ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

รบกวนคุณกอน หรือท่าน อื่นที่เก่ง ชอบมาตอบหน่อยนะครับ

• กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
ไม่มีการตอบกลับในกระทู้นี้

#1 Roekytoya

Roekytoya

ง่ออ๋อง ซุนกวน

• 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 November 2007 - 07:07:59 PM

คือว่า ผมชอบใช้ บอทกอนบอท บอทเควดอัพเวลชุดครับ ชอบตรงที่กินทรัพยากรน้อยดี กับ บอทตัดเมื่อเลือดลด ตามที่ใส่
คำสั่งไว้ ทำให้ค่าประสบการณ์ไม่ลด (ข้อนี้แตกต่างกับ บอท EX ที่จะต้องตายก่อนถึงจะตัดแล้วต่อใหม่)

มาเริ่มประเด็นกันเลยนะครับ คือว่า ผมจะทำให้บอทเดินเข้าออกตรงบ้านจูล่ง ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ครับ แค่เซ็ตให้เดิน
เข้าไปชนคุย หรือว่า ไปคุยกับบ้านจูล่งยังไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีการเขียนอย่างไรครับ อย่างนี้สคริพเควดของผม
ตรงจูล่งไม่ทราบว่าผมเขียนถูกไหมครับ

var i: Byte;

procedure Logon;
begin
    i := 0;
end;

procedure OnTimer;
begin
    Inc(i);
    if (i = 2) then Warp(7);
end;

procedure Warp(WarpId: Byte);
begin
    if ('ts.Character.mapid == 12000') then     
begin
        Delay(100);
        Warp(7);
end
else
     if ('ts.Character.mapid == 12041') then    
begin
        Delay(100);
        Warp(1);
end;
end;

procedure NpcDialog(DialogId: Integer);
begin
    if (DialogId = 10052) then SendDialogEnd;
    if (DialogId = 10055) then
begin
          SendCancelQuest;
    Delay(100);
    ClickNpc(2);
end;
end;

procedure NpcDialogMenu(DialogId: Integer);
begin
    SelectDialogChoice(1);
    SendDialogEnd;
end;

begin
    echoChat('จูล่ง.txt โหลดเสร็จแล้วครับ',clRed);
end.

รบกวนคุณกอน ช่วยตอบหน่อยนะครับ หรือ ท่านอื่น ๆ ที่เก่งช่วยรบกวนแนะนำหน่อยนะครับผม

0 สมาชิกกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 0 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้งานที่ซ่อนตัว