Jump to content

ขอความร่วมมือ ทุกท่านในการ No Bot No Cheat ในเกม Wonderland

• Please log in to reply
188 replies to this topic

#1 Guest_GM WL_*

Guest_GM WL_*
  • Guests

Posted 07 January 2008 - 03:44:36 AM

ทางทีมงาน Wonderland อยากให้ทุกท่านมีสังคมเกมที่ดี

เราอยากให้ทุกคนไม่ใช้ โปรแกรมช่วยเล่น โปรแกรมโกงใดๆ ที่เป็นการเอาเปรียบ ผู้อื่น
ทางทีมงานอยากให้ทุกท่าน ได้มีเกมที่ดี มีสังคมเกมที่ดี

ขอย้ำว่าทางเราไม่ได้ต้องการจะขาย Remote ในราคา 300 บาทต่อเดือน อันนี้ไม่เป็นความจริง จากข้อความที่ คนๆนึ่งกล่าวมา
แต่เรื่อง ราคา เราจะพยายามให้ราคาดีที่สุด ทั้ง 2 ฝ่าย ทั้ง ผู้เล่น และ บริษัท
ทางบริษัทจะแถลงการเร็วๆนี้
เราอยากให้ทุกท่านได้ เล่นเกมนี้กันอย่าง สนุกสนาน

ซึ่งเราได้ขอความร่วมมือจากคุณ XCroSs , CODEGEAR, Solars และเราก็ได้รับการสนับสนุน เป็นอย่างดี

เราจึงใคร่ขอ ความกรุณาท่านทุกท่านที่ กำลัง พัฒนาโปรแกรมใดๆก็ตามที่เกี่ยวกับการ โกง หรือ เป็นการเอาเปรียบ ให้หยุด เพื่อสร้างสรรค์สังคมเกมที่ดี ต่อไป
ขอบคุณ
ทีมงานWL

#2 X CroSs

X CroSs

Truebot Co-Developer

• Root Administrator

Posted 07 January 2008 - 03:46:42 AM

IPB Image

หลังจากได้จับเข้าคุยกับทางทีมงานโดยตรง แล้ว ก็ได้ข้อสรุปว่าคงจะปล่อยให้เล่นกันตามสะดวกละครับ
ข้อบกพร่องของตัวเกมส์ ที่เรามักจะใช้บอททดแทน ก็ให้ทางทีมงานไปปรับปรุงเกมส์เอาดีกว่านะครับ

#3 NAMFON

NAMFON

Exclusive Member

• Special Member

Posted 07 January 2008 - 03:47:17 AM

จากการได้คุยและสัมผัส กับเจ้าหน้าที่โดยตรง
ขอยกนิ้วให้เกมส์นี้ค่ะ

ขอสนับสนุนอีกเสียง

#4 หวัดดีชาวโลก

หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 07 January 2008 - 04:07:32 AM

แหล่มเลยท่านครับคุณจูน สู้ๆต่อไปนะครับ

ตราบใดที่รีโมทไม่ฟรีเหมือนใต้หวัน (อย่างอื่นไม่ฟรีไม่เป็นไร ถ้ามีตังเดียวซื้อเอง) ตราบนั้นบอทจะมากันเป็นโขลงๆ ไม่มีใครอยากทำผิดกฎหลอกครับ แต่ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่อีก ก็อย่าหวังว่าเกมนี้จะไม่มีบอท

ถ้ากลัวว่าจะขาดทุน ดูง่ายๆเลยครับ เกม maple ไม่เห็นจะมีบอทขาย ทำไมเค้าถึงอยู่ได้ แถมทำรายได้เป็นก็อบเป็นกำ เพราะเค้ารู้จักทำอีเวน รู้จักจัดกิจกรรม นำของแปลกๆดีๆมาขายบ่อยๆ

หวังว่าเมื่อได้ข้อสรุป รีโมทคงจะเหมือนใต้หวันนะครับ

#5 KoRnRoom99

KoRnRoom99

• Exclusive Programmer

Posted 07 January 2008 - 06:44:36 AM

แล้วถ้าทำโปรแกรมอ่าน Dat File ต่างๆนี่จะผิดไม๊คับ *0*
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#6 SezunA

SezunA

เฝิงจี้

• Special Member

Posted 07 January 2008 - 06:54:50 AM

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 7 2008, 06:44 AM) ดูโพสต์

แล้วถ้าทำโปรแกรมอ่าน Dat File ต่างๆนี่จะผิดไม๊คับ *0*

ลองอ่านดูคับ พรบ.คอมพิวเตอร์ฉบับชาวบ้าน onion6.gif

#7 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Posted 07 January 2008 - 07:09:02 AM

ไปทำงานสายแล้ว เด๋วไปอ่านที่ทำงานต่อ ^^"
IPB Image
IPB Image
Works: KoRnBot Project,TSLoadDatFile
Thanks X CroSs, Truebot, TSBot, Solars, JackY, some1, Storm24, AssertionFailed from www.skjune.com
IPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB ImageIPB Image

#8 Guest_GM WL_*

• Guests

Posted 07 January 2008 - 08:35:43 AM

ผิดนะค่ะ ถือว่า แก้ไข หรือ เข้าถึงข้อมูลของโปรแกรม ค่ะ ถือว่ามีความผิดอาญา เลยนะค่ะ

เรื่อง Data ไว้ให้ทางทีมงาน ทำเองแล้ว ลงทางหน้าเวปเป้นข้อมูลให้นะค่ะ

#9 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Posted 07 January 2008 - 08:43:20 AM

อ่าครับ จะได้ไม่เผยแพร่

ปล.ตกลงเลือกเพศได้ยังครับ จะหญิงหรือจะชาย
IPB Image
IPB Image

#10 KoRnRoom99

KoRnRoom99

Posted 07 January 2008 - 08:53:18 AM

QUOTE(SezunA @ Jan 7 2008, 06:54 AM) ดูโพสต์

QUOTE(KoRnRoom99 @ Jan 7 2008, 06:44 AM) ดูโพสต์

ลองอ่านดูคับ พรบ.คอมพิวเตอร์ฉบับชาวบ้าน onion6.gif

อ่านๆดูแล้ว ไม่น่าจะผิดเลยแหะ ไม่ได้เข้าไปขโมยมาจากเครื่องคนอื่นหนิ ไม่ได้ดัดแปลงด้วย *0* แต่ก็อย่างที่บอก ถ้าทำโปรแกรมออกมาก็คงไม่เผยแพร่ ดูเองใช้เองมีความสุขดี หุหุ
IPB Image
IPB Image

#11 Solars

Solars

Posted 07 January 2008 - 09:10:23 AM

คำถามนะครับ ให้เอากลับไปคิดกันด้วย เราร่วมมือได้ แต่ ต้องมาจากการที่ทางผู้ให้บริการ ไม่เอาเปรียบ ผู้เล่นจนเกินไป
1 LV เก็บยากไหมครับ แรกๆคงไม่ยากเพื่อยั่วยวนให้เราต้องการเล่น แต่หลังๆ บางเกมส์ เปิดบอท ยัง LV ละ เดือน คงต้องมี Bot ละถ้าแบบนี้
2 ถ้ามี Remote ใน เกมส์ แล้วค่าใช้จ่ายเป็นอย่างไร เก็บทุกเดือน หรือ เก็บครั้งเดียว ถ้าทุกเดือน แล้วยังเป็น 100+ Bot มีแน่ๆครับ พวกเราไม่ทำก็ต้องมีคนทำ เพราะมันแพง ไม่ใช่เป็นเกมส์ฟรีเพราะต้องจ่ายทุกเดือน ที่สำคัญเกมส์ลักษณะนี้ 1 คน เล่น ตัวเดียวคงไม่ไหว
3 จะมีระบบ ถ้าไม่ซื้อ item mall แล้วจะเล่นต่อไม่ได้ไหมครับ ถ้ามี คงไม่เล่น หรือ เล่น ก็คงไม่สนุกเพราะบังคับจ่าย ไม่ใช่ไม่อยากจ่ายเงิน แต่ ต้องด้วยความสมัครใจครับไม่ใช่บังคับ ไม่งั้นเอาเป็นรายเดือนดีกว่า
4 item ที่ให้ซื้อได้ นั้น ถ้าเราต้องการซื้อ ต้องได้ของที่ต้องการ ไม่ใช่การสุ่ม เหมือนบาง บริษัทที่ทำอยู่ ไม่ขอเอ่ยชื่อครับเดี๋ยว ยุ่ง หรือเป็นแบบสุ่มครับ

คิดออก 4 ข้อครับ วานคุณ GM ช่วยตอบด้วยนะครับถ้าหากผ่านมาอีก เพราะผมก็คิดจะทำเกมส์ให้คนเล่นเหมือนกัน พวกที่ผมถามนั้น เป็นปํญหาสำหรับการที่จะทำให้คนเปิด bot กันครับ

เกมส์ดี น่าสนใจ แต่เก็บ lv ยาก คนเวลาเล่นน้อย ก็อยากเล่นแบบที่คนอื่นเขาเล่นกัน ทำอย่างไร Bot

เล่นๆอยู่ดีๆ ก็มีพวก อวดว่าเก่ง เล่นเยอะกว่า มาด่า มาว่า น่าแค้นใจ (ถึงจะเป็นแค่คำพูด เราเป็นคน ก็ย่อมต้องมีอารมณ์) ทางเลือก ไม่ให้เขาว่าได้ เลิกเล่น ไม่ก็ Bot ให้ทันเขา

เกมส์ มีระบบที่ดี แต่ต้อง lv สูงมากๆถึงจะใช้ระบบนั้นๆได้ แต่ LV เก็บยากสุดๆ เหมือน Eco และยังปรับ หลอด exp ให้เก็บเพิ่มขี้น แล้วขาย item mall x exp เพื่อให้เก็บได้เหมือนที่ต่างประเทศเก็บแบบธรรมดา แล้วทำไง ไม่ Bot ได้หรือครับ เพราะบังคับจ่าย ไม่จ่ายก็เล่นไม่ไหว

เหล่านี้เป็นข้ออ้างของผมนะครับ

#12 Guest_GM WL_*

• Guests

Posted 07 January 2008 - 09:51:24 AM

ปัญหาคือรีโมท ใช่ไหมค่ะ

เดียวหลังแถลงการ แล้วเรามาว่ากันไหม นะค่ะ ok ไหม

#13 CodeGeaR

CodeGeaR

Posted 07 January 2008 - 10:55:41 AM

รับทราบข้อความ

#14 Em@iL

Em@iL

ซุนจ้ง

Posted 07 January 2008 - 11:50:21 AM

คิดว่าที่ออกมานี่
เพราะกลัวรีโมทขายไม่ได้มากกว่านะ

#15 Em@iL

Em@iL

ซุนจ้ง

Posted 07 January 2008 - 12:50:13 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 7 2008, 08:35 AM) ดูโพสต์

ผิดนะค่ะ ถือว่า แก้ไข หรือ เข้าถึงข้อมูลของโปรแกรม ค่ะ ถือว่ามีความผิดอาญา เลยนะค่ะ

เรื่อง Data ไว้ให้ทางทีมงาน ทำเองแล้ว ลงทางหน้าเวปเป้นข้อมูลให้นะค่ะ

ทีม งานจะทำรวมเล่มขาย ไว้ให้ดูนะค่ะ monkey-15.gif monkey-15.gif

#16 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 07 January 2008 - 01:01:36 PM

ไม่อยากพูดเกี่ยวกับ พรบ.คอมพิวเตอร์ หรอกครับ เพราะถึงขึ้นศาลขึ้นมา เราก็ไม่ผิด เพราะเราไม่ได้ไปเจาะระบบชาวบ้านเค้า แต่เราเขียนโปรแกรมขึ้นมาเอง แล้วการติดต่อกับ server ก็เป็นการติดต่อตามระบบ ไม่มีการไปแฮกหรือปั่นป่วนใดๆทั้งสิ้น แล้วแบบนี้จะผิดกฏหมายได้อยากไร อ้ายกฏหมายตัวนี้หลักๆของมันก็คือป้องกันการโจรกรรมหรือทำลายข้อมูลของฝั่ง server ครับ ไม่เกี่ยวกับฝั่งลูกๆใดๆทั้งสิ้น และก็การเปิดข้อมูลในตัวเกมดูก็ไม่เป็นการผิดกฏหมายใดๆทั้งสิน ตามเหตุผลที่บอกไว้ด้านบน ถ้าจะอ้างเป็นทรัพท์สินก็ไม่สามารถอ้างได้ เพราะมันจับต้องไม่ได้ ถ้าจะอ้างได้ก็อ้างได้แค่ลิขสิทธิ์ แต่เนื่องจากเป็นเกมออนไลน์เป็นของแจกจ่ายสาธารณะ จึงไม่สามารถเอาผิดได้ เห็นมาเยอะละคดีแบบนี้พอขึ้นศาลปรากฏว่าไม่ผิด เพราะไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่าใครทำ เพราะทุกๆคนมีสิทธิ์ที่จะเข้าถึง ถ้าใครไม่เชื่อไปถามคนเรียนกฏหมายหรือทนายแถวบ้านได้เลย

ปล. ผมก็เคยเรียนกฏหมายนะ แต่เปลี่ยนใจกลางคันไปเรียนอย่างอื่นแทน

#17 Guest_GM WL_*

• Guests

Posted 07 January 2008 - 01:41:16 PM

ผิดสิค่ะ คุณเข้าถึงระบบ แล้วใช้โปรแกรมนั้นเข้ามาเล่น ซึ่งทำให้ข้อมูลเปลี่ยนแปลง ถือว่าคุณได้เปลี่ยนแปลงข้อมูล

ต้องมีความผิดสิค่ะ

การที่คุณ loginแล้วเริ่มเดินหรือทำอะไรในเกม ข้อมูลมันก็ต้องเปลี่ยนถูกไหมละค่ะ

#18 หวัดดีชาวโลก

เจี่ยงกั้น

Posted 07 January 2008 - 01:48:16 PM

QUOTE(GM WL @ Jan 7 2008, 01:41 PM) ดูโพสต์

ผิดสิค่ะ คุณเข้าถึงระบบ แล้วใช้โปรแกรมนั้นเข้ามาเล่น ซึ่งทำให้ข้อมูลเปลี่ยนแปลง ถือว่าคุณได้เปลี่ยนแปลงข้อมูล

ต้องมีความผิดสิค่ะ

แล้วมันเกิดความเสียหายไหมครับ ????

#19 Rtee

Rtee

จิวยี่

Posted 07 January 2008 - 02:17:18 PM

ถ้า Open นี้ รีโมท(ไอเท็มมอล) จะมีฟังช์ชั่นครบใมคับผม อย่างตอนนี้รีโมทของไทย รู้สึกจะไม่มีระบบ
ใส่สกิล ต่างๆ จะมีแค่โจมตีอย่างเดียว เพราะเกมนี้ จะอัพสกิล ต้องใช้สกิลบ่อยๆ ใช้มือตีอย่างเดียว ระดับสกิลไม่ขึ้น น่ะงับ

ผู้ประสบความสำเร็จจะเห็นคำตอบในทุกปัญหา แต่ผู้ประสบความล้มเหลวจะมองเป็นปัญหาในทุกคำตอบ

#20 CyberG

CyberG

Posted 07 January 2008 - 02:44:29 PM

ไหนๆเห็นจีเอ็มเข้ามาดูในเวปบอร์ดนี้ก็ถามนิดเลยละกันนะคับ
คือว่า เป็นไปได้มั้ยที่เซิฟเวอร์ไทยจะทำรีโมทแบบใต้หวันมาเลย
และเนื่องจากเกมนี้มอนจากจุดเกิดที่เกิดในแมพ มันเกิดช้ามากเลยทำให้การเก็บเลเวลโดยการนั่งเก็บนั้นค่อนข้างช้าพอสมควรและจำนวนผู้เล่นนั้นค่อนข้างเยอะ
จะมีการแก้ไขให้มันเกิดเร็วขึ้นหรือจะแก้ไขโดยการเปิดเซิฟย่อยให้มากขึ้นหรือครับ แต่การเปิดเซิฟย่อยมันก็มีข้อดีข้อเสียเหมือนกัน
เพราะจะทำให้สังคมห่างกันมากขึ้นเพราะผู้เล่นไม่ค่อยได้เจอหน้ากันเพราะเข้ากันคนละเซิฟย่อย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users