ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

[จับเข่าคุย] ปรึกษาปัญหากิจกรรม

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 71 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator
  • 102427 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:10:05 AM

สรุปเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
  1. กิจกรรมของจีซันเป็นกิจกรรมที่ยากมากและได้ของรางวัลดีมากเช่นเดียวกัน
  2. หลังจากการประชุม ผมพยายามที่จะปรับทุกอย่างให้ cb ใกล้เคียง ob มากที่สุด โดยจะไม่แจกอะไรเลย
  3. เกิดปัญหาขึ้นค้านกันระหว่างข้อ 1 และ 2 คือ ผมประกาศยกเลิกของรางวัลที่ส่งต่อไป CB หมดแล้ว เหลือแต่ กิจของ จีซัน ซึ่งกว่าจะจบและได้รับของรางวัลจริงๆ ก้อแทบจะจบ alpha3 แล้ว กลายเป็นว่าคนที่ลงทุนลงแรงทำกิจกรรมมาในระยะยาวมากแทบจะไม่ได้รางวัลอะไรเลย
  4. หลังประชุมกันผมตัดสินใจให้ของรางวัลนี้ส่งต่อไป CB ได้โดยการเปลี่ยนเงื่อนไขหลายๆ อย่าง โดยเฉพาะเงื่อนไขของการจุติและเลเวลที่รับได้
  5. จีซันเสนอให้ปรับเหลือรางวัลละ 1 คนจริง และผมเห็นด้วยกับประเด็นนี้เพราะอยากให้ อย่างน้อย แต่ละคนที่เล่นกิจกรรมจะได้ของที่ดีไปช่วยลดความยากของการผ่านกิจกรรมต่างๆในเกม ... แต่ไม่ใช่ได้ไปทีเดียว 5+ เซ็ต ซึ่งมันจะทำให้เกิดความแตกต่างระหว่างผู้เล่นมากเกินไป และมีอำนาจในการกำหนดทิศทางของตลาดได้ในหลายๆ ปัจจัย
  6. มีหลายๆ สาเหตุ ทำให้ผม "เข้าใจว่า" ได้มีการปรับเปลี่ยนกติกา "ไปแล้ว" ในกระทู้เก่าของกิจกรรม (เช่น มีการระบุ เงื่อนไขจุติและเลเวลแล้ว) อันนี้เป็นความผิดของผมเอง ที่ไม่ได้ตรวจสอบให้รอบคอบ ต้องขออภัยเพื่อนๆเป็นอย่างสูง _/\_
  7. CB มีปัญหาเรื่องการเก็บเลเวลเร็วกว่าที่ควรจะเป็นมาก .. จากระบบการคำนวน EXP ที่ยังมีปัญหาอยู่ ทำให้ของจากกิจกรรมนี้ ออกเร็วกว่าที่ผมคิดไว้ (รวม*2แล้ว) พอสมควร
  8. การหิ้วกระทู้เกิดขึ้นเนื่องจากเพื่อนๆ หลายๆ คนได้ยกข้อความบางส่วนมาซึ่งก่อให้เกิดความเข้าใจผิดแล้วมีการใช้อารมณ์กันมากขึ้น และเมื่อมีข้อความหายไปมากๆ ความรุนแรงก้อเพิ่มขึ้นเรื่องๆ ซึ่งอย่างที่ทราบกันอยู่แล้วว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นกระทู้จะถูกลบแน่นอน เป็นมาตรการที่ผมตั้งขึ้นเองเพื่อรักษาความสงบในกลุ่มนี้ก่อนที่เรื่องจะบานปลาย
  9. ผมเคยแจ้งไปแล้วว่าที่นี่ปกครองในลักษณะของคอมมิวนิสต์โดยมีผมเป็นผู้มีอำนาจสูงสุด และเป็นคนตัดสินเด็ดขาด ทั้งตอนนี้และตลอดไป โดยไม่มีคำว่าลูกค้าคือพระเจ้าเด็ดขาด ... แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมไม่ใช่คนที่ไม่รับฟังความเห็นใคร ขอเพียงแค่พูดกันด้วยเหตุและผล ต่อให้ต้องคุยกันทั้งคืนผมก้อไม่เกี่ยง

สรุปสาเหตุของปัญหา
  • มีความเข้าใจคลาดเคลื่อนกันในทีม โดยผมเป็นคนเข้าใจผิดเอง และเห็นด้วยว่าสิ่งนี้ควรจะเป็นสิ่งที่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า

สรุปปัญหาที่เกิดขึ้น
  1. มีการปรับลดจำนวนชุดเซ็ตที่จะได้ต่อคนลง
  2. มีหลายๆคนวางแผนการเล่นมาเพื่อรางวัลที่จะได้ตรงนี้โดยเฉพาะ

แนวทางการแก้ปัญหา ....
ในเบื้องต้นผมยอมรับผิดฮะ ว่าพลาดในเรื่องการประสานงานภายใน และขออภัยเพื่อนๆ ทุกท่านที่ได้รับผลกระทบตรงนี้ อย่างสูง _/\_ ส่วนตัวผมเองยอมรับตรงๆ ฮะ ว่ายังคิดวิธีแก้ไขไม่ออก เพราะเหนื่อยมาก T_T และคิดไม่ถึงว่าจะมีปัญหาจากเรื่องนี้ ... ซึ่งเท่าที่ผมพอคิดได้ตอนนี้คือ
  1. ยืนยันจะใช้แนวทางที่ประกาศไปเหมือนเดิม
  2. ปรับเหลือคนละ 1 ชุด (เลือกได้แค่ชนิดเดียว)
  3. ยกเลิกกิจกรรมนี้ไปเลย
  4. ปรับเพิ่มให้เท่ากับที่แจกใน alpha3 
ซึ่งหากเลือกข้อ 4. แน่นอนปัญหาจะตามมาบานตะไท หลายๆ อย่างที่ตั้งใจจะทดสอบเพื่อเก็บสถิติสำหรับใช้ในการปรับแต่ง server ก้อจะไม่ได้ทำอย่างจริงๆจังๆ ซึ่งอาจจะนำไปสู่สิ่งที่ผมไม่อยากทำ (แต่อาจจะต้องทำหากเลี่ยงไม่ได้) นั่นคือการ reset แล้ว CB อีกรอบ ซึ่งไม่ใช่แค่ผมคนเดียว หลายๆ คนเองก็คงคิดเหมือนกัน หลายๆ คนยอมที่จะไม่เล่น CB เพื่อรอเล่น OB เลยทีเดียวด้วยซ้ำไป อะไรที่ทำให้ CB ยืดเยื้อไปกว่านี้ ส่วนตัวผมเองก้อไม่อยากให้มีเลยจริงๆ = =* ส่วนข้ออื่นๆ ก็อย่างที่มีปัญหากันตอนนี้คืออย่างๆคนก้อ build party มาเพื่อของชุดนี้โดยเฉพาะ ก็ย่อมอยากจะได้ของชุดนี้ไปใช้งาน ผมเลยคิดไม่ออกจริงๆ ว่าจะแก้ไขให้มันออกมาแนวทางไหนดี

จากจุดนี้ไป ผมรบกวนขอความเห็นเพื่อนๆ ที่ได้รางวัลกิจกรรมนี้ มาร่วมหาทางออกที่ดีที่สุดสำหรับตัวเพื่อนๆ เอง และ สำหรับเซิร์ฟเวอร์ด้วยครับ

ปล. เพื่อนๆ ที่ไม่ได้รับรางวัลกิจกรรมนี้ แต่ต้องการแสดงความคิดเห็น รบกวนระบุไว้ต้นโพสด้วยก้อดีครับ ว่าตัวเองไม่เกี่ยวข้องกับกิจกรรมแต่อยากแสดงความคิดเห็นด้วย

X CroSs

#2 blizzardcyclone

blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:23:08 AM

## แก้ไขรับของกิจกรรม

ได้รับรางวัลตอน อัลฟา เทส  5 รางวัล

ตัวละครที่ตรงตามเงื่อนไขและพร้อมตรวจสอบ

Kisstherain

Summerparadise

RainbowArtist

Puritysmile

Notsofaraway

Sv.1

ของรางวัลต้องการ เซท ไถ่ทัณฑ์ อิ้น 3 เซท โจมตี 2 เซท ครับ

แก้ไขโดย blizzardcyclone 13 March 2014 - 01:15:31 PM

#3 SyntaxError

SyntaxError

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:28:33 AM

ผมเคยแจ้งไปแล้วว่าที่นี่ปกครองในลักษณะของคอมมิวนิสต์โดยมีผมเป็นผู้มีอำนาจสูงสุด และเป็นคนตัดสินเด็ดขาด ทั้งตอนนี้และตลอดไป โดยไม่มีคำว่าลูกค้าคือพระเจ้าเด็ดขาด

แล้วผมจะซื้อบริการคุณไปเพื่ออะไรเนี่ย จะเติมตังเล่นเพื่อ ถ้าคุณจะไม่ง้อลูกค้าขนาดนี้ ก้ให้เล่นฟรีดีกว่า

#งั้นคุณก้ไม่ต้องซื้อบริการจากผมสิครับ เพราะผมเป็นคอมมิวนิส 

#4 CopyrightX

CopyrightX

กัวต้า

• 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:29:50 AM

ผม build party ไว้ละ ส่วนตัวยังเวลไม่ถึง ยังรับของไม่ได้

แต่ถ้าระยะเวลาเปิด CB มันสั้นกว่า Alpha3 ก็คงได้ใส่ไม่กี่วัน 

รอฟังความคิดเห็น "เพื่อนๆ ที่ได้รางวัลกิจกรรมนี้ "

#5 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:33:57 AM

ส่วนตัวผมคิดว่า ทางออกไหน จาก ข้อ 1 - 4 มันก็ไม่สามารถ เอาใจคนทั้งเซิฟได้หรอกครับ การ เปลี่ยนกติกา กลางอากาศแบบนี้ ก็เหมือน เอาใจคนอีกฝั่ง แต่มัน ก็ สร้างความไม่พอใจกับคนอีกฝั่งนั่นแหละครับ

#6 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:34:02 AM

ในเมื่อปกครองแบบคอมมิวนิส  ผมคงตามใจทีมงานเลยครับ 

อะไรที่ผมผิด ผมก็ยอมรับผิดครับ และก็พร้อมที่จะแก้ไขปัญหาด้วย .... เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่รู้จะให้มันออกมาแนวทางไหนดี ผมเลยมาปรึกษาเพื่อนๆ ที่ได้รับผลกระทบ

ส่วนในเรื่องรูปแบบการปกครองนั้นแค่อยากให้ปรับทัศนคติหลายๆ คนที่เข้ามา ให้เข้าใจว่าผมทำ sv นี้มาด้วยความชอบและรักเกมนี้เป็นส่วนตัว ผมอยากเห็น sv ในแบบที่มันควรจะเป็น หลายๆ ครั้งมีการพยายามใช้การโหวตเพื่อปรับเปลี่ยนสิ่งที่มันควรจะเป็น (เช่น เรื่องพรมวาร์ปเป็นปาร์ตี้) และผมไม่ยอมรับ นั่นจึงเป็นที่มาของรูปแบบการปกครองนี้ ไม่ใช่ว่าผมไม่รับฟังเหตุผล แต่ผมคือคนที่จะชี้ขาดว่า อะไรใช่ หรือ อะไรไม่ใช่ โดยจะไม่อ้างอิงจากผลโหวตที่ผมหรือทีมงานไม่ได้จัดทำขึ้นอย่างเป็นทางการ ครับ

#7 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:38:12 AM

ในเมื่อปกครองแบบคอมมิวนิส  ผมคงตามใจทีมงานเลยครับ 

อะไรที่ผมผิด ผมก็ยอมรับผิดครับ และก็พร้อมที่จะแก้ไขปัญหาด้วย .... เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่รู้จะให้มันออกมาแนวทางไหนดี ผมเลยมาปรึกษาเพื่อนๆ ที่ได้รับผลกระทบ

ส่วนในเรื่องรูปแบบการปกครองนั้นแค่อยากให้ปรับทัศนคติหลายๆ คนที่เข้ามา ให้เข้าใจว่าผมทำ sv นี้มาด้วยความชอบและรักเกมนี้เป็นส่วนตัว ผมอยากเห็น sv ในแบบที่มันควรจะเป็น หลายๆ ครั้งมีการพยายามใช้การโหวตเพื่อปรับเปลี่ยนสิ่งที่มันควรจะเป็น (เช่น เรื่องพรมวาร์ปเป็นปาร์ตี้) และผมไม่ยอมรับ นั่นจึงเป็นที่มาของรูปแบบการปกครองนี้ ไม่ใช่ว่าผมไม่รับฟังเหตุผล แต่ผมคือคนที่จะชี้ขาดว่า อะไรใช่ หรือ อะไรไม่ใช่ โดยจะไม่อ้างอิงจากผลโหวตที่ผมหรือทีมงานไม่ได้จัดทำขึ้นอย่างเป็นทางการ ครับ

ครับ ปรกติผม ก็ยอมรับในการตัดสินใจของพี่จูนหรือทีมงานตลอด ทั้งระบบเสนา พรม  แต่ในกรณีนี้ อย่างว่าหละครับ build มาตั้งแต่รู้ว่าของมันจะส่งถึง cb 
และเป็นอีก 1 เหตุผลที่ผมเล่น cb ไม่งั้นผมก็คงไม่ปั่นเวลเพื่อรับของขนาดนี้
คิดว่าคงไม่มีทางออกไหน ดีที่สุดหรอกครับ 

#8 lukechinz

lukechinz

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:38:37 AM

ID : lukechinz  ได้รางวัลนี้เช่นกัน

ข้อเสนอ :

1. ควรที่จะแจกตามที่ได้ประกาศตั้งแต่ตอนแรก เพราะเคยมีคนคัดค้านมาแล้วและทีมงานได้ประกาศออกมาแล้วเช่นกัน ซึ่งก็มีเงื่อนไขอย่างที่ได้แจ้งมาว่าต้องจุ2 150 ก่อนถึงจะรับของได้ ตอนนี้ก็มีคนที่จุ2 150แล้ว   ควรทำตามที่ได้แสดงจุดยืนนะครับ

2. ที่คุณบอกว่า "ปกครองแบบคอมมิวนิสต์"  สมมติว่าผมเล่น OB แล้วเกิดปัญหาแบบนี้อีก  ย้ำ !! นะครับว่าปัญหาแบบนี้   ผมจะเสียเงินมาเล่นกับคุณเพื่ออะไร?

ปล. ฝากทิ้งท้ายครับ

#9 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:39:12 AM

ผมเคยแจ้งไปแล้วว่าที่นี่ปกครองในลักษณะของคอมมิวนิสต์โดยมีผมเป็นผู้มีอำนาจสูงสุด และเป็นคนตัดสินเด็ดขาด ทั้งตอนนี้และตลอดไป โดยไม่มีคำว่าลูกค้าคือพระเจ้าเด็ดขาด

แล้วผมจะซื้อบริการคุณไปเพื่ออะไรเนี่ย จะเติมตังเล่นเพื่อ ถ้าคุณจะไม่ง้อลูกค้าขนาดนี้ ก้ให้เล่นฟรีดีกว่า

#งั้นคุณก้ไม่ต้องซื้อบริการจากผมสิครับ เพราะผมเป็นคอมมิวนิส 

ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับแนวทางการทำงานของผม ผมก็ไม่ว่าครับ ต่างคนต่างใจ คิดต่างกันได้ ...

ไม่ใช่ผมไม่ง้อลูกค้า แต่ผมเป็นคนมีเหตุผล อะไรที่มันควรจะเป็น มันก็ควรจะเป็นแบบนั้น

ผมไม่ได้แยกแยะคนด้วยการเติมเงิน => "คนนี้เติมมาก เป็นพระเจ้าพูดอะไรถูกหมด คนนี้เติมน้อยฟังซักหน่อยก้อได้ คนนี้ไม่เติมเลยไม่ต้องสนใจเลยละกัน"
ไม่ใช่แนวทางการทำงานของผม คนที่ไม่เติมเลย ถ้ามีเหตุผลผมก้อรับฟังเสมอ มันคือสิ่งที่ทำให้ทุกคนเท่าเทียมกัน

#10 pungcheer

pungcheer

ซุนจ้ง

• 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:39:13 AM

ยังไงก็ได้ เรื่องความเหลื่อมล้ำ ยังไงก็เกิด เพราะคนเล่นเวลาไม่เท่ากัน

แค่ขอเสนอว่า หากปล่อยให้เกิดความเหลื่อมล้ำมากๆ จำนวนคนที่จะเล่นในระยะยาวก็คงจะน้อยลงไปเรื่อยๆ

#11 SyntaxError

SyntaxError

จอมยุทธใหม่

• 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:46:34 AM

ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับแนวทางการทำงานของผม ผมก็ไม่ว่าครับ ต่างคนต่างใจ คิดต่างกันได้ ...

ไม่ใช่ผมไม่ง้อลูกค้า แต่ผมเป็นคนมีเหตุผล อะไรที่มันควรจะเป็น มันก็ควรจะเป็นแบบนั้น

ผมไม่ได้แยกแยะคนด้วยการเติมเงิน => "คนนี้เติมมาก เป็นพระเจ้าพูดอะไรถูกหมด คนนี้เติมน้อยฟังซักหน่อยก้อได้ คนนี้ไม่เติมเลยไม่ต้องสนใจเลยละกัน"
ไม่ใช่แนวทางการทำงานของผม คนที่ไม่เติมเลย ถ้ามีเหตุผลผมก้อรับฟังเสมอ มันคือสิ่งที่ทำให้ทุกคนเท่าเทียมกัน

งั้นผมก็จะเสนอ ว่า แจกเหมือนเดิมเลยครับ

เพราะคุณตัดสินใจกับทีมงานของคุณแล้ว ว่าจะแจกแน่นอน และไม่มีผลกระทบต่อ cb พูดแล้วอย่าคืนคำเลยครับจะได้มีความน่าเชื่อถือหน่อย 

#12 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:46:46 AM

ID : lukechinz  ได้รางวัลนี้เช่นกัน

ข้อเสนอ :

1. ควรที่จะแจกตามที่ได้ประกาศตั้งแต่ตอนแรก เพราะเคยมีคนคัดค้านมาแล้วและทีมงานได้ประกาศออกมาแล้วเช่นกัน ซึ่งก็มีเงื่อนไขอย่างที่ได้แจ้งมาว่าต้องจุ2 150 ก่อนถึงจะรับของได้ ตอนนี้ก็มีคนที่จุ2 150แล้ว   ควรทำตามที่ได้แสดงจุดยืนนะครับ

2. ที่คุณบอกว่า "ปกครองแบบคอมมิวนิสต์"  สมมติว่าผมเล่น OB แล้วเกิดปัญหาแบบนี้อีก  ย้ำ !! นะครับว่าปัญหาแบบนี้   ผมจะเสียเงินมาเล่นกับคุณเพื่ออะไร?

1. ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ
2. ถ้าเกิดปัญหาแบบนี้ขึ้น (ความผิดพลาดของทีมงาน) ก็จะแก้ปัญหาโดยการพูดคุยโดยตรงกับผู้ได้รับผลกระทบแบบกระทู้นี้ครับ

#13 Mie

Mie

Exclusive Member

• TS ParadizeX Staff
  • 10078 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:47:39 AM

>,< มาตามติด >,<

#14 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:48:05 AM

งั้นผมก็จะเสนอ ว่า แจกเหมือนเดิมเลยครับ

เพราะคุณตัดสินใจกับทีมงานของคุณแล้ว ว่าจะแจกแน่นอน และไม่มีผลกระทบต่อ cb พูดแล้วอย่าคืนคำเลยครับจะได้มีความน่าเชื่อถือหน่อย 

ขอบคุณ สำหรับความเห็นครับ

#15 lukechinz

lukechinz

ฉวินไฉ่

• 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:49:37 AM

?? ขนานน นี้เลยหรา นี้แค่CB นะ เดวก้อรี OB ว่าไปอย่าง ผม เปนกลาง น่ะ ผมก้อไม่ได้  ครับ อย่าไป ชีเรียดดิ้ เดวก้อรี 

ผมไม่ได้ซีเรียส แต่ผมแค่จะสื่อว่า อะไรที่คุณประกาศออกมาแล้ว แสดงจุดยืนออกมาแล้ว  แต่อยู่มาวันนึงคุณกลับมาเปลี่ยนคำพูด แล้วความน่าเชื่อถือของคุณและทีมงานอยู่ตรงไหน แค่นี้แหละครับ

ปล. ยังไม่นับเรื่องกระทู้โดนหิ้วครับ

#16 OnTheRocK

OnTheRocK

Exclusive Member

• TS ParadizeX Staff
  • 10259 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 01:56:04 AM

ไปนอนดีกว่า พรุ่งนี้ค่อยมาตามอ่าน 

แก้ไขโดย X CroSs 08 March 2014 - 02:07:09 AM

#17 goriwoot

goriwoot

งันเหลียง บุนทิว

• 120 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 02:08:17 AM

ในเมื่อตอนนี้ ระบะ ประลองระหว่างผู้เล่นยังไม่มี ก็แจกไปตามที่ประกาศไว้ก่อนเข้า CB เลยก็ได้ ครับพี่จูน

เพราะยังไงของที่ใส่มันก็ไม่มีผลโดยตรงกับผู้เล่นคนอื่นอยู่แล้ว

มันไม่มีทางออกไหนที่ จะทำให้ คนทุกคนพอใจได้หรอกครับ -..-

ดูอย่างเรื่องบอท งี้(อ้างอิงเฉยๆ) ยังสามารถคุยกัน เถียงกันตั้งแต่เซิฟเปิดแรกๆ จน Cb และอาจจะไม่จบสิ้นเลยด้วยซ้ำ -..-

ปล.อาจจะมีอิจฉา นิดหน่อยแต่ก็เฉยๆนะ ไม่มีใส่ก็ไม่ตาย เก่งได้ พริ้วได้ ผ่านด่านได้เหมือนกัน :onion63:

เพิ่มเติม จากการแก้ไข

เรื่องของแต่งตัวมันแค่เรื่องปลายเหตุ หากดูเกี่ยวกับปัญหากิจกรรม

ต้นเหตุ น่าจะ มุ่งไปที่ระบบ ต่างๆที่จะเกี่ยวกับกิจกรรมนั้นมากกว่า

อย่างระบบต่างๆที่เกี่ยวกับการต่อสู้ ความไวอะไรพวกนี้ บัคต่างๆอีกมากมาย

ถ้าพวกนี้แก้ไม่จบก่อน OB ละยาวเลยนะพี่ -..-

เด็กๆ งอแง กันล้นเซิฟแหงๆ โดยเฉพาะพวกเล่นหลังๆ

ปล.ถ้าออกนอกประเด็น น้องขออภัย

ปล2. บัคที่เกี่ยวกับ ฉากสู้ทั้งหมด อยากให้สมบูรณ์ที่สุด เท่าที่จะทำได้ก่อน OB เน้อ

:onion58: :onion58: :onion58:

แก้ไขโดย goriwoot 08 March 2014 - 02:16:44 AM

#18 X CroSs

X CroSs

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 02:11:56 AM

ในเมื่อตอนนี้ ระบะ ประลองระหว่างผู้เล่นยังไม่มี ก็แจกไปตามที่ประกาศไว้ก่อนเข้า CB เลยก็ได้ ครับพี่จูน

เพราะยังไงของที่ใส่มันก็ไม่มีผลโดยตรงกับผู้เล่นคนอื่นอยู่แล้ว

มันไม่มีทางออกไหนที่ จะทำให้ คนทุกคนพอใจได้หรอกครับ -..-

ดูอย่างเรื่องบอท งี้(อ้างอิงเฉยๆ) ยังสามารถคุยกัน เถียงกันตั้งแต่เซิฟเปิดแรกๆ จน Cb และอาจจะไม่จบสิ้นเลยด้วยซ้ำ -..-

ปล.อาจจะมีอิจฉา นิดหน่อยแต่ก็เฉยๆนะ ไม่มีใส่ก็ไม่ตาย เก่งได้ พริ้วได้ ผ่านด่านได้เหมือนกัน :onion63:

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ...

ดูท่าทางวันนี้คงไม่มีความเห็นเพิ่มแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนดีกว่า พรุ่งนี้จะมาอ่านต่อนะครับ

#19 boyze

boyze

ซาลาเปาเนื้อ

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 02:12:46 AM

เค้าจะกลัวเหลื่อมล้ำกันไปทำไมใน CB ที่ไม่น่าจะนานตัวละครก็หาย 

ผมก็ได้นะชุดเนีย แต่ไม่ได้นั่งปั่นเวลไปรับ ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ไม่เอา

ตอนนี้เก็บเวล จับขุน หาเพื่อนคุย ทำเควส ก็สนุกดีแล้ว

แก้ไขโดย boyze 08 March 2014 - 02:14:17 AM

#20 blizzardcyclone

ซุนจ้ง

• 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2014 - 02:15:06 AM

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ ...

ดูท่าทางวันนี้คงไม่มีความเห็นเพิ่มแล้ว ขอตัวไปนอนก่อนดีกว่า พรุ่งนี้จะมาอ่านต่อนะครับ

เป็นเพราะ คนที่ได้ หลาย ๆยังไม่ทราบมั้งครับ เลยยังไม่มีไครออกความเห็นมากกว่านี้ และตอนนี้พี่จูนมีความเห็นไปในทิศทางไหนมั่งครับ

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว