Jump to content

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• Please log in to reply
188 replies to this topic

#161 CodeGeaR

CodeGeaR

Exclusive Member

• Exclusive Programmer

Posted 12 January 2008 - 06:19:28 PM

2 เสียง ย่อมดีกว่าเสียงเดียว (เป็นปี่ เป็นขลุ่ย เลยนะ)
-- กิจกรรมตามล่า GM เพื่อรับ Cash อิ_อิ คุ้นๆ มะ = =*

-- Perfect Wolrd โอเพ่น 16 มค แล้ว ไวจริงๆ

-- เกมที่เปิดไปไม่นาน (งุบงิบ ชื่อเกม) ปกติเสาร์อาทิตย์ ไอดี ออนไลน์ 500-700 ต่อช่อง
2 สัปดาห์ที่ผ่านมา เหลือ 150-200 เอง ทีมงานจะรู้ไหมน้า... สิ่งแวดล้อมมีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง
ถึงจะแจกของ ไอดี ที่ออนไลน์ มันจะช่วยให้คนเล่นกลับมาไหมน้าาาาาา .....

-- บ่นๆ ไปงั้นๆ ว่างงาน ... สิ่งที่ทำอยู่ ไม่บรรลุ ซะที

#162 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 12 January 2008 - 07:05:52 PM

ผมก็ว่าแจกน้อยไปจริงๆ ไหนๆopenก็ต้องรีอยู่แล้ว ขอทดสอบให้มันจุใจหน่อยจะได้ไหมครับ และก็คำอธิบายค่อนข้างจะทำให้ผู้เล่นสับสนเอาง่ายๆนะครับ เปลี่ยนคำอธิบายเป็นบอกสรรพคุณของมันเลยจะดีกว่าไหมครับ เช่น gps ก็บอกเลยว่าเอาไว้เพิ่มจุดเซพ มันจะเข้าใจง่ายกว่าไหมครับ และก็ตัวหนังสืออธิบายก็อ่านยากมั๊กๆ เปลี่ยนด้วยก็จะดีนะครับ

#163 kwanjai

kwanjai

ชิวลี่จวี

Posted 13 January 2008 - 12:46:31 AM

QUOTE(CodeGeaR @ Jan 9 2008, 01:00 PM) ดูโพสต์

เรื่องเล่า สาย วันนี้

GM เกม WL บ้าอำนาจละ แบน ID !! (ที่ท่าน GM ให้มานั่นแหละ เอ๊ ยังไง)

ประเด็น มันอยู่ตรงนี้ ....
--- จะหัดหลอมของ เริ่มต้นจากหามะพร้าว ก็ไม่คิดอะไร คลิ๊กเก็บมา ตั้งแต่เมื่อคืน ยันถึงสายๆ (ทำอย่างอื่นไปด้วย)
คลิ๊กจน นับเวลาได้เลย ว่า เมื่อไหร่ มันจะเกิด แล้ว คลิ๊กเก็บ

ถ้าใครหลอมของไม่เป็น แนะนำให้อ่าน กระทู้ ที่ GM เขาตอบไว้
คัดลอกมาให้อ่าน
KoRnRoom99 :: ใครเอาอะไรหลอมกะอะไรได้อะไรบ้างมาบอกกันหน่อยค้าบ

GM WL :: เหล็ก + เหล็ก = อาวุธ
หญ้า + หญ้า = ชุด , รองเท้า
ประมาณนี้น้า
อิอิ

อ้างอิง
http://www.skjune.co...?showtopic=1849

แล้วเหตุการณ์ อันดีงาม ก็เกิดขึ้น 11 โมงกว่า GM ย้ายตัวผมเข้าคุก แบนไอดี บอกว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น

ความจริง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า

ผมอธิบาย ยังไง GM ก็ไม่ฟัง
ผม :: บอกว่า ผมหยุดคลิ๊กเก็บ แล้วไปอาบน้ำ กลับมา ตัวละครอยุ่ในคุก
GM :: เรามีภาพถ่าย คุยกับผมแล้ว ไม่ตอบสนอง

ผม :: (คิดในใจ เออ..ถ้าตอบได้ก็เก่งละ... ไปอาบน้ำ)
ผม :: พยายามอธิบายว่า ถ้าผมคลิ๊กๆๆๆๆๆ เก็บ แล้ว GM คุยผมไม่ตอบสนอง นั่นแหละ ทำให้เชื่อได้ว่า ใช้โปรแกรมช่วยเล่น
แต่นี่ตัวผมอยู่เฉย ไม่คลิ๊กเก็บ แล้ว คุยมาก้ไม่ตอบ คิดได้ไหม ว่า ไม่อยู่ที่หน้าจอ
หรือ ย้ายตัวผมไป ที่แมป อื่น ผมยัง คลิ๊กๆๆๆๆ เก้บ อยู่หรือ ปล่าว คำตอบ คือ ตัวละครไม่คลิ๊ก ไม่คุย ไม่ตอบสนอง
(แล้วเป็นไปได้ไหม ว่า คนเล่นไม่อยู่ แล้วถ้าใช้โปรแกรมมันต้องคลิ๊กต่อไปไหม ถ้าย้ายแมป)

GM :: สรุปแบน ไม่คุย เตะออก จากเกม

ผมบอก GM อีกครั้ง อยากจะแบนก็แบนไปเถอะ ตัวละครเวล 6 ไอดีขอใหม่ได้ไม่จำกัด และนี่มันก็ช่วงโคลสเบต้า แต่เสียอารณ์ และความรู้สึก GM ไม่พยายามถาม อีกฝั่งหนึ่ง บ้างว่า มันยังไง เอาสิ่งที่ได้ จาก 2 ฝั่ง มาชั่งน้ำหนักดูว่า ยังไง มันน่าจะเชื่อได้บ้างไหม
แล้วสิ่งนี้มันจะเป็นบรรทัด ที่ดี หรือ ไม่ดี ต่อไป ของทีมงาน
ถ้าไม่ฟังอะไร ใครเลย คิดว่า ตนเอง ถูกเสมอ เรื่องมันก็จบ
[color=#FF0000]

ปัญญาอ่อนวะ แล้วจะทำระบบรีโมทมาทำไมวะใช้รีโมทเพื่อมานั่งดูมันตัแล้วคอยตอบคำถามจีเอ็มนี่เหรอ คิดได้ไง จะบอกไรให้นะเกมส์ไหนไม่มีบอทคนไม่เล่นกันหรอก แน่จิงก็แบนให้หมดทั้งเซิฟเลยสิ เสียอารมณ์ ลืมบอกไปว่ารีโมทที่คุณนำมาขายก็ไม่ต่างจากบอทมากนัก จะต่างก็ครงที่มันกินแรมมากกว่ากินการ์ดจอพ่วงไปอีก กับการมองเห็น
ไม่ทราบว่าถ้านำรีโมทมาขายอันละ--รีโมทมันจะคุยกะจีเอ็มได้ไหม๊ว่าผมไม่ได้บอทนะ ผมซื้อรีโมทแล้วนะ เกมส์ยังไม่เปิดโอเพ่นเบต้าเลย จะทำให้คนเลิกเล่นแล้วเหรอครับ
อุตส่าตั้งชื่อมาดีแล้วเชียว รีโมท บอท โปรแกรมช่วยเล่น 3สิ่งนี้มันไม่ต่างกันหรอกครับ งี้คนใช้รีโมทไม่โดนแบนกันหมดเหรอลุกไปขี้แปป ออกไปซื้อบัตรเติมเงินแป๊ป อ่าวกลับมากุติดคุกซะแล้ว ลองพิจารณาดูหน่อย ถ้าคิดว่าจะเปิดเกมส์ให้คนเล่นหาเงินเข้าบริษัท หรือเปิดเกมส์มาเพื่อคอยแบนผู้เล่น โอ้นั่งพิมพ์ซะยาวตี1แล้วเหรอนี่ ไปไหนดีหวา

#164 CodeGeaR

CodeGeaR

Posted 13 January 2008 - 11:51:15 AM

ถึงคุณ kwanjai ครับ เรื่องนั้น มันจบ ตอนไปแล้วครับ

กำลัง รอ ตอนใหม่ ....หลังโอเพ่น กันอยู่ครับ ใจเย็นๆ ครับ
หนังไตเติ้ล ที่มีอยู่ตอนนี้ คือ
ของไอเท็มมอล ราคา 100+ คิดว่าน่าจะเป็นของทอป
ส่วน รีโมท (นอก) ราคา 150 พอยท์ ตอนนี้โดนอุ้ม ไปดัดแปลง หรือ ไปทำอะไรอยู่ไม่รู้ ทีมงานไม่แจ้ง
ว่าทำไมรีโมท หายไปจากไอเท็มมอล หรือ เพราะอะไร ถึงยังไม่อยาก ให้ทดสอบ ใช้รีโมท (นอก) ในช่วงโคลสเบต้า
จะเป็นเพราะ มันมีฟังก์ชั่นเยอะไป หรือ น้อยไป ก็ไม่ทราบเหมือนกัน

แต่ประเด็นที่จับตาดู ก็ คือ รีโมท ราคา 150 พอย์ มันตกเป้นเงินจริง กี่ บาท
ถ้า = 150 บาท แล้วระยะเวลาการใช้งาน เป็น อาทิตย์ เป็นเดือน เป็น 3 เดือน
ต้องมาคอยลุ้นตรงนี้ .....

โปรดติดตามตอนต่อไป ..

#165 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 13 January 2008 - 08:26:49 PM

ใช่ครับ รอดูตอนต่อไป หุหุ onion52.gif

#166 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Posted 14 January 2008 - 09:12:39 AM

เรื่องของคุณ CodeGeaR นั่นจบไป แล้วนะคร้าบ ใจเย็นๆ ^^'
คุณผู้ บริหาร WL ถึงกับเข้ามาตอบด้วยตัวเอง ผมคิดว่าหาได้ยากในเกม Online สมัยนี้นะครับ
ไงก็ให้เกียรติเขากันนิดนึงน๊า
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#167 PATz

PATz

จอมยุทธใหม่

Posted 14 January 2008 - 01:06:18 PM

เป็นงง คุยกันเรื่องบอท GMเขาว่าต้องการสังคมดีต้องไม่มีบอท แต่จริงๆแล้รีโมทมันก้อบอทและคร้าบพี่ เปิดตัวไว้ให้มันเกบเวลเองเหมือนกันเด๊ะต่างกันตรงไหน เพียงแค่ว่าโปรแกรมบอทมันทำให้เปิดได้หลายๆตัวก้อแค่นั้น ส่วนฟังค์ชั่นอื่นๆก้อแค่ช่วยอำนวยความสะดวกนิดๆหน่อยๆ GMจะบอกว่าเอาเปรียบผู้ที่ "เล่นเอง" มันมีด้วยหรอคนเล่นเองเอามือกดตีๆเก็บเลเวลในเกมนี้ -.- เถียงกันไปเถียงกันมา ตัวผมเองเคยเล่นเซิฟจีน(หรือใต้หวันนี่แล่ะ)มาก่อน คุณGMเคยเล่นรึป่าวคับ กว่าจะเลเวล40 คอมจะพังเอา เปิด3จอทั้งวันทั้งคืน คุณลองนึกถึงสภาพของคอมที่ต้องทำงานหนังหลายๆเดือนหรือข้ามปีบ้างรึป่าวคับ หรือคุณจะบอกว่า"ไม่จำเป็นต้องเปิดทั้งวัน" แล้วจะเล่นกันยังไงเอ่ย แล้วจะเติมตังทำไมในเมื่อเล่นยังไงก้อดักดานอยู่เลเวลเดิม หรือจะบอกว่าเลเวลน้อยก้อสนุกได้ มันจะสนุกได้ยังไงในเมื่อมันต้องมีคนกลุ่มนึง(แน่นอน)ที่มีโปรแกรมบอทใช้ แล้วเวลาประลองจะสู้เค้ายังไง จะบอกว่าแพ้ชนะมันไม่เกี่ยว? ก้อแก้เป็นคนแพ้ได้ของรางวัลสิ (เข้าท่าดีนะ) ทุกอย่างต่างก้อมีทั้งผลดีและผลเสีย จำเป็นต้องมองหลายๆมุม ตัวผมเองเฝ้ารอเกมนี้มานาน และตัวผมก้อไม่สนับสนุน โปรแกรมบอท-แฮค หรืออะไรทำนองนี้หรอกครับ แต่ถ้ามันจะช่วยให้ดำรงอยู่(ในเกม)ต่อไปได้ก้อจำเป็นจะต้องใช้อะนะ

ปล.ฝากเพลงพี่เบิร์ดไปหาฟังกันหน่อยนะ "เถียงกันทำไม" เพราะยังไงความเป็นจริงมันก้อต้องดำเนินไปตามทางของมัน เกมดีสังคมดีไม่มีบอท อาจจะใช้ได้กับเกมอื่นนะ แต่กับเกมสไตล์นี้ผมบอกได้เลยว่า " มันไม่เกี่ยว "

#168 kwanjai

kwanjai

ชิวลี่จวี

Posted 14 January 2008 - 08:15:43 PM

อืมมมม..........

#169 CodeGeaR

CodeGeaR

Posted 14 January 2008 - 10:22:36 PM

เห็นว่า ผู้บริหาร ว่างและ จะแวะมาอ่าน กระทู้
ผมว่า กระทู้ ของบริษัท ก็มีเรื่องที่ต้องเข้าไปอ่าน บ้างแล้ว

อ้างอิง :: http://www.wl.in.th/...hp?topic=1074.0

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง Cash 300 พ้อย
GreenTea - เกรียน - กระทู้: 8
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ว่าด้วยเรื่อง Cash 300 พ้อย
« เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 15:47:23 » ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
- คืออยากจะบอกว่ามันไม่พอกับการที่จะได้ทดสอบอะไรเลยครับ

- ไหน ๆ ก็จะรีเซ็ทอยู่แล้วในช่วง Open น่าจะแจกไปเลย 10,000 - 20,000 พ้อย

- เนื่องด้วยไอเทมบางอย่างบอกความสามารถที่ใช้ไม่ชัดเจน ทำให้ต้องทดสอบการใช้และหาข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนนี้ด้วย แต่ด้วยเงินเพียงแค่ 300 พ้อย ไม่สามารถที่จะทดสอบหรือทดลองอะไรได้เลย

- อีกเรื่องคือ สีของตัวหนังสือที่อธิบายความสามารถของไอเทม บอกตรงๆ ว่าเข้ากับพื้นหลังแทบจะบอกได้ว่าอ่านไม่ออกกันเลยทีเดียว ควรเปลี่ยนสีและทำพื้นหลังเป็นสีอื่น ทำใหมันเด่นชัดและอ่านง่ายขึ้น

- ช่วยนำไปพิจารณาด้วยนะครับสำหรับการแจกพ้อยเพิ่ม เพราะไอเทมบางอย่างอยากทดสอบความสามารถและลองใช้ดู แต่ด้วยจำนวนเงินที่จำกัดแค่ 300 พ้อย - -!! (อยากลองเข็มกลัดสัญลักษณ์มิตรภาพยังทำไม่ได้เลย) ไหนๆ ก็จะรีเซ็ทผมว่าการแจกพ้อยเพิ่มคงไม่เสียหายนะครับ

- ขอบคุณครับ

จำเป็น link=topic=1074.msg20732#msg20732 date=1200215130]
ต้องขออนุญาตชี้แจงให้ทราบกันนิดนึงครับ ก่อนที่จะเข้าใจผิดกัน ในเรื่อง Item Mall ตอน CB นั้น
ไม่ได้อยู่ในข้อตกลงที่ทางไต้หวันจะทำให้เรา แต่เป็นเพราะ ทางทีมงาน เข้าใจในผู้เล่นเกมทุกท่าน
จึงอยากจะให้มีการ CB ไอเท็มมอลล์ขึ้น และทางไต้หวันเองก็ยอมที่จะทำให้เรา(ย้ำ อีกทีนะครับ ว่าทำให้เรา)
ก็เลยอาจจะมีผิดพลาดบ้าง ในส่วนของ bug

ในเรื่องของจำนวนแคชนั้น ทางเราต้องปรึกษาทางไต้หวันเค้าครับ ในบางเรื่อง GM หรือ ผู้บริหารเองก็
ไม่สามารถทำได้อย่างที่ใจอยากจะทำครับ
เค้าให้มาแค่สองวันวันละ 300 อาจจะขอได้บ้างอีกนิดหน่อย แต่การขอทีนึงให้ทุก ID มีหลายพันหรือเป็น 10,000-
20,000 ตอบได้เลยครับว่าเป็นไปได้ยากครับ แต่อย่างไรก็ตามทางทีมงานเราก็จะพยายามที่จะทำสิ่ง
ที่ดีที่สุดสำหรับเพื่อนๆครับ รบกวนเข้าใจในการทำงานของเราด้วยนะครับนิดนึงครับ

ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่า เราจะเป็นเกมแรกหรือเปล่าที่ทำอย่างนี้ แต่สิ่งที่ผมอยากให้เกิดขึ้นก็คือ
เกมทุกเกมของทุกๆค่าย จะมีการแจกแคชเพื่อให้เพื่อนๆได้ลองซื้อกันอย่างที่เราทำครับ และที่สำคัญ
ที่สุดคือ เพราะทางเราพยายามที่จะให้ผู้เล่นได้ทราบถึงและได้ลองให้สินค้าจริงๆ
ก่อนที่จะเปิดโอเพ่น ถ้าไม่ชอบใจสินค้าตัวไหนจะได้ไม่ต้องมาเสียเงินลองภายหลัง
ส่วนเรื่องราคาขายของสินค้านั้น รบกวนเพื่อนๆ รอประกาศอย่างเป็นทางการอีกทีนะครับ

---- ฟังจากคำตอบ GM จำเป็น ----
คิดว่า คนที่มาโพสตอบ คงมีเป็น GM จำเป็น จริงๆ
การโพสตอบของ ทีมงาน ที่แฝงด้วย อารมณ์โกรธ โมโห นั้น ผมว่า ไม่สมควรมาโพส ตอบ
ควรใช้ประกาศ !! หรือโพส ในกระทู้ ที่เป็นทางการมากกว่านี้ ...

เรื่อง "ไอเท็มมอล" ผู้ให้บริการ เป็น ผู้เปิดให้ผู้เล่น ได้ทดสอบ โดยการแจก พอยท์ ให้ 300 พอยท์
โดยที่ไม่มีผู้เล่น ท่านใด บังคับข่มขู่ ใช่หรือไม่ ...
ทางทีมงาน จะเอามาให้ ทดสอบ ตอนช่วง โคลสเบต้า หรือ ช่วงโอเพ่นเบต้า ก็ไม่มีใครว่าอะไร

การที่..มีผู้เล่น โพสกระทู้ สอบถาม เกี่ยวกับ จำนวน พอยท์ น้อยไป ขอเพิ่ม
ผมว่า มันก็ไม่แปลกอะไร ... แต่ทางทีมงาน ไม่ควรมาโพสตอบ ด้วยถ้อยคำ แบบนี้
ควรทำเป้นทางการกว่านี้ ...

ประเด็นต่างที่โพสไว้
-- ทางบริษัทผู้ให้บริการ กับทางไต้หวัน ตกลงกันไว้อย่างไร ผู้เล่นควรรับรู้หรือไม่
ถ้าอยากให้รับรู้ ก็โพสให้ดู เพราะไม่บอกก็ไม่รู้

-- การขอ พอยท์ ต่อ 1 ID ต่อวันสุงสุด ได้ เท่าไหร่ ก็ประกาศ มาให้เป็นเรื่องเป็นราว
อย่าให้ตั้งกระทู้ถาม และมาตอบแบบใช้อารมณ์ แบบนี้
1 ID ได้มากเป็น หลักพัน เป็นหลักหมื่น ก็มีมาแล้ว ในประเทศไทย

-- ทีมงานมีความตั้งใจ ให้บริการที่ดี นำเสนอ สิ่งดีๆ แก่ผู้เล่น
เป้นสิ่งดี เป็นสิ่งที่ถูกต้อง เป็นสิ่งที่ควรกระทำ แต่อย่ามีเพียงคำพูดปากปล่าว
อยากให้รับรุ้เรื่องอะไร ก็โพสไว้ ครับ หน้าเวบ .. หรือ ในหัวข้อ ที่ควรเข้าไปอ่าน

สุดท้าย กิจกรรม แจก แคลช 300 พอยท์ ผ่าน กิลด์
ฝากข้อคิดไว้ ....
-- สร้าง เต็น 10 เต็น มากไปไหม
-- ผู้เล่น ที่เวล ขิงๆ จะหาของ ได้ไหม
-- จะมีกี่กิลด์ ที่ได้
-- กิจกรรม ที่จัดเป็นของ คนหมู่มาก หรือ เฉพาะกลุ่ม

** ผู้บริหาร / รับรู้เรื่องพวกนี้ไหม ทำไม เละจัง ระบบงาน **

กิจกรรมวันนี้ !! สร้างเต็น 10 หลัง เพื่อ แลก แคลช 300 พอยท์
http://www.wl.in.th/...hp?topic=1208.0

#170 CyberG

CyberG

Posted 15 January 2008 - 08:21:14 AM

ของแบบนี้มัน นานาจิตตัง ครับ ผมว่าตอนนี้โคลสเบต้า เค้าแจกให้ทดสอบก็ดีกว่าบริษัทอื่นหมดแล้วล่ะครับ ยังไม่เคยเห็นเกมไหนแจกแคชมาให้ลองซื้อของในช่วงโคลสเลย ละอีกอย่าง เค้าคงจะอยากแจกหลายกลุ่มผู้เล่นมากกว่า เพราะคนเก็บเลเวล ไม่มีเวลาไปหาของสร้างเต็นท์เท่าไหร่ คนสร้างเต็นท์ก็คงเลเวลไม่มากพอจะไปตีเมืองซักเท่าไหร่ (ยกเว้นใครมันบ้าเปิดหาของซะเยอะแยะ)
ยังไงก็ใจเย็นๆกันหน่อยครับ เค้าแทบจะทำดีเสมอตัว ทำพลาดโดนด่าแล้วนะ เดี๋ยวว่ามากไป เค้าไม่ทำอะไรให้ซะหรอกจะได้ไม่โดนด่า

#171 Reality

Reality

จอมยุทธใหม่

Posted 15 January 2008 - 09:04:12 PM

ผมว่าค่ายนี้ก็ใส่ใจมากที่สุดที่เคยเจอมาแล้วนะครับผมให้ 9.5/10 เลย

ใครที่รู้จักผมคงรู้ล่ะครับว่าถ้าไม่ดีจริงผมสับเละแน่

จะให้ทุกอย่างตามใจเรามันเป็นไปไม่ได้แน่นอน

เอาใจเขามาใส่ใจเราแล้วลองคิดในแง่ที่ว่าทางไต้หวันมีข้อตกลงผูกมัดบางอย่างดูบ้าง

คิดว่าถ้ามองในแง่นั้นคงจะเข้าใจอะไรๆทีมงานได้มากขึ้น

#172 CodeGeaR

CodeGeaR

Posted 16 January 2008 - 01:52:11 AM

QUOTE(CyberG @ Jan 15 2008, 08:21 AM) ดูโพสต์

ของแบบนี้มัน นานาจิตตัง ครับ ผมว่าตอนนี้โคลสเบต้า เค้าแจกให้ทดสอบก็ดีกว่าบริษัทอื่นหมดแล้วล่ะครับ ยังไม่เคยเห็นเกมไหนแจกแคชมาให้ลองซื้อของในช่วงโคลสเลย ละอีกอย่าง เค้าคงจะอยากแจกหลายกลุ่มผู้เล่นมากกว่า เพราะคนเก็บเลเวล ไม่มีเวลาไปหาของสร้างเต็นท์เท่าไหร่ คนสร้างเต็นท์ก็คงเลเวลไม่มากพอจะไปตีเมืองซักเท่าไหร่ (ยกเว้นใครมันบ้าเปิดหาของซะเยอะแยะ)
ยังไงก็ใจเย็นๆกันหน่อยครับ เค้าแทบจะทำดีเสมอตัว ทำพลาดโดนด่าแล้วนะ เดี๋ยวว่ามากไป เค้าไม่ทำอะไรให้ซะหรอกจะได้ไม่โดนด่า

ผมอาจ จะพลาด เกม เปิดใหม่ ไปบ้างบางเกม
แต่เกม ที่แจก แคลช ในช่วง โคลสเบต้า ผมว่ามีแน่นอน และแจกแคลชสูงหลายหมื่นพอยท์ ก็มีจริงๆ

แต่มันไม่ใช่ประเด็นอะไร ตรงนั้น !!
ประเด็นมันอยู่ที่ พฤติกรรม ของ GM !!
ทุกบริษัทเกม ก็มีข้อตกลง สัญญาผูกพันธ์ กันทั้งนั้น
มันเป็น เรื่องภายใน ผู้เล่นทั่วไป ใครจะไป ตรัสรู้ได้
ทำอะไรให้เป็นระบบ อยากให้รู้เรื่องอะไร ก็โพสบอก
เรื่องง่ายๆ แค่นี้เอง

ทีมงานทำดี ก็ชื่นชม แต่ถ้าทำตัวไม่เหมาะสม ก็ต้องติชมบ้าง

----------------------------------------------------------------
16 มค 2551 Perfect Wolrd Open แล้ว !!
----------------------------------------------------------------

#173 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Posted 17 January 2008 - 10:09:14 PM

ชักเบื่อกับเครื่องแฮงก์หรือไม่ก็เนทหลุดซะแล้วสิ เปิดไว้เปลืองค่าไฟ ชิสส์
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#174 navintas

navintas

ฉวินไฉ่

Posted 19 January 2008 - 11:40:22 AM

ผมขอฟันธงว่าเกมส์นี้มีบอทแน่นอนคับ มะเชื่อมาดูตอนโอเพ็นกันได้เลย หุหุ

ข้อเสนอแนะของผมนะคับ จีเอ็มเอาเวลาไปคิดกิจกรรมมาให้ผู้เล่นสนใจ ไปทำเซิฟให้รับคนโดยไม่แล็ค

ไปหาข้อมูลดีๆในเกมส์มาให้ผู้เล่น ดีกว่านะคับ

การที่จะมาดักพวกบอท มาขู่ มันมะมีประโยชน์หรอกคับ แฮคเกอร์แมนทั่วโลกมันยังอยู่กันเต็มเลย ใครมันกลัวบ้าง

อย่ามาเสียเวลากับเรื่องพวกนี้คับ ถ้าท่านอยากให้เกมส์ท่านอยู่นานๆ อย่าลืมว่าเกมส์ค่ายอื่นก็จ้อง ดิสเครดิตท่านอยู่นะคับ

อย่าหลงประเด็นคับขอเตือน

ปล.หวังว่า โอเพ็นแล้วคงมะมีเรื่องไร้สาระต่างๆ มากมายนะคับ monkey-2.gif monkey-2.gif monkey-2.gif

#175 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator

Posted 19 January 2008 - 05:54:09 PM

ตอนนี้กะมีแล้ว นะ โดดเควสตบหมาป่ากันหนุกหนาน เวล top ๆ ของ sv ด้วย
อาจจะเป็นบอทจีน หรือใครพัฒนาขึ้นใช้กันเองกะได้ แต่คงไม่ใช่ remote
เพราะ ...
1. โกงเควส หมาป่า
2. เร็วจนส่องไม่ไหว ต้องใช้ wpe ส่อง
3. สู้ห่างจากจุดคุย npc มากๆ (จุดทำเควสจริงๆตอนสู้อาจจะเป็นการส่ง warp)

ปล. บอกให้รู้ไว้ ถึงลักษณะของบอท จะทำอะไรก้อแล้วแต่วิจารณญาณ
ปล2. ไม่ได้บอกว่าให้คิดแบบ "มีคนทำบอทแล้ว งั้นตูทำมั่ง" นะค้าบ -.-

#176 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 19 January 2008 - 07:07:14 PM

อยากรู้จัง ว่าใครหว๋า ???

บอทดีๆ กับสังคมดีๆ หรือ

บอทแย่ๆ กับสังคมเน่าๆ

จะเอาแบบไหนก็เลือกเอาเองก็แล้วกันนะครับ -*-

#177 navintas

navintas

ฉวินไฉ่

Posted 19 January 2008 - 08:25:53 PM

[size=3]ท่านจูนคับ ผมจะรอดูไอ้พวกที่เกลียดบอทนักหนาคับ ว่าพอโอเพ็นจิงๆแล้วจะเป็นไง

มันมีแน่นอนละคับพวกเวลกระฉูด เพราะเขาทำบอทใช้กันไปเรียบร้อยแล้วคับ

ไอ้พวกที่มาคอยด่าท่านเพราะว่าบอทของท่านมันสร้างชื่อเสียงมากจนเขากลัวกันไงคับ

ท่านทำบอทแบบเปิดเผยตัวเองมันก็งี้ล่ะโดนโจมตีเละ ส่วนโปรแกรมเมอร์ที่อยู่ในความมืดเขาไม่มาเปิดเผยตัวไงคับ

เขาทำแล้วใช้กันเอง หรือขายกันเองแบบใต้ดินเลยไม่มีพวกด่าบอทไปด่าเขาได้ (เพราะหาตัวเขาไม่เจอไง555)

ปล.ตอนนี้ท่านจูนไม่ทำแต่อีกสักหน่อย เด่วก็จะมีเสียงเรียกร้องมาเองล่ะคับ เพราะถ้าเกมส์นี้บอทไม่ได้ผมก็ไม่เล่นเหมือนกันล่ะคับ

ไปบอทแร็คฟรียังมีเวลาไปทำอย่างอื่นได้อีก เวลก็สู้คนอื่นได้ด้วย monkey-17.gif monkey-17.gif monkey-17.gif

ปล2.อย่าให้เจอนะคับพวกที่ด่าบอท เกลียดบอท แช่งบอท แล้วมาใช้บอทซะเองน่ะ

พวกนี้เขาเรียกพวกมือถือสากปากถือศีล ทำตัวให้ดูดีในสายตาคนอื่นแต่ลับหลัง ......เปิดที5ไอดี ค....ย onion28.gif onion28.gif

ในบอร์ดท่านจูนก็มีคนประเภทนี้แฝงอยู่นะคับ สงสัยเข้ามารอความคืบหน้า กลัวตามชาวบ้านมะทันเหมือนกัน55555

onion10.gif onion10.gif onion10.gif onion10.gif onion10.gif onion10.gif

ปล3.มาบ่นแค่นี้ล่ะคับ เด่วผมจะกลับมาดูอีกทีนะคับว่าใคร คือ คนที่มือถือสากปากถือศีล

#178 mercuryz

mercuryz

จอมยุทธใหม่

Posted 20 January 2008 - 01:11:42 AM

อืมม คงต้องรอดูมาตรการตอนopen beta
เพราะGMเค้าก็บอกแล้วนิว่าโคลสเบต้ายังไม่ทำอะไร

#179 CodeGeaR

CodeGeaR

Posted 20 January 2008 - 11:00:51 AM

พูดไป= 2ไพเบี้ย นิ่งเสีย=ตำลึงทอง

เรปบน ใส่อารมณ์ มากเลย + บอร์ดความรู้ สุภาพ หน่อย +

#180 navintas

navintas

ฉวินไฉ่

Posted 20 January 2008 - 12:14:15 PM

ขอโทษด้วยคับท่าน code gear แบบว่าของมานขึ้นนิดๆอ่าคับเลยลืมตัว

monkey-1.gif monkey-1.gif monkey-1.gif monkey-1.gif

จะพยายามสุภาพให้มากกว่านี้คับ หุหุ

onion11.gif onion11.gif onion11.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users