถเลยด่าน เทพ+เยามารได้ไหม 40ด่าน ขอความเป็นธรรมด้วยครับ ดาบมันไม่ใช่เรื่องของปั๊มเลย อารมณ์อยากลบของผมล้วนๆ

#10 Crystalwhiskey

Crystalwhiskey

งันเหลียง บุนทิว

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:16:44 PM

เกือบร้อยล่ะ 90 เลือกข้อ 2 แน่นอน เพราะอยากให้มี *2 กันอยู่แล้ว
ส่วนข้อ 1 และ 3 แทบจะไม่มีคนเลือกแน่นอน
ไม่เลือกข้อ 1 เพราะ อยากให้เอาตัวคนผิดมาลงโทษ เป็นไปไม่ได้ว่าข้อมูลสูญหาย ถ้าไม่มีคนลบ
ไม่เลือกข้อ 3 เพราะทางทีมงานชดเชยชั่วโมงออนไลน์ให้ แต่ ค่าไฟใครจะชดเชยให้ 
แค่นี้ล่ะ มั้งความคิดของคนหมู่มาก 
ไม่ได้อยากเป็นนางเอกน่ะ แต่แค่พูดสิ่งที่คิดไปแค่นั้นเอง

[post='DCeKdk.jpg'][/post]

#11 Crystalwhiskey

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 09:19:29 PM

40 ด่านหรือหอนกยูงสามารถทำให้จบได้ ทั้งๆที่ไม่จุติน่ะแอนลองมาแล้ว เลเวล แค่ 135+

แก้ไขโดย Crystalwhiskey 14 May 2014 - 09:47:42 PM

#12 BunnyD

BunnyD

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2014 - 11:52:08 PM

40 ด่านหรือหอนกยูงสามารถทำให้จบได้ ทั้งๆที่ไม่จุติน่ะแอนลองมาแล้ว เลเวล แค่ 135+

ที่เห็นตอนนี้ยังไม่เห็นมีใครผ่านได้เลย ลุย40ด่าน ไม่ใช้กระจอกนะครับ Sนี้ มันจับกับอัญเชิญ แถบไม่ติดเลย เยามารบ้าทีละ 4 ตัว
ผมว่าไม่มีใครถึงอะตินนี้ ลองเช็คดูว่าใครมีดาบวิญญานแล้วมั้งก็ได้ 3คนไม่รู้จะถึงปล่าวก็ไม่รู้

#13 หน้ากากแอคชั่น

หน้ากากแอคชั่น

ทหารศึกดาบแยก

• 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 12:13:34 AM

ที่เห็นตอนนี้ยังไม่เห็นมีใครผ่านได้เลย ลุย40ด่าน ไม่ใช้กระจอกนะครับ Sนี้ มันจับกับอัญเชิญ แถบไม่ติดเลย เยามารบ้าทีละ 4 ตัว
ผมว่าไม่มีใครถึงอะตินนี้ ลองเช็คดูว่าใครมีดาบวิญญานแล้วมั้งก็ได้ 3คนไม่รู้จะถึงปล่าวก็ไม่รู้

น่าจะหมายถึง เซิฟเก่าของ AS ถ้าเป็นสมัยก่อนแพทช์ 10.0 ก็น่าจะทำได้อยู่นะ ถ้าของใส่ดีจริง ๆ

#14 AngelTo

AngelTo

ขงเบ้ง

• TS ParadizeX Staff
  • 375 โพสต์
  • Interests:Graphic Design

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 01:10:57 AM

กรุณาอ่านการชี้แจงให้ครบถ้วน

#15 เด็กมอมแมม

เด็กมอมแมม

• 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 08:33:32 AM

คุณแอนอย่าทำเป็นสู่รู้เลยครับ ผมไม่อยากด่าผู้หญิง svจริงผมอาจจะเลเวลเยอะกว่าคุณก็ได้ แค่เลเวล135+ผ่านหน่ะผมมีวิธี 

แต่มันไม่ใช่กับsvนี้ ที่npc ใน40ด่านสามารถใช้สลายสภาวะได้ทุกตัว แล้วจับได้4ตัวทุกตัว อย่างเช่นเยามารใช้ หลับ+สับสนได้ 4เป้าหมาย ทั้ง5ตัว

แถมด้วยการต่อต้านอัญเชิญ ซึ่งผมท้าให้อัญเชิญ 10ครั้งติดทั้งดินลม เชื่อว่าโดนไม่ถึง5ตัวแน่นอน 

อย่าอวดฉลาดในเรื่อง ที่ตัวเองไม่เดือดร้อนครับ ผมนี่คนเดือดร้อน ได้ของจากหอประลองนกยูง แต่มีลิสลายชื่อลบของ

ศึกษา ข้อมูลsvดีดี ก่อนลองลงก่อน ค่อยมาพูดครับ ทางที่ีดีอย่าพูดทำเป็นสอนคนอื่นโดยที่ตัวเองไม่รู้จริง จะดีกว่า

คุณพูดมาอย่างนี้ ท่ามีคนไม่รู้จริงแบบคุณมาสนับสนุนอีกมันจะเป็นประเด็น โดยทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเป็นคนเดือดร้อนครับ

ของได้มาอย่างสุจริต ดันโดนข้อมูลมั่วๆ มารุมยังงี้

#16 ท็oป s1

ท็oป s1

ซาลาเปาเนื้อ

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 09:36:24 AM

135 หราผมว่าคุณคงไม่เคยประลอง 40 ด่านหรือหอยูงแน่ๆ ลองอธิบายวิธีผ่านด่านปาโต้เยามาร ขอตี้คุณแอนหน่อยสิครับ พูดให้ก็พูดได้ไหนล่ะคลิปไหนล่ะวิธี ตี้ผมลงหอนกยูงด่าน 17 ด่านสบายมีดาบวิญญาน มีขน +7 ผมว่ามาพูดจาเอาแบบนี้ตี้ผมเดือดร้อน

#17 ท็oป s1

ท็oป s1

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 09:39:14 AM

น่าจะหมายถึง เซิฟเก่าของ AS ถ้าเป็นสมัยก่อนแพทช์ 10.0 ก็น่าจะทำได้อยู่นะ ถ้าของใส่ดีจริง ๆ

ไม่ใช่อะไรหรอกมาโชว์เกรียนๆแบบนี้ เค้าไม่ได้พูดถึงแพท 10.0 นิมาพูดลอยๆเล่นถึงด่านปาโต้เยารึยังก็ไม่รู้มาโชว์โง่

#18 ท็oป s1

ท็oป s1

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2014 - 09:47:08 AM

ผมลืมบอกถ้าอยากดูของจริงมาดูตี้ผมได้ที่ S1 นะครับตี้ ท็oป เด็กมอมแมม iร้อยเล่ห์ จี๊ดน้อย หวานเจี๊ยบ ซิปมาสักตัว ได้ไม่โชว์โง่แบบนี้

#19 Crystalwhiskey

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 June 2014 - 09:38:49 AM

คุณแอนอย่าทำเป็นสู่รู้เลยครับ ผมไม่อยากด่าผู้หญิง svจริงผมอาจจะเลเวลเยอะกว่าคุณก็ได้ แค่เลเวล135+ผ่านหน่ะผมมีวิธี 

แต่มันไม่ใช่กับsvนี้ ที่npc ใน40ด่านสามารถใช้สลายสภาวะได้ทุกตัว แล้วจับได้4ตัวทุกตัว อย่างเช่นเยามารใช้ หลับ+สับสนได้ 4เป้าหมาย ทั้ง5ตัว

แถมด้วยการต่อต้านอัญเชิญ ซึ่งผมท้าให้อัญเชิญ 10ครั้งติดทั้งดินลม เชื่อว่าโดนไม่ถึง5ตัวแน่นอน 

อย่าอวดฉลาดในเรื่อง ที่ตัวเองไม่เดือดร้อนครับ ผมนี่คนเดือดร้อน ได้ของจากหอประลองนกยูง แต่มีลิสลายชื่อลบของ

ศึกษา ข้อมูลsvดีดี ก่อนลองลงก่อน ค่อยมาพูดครับ ทางที่ีดีอย่าพูดทำเป็นสอนคนอื่นโดยที่ตัวเองไม่รู้จริง จะดีกว่า

คุณพูดมาอย่างนี้ ท่ามีคนไม่รู้จริงแบบคุณมาสนับสนุนอีกมันจะเป็นประเด็น โดยทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเป็นคนเดือดร้อนครับ

ของได้มาอย่างสุจริต ดันโดนข้อมูลมั่วๆ มารุมยังงี้

ทำไมจะไม่ผ่านก็ทำมาแล้วไว 300+ ซ่อนแล้วยิงแต่มันนาน ไม่ต้องเอาขุนออก สู่รู้ตรงไหน ถ้าไม่เคยทำลองไปทำน่ะแล้วจะรู้ว่ามันได้มั้ย 4 ชั่วโมง + กล้าทำมั้ยล่ะ มังกรก็เอาลงมาแล้วน่ะ แต่มันยิงมิสบ่อยแค่นั้นเอง อย่ามา ปันยาอ่อนเถอะถ้าไม่เคยทำ

#20 Crystalwhiskey

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 June 2014 - 09:40:09 AM

135 หราผมว่าคุณคงไม่เคยประลอง 40 ด่านหรือหอยูงแน่ๆ ลองอธิบายวิธีผ่านด่านปาโต้เยามาร ขอตี้คุณแอนหน่อยสิครับ พูดให้ก็พูดได้ไหนล่ะคลิปไหนล่ะวิธี ตี้ผมลงหอนกยูงด่าน 17 ด่านสบายมีดาบวิญญาน มีขน +7 ผมว่ามาพูดจาเอาแบบนี้ตี้ผมเดือดร้อน

ไว 300 + ซ่อนแล้วยิง เคยทำมั้ย ไม่เคยก็ไม่ต้องร้องหรอก ถ้าคนมันไม่เคยก็ของธรรมดา 

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว