ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

20 คำโกหก

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ยัยตัวร้าย

ยัยตัวร้าย

Exclusive Member

• Special Member
  • 10270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 December 2007 - 11:41:00 PM

20 คำ โกหกของผู้ชาย ที่ผู้หญิงไม่เคยรู้

1. "ชีวิตนี้ผมจะไม่ขอรักใครอีกเมื่อไม่มีคุณ"
ใครได้ยินคำนี้อย่าหลงดีใจ เพราะเค้าสามารถรักคนใหม่ได้ เมื่อต้องเลิกกันไปแล้ว
เพราะเค้าทำให้คุณรักได้ คนอื่นก็รักได้

2. "คุณจะเป็นผู้หญิงคนเดียวที่ผมรักมากที่สุด"
แม้เค้าจะแทงกั๊กประมาณว่าถึงจะมีกิ๊กใหม่ในอนาคต
เค้าก้อไม่สามารถรักเท่าที่รักเธอ แต่อารมณ์ผู้ชายแปรปรวนนะ
บางครั้งยังไม่กล้าพูดว่ารักกันเลย ชอบเบี่ยงเบนว่าไม่รู้ ... แค่นี้ขนาดเจ้าตัวยังไม่รู้เลย

3. "เราจะอดทนเป็นแฟนกันจนแต่งงานในอนาคต"
เค้าพูดด้วยความรู้สึกแบบเด็กๆที่ยังไม่ได้ผ่านสารพัดร้อยล้านเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า
ซึ่งอาจทำให้ความรักสะดุดเมื่อไหร่ก้อได้ และเขาอาจสติแตกก่อนถึงวันนั้น

4. "ผมไม่เคยยอมใครขนาดนี้มาก่อน"
ถ้าเค้าเป็นคนที่นิสัยยอมคน เค้าก้อจะยอมกับผู้หญิงทุกคนนั่นแหล่ะ
แต่ถ้าไม่ยอมหละ คุณเองแหละที่ต้องเจ็บ เพราะต้องยอมเค้าโดยที่เค้าไม่คิดปรับปรุง

5. "สิ่งที่ผมทำลงไป พยายามทำดีที่สุดแล้ว"
ถ้าเกิดเค้าได้พยายามอย่างถึงที่สุดแล้ว
ต่อให้ผู้หญิงคนนั้นหูหนวกหรือตาบอดยังไงก้อต้องรู้สึกได้
แต่เค้าเล่นแต่ให้ผู้หญิงพยายามเต็มที่ก่อน
ไม่คิดทุ่มเต็มที่เหมือนกัน กลัวเสียเปรียบซะงั้น

6. "ก้อผมเป็นของผมหยั่งงี้มานานแล้ว"
เค้าพูดเพื่อให้คุณยอมรับนิสัยห่วยแตกของเค้า
โดยอ้างความเป็นตัวของตัวเอง ไม่คิดปรับปรุงเพื่อคุณ

7. "ให้อภัยผมเถอะ ผมจะไม่ทำอีกแล้ว"
ธรรมดาที่เค้าจะต้องพูด เพื่อการอภัยโทษ . . .ป้องกันชะตาขาด
และคุณเชื่อหรอว่าเค้าจะไม่พูดคำนี้อีกและอีกๆๆๆๆ
เหมือนมีดที่พร้อมแทงข้างหลังคุณทุกเมื่อ

8. "ไม่รักไม่เป็นไร ขอแค่ให้ผมได้รักคุณก็พอ"
แค่คุณแสดงให้เห็นว่ายังไงคุณก็ไม่มีวันรักเค้าได้จริงๆ
ขี้คร้านจะรีบเด้งตัวเองจากไปภายในไม่กี่วัน
พร้อมด้วยคำนินทาคุณอีกก้อนใหญ่

9. "คิดถึงจนทนไม่ไหวแล้ว ออกมาเจอกันหน่อยนะ"
เค้าอาจจะถวิลหาคุณจริงๆ แต่ไม่ได้รุนแรงถึงกับจะลงแดงตาย
เหมือนคุณเป็นยาเสพย์ติดของเค้าขนาดนั้น

10. "ทำไมหรอ..ผมเลวจนคุณไว้ใจไม่ได้เลยหรอ"
เมื่อมีความไม่พอใจต่อการกระทำของเค้าในทุกกรณี
เค้าจะต้องรีบปกป้องตัวเอง เพื่อแตะเบรคความคิดของคุณ
ว่าทำไปเพราะรักคุณ

11. "ขอนอนกอดเฉยๆ ก้อพอ"
นั้นหมายถึง การกอดในครั้งแรกที่ใกล้ชิดตัวกันมากขนาดนั้น
ต่อมาคุณจะใจแข็งไหวเหรอ...

12. “ผมรักนะเลยอยากให้คุณเป็นของผมคนเดียว”
ถ้ารักจริงทำไมต้องขอเอาเปรียบเราด้วย
อะไรๆ เรื่องนี้ไม่ได้หรือไง ไม่มีอิสระทำอะไรก็ระแวงเกินเหตุ

13. “เค้าคนนั้นเป็นแค่เพื่อนจริงๆ”
ไม่มีทางซะหรอกที่เมื่อมีผู้หญิงมากิ๊ก แล้วเค้าจะปฏิเสธเป็นแค่เพื่อน
เผื่อเลือกไว้ก่อน ( แค่เพื่อนแต่เห็นโทรมาบ่อยจริง)

14. ”ผู้หญิงคนนั้นเค้ามาชอบผมเอง”
ฟังแล้วน่าภูมิใจที่พ่อตัวดีมีเสน่ห์เหลือร้าย
แต่ช้าก่อนเพราะเพลงของปานนำมาใช้ได้กับคำโกหกคำนี้เสมอ
“ตบมือข้างเดียว ไม่ดัง” แถมไม่บอกไปหละ . . มีแฟนแล้วโว้ยแล้ว

15. “เพื่อนมันลากผมไป ผมอยากไปกับมันซะที่ไหนเล่า”
ถ้าไม่อยากไปจริงๆ แม้เค้ามาฉุดยังไงก้อไม่ยอม
ดังนั้นถ้าเค้าไม่ถูกเพื่อนเอาปืนจ่อหัว อย่าไปเชื่อว่า เค้าไม่อยากไปเฮกับเพื่อน
ตัดสินใจเข้าข้างตัวเองซะหมด มองข้ามเราไปเลย

16. “ผมไม่ว่างจริงๆ อยากเจอเธอจะตายไป”
คำว่าไม่มีเวลาว่างของเค้าก้อคือไม่อยากไปเจอเธอนั่นเอง
และที่มันไม่ว่างเพราะว่าหายไปเฮกับเพื่อนๆ
หรือกิจกรรมที่เร้าใจกว่าของเค้า ดีกว่าอยู่กับเรา

17. “ไม่มีทางที่ผมจะเห็นเพื่อนสำคัญมากกว่าคุณ”
ซึ่งเป็นที่รู้ๆกันดีอยู่ว่าคำพูดผู้ชายจะพูดกับผู้ร่วมแก๊งว่า
”เฮ้ย กูน่ะไม่เคยเห็นแฟนสำคัญกว่าเพื่อนอยู่แล้ว”

18. “มีอะไรเราต้องไม่ปิดบังกันทุกเรื่อง”
แม้จะรักกันปานหายใจปอดเดียวกัน
แต่เชื่อเหอะว่าทุกคนย่อมมีความลับของตัวเองบ้าง
และผู้ชายไม่มีวันคายความลับของตัวเองออกมาอย่างแน่นอน
เพราะตัวเองกลัวเดือดร้อน และไม่ไว้ใจคนที่รักกัน

19. “ถ้าวันไหนต้องเลิกกัน ผมยังจะห่วงคุณเหมือนเดิม”
มันไม่มีทางจะเป็นไปได้อยู่แล้ว
อย่างน้อยที่สุดก้อไม่มีทางว่าจะห่วงใยกันได้เท่าเดิม

20. “ถ้าวันไหนที่คุณจะจากไปหรือกลับมา ผมยังรักคุณนะ”
เห็นมีแต่ผู้ชายที่พูดและคิดในใจว่า
มึ...งไปได้ก็ดีรำคาญ อยากมาหาเองนี่ เจ็บกลับไปก็สมควร

#2 •IceLemOn`•

•IceLemOn`•

นั่วลี่

• 83 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2007 - 07:34:06 PM

โหววว ..
ขอยกนิ้วโป้ง แบบว่า ตรงเด๊ะ!

#3 Tanwa1234

Tanwa1234

จอมยุทธใหม่

• 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 October 2009 - 07:53:13 PM

ตรงเผป๊ะเอาเรื่องเฟหมือนกันนะครับเนี่ย = ="

#4 LoliConOnly

LoliConOnly

งันเหลียง บุนทิว

• 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 August 2014 - 08:22:44 PM

-..- ดีนะฉันไม่เคยพูด  :onion52:

#5 Crystalwhiskey

Crystalwhiskey

งันเหลียง บุนทิว

• 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2014 - 04:12:52 PM

:onion5:  :onion5:  :onion5:

[post='DCeKdk.jpg'][/post]

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว